ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เหตุการสะเทือนขวัญ(18+)
  • ดีครับ... จริงๆผมเจอคลิบนี้มานานเเล้ว เเต่อันนี้คงเป็นอันใหม่ที่อัพเดด เพราะมันยาวกว่าเดิมจึงได้รู้ถึงจุดจบ

ผมอยากให้พวกที่เลี้ยงหมาๆ ดูไว้เป็นอุทาหร ว่าการเลี้ยงหมานั้น ไม่ควรปล่อยจริงๆ วันนี้ไม่ได้พูดถึงพิตบูล เเต่..จะบอกให้รู้ว่า หมาหน้าใหนๆก็ควรที่จะล่ามโซ่ รวมถึงหมาบ้านๆ พันธ์ทาง...พันธ์ผสมอะไรก็เเล้วเเต่ พวกนี้มันสัตว์ล่าเนื้อครับ ชอบรวมฝูง เเล้วเมื่อถ้าจ่าฝูงนำการโจมตีเมื่อไร ลูกน้องก็ลุยทันที..
    ดังที่เกิดกับเด็กคนนี้..ซึ่งโดนหมาพวกนี้ลุมกัดดึงไปมา... เเทบจะฉีกร่างเด็กชายน้อยออกเป็นชิ้นๆ

ตากล้องถ่ายภาพไว้ได้ เเต่ถ้าผมเป็นตากล้องผมจะไม่ถ่ายหรอกครับ ผมจะไปช่วยเด็กก่อน..
    จนกระทั่งมีชายใจกล้าคนหนึ่งวิ่งตะลุยไปเตะหมาพวกนั้นจนกระเจิง.....โชคดีของเด็กน้อยที่ยังไม่ถึงฆาต
    เเละก็โชคดีที่ว่าหมาจรจัดพวกนั้น มันเป็นเเค่หมาจรจัด... จิตใจมันเลยไ่ม่สู้ดีนัก มันเลยต้องวิ่งกระเจิงไป

ลองมาคิดเล่นๆถ้าเป็นพิตบูลล่ะ มันจะทวีคูณความอันตรายเเค่ไหน

สุดท้ายฝากซักนิดนะครับ. จะเลี้ยงหมาอะไรก็เเล้วเเต่ ควรมีการควบคุม บ้านเราทุกวันนี้น่าห่วงยิ่งนัก หมาจรจัดเกิดมากขึ้นทุกวัน เเละมันก็อาจเป็นตัวอันตรายที่คนมองข้ามไป สุดท้ายสังคมจะดีขึ้นก็ต่อเมื่อ มีคนเข้าไปควบคุมประชากรของหมาจรจัด มีหน่วยงานไปดูเเล จะทำหมันหรืออะไรก็ได้ ขอเพียงอย่าให้มันเพิ่มขึ้นเลย(หมาไม่มีเจ้าของ) ผิดถูกยังไงขออภัยละกันครับ...ไปชมคลิปกันเลยครับ น่ากลัวมากๆ
  • ไอ้เหี้ยตากล้อง น่ากระทืบจริงๆ
  • ดีนะไม่ใช่พิต
  • น่าสง :002:
  • นี่ก็โหด ขาขาดรึเปล่ามองไม่ชัด http://video.mthai.com/player.php?id=15M1327329589M0
  • หมากับคน มันเล่นกัน แค่เล่นกันแบบ เอาเป็นเอาตายนะครับ
  • คนโดนกัดตายไม๊ค๊ะ ตากล้องชั่งใจดำชะมัด ถ่ายอยู่ได้ :064:
  • คนถ่ายเขาคงไม่ได้ดูคลิปนี้มาครับ วิธีเอาหมาออก
  • @ chock108 ไม่ตายครับมีคนมาช่วยไว้ได้..
  • มันมีเวลาและสติดีพอที่จะใช้เทคโนโลยีเพื่อบันทึกภาพเหตุการณ์นี้ได้ แต่มันกลับไม่มีความเป็นมนุษย์พอที่จะเข้าไปช่วยเด็กคนนี้ได้เลย มัน.................. :o015: