ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สปริงโพลช่วยรักษาอาการหมาหงอย
  • ช่วงนี้ที่ตราดฝนตกทุกวัน แถมตกได้ใจด้วย ตกแบบตั้งแต่เช้ายันเย็นเลย เจ้าหมาน้อยลาเต้เลยหงอยหนักเพราะไม่ค่อยได้ออกไปวิ่งเล่น ผูกไว้ที่ชิงช้าในบ้านก็ทำหน้าตาประมาณรูปที่เห็นด้านล่าง ถอนหายใจวันละเป็นร้อยเที่ยว

image

เปลี่ยนที่ให้ก็หน้าตาครือกัน ฮ่าฮ่าฮ่า

image

เลยชวนสามีสุดที่รักขับรถไปตลาด ในเมื่อออกไปเล่นที่สนามไม่ได้ ก็จัดของเล่นให้หมาในบ้านมันซะเลย ไปซื้อรอกชักมา 1 ตัวตัวละ 200 บาท กระสอบข้าวสาร 1 ใบ ใบละ 50 บาท เชือกปอ 1 เส้นเส้นละ 55 บาท เอากลับมาเย็บเป็นสปริงโพลให้เจ้าลาเต้เล่น โอ้โห!! หายหงอยทันที เล่นไม่ยอมหยุดเลย

image
    image

บอกให้เลิกก็ไม่ยอมเลิก นั่งเฝ้าอยู่นั่นแหละ สุดท้ายเอาเข้ากรง นอนหงายเงิบหลับเป็นตายเลย อิอิ
    image
    ไฟล์แนบ
    ลาเต้เบื่อจัด.JPG 256K
    ลาเต้หงอย.JPG 261K
    ลาเต้เล่นปริงโพล 1.jpg 297K
    ลาเต้เล่นปริงโพล 2.jpg 223K
    ลาเต้เล่นปริงโพล 3.jpg 204K
  • ส่วนอันนี้เป็นคลิปวีดีโอค่ะ

• :063: มันส์กันใหญ่เลยนะครับพี่ :033:
  • :063: เยี่ยมครับ ขนเป็นมันงามมาก
  • สุดยอดเลย :063:
  • ขอสอบถามหน่อยครับพี่ ห่วงกระสอบที่ให้ลาเต้กัด มีอะไรยัดข้างในมั้ยครับ เห็นมันเป้นวงๆ
  • สนุกแบบ ฮาๆดีชอบครับ
  • สุนัขขนสวยครับ พื้นขาดความยืดหยุ่นให้ระวังขาจะไม่สวยในอนาคต และเสี่ยงกับการบาดเจ็บครับ ถ้าสุนัขยังขาดประสบการณ์ในการเล่น อย่าให้ขาเค้าลอยจากพื้นครับ
  • @ คุณ Aek_ES_BKK เป็นกระสอบเปล่าๆค่ะ ในเวปนี้ก็มีกระทู้สอนทำนะคะ หนุ่ยเห็นคุณปกรณ์เอาลิงค์มาโพสต์ไว้ให้ ผ้ากระสอบมันเป็นผืนสี่เหลี่ยมแบนๆ เราแค่ม้วนผ้ากระสอบเข้าไปให้เป็นเส้น แล้วนำปลายทั้งสองด้านมาบรรจบกัน แล้วก็เย็บให้แน่นๆค่ะ มันก็จะกลายเป็นห่วง

@ คุณ Patman ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ หนุ่ยก็พยายามจะไม่ดึงให้สูงอ่ะค่ะ กลัวเขาหล่นลงมาแล้วบาดเจ็บเหมือนกัน แต่ในคลิปนี้ประมาณเหมือนเล่นเอามันส์มากกว่า เพราะลาเต้เป็นหมาบ้ายอ ^..^ ถ้าเขาเล่นเองก็จะผูกไว้ต่ำๆ แต่อย่างที่เรียนไว้ตอนต้นกระทู้ เราทำให้เล่นชั่วคราวหน่ะค่ะเพราะฝนตกทั้งวัน ปกติลาเต้จะได้วิ่งเล่นที่สนาม เขาชอบมากเวลาที่เราเอากระป๋องหรือขวดพลาสติกมาผูกห้อยไว้กับปลายไม้ แล้วเขาจะวิ่งไล่กระป๋องหรือกระโดดงับค่ะ (ประมาณเฟิสโพลอ่ะค่ะ)

image
    image
    ไฟล์แนบ
    nui-latte' @ Trat 2.1.JPG 192K
    nui-latte' @ Trat 4.1.JPG 278K
  • ฮาดีครับ หมาบ้ายอ ไม่รู้ว่าเจ้าตัวที่บ้านมันบ้ายอรึป่าวต้องทำให้มันเล่นดูหน่อยแล้วครับ น่าจะสนุกทั้งคนและน้องหมาimage
    ไฟล์แนบ
    IMG0065A.jpg 9K
  • ผมอยู่ตราดเหมือนกันคับ อยากรวมตัวจังเยย
  • @ Giant1997_as ลองเลยค่ะ หนุกดีออก :013:
    @ Bullythat ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ อยู่แถวไหนคะ เห็นในกระทู้ของพิทบูลตราดมีสมาชิกอยู่แค่สามสี่คนเอง ไม่รู้เมื่อไหร่จะได้เจอกันเน๊อะ
  • เทห์มากคับ :-D
  • แถวหนองเสม็ดคับ ผมก๊คนตั้งกระทู้พิทบูลตราดถิ่นหลังอานแต่สมัครใหม่คับ
  • เดี๋ยวเอมาทำบ้างดีกว่าคับ :-))
    ไฟล์แนบ
    เดช=6เดือน.JPG 53K
  • สุดยอดครับ หน้ารักดีครับ
  • หน้ารักมากเลยครับ :063: :-D
  • @nuicimfa ขอบคุณครับคุณหนุ่ย ผมหากระทู้ไม่เจอ แต่ที่คุณหนุ่ย อธิบายมา ก็เห้นภาพครับ
    ตอนนี้ ผมใช้ผ้าหนาๆถักเป็นเปียใหญ่ๆเล่นกับเค้าไม่ได้แขวน เวลาหลุดจากปากก็มีพุงมากัด พลาดโดนบ้าง
    ตอนนี้เพิ่งทำบ้านเสร็จสถานที่พร้อม ก็อยากจะทำให้เค้าเล่นบ้าง เพราะเค้าชอบมากกกก
    ขอบคุณอีกครั้งครับที่ตอบคำถามผม
    image
    ไฟล์แนบ
    vanto 5.jpg 139K
  • งั้นคุณเอกลองดูในลิงค์ข้างล่างก็ได้ค่ะ
    https://www.facebook.com/photo.php?fbid=321087381277751&set=a.318098338243322.81048.317737258279430&type=3&theater
  • ถ้ามียางในรถจักยานยนต์น่าจะดีกว่านี้นะครับ มันจะได้ยืดหยุ่น รับรองมันกว่านี้คนไม่ต้องเมื่อยด้วยผูกตายติดกับเสาแล้วยืนเชียร์อย่างเดียว :-D
  • มันส์กันใหญ่ เชียว

ลาเต้สุดยอดขนาด "รอก" ยังต้องยอม มีเหนื่อยกว่าเต้อีก ต้องพัก"รอก"ด้วย ลาเต้ :m01: :m01: :m01:
  • @ คุณ one_pit ยางในรถจักรยานก็ทำให้เขาเล่นค่ะผูกตายติดกับเสาให้เลย แต่เขาไม่ชอบเล่นค่ะ ทุกวันนี้ก็ยังอยู่ค่ะ พอพาวิ่งไปตรงนั้นก็เล่นแป๊ปเดียว ไม่ถึง 5 นาทีก็เลิก ไม่รู้ทำไมค่ะ ยางมันไม่พอดีปากหรือเปล่าก็ไม่รู้ เหมือนกัดไม่ถนัดก็เลยไม่ชอบเล่น แต่กับกระสอบนี่เพิ่งทำให้เล่นครั้งแรกตามในคลิป ปรากฏว่าเขาชอบแฮะ เนี่ย 6 วันมาแล้ว ยังเล่นไม่เลิกเลย พอปล่อยจากกรงปุ๊ป วิ่งไปเล่นเองเลย

@ คุณ power_pit ฮามากค่ะ :-)) พี่แอ๋เขาเหนื่อยก็ไม่ยอมบอกว่าตัวเองเหนื่อย มาบอกว่ารอกเหนื่อย หลอกกระทั่งหมา :013:
  • โคตรมันส์ เลยนะครับ คุณหนุ่ย อิอิ
  • ขอบคุณครับ คุณหนุ่ย
  • @ คุณปอ อยากให้ป้ามอลลี่กะลาเต้ไปเล่นสปริงโพลคู่กันจัง ท่าทางจะมันส์เน๊อะ คงเชียร์กันหนุกหนานเพราะมอลลี่คงไม่ยอมลงมาง่ายๆแน่นอน :013:
  • ผมไม่ได้หมายถึงให้เอาไปกัด ผมหมายถึงให้เอาไปใช้แทนสปริงครับ ผูกกับเชือกที่คุณใช้ดึงแล้วสอดมาใต้ลอกแล้วผูกต่อด้วยกระสอบที่ใช้เป็นเป้ากัดครับ กรรมฮ่าๆ :012:
  • อ้าว..เหรอคะ เข้าใจผิดอย่างแรง แล้วแฟนดันเข้าใจผิดเหมือนกันเสียด้วย (บื้อทั้งคู่ ฮ่าๆๆ) งั้นเดี๋ยวลองใหม่ค่ะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

image
    ไฟล์แนบ
    จัดด่วน.JPG 171K
  • อยากถามว่าเล่นสปริงโพล ทำให้ฟันเหยินรึป่าวคับ รอ คำ ตอบจากผู้รู้
  • image
    ไฟล์แนบ
    ฉงน 1.jpg 72K
  • หลังจากที่มีพี่ๆในพิทบูลโซนแนะนำให้เอายางในรถจักรยานมาคล้องติดกับกระสอบข้าวสารเพื่อให้มีความยืดหยุ่นขึ้น อาทิตย์ที่แล้วเราก็เลยทำสปริงโพลอันใหม่ให้ลาเต้เล่น ก็ถือว่าเป็นกิจกรรมเล็กๆที่สร้างความสนุกสนานให้กับทั้งคนทั้งหมาได้เหมือนเดิม เพราะคนก็ต้องเชียร์หมา ส่วนหมาก็บ้ายอยิ่งเจ้าของเชียร์ ยิ่งชอบ

• ส่วนรูปด้านนี้ถ่ายเมื่อตอนเช้าค่ะ พอปล่อยออกจากรง ไปหนักเบาเสร็จ เขาก็วิ่งมารอจะเล่นสปริงโพลเลย

image

image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    springpole-latte 1.JPG 196K
    springpole-latte 2.JPG 201K
    springpole-latte 3.JPG 191K
    springpole-latte 4.JPG 194K
    springpole-latte 5.JPG 215K