ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• หมาผมเปนตุ่มแดงๆ ไม่หายสักที มันเกาจนขนร่วงหมดแล้ว ไปหาหมอ หมอให้ยามาทาก้ไม่หายคับ ทำไงดี :o005:
  • โรคนี้ทำเราหมดเงินไปหลายเหมือนกัน
    แต่กลับมาได้วิธีที่เสียเงินน้อย แต่ผลดีเกินคาด
    ใช้ แอลโอซี ของแอมเวย์ 1 ฝา เทลงในกะละมัง แล้วเติมน้ำ
    ตีให้เกิดฟอง แล้วอาบ แลถูบริเวณผิวหนังเบา ๆ เหมือนทำสปาให้หมา
    พักไว้ 10-15 นาที ค่อยล้างออก แล้วเอากำมะถันเหลือง ระเรงให้ทั่วตัว
    ขณะผิวเปียก พอแห้ง ก็ลงซ้ำ เย็นก็ลงอีกที แต่ถ้าตรงไหนเป็นหนัก
    อยากให้ติดทนนาน ให้เอาน้ำมันมะพร้าว ผสมกำมะถัน แล้วอัดลงตรงแผลที่เป็นเยอะ
    ของเราเป็นที่อุ้มเท้า ก็ใช้วิธีนี้ เพราะถ้าผงโรย มันติดไม่นาน
    แล้วให้สังเกตุว่าตุ่มแดง ๆ ที่มี เมื่อโดนกัมมะถัน
    มันจะทำให้น้องหมาคันน้อยลง

คอยกำจัดเห็บหมัดทุกเดือน

• ผมพาไปฉีดยาที่คลีนิคอาทิตย์ละ1เข้มเป็นเวลา6อาทิตย์คับ ตอนนี้ฉีดไป2เข็มแล้วเม็ดผื่นหายไปเยอะเลยครับ แต่เวลาอาบน้ำผมใช้แชมพูมาหลายยี่ห้อแล้วแพงก็แพงแต่ใช่้การได้ไม่100%มาลองใช้"ในโซลอน"ยาสระผมขจัดเชื้อราของคนครับ 3วันอาบครั้ง ไม่น่าเชืิ่อผิวหนังดูดีขึ้นมาเลยครับ อย่างรัยก็อย่าลืมทำความสะอาด กรง หรือที่นอนของน้องหมาให้สะอาดอยู่เสมอด้วยนะครับ อย่าปล่อยให้อยู่ในที่ชื้นแฉะเป็นประจำนะครับ....
  • ขอบคุณคราฟ :015:
  • แล้วที่มันเป็นด่างๆ สีดำ ขึ้นตามตัวอะคับแก้ยังไง
  • ด่าง ๆ สีดำไม่เคยเจอค่ะ
    ลองถ่ายรูปแล้วส่งมาให้ดูหน่อยสิ
  • ยาม่วงที่ใช้ทาแผลในปากก็ดีครับ