ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความรู้ครับ สงสัยจะป๋วยหรือเปล่า
  • หมาผมอายุ3เดือนกับอีก20วัน มันดูอึ่งๆมึนๆเล่นได้นิดหน่อย กินได้ปกติ ถ่ายก็ปกติ แต่มันซึมๆเอาแต่
    นอนไม่พูดไม่จา แต่ผมเห็นฟันมันกำลังงอกมาใหม่หรือว่าอาการมันเป็นแบบนี้หรือว่าช่วงนี้ฝนตกบ่อยมันเลยดูซึมๆ ขอความกรุณาท่านผู้มีประสบการณ์ช่วยบอกด้วยครับ
  • พอไปจับปากดูก็ไม่ยอมให้จับมันร้อง เหมือนมันจะเจ็บ แล้วมีกลิ่นเหม็นด้วยโอ้ยกลุ่มใจ
  • เราต้องพยายามอาปากมันดูให้ได้คับว่าข่างในมันมีอะไรทำมัยปากมันถึงเหม็นเพื่อมีอะไรเข้าไปแท่งเงือกคับ
  • ครับจะลองงัดปากมันดูแต่ตอนฟันมันขึ้นใหม่มันไม่เป็นแบบนี้ใช่มั้ยครับ สงสัยพรุ่งนี้ต้องเอาไปหาหมออีก(ไปบ่อยมาก)ขอบคุณคุณtitanมากครับ
  • คุณmeedogmanคับคุณเอาหมาเข้ามาอยู่ในบ้านตอนกี่เดือนคับที่มันไม่คึกอาจจะเป็นเพราะมันแปลกที่ด้วยนะคับผม หรือไม่ก็แนะนำให้พาไปหาหมอคับแล้วบอกอากานให้หมอฝังบอกทุกอย่างที่หมาของคุณเป็นอยู่
  • ผมนำมาเลี้ยงตั่งแต่อายุ45วันเองครับปกติมันจะซนมากเป็นที่รักของครอบครัวดีครับ วันนี้ผมได้พาไปหาหมอแล้ว ก็ช่วยกันดูก็ไม่มีอะไรในปากแต่มันไม่ยอมอ้าปากหมอว่ามันคงเจ็บฟันงอกใหม่ครับก็ดูอาการต่อไป(มันไม่อ้าปากจนนำ้ลายเหนียวเหม็นมาก ดูหน้าตาขึงขังเลย)