ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาไทยดังแดนไกล
  • เป็นหมาไทยที่ต่างประเทศเค้ายอมรับว่าเจ๋ง
    :063: :o001:
  • ในหมู่บ้านผม คอก LPG พาหมาไทยหลังอานออกมาวิ่งออกกำลังกาย เห็นแล้วกรี๊ดสลบ มันสวยเทพจริงๆ
    ได้เห็นชัดๆกับตา หมาไทยเราวันนี้ สวยงามมากกว่าสิบกว่าปีที่แล้วอย่างชัดเจน เสียดายไม่ได้พกกล้องติดไป
    ผมเชื่อว่า คนที่เคยดูถูกหมาไทยเห็นหมาตัวนี้ ความคิดเปลี่ยนแน่นอน
  • คลิปนี้คือความสามารถของสุนัขบ้านเราครับนำมาหัยชมกัน
  • พวกมันมันมีกล้ามเนื้อคล้ายๆพิทบูลเลยน่ะพี่ว่ามั้ยแต่อาจจะบางกว่านิด
  • หมาในฝันผมเลยแบบนี้ เจ้าของฝึกได้เยี่ยมจริงๆ สวยด้วย ฮ่าๆๆ
  • =D> มันเก่งมากอ่ะครับผมดูแร้วชอบ 55+
  • เดี๋ยวนี้ไปไกลเเฮะ เเต่ว่ากันว่าหมาไทยสู้กับงูเก่ง เพราะมันจะหาจังหวะงับ เเล้วปล่อย จนงูตาย....
    ไม่เหมือนพิตบูลที่ไม่กลัวตายลุยไปตรงๆ....

เอกลักษณืคือหลังอานนี่เเหละผมชอบนะ ชอบทุกอย่าง.. ยกเว้นอย่างเดียวครับ หมาไทยค่อนข้างสอนยาก...
    ผมว่ามันดื้อกว่านอกเป็นพิเศษ.. มันชอบอิสระ เเต่ไม่รู้เหมือนกันว่าเดี๋ยวนี้พัฒนาไปถึงไหน..

เเต่ก็ภูมิใจครับที่คนไทยยังเลี้ยงอยู่.....
  • หมาไทยไปไกลระดับโลก ....ภูมิใจ ทุกทีที่เห็นเลยครับ หมาไทยหลังอานสวยๆ (ดีกว่าบอลไทยอีก อิอิ )
  • สมัยก่อนเคยไปดูคอกไทยหลังอานที่เชียงใหม่กับขอนแก่น สีสวยๆ ผิวหนัง
    งามๆ ทั้งนั้น แต่เสนห์ของพิทบูลจึงทําให้ยังไม่มีโอกาศเลี้ยงสุนัขพันธ์นี้

ฝรั่งเค้าเอาหมาไทยไปทํากิจกรรมลุยป่าเล่นกล้าม แต่คนไทยเรามันต้องหมาอเมริกัน...:020:

• อยากกดไลด์จริงๆครับ ที่ว่า ดีกว่าบอลไทย ฮ่าๆๆ
  • หมาไทยหรือจิงโจ้กันแน่ครับ สวดๆไปเลย...
  • สุดยอดครับ " เมืองไทย " เรามีอะไรดีดีอย่างมากมายครับ " อินมายฮาร์ต " ครับไทยหลังอาน :063: :063: :063: