ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอเชิญพี่มาร์ค/ทุกๆท่านร่วมงาน ASIA TOUR
  • พร้อมสุด ๆ กับงานที่กำลังจะถึง ตอนนี้รถแห่กันไปทั่วเมืองพัทยา ประชาสัมพันธ์พร้อมเดินหน้าเต็มที่กับงาน ABKC ASIA CONNECTION ที่กำลังจะถึงในวันที่ 22 กรกฏาคม 2555 นี้ ได้รับความสนใจเป็นอย่างยิ่งสำหรับชาวไทยและเทศ ตารางเวลาเป็นอย่างไรไปดูกันครับ

เราได้กรรมการซุปตาร์มาเป็นกรรมการตัดสินในครั้งนี้คือมาโค่ Suarez พบกับเขาตัวเป็นๆได้ในงานนี้เช่นกัน

กรรมการ ABKC : Marco Suarez

10.00 - 12.00 น. ลงทะเบียนประกวดสุนัข

13.00 - 17.00 น. เริ่มประกวดรุ่นมาตรฐาน ABKC. เริ่มจาก 3-6 เดือน Standard เพศเมีย

14.00- 17.00 น. เริ่มประกวดรุ่น Fun show เริ่มจากรุ่น Gottiline เพศผู้

ก่อนงานประกวดในงันเสาร์ที่ 21 กรกฏาคม 2012 ขอเชิญทุกท่านไปที่ The Pitbull bar ของพี่เรก
    ในงาน The dogg Family PARTY ( ป้าตี้สำหรับผู้มาร่วมงานทุกท่าน ) และขอบคุณทุกท่านที่ให้การสนับสนุนพวกเราในครั้งนี้ทุกท่าน
    ( ผู้ที่เปิดบูทไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ ทุกอย่างฟรี แต่ถ้าใครจะเอามาเพิ่ม ก็ยินดีครับ )

-------------------------- สำหรับผู้ที่นำสุนัขมาประกวดในงานนี้ ---------------------------------------------------------------

ข่าวล่าสุดสำหรับ ABKC Thailand วันนี้ สุนัขที่ลงประกวดในงานนี้ จ่ายแค่ ตัวละ 350 บาทในการทำใบเพ็ด ABKC เท่านั้น ( เฉพาะสุนัขตัวที่มาประกวดในงาน !!!!!!!)
    เนื่องจากที่ผ่านมาทางตัวผมเอง ( GOF_BB ) ขอประทานอภัยในความล่าช้าเกี่ยวกับเรื่องใบเพ็ด ด้วยความเคารพ งานนี้ผมอยากจะให้ทุกท่านนำสุนัขเข้ามาประกวดกันมากๆ และขออภัยในการติดขัดบางประการครับผม

ดารา superstar พร้อม งานนี้ INDONESIA จะบินตามมาสมทบกับเมืองไทย ประกาศให้โลกรู้ว่า เราคือ ที่สุดของ ASIA พร้อมกันรึยังครับทุกท่าน

สถานที่: Royal Garden Plaza พัทยา ชั้น 1

ปล. บูทยังว่างอีก 2 บูท ใครที่สนใจอยากมาร่วมงานและเปิดบูท ท่านจะมีสิทธิ์ นำสุนัขลงประกวดฟรี 4 ตัว และมีพื้นที่ 2x2 เมตร สำหรับโชว์สุนัขของท่าน และโปรโมทคอกสุนัขของท่านครับ
    ติดต่อขอรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ 084-0960806 084- 9417278

image

image
    ไฟล์แนบ
    Asia_Bully_2012_Re (1)_resize.JPG 71K
    Asia_Bully_2012_Re (1)_resize.JPG 71K
    boot (1).jpg 264K
  • มีงานบ่อยๆ คนเลี้ยงบูลลี่ก็จะได้มีเวทีสำหรับแสดงผลงาน เราจะไเ้เป็นศูนย์กลางของคนเลี้ยงในภูมิภาคนี้

ก็ขอเป็นกำลังใจให้งานออกมาประสบความสำเร็จนะครับ
  • อยากไปเที่ยวพัทยาจัง ...............( จะขออนุญาติ ผบ.ทบ. อย่างไงดีอ่ะ ?!!! )
  • เหมียนกันเลยครับท่าน num ฮ่าๆๆ
    งานดีๆอีกงานแบบนี้น่าไปเที่ยวจริงๆครับ ว่าแต่เอ่อ...มีรุ่นClassicด้วยรึเปล่าครับท่าน
  • สุดยอดงานบูลลี่แห่งปี 2012 ครับ... :063: :020: :063:
  • อ้างว่ามาแข่งลากน้ำหนักซิครับ
  • งานนี้เบิร์กบูลลี่เทพขวัญใจมหาชนไม่น่าจะพลาดนะ แวะมาเอาถ้วยกลับบ้านสักใบสองใบ :-D
  • มาตรฐาน ABKC. สุนัข 1 ตัวสามารถลงได้ 1 ประเภทเท่านั้น

AMERICAN BULLY
    STANDARD

Female

3-6 Months baby Female

6-9 Months Puppy Female

9-12 Months Puppy Female

1-2 Junior Female

2-3 Adult Female

3-up Senior Female

Males

3-6 Months baby male

6-9 Months Puppy male

9-12 Months Puppy male

1-2 Junior male

2-3 Adult male

3-up Senior male

POCKET

Females

Males
    1-2 Junior Male

2-3 Adult Male

3-up Senior Male

CLASSIC

Females

Males

2-3 Adult Male

EXTREME

Females

Males

2-3 Males

• FUN SHOW
    สุนัข 1 ตัวจะลงกี่ประเภทก็ได้

Fun Show
    BEST FUNSHOW

รุ่น Best Gottiline
    สำหรับสุนัขที่มีสายเลือด Gottiline

แยกเพศผู้-เมีย
    Male / Female
    3-6 months
    6-9 months
    9-12 months
    1 year – 2 years
    2 years – 3 years
    3 years – u

รุ่น Old Fam. Red nose
    สำหรับสุนัขที่มีลักษณะ หรือ สืบสายเลือดมาจาก old family rednose
    แยกเพศผู้ - เมีย
    1-2 years
    2-3 years
    3 years – up

รุ่น Best Chest
    อกกว้าง อกเต็มต้องรุ่นนี้
    แยกเพศผู้-เมีย
    1-2 years male
    2-3 years

รุ่น Red Bully
    บูลลี่สีแดง จมูกแดง
    แยกเพศ ผู้-เมีย
    1-2 years
    2-3 years

รุ่น Kink tail
    สำหรับสุนัขที่หางคตแต่มั่นใจว่าบูลลี่ไม่เป็นลองใคร
    1-2 years
    2-3 years

FREAK SHOW / XR bully
    บูลลี่แนวใหม่ Extra Rare รุ่นนี้มั่นใจว่าคนเห็นแล้วต้องร้อง แต่ไม่ใช่สุนัขที่มีความผิดปกติในเรื่องของสุขภาพ
    1-2 years
    2-3 years
  • งานที่ผ่านมา

• ขอบคุณสำหรับพื้นที่ครับ ขอเรียนเชิญทุกท่านนะครับ และหวังว่า หมาลาก บูลลี่ หมาแดง จะได้ร่วมงานกันสักครั้ง

image
    ไฟล์แนบ
    gof bb 4.jpg 57K
  • image
    image

ตอนนี้เหลือสองบูทสุดท้าย ราคาบูทละ 5,000 บาท สามารถนำสุนัขลงประกวดได้ฟรี 4 ตัว ครับ ท่านใดอยากจะสนับสนุนงาน ประกวดสุนัข หรือนำสินค้ามาขาย ในงานสามารถติดต่อได้เลยนะครับ 084-9417278 พี่ฟ้าครับ
    ไฟล์แนบ
    abkc chart.jpg 184K
    logo.jpg 111K
  • จัดลากน้ำหนักด้วยซิครับอิอิอิ อยากไปจัง ปีทีแล้วไปหนุกหนานมากๆๆ
  • ขอถามหน่อยคับสุนัขที่เข้าประกวดทุกตัวเค้าผ่านการฝึกมามั่ยคับ???
    คือผมอยากพาเจ้าตัวแสบของผมไปแต่มันไม่นิ่งเลย!!!ไม่ดุนะคับแต่ดื่อสุดๆ
    ของผมชื่อ"สต๊อป"8เดือนกว่าๆหัว22นิ้วกว่าๆน้ำหนักประมาณ35โลคับพอได้ไหมคับ!!!
  • -- การจะนำสุนัขของท่านมาลงประกวด ผมว่าสุนัขของท่านควรจะผ่านการฝึกมาก่อนก็ดีนะคร๊าบ
    เพราะเดียวนี้การประกวดมีการยะระดับมาตราฐานมากขึ้นกว่าแต่ก่อนมาก ฉะนั้นหากสุนัขของท่าน
    ไม่ได้ทำการฝึกจูงและเดินในสนามการประกวด อาจจะทำให้สุนัขของท่านแสดงศักยภาพออกมาได้
    ไม่เต็มที่ ผมเห็นควรว่าท่านที่เป็นมือใหม่จะนำสุนัขของท่านมาลงประกวด อย่างน้อย สุนัขของท่านต้อง
    สามารถอยู่ในสายจูงและสามารถเดินในสายจูงได้ ด้วยการคอนโทลของตัวท่านเอง ไม่ใช้โดนสุนัขของท่าน
    ลากจูงท่านไป และสุนัขของท่านต้องไม่ก้าวร้าว เพราะเหตุผลที่ว่า กรรมการต้องมีการตรวจสอบ ร่างการ
    และสัดส่วนของสุนัข อาจเกิดปัญหาได้ถ้าสุนัขไม่คุ้นชิน ยังไม่สายเกินไปหากท่านๆมือใหม่จะสนใจในการ
    แทรนสุนัขของท่านเองลงมาประกวด ลองมาดูแฮนเลอร์หน้าใหม่ไฟแรงที่ก้าวจากผู้เลี้ยงมาจูงเองในงานนี้ก่อนคร๊าบ ยกตัวอย่าง พี่มุ Dogfunpark ถือว่าเป็นชายคนนึงที่ทุ่มเทกับมาแทรนสุนัขของตัวเองในการประกวด
    และการลากน้ำหนัก น่าจับตามองมากๆ สำหรับมือใหม่ที่ต้องการความรู้ผมว่าเดินเข้าไปสอบถามพี่เค้าได้นะคร๊าบ
    เพราะเชื่อว่าเค้าคงอยากจะถ่ายทอดสิ่งดีๆให้แน่นอน --

ปล.ผิดถูกต้องขออภัยด้วยนะคร๊าบ
  • ตามเบิร์กบอสมาถึงกระทู้นี้เลยเหรอพี่ Mark กระทู้นู้นก็เกรงใจประธานหนุ่มเค้าจะแย่อยู่แล้ว... 555
  • แค่อยากให้กระทิงน้อย เป็นบูลลี่เทพอย่างสมศักดิ์ศรี เอาถ้วยระดับเอเชียมาประดับบารมีสักใบ
  • ไอเดีย์ดีครับ ไปทดลองดูดีมั้ยเนี่ย...
  • ถ้ามั่นใจก็ไม่ควรพลาด แต่ถ้าไม่ไหวก็อย่าฝืน ฮ่าๆๆ
  • ต้องลองครับ ต้องลอง :-D
  • Step 1 :เตรียมความพร้อม !!!!
    วิธีคิดของผมก่อนลงประกวดสุนัข

การประกวดในแต่ละครั้ง สิ่งที่ทุกๆท่านควร work หรือทำงานร่วมกันระหว่าง แฮนเลอร์และตัวสุนัข ก็คือ การจูงสุนัขให้เดินไปข้างๆ( ด้านซ้าย ) กับผู้จูงได้และสามารถโพสสุนัขหรือ Stackสุนัขเพื่อที่จะให้สุนัขนั้นโชว์สรีระ ให้กรรมการได้เห็นทุกสัดส่วน การตรวจเช็ค เช่น เปิดปากดูฟันเป็นสิ่งที่สำคัญ คนจูงหรือเจ้าของสุนัขทุกท่านจะต้องฝึกสุนัขบ่อยๆเพื่อ ให้เกิดความเคยชินจนสุนัข ยอมให้เปิดปาก และตรวจเช็คส่วนต่างๆได้นะครับ บรีดเดอร์ชื่อดัง ได้กล่าวไว้ว่า " การฝึกสุนัขให้เดินและโพสท่ามันง่ายยิ่งกว่า การฝึก ชิด นั่ง หมอบ คอยเสียอีก "

นี่คือขั้นตอนหรือ เบสิคเบื้องต้นที่ผู้นำสุนัขประกวดต้องทำให้ได้ ถ้าทำไม่ได้แสดงว่ายังไม่พร้อม ให้ถามผู้รู้และฝึกฝนต่อไปเรื่อย ๆ จนสุนัขของคุณทำได้ แล้วคุณก็พร้อมที่จะนำสุนัขของคุณไปลงประกวดโดยคุณคือผู้จูงเองได้แล้วละครับ

Step 2 : ลงรุ่นไหนดี ?

แฮนเลอร์ไม่ได้มีผลต่อตัวสุนัขมากไปกว่าตัวสุนัขของคุณเอง ( แฮนเลอร์ไม่สามารถจูงสุนัขที่ไม่สวยให้สวยได้ ) สิ่งที่คุณเห็นว่าทำไมแฮนเลอร์อาชีพจูงสุนัขดูพริ้วกว่า เป็นเพียงเพราะเค้าฝึกและมีเวลาให้สุนัขของเขามากกว่าเท่านั้นเอง ดังนั้นมันอยู่ที่การฝึกฝนครับ ผมคิดว่าแฮนเลอร์อาชีพ 1 คนต้องฝึกสุนัขหลายตัว แต่ผู้เลี้ยงหนึ่งคน ฝึกสุนัขของคุณแค่ตัวเดียว ผมมองว่าผู้เลี้ยงธรรมดาได้เปรียบกว่าด้วยซ้ำ

แต่สิ่งที่สำคัญอีกเรื่องคือ ก่อนที่คุณจะลงประกวด คุณจะต้องดูสุนัขของคุณว่าจัดอยู่ในประเภทไหนก่อน

STD = Standard
    XL = Xtra Large
    P = Pocket
    Ex = Extreme
    CL = Classic

วัดจากส่วนสูง ต่ำกว่า 16 นิ้วไปลง pocket ส่วนสูงอยู่ระหว่าง 17 - 20 ไปลงรุ่น ST / EX / CL

ก่อนเลือกลง ให้ดูขนาดโครงสร้างถ้าคิดว่าหมาตัวเอง กระดูกใหญ่หนากว่าชาวบ้านไปลง EX
    ถ้ามองแล้วสุนัขของคุณขนาดกำลังบูลลี่พอดีๆ ไปลงรุ่น ST
    ถ้าสุนัขที่คุณมีบางกว่า ST ไปลง CL
    ส่วนพวกความสูงเกิน 20 นิ้ว ลงรุ่น XL โลดดดดด

ถ้าไม่แน่ใจให้ถามกรรมการวันประกวด

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Step 3

ถ้าสุนัขของคุณมีข้อผิดพลาด (serious faults) เช่น

Kink tail ้
    under/over bite

ให้คุณชั่งใจตัวเองดูว่า สุนัขของคุณส่วนอื่นๆ มีข้อได้เปรียบสุนัขตัวอื่นหรือคู่แข่งอย่างไรและมากน้อยแค่ไหน เพราะคุณจะต้องแบกรับการตัดคะแนนเหล่านี้ในสนามประกวด
    ถ้าคุณคิดว่าคุณจะไม่แบกรับภาระตรงนี้ ให้คุณไปลงในพื้นที่ของการประกวด Funshow แต่ถ้าคุณคิดว่าจุดเด่นอื่นๆ สามารถชนะคู่แข่งได้ ลองลงไปดูครับ สุนัขของท่านอาจจะชนะก็ได้

คิด 3 Steps นี้ก่อนลงสนาม ทุกครั้ง แฮนเลอร์คือ คนธรรมดาที่จูงสุนัขลงประกวด เค้าก็คือคนรักสุนัขคนหนึ่งที่ฝึกฝนสุนัขมาอย่างหนักเท่านั้นเองครับ
    และหลายๆงานที่ผ่านมา ก็แสดงให้เห็นแล้วว่า กรรมการไม่ได้มองที่แฮนเลอร์ แต่ เป็น ตัว สุนัข เท่านั้น
    ดังนั้น ถ้าคุณ work หรือ ฝึกฝนสุนัขของคุณมากพอ ให้เท่ากับ Stepทั้ง 3 ที่ผมได้พูดไปแล้วนั้น ทุกคนสามารถชนะในการแข่งขันได้ครับ
    น้องๆมือใหม่ ทุกท่าน พวกเรามา รณรงศ์ จูงสุนัขของเราด้วยตนเองดีกว่า หันมาเอาใจใส่สุนัขของเราด้วยตัวเราเองครับ มีตัวอย่างให้เห็นหลายคน

1.Badboy
    2.Robustbully
    3.Kapao
    4.แปะ Atomic bull กับงานล่าสุด
    5.jeff big brother
    ุุ6.เรก heavybull bb.

ผมว่าเรามาเริ่มทำความเข้าใจเสียใหม่กันเถอะครับ แล้วมาเทรนสุนัขและจูงสุนัข ด้วยตัวเองร่วมกันประกวดสุนัขอย่างมีความสุขกันเถอะ
    ขอบคุณครับ

GOF BB
  • อยากให้มีงานลากน้ำหนักร่วมกันไปด้วยเหมือนกันครับ แต่อาจจะเตรียมตัวไม่ทัน เสียดายสถานที่มากเพราะว่าคนต่างชาติเยอะมาก คงให้ความสนใจเยอะครับ :-D ถ้าเพื่อนๆอยากจะไปโปรโมทเรื่องงานลากเรียนเชิญนะครับ จะจัดเวลาไว้ให้
  • ตอบคุณ Gio ควรจะเทรนสุนัขก่อนประกวดครับ เช่นการโพสท่า การเดิน การวิ่ง เพื่อให้สุนัขเกิดความเคยชิน และสามารถให้กรรมการตรวจเช็คได้ ครับ :*

• อยากไปดูจัง แต่ยังไงคงไม่ได้ไปแน่ เพราะนั่งทางใน(ญานทิพย์)ดูก็รู้ว่าไม่ได้ไปแล้วครับ5555 แต่จะรอดูภาพและรับฟังข่าวคราวก็แล้วกันนะครับimage
    ไฟล์แนบ
    DSC03910.JPG 138K
  • ฝากเพื่อนๆ พี่ๆ ประชาสัมพันธ์ค่ะ *** ใครต้องการพิมพ์งานพวก นามบัตร แผ่นพับ โบว์ชัวร์ ใบปลิว โปสการ์ด โปสเตอร์ แฟ้ม หนังสือ ปฏิทิน ปกซีดีี ดีวีดี ไวนิล ***** สนใจติดต่อได้ค่ะ มีโปรโมชั่นราคาถูกมากๆ จ๊ะ เช่น นามบัตร : พิมพ์กระดาษอาร์ทมัน 260 แกรม : พิมพ์4สี2หน้า : เคลือบ PVCด้าน 2 ด้าน เหนียว,ฉีกไม่ขาด,กันน้ำ ราคาใบละ 1 บาท หรือจะเป็นพิมพ์ใบปลิว A4 4สี 1หน้า จำนวน 500 แผ่น แผ่นล่ะ 3 บาท จำนวน 1,000 แผ่นตกแผ่นละ 2 บาท ยิ่งพิมพ์เยอะ ราคายิ่งถูกลง แผ่นพับ 2พับ 3ตอน A4 ปอนด์ 80 แกรม 4สี 2ด้าน จำนวน 5,000 แผ่น / 5,000 บาท ใบละ 1 บาท เท่านั้น ส่วนไวนิล ตารางเมตรละ 99 บาท เลยจ๊ะ ติดต่อสอบถามราคาและโปรโมชั่นได้ที่ 085-8103992 เอ ค่ะ
  • ไปตั้วกระทู้ไว้ที่หมวดสินค้าและบริการเลยครับ จะได้หาง่ายๆ ให้รายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับบริษัทหน่อยก็ดี พี่อยากสนับสนุนพสกเราคนกันเอง ยิ่งราคาไม่แพงแบบนี้ด้วย ยิ่งอยากให้การสนับสนุนครับ
  • สมัครหน้างานเลยหรอครับงานนี้
  • ถ้าทําใบ ABKC ต้องเตรียมเอกสารอะไรมั่งครับคุณก็อฟ? เพื่อจะฝากมิตรสหายไปทํา อยากได้มานานแล้ว

คุณก้องครับ ไม่ทราบว่า 5d mk iii เซ็ฟที่จะซื้อหรือยัง มีข่าวจุดบกพร่องมาบ้างมั้ยครับ จะถอยมาใช้ซักที...:015:
  • ชอบบรรยากาศที่เพื่อนๆทุกคนกลับมาผนึกกำลังกันแบบนี้ ดูแล้วมีเคล้าว่าบรรยากาศดีๆเก่าๆจะกลับมา
    ยิ่งกระทู้นี้ได้เห็นรายชื่อเก่าๆมาร่วมกันในกระทู้เดียว ยิ่งรู้สึกว่าได้กลับมาอยู่บ้านหลังเก่าของเรา

ส่วนตัวผมขออยู่ฝ่าย ENTERTAINMENT อย่างเดียวตามอุดมการณ์ :-D

GOOD SHOW....
  • ถอยมาใช้งานนี้เลยครับ อิอิ
  • สังคมหมาๆมันก็มีกันอยู่แค่นี้ ถ้าไม่ร่วมมือกันก็คงไปได้ไม่ถึงไหน ถ้าเดินคนเดียวได้ก็คงไม่ต้องรวมตัวกัน แต่ถ้าเดินคนเดียวไม่ได้ก็ต้องช่วยกัน ผมอยากเห็นการแสดงพลังของคนบูลลี่ และช่วยกันทำในสิ่งที่มันสร้างสรรค์ครับ
  • ไม่พลาดแน่ฮ่ะ งานดีๆแบบนี้ @-) :063:
  • งั้นงานนี้เอาMARK III ไปด้วยนะท่าน kong26 ขอลองประทับด้วยมือตัวเองหน่อย หากเข้าฝักคงได้เสียกะตังตูดบานอีกตามเคยยยยยย.......5555image
    ไฟล์แนบ
    196087.jpg 121K
  • เสาร์ ที่21 งานติวเข้มก่อนงานหนึ่งวัน บรรยากาศที่เพื่อนๆต้องมา..!! แล้วจะรู้ว่าการเตรียมตัวประกวดที่พัทยานั้นสำคัญไฉน ฮ่าาาาา พวกกะละลัวเมีย ไม่ต้องห่วงเพราะสถานที่ฝึกนั้น ยากที่ใครจะตามเจอ ไม่เชื่อถามยุทธ ดูว่าขนาดไหน.....ฝึกหนัก ฝึกหนัก ๆ ๆ ๆ ๆ
  • ขอบคุณพี่มาร์ค พี่ยุธ เฮียใหญ่ พี่โฟล์ค และผู้ร่วมสนับสนุนทุกท่านไม่ว่าจะไปออกบูทหรือเดินชมงานเฉยๆพวกผมตั้งใจกันทำงานนี้จริงๆ ครับเรียนเชิญนะครับ วันนี้เอาถ้วยรางวัลมาอัพเดทให้ทุกท่านดูครับ :) image
    ไฟล์แนบ
    trophy1.jpg 64K
  • คอกอยุธยาบูลลี่
    พี่ราง 39 East
    เฮีบลิ้ง หาดใหญ่

ที่ให้การสนับสนุนพวกเราด้วยครับ :)
  • พี่เต็กครับ

นำใบเพ็ด UKC / ADBA / KCTH / AKC ที่สุนัขมีอยู่
    สแกนแล้วส่งมาที่ abkc.th@hotmail.com และเขียนความจำนงมาว่าทำอะไรแล้ะเขียนชื่อ เบอร์ติดต่อกลับ หลังจากนั้นทางผมจะติดต่อกลับไปครับ
  • พี่คับถ้ามีใบABKCอยู่แล้วไปที่งานแล้วลงทะเบียนได้เลยใช่ไหมคับ!!!ขอบคุณคับ
    หมาบ้านๆขอโกอินเตอร์คับ!!!
  • ไปๆๆๆๆ ไม่พลาดแน่นอนครับ วุ่นวือลงไปเลย สามรุ่นยาวๆๆๆไปๆๆๆ
  • ใช่ครับ GIO ถ้าไม่ได้เปิดบูท ค่าสมัครตัวละ 500 บาทครับ :-D
  • ในงานมีลูกสุนัขจำหน่ายไหมครับพอดีกำลังอยากได้ตอนนี้ก็กำลังศึกษาสายอยู่ชอบเตี้ยๆเคยเลี้ยงตัวหนึ่งแล้วแม่งเล็กกว่าลูกวัวหนอ่ยเดียววิ่งชนคนที่บ้านหงายทอ้งหลายคนแล้ว
  • แนะนำสถานที่พักให้คนต่างจังหวัดด้วยก็ดีนะครับคุณGOF ขอบคุณครับ :m59:
  • ถ้วยสวยมากครับ :063:
  • ประธานหนุ่มพาตัวแดงๆไปเอาซักถ้วยดิท่าน Red nose ก็มีนะท่าน
  • อีกก้าวที่สำคัญของคนรักหมาบูลลี่ ผมเองถึงไม่ได้เลี้ยงบูลลี่ ไม่มีส่วนได้เสีย แต่ก็อยากเชิญชวนคนให้ไปกันเยอะๆครับ โดยเฉพาะคอกฟาร์มทั้งหลาย ไปช่วยกันสร้างความคึกคัก เพราะผลดีมันก็ตกอยู่ที่พวกเราคนรักหมาทุกคน
  • อยากไป อยากไป อยากไป ครับท่านโต แต่ ทางต้นสังกัดบอกว่าถ้าไปก็ไปได้แต่งานลากฯอดไปนะเลือกเอา

แง่วๆๆๆๆๆๆๆ ถึงกับพูดไม่ออกเลยครับ /:-)
  • :o040: ผมจะลองไปชมที่สนามจิงๆสักครั้งยังไม่เคยเห็นเลยครับ
  • เรื่องฝึกหนักจะมาให้ถามเค้าทำไมหละ บิ๊กชิว ตอนนี้ผมเป็นแค่อาจารย์ห้องแนะแนวไปแล้ว
    ครูฝึกเบอร์หนึ่งตอนนี้ต้องจอนนี่ เหลียงคนเดียว เพราะหลังๆมาเค้าเก็บประสบการณ์ไว้มาก โดนไปเยอะๆๆๆ

ว่าแต่มาเฟียอะ จะไปร่วมฝึกด้วยกันมั้ย 5555
  • ทีมงานตั้งใจจัดกันมาก อยากให้ทุกท่านไปกันเยอะๆครับ :-D
  • เจอกันครับพี่มาร์คและทีม สกูบ้า พิท ^____^ pitbullzone ทุกคน อ่อ และทีมยังเติกด้วยนะครับ :-D