ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กรามล๊อค หมาเทพจอมอหังการ
  • image

ไม่มีอะไรครับ แค่อยากโชว์รูปสวยๆของ อเมริกัน พิตบูล เรดโน๊ส สีแดง ตัวเทพของผมครับ :-D
    ไฟล์แนบ
    Gramlock2.jpg 284K
  • หุหุ สวยคับ
  • :063: หมาเทพต้องอยู่กะเจ้าของโคตรเทพ555image
    ไฟล์แนบ
    DSC05965.jpg 115K
  • ผมจะพยายามทำพิตบูลธรรมดาตัวนี้ให้เป็นแบบอย่าง เพื่อจุดประกายไฟให้เจ้าของพิตบูลที่ยังหลับใหล
    ให้หันมาใส่ใจค้นหาความเป็นเพชรที่ซ่อนอยู่ภายในหมา พิตบูล ที่ตนเองครอบครอง

image

พิตบูลมันคือหมาสำหรับปัญญาชน มันไม่เหมาะกับคนไร้ความรับผิดชอบ
    และมันสูงค่ามากมายเกินกว่าที่จะเอามาไล่แจกหรือเลหลังขายเพียงตัวละไม่กี่พันครับ
    ไฟล์แนบ
    D1a.jpg 50K
  • ยิ่งโต มันก้อ ยิ่งสวย
    :063:
  • เชื่อหรือเปล่าว่า ทุกอย่างมันอยู่ที่เราทั้งสิ้นครับ
    เราจะทำให้มันเป็นหมาเทพ หรือเป็นหมาข้างถนน
    ทุกอย่างมันอยู่ในมือของเรานี่เองครับ
    image
    image

ภาพที่ไม่สวยก็เพียบ เพียงแต่ผมไม่เอามาโชว์เท่านั้นเองครับ อิอิ
    ไฟล์แนบ
    ฟางกราม.jpg 220K
    กราม.jpg 53K
  • ชอบจริง ๆ ครับกับคำพูดนี้ พิตบุูล หมาสำหรับปัญญาชน
  • พิทบูลฯหมาเทพ หมา(บิ๊กกั๊ป+สวัสดี)ของผมก็คงหมาเทพเหมือนกันนะครับ555
  • เทพไม่เทพผมว่ามันขึ้นอยู่กับใจเรามากกว่าว่าเราให้คุณค่าและเวลากับหมาที่เรามีอยู่แค่ไหน ไม่ใช่เห็นของคนอื่นสวยไปหมดแล้วที่ตังเองมีอยู่เคยใส่ใจและดูแลมันมากแค่ไหน :-D
  • หมาเทพสำหรับทุกคน ก็คือหมาที่ตนเองมีอยู่ในมือนั่นละครับ เชื่อผมเถอะ :-D

image
    image

เจตนากระทู้นี้ อยากสร้างแรงบัลดาลใจให้เจ้าของพิตบูล เห็นคุณค่าหมาตัวเอง
    หมาทุกสายพันธ์มันมีคุณค่า ดังนั้นเราอย่าดูถูกหมาเราเอง คนชอบบูลลี่เขาก็ว่าบูลลี่ดีที่สุด
    เราชอบพิตบูล เราก็ต้องบอกว่าพิตบูลดีที่สุด แต่แค่คำพูดมันคงช่วยอะไรไม่ได้มาก
    มันต้องทำให้เห็นจริง ดังนั้นเรามาช่วยกันเพิ่มคุณค่าในตัวหมาพิตบูลกันดีกว่า

image
    ไฟล์แนบ
    Gramlock4.jpg 52K
    Gramlock7.jpg 206K
    DSC01191rs_2.jpg 158K
  • อาหารถึง การออกกำลังกายถึง มีส่วนช่วยได้จริงๆครับ ผมพิสูจน์มาแล้ว

image
    image

แต่ถ้าเน้นอัดอาหาร แต่ขาดการออกกำลังกาย ผมไม่เชื่อว่าหมาจะสวยได้ครับ
    ไฟล์แนบ
    pitbull5.jpg 105K
    pitbull4.jpg 153K
  • หมาเราก็คือหมาเรา...อย่าเอาหมาเราไปเปรียบกับหมาคนอื่นimage
    ขอบคุณหมา..ที่ทำให้ไม่เหงา ฮ่าๆๆ
    ไฟล์แนบ
    DSCN3459.JPG 77K
  • หมาสวย เครื่องวิ่งสวย ขายอะเป่า อิอิ
  • แหม ! กำลังตัดสินใจ ส่งออกหมาที่บ้านซะแว้วว

โมโฮ้ โมโห สายเลือดก็ โนเนม สภาพก็หมาบ้านๆ ใครๆก็ไม่รัก ซื่อบื้อก็ที่หนึ่ง...หาดีไม่ได้เลย

เจอกระทู้นี้เข้าไป สะอึกเลย ตกลงเจ้าของมากกว่าที่ซื่อบื้อไม่รู้ว่าหมาตัวเองก็ "เทพ" นี่หว่า อิ อิ :-))
  • ชักชอบพิทบลูไม่ตัดหูแล้วซิ(สวยดี)
  • พิทบลูอ่ะมันมีความเทพทุกตัวแหละคร๊าบบ เจ้าของแหละที่จะเทพได้มากกว่าหมาหรือปล่าว
    image
    ของผมแค่ท่านอนก็รู้แล้วว่าเทพคักๆ :033:
    ไฟล์แนบ
    297648_1488977002099_3005666_n.jpg 49K
  • ใช่เลย ต้องโทษเจ้าของ
  • ถ้าเลี้ยงแล้วไม่ใส่ใจดูแล ไม่มีกิจกรรมเวลาว่างๆ ไม่พูดด้วย ไม่กอดเลย ไม่ลูบไหล่ลูบหัว ให้แค่อาหารอย่างเดียว มีหน้าที่เฝ้าบ้านแค่นั้น ก็ไม่น่าจะต้องเป็นพิทบูลฯหมาอะไรก็ได้เยอะแยะ พิทบูลฯมันถึงได้เป็นหมาเทพไง แต่คนเลี้ยงจะทำไงให้เป็นหมาเทพนี่แหละประเด็นหลักเลย ถ้าเกิดเลี้ยงและดูแลอย่างดีแล้ว เปรียบได้เลยว่ามันเป็นจะเป็นอะไรตามใจชอบ ....อาร์มชบาแก้วอย่าหักโหมเกินไปนะเดียวจะไม่สบายไปเปล่าๆระวังแพ้ไอ้บิ๊กกั๊ป+สวัสดีนะ5555มีแซวปิดท้ายimage
    ไฟล์แนบ
    DSC05430.JPG 135K
  • -ของเขาดีจริง :063:
  • พิทบูล ไม่ใช่แค่หมา เมื่อเราครอบครองเขาแล้ว เขาเป็นได้ทั้งเพื่อน(ดีกว่าเพื่อนหมาๆ) ยาม เฝ้าของ และเป็นเพื่อนๆทุกคนในครอบครัวเป็นตัวตลกในบางเวลา ผมเลิกงานขับรถกลับถึงบ้าน เห็น ตัวแสบที่บ้านเดินมาหา ทักทาย ผมก็หายเหนื่อเลย แบบว่าเจองานมาเซรงๆ กลับบ้านไปวิ่งเล่นโยนบอลกับเพื่อนซี้คู่กายก็หายเหนื่อยแล้วครับ ...ใส่ใจเขาดี เราก็จะได้ความซื่อสัตย์ภัคดีกลับมาครับ
  • สุดยอดไปเลยเห็นแบบนี้อยากได้ลูกของบีเจจัง
  • คุณปิ อย่าเชื่อในภาพลวงตาครับ 555

มันถ่ายรูปขึ้นเฉยๆ ตัวจริงก็ธรรมดามากครับ
  • ผมชอบสายตาเหลือกๆของมัน. เสียวดี
  • พี่มาร์คว่าให้อาหารหมาก่อนหรือหลัง ปล่อยไปวิ่งเล่นดี
    ปกติผมให้กินแล้วปล่อยไปถ่ายนอกกรง. ถ้าเราเปลี่ยนเป็นปล่อยแล้วกินจะดีกว่าปะ
  • ฮ่าๆๆๆ เครื่องวิ่งผมยืมพี่ชายผมมาเป็นแบบครับ(ตอนนี้เอาไปคืนแล้ว)
    แต่คำนวณทุกอย่างแล้ว...ซื้อเลยดีกว่า ง่าย ไม่เสียเวลา ได้คุณภาพด้วย

กลัวจะเหมือนตอนทำรางลาก งบบานปลาย แล้วก็ผลงานไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับimage
    ไฟล์แนบ
    DSC07793.JPG 58K
  • ผมปล่อยจากกรงตอนเช้าประมาณ 6.30 ให้วิ่งเล่น เพื่อทำกิจกรรมส่วนตัว

จากนั้นพาขึ้นเครื่องวิ่ง 20-30 นาที แล้วแต่อารมณ์ (ก่อนขึ้นเครื่องวิ่ง ให้ฟิวเจอร์สตาร์+ บูลลี่แมกซ์ สลับกับ มัสเซิ้ลบิ้วเดอร์) จากนั้นพักให้หายเหนื่อยแล้วให้กินอาหาร ประมาณ 9 โมงเช้า ช่วงกลางวันล่ามเพราะปล่อยอิสระตามลำพังไม่ได้ เดี๋ยวมีของพัง 555 ตอนเย็นให้อีกครั้งช่วงเวลาประมาณ 4 โมงเย็น ให้ในปริมาณครึ่งเดียวของตอนเช้า( คนที่บ้านช่วยให้) ถ้าผมกลับอาบ้านเร็วประมาณ 6 โมง ฟ้ายังไม่มืดก็พาออกไปเดินเล่น กลับมาพักดื่มน้ำ แล้วเอาเข้ากรงนอน

image

วิธีการเลี้ยงของผม ง่ายๆแค่นี้เองครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC01199rs.jpg 146K
  • ไม่ต้องปล่อยขี้เยี่ยวหรอกคับ เดี๋ยวมันก็ขี้เยี่ยวตอนวิ่งบนลู่อีกรอบอยู่ดี555

• อาร์มซ้อมแต่พองามก็พอแล้วมั้ง เดี๋ยวจะไม่มีถ้วยแบ่งไว้ให้คนอื่น ณ ตอนนี้ถ้าประเภทจัดเต็มจัดหนักก็เฉินหลงล่ะ ประธานหนุ่มล่ะ แล้วก็พี่thai.mk พี่ก็ทำเต็มที่แต่ก็ยังไม่ดีพอต้องปรับเปลี่ยนแผนการกลยุทธใหม่image
    ไฟล์แนบ
    DSC05564.JPG 141K
  • เดี๋ยวนี้ไม่่ค่อยขี้เยี่ยวบนเครื่องแล้ว คงเริ่มโตขึ้น แต่ก่อนวิ่งต้องมั่นใจว่ามันขี้แล้วจริงๆ
  • หมาเทพจองอหังการ ตัวจริง ชอบฉายานี้นะพี่อิอิ :-D
  • ตั้งหัวข้อกระทู้กดดันตัวเองไปอย่างนั้นละครับ โม้เยอะ ก็ต้องทำให้ได้ ฮ่าๆๆ
    ช่วงหลังกระแสพิตบูล โดนบูลลี่กลบ ต้องพยายามช่วยกันปลุกกระแสครับ

image

ชอบรูปนี้จริงๆ ไม่เห็นตา เดาไม่ออกว่าหน้าตาจริงๆเป็นอย่างไร
    ทุกเช้าขึ้นเครื่องอย่างน้อย 15 นาที ปล่อยวิ่งเอง ไม่ได้ล๊อคโซ่
    ใช้น้ำหนักตัวเองขับเคลื่อน เพื่อฝึกการทรงตัว วิ่งเร็วเลย วิ่งช้าตก
    ไฟล์แนบ
    IMG_0738rs.jpg 133K
  • รูปที่3นี่หมาเทพดูเบลอๆ นะค่ะ เจ้าของเทพนี่ภาพชัดมากเลยนะค่ะ อิอิ \:D/
  • น้องฝน แสดงว่าเจ้าของเทพกว่า อิอิ
  • พิทบูลนี้แหละใช่ที่สุดรักที่สุดไปเลยครับ:)
    image
    ออกกำลังยามเช้า^^
    ไฟล์แนบ
    5555.jpg 119K
  • เหนแต่ละคนเลี้ยงหมาแล้วสุดๆ :033:
  • กล้ามเนื้อมาเร็วมากเลยครับ
  • จะดังเท่าบีเจไหวรึพี่ :">
  • มาดูหมาเตปครับ :013: :013: :013: image
    ไฟล์แนบ
    IMG_1154.jpg 90K
  • :063: สวยงามครับกรามล็อค อนาคตสดใสแน่ๆครับ จะรอติดตามชมผลงานครับ พี่มาร์ค สู้ สู้ :062: image
    ไฟล์แนบ
    IMG_4461.jpg 161K
  • โอ้...โหตั้งกระทู้ซะ ผมเป็นอีกคนหนึ่งที่เชื่อมั่นในหมาของตัวเองเหมือนพี่ ถ้าเราเลี้ยงหมามาหลายตัวแค่มองแววตามันก็จะรู้แล้วว่าตัวไหนเหมาะสมกับเราอย่างไร จะเอามันไปฝึกอย่างไร
  • ยุคนี้หมาแดงสวยๆเพียบครับ ผมเห็นหลายๆตัวแล้วมั่นใจครับ
    แต่กรามล๊อค เจ้าของอาจจะบ้าเห่อเยอะกว่าเขา อะไรนิดอะไรหน่อยก็เอามาโชว์ ชื่อมันก็เลยติดหู 555
    ดีงนั่นอย่าตั้งความหวังสูง เพราะเอาเข้าจริงๆอาจจะไม่เท่าไรหรอกครับ ฮ่าๆๆๆ :-D
  • pit of god ของผมสวยไม่สวยไม่รู้แต่สำหรับผมมันสุดยอดimage
    ไฟล์แนบ
    301004.jpg 119K
  • เค้าว่าสิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น สิบตาเห็นไม่เท่ามือคลำ งั้นเดี๋ยวจะไปคลำดู อิอิ :-D
  • ผมติดตามดูจ้าวกรามล็อคมานานแล้วครับ เอาใจเชียร์อยู่ ขอให้ทำผลงานออกมาได้ตามที่ตั้งใจไว้นะครับพี่มาร์ค รอลุ้นอยู่ครับ
  • แจมด้วยคน
    Likans bull Zeetaimage
    ไฟล์แนบ
    574756_338370756241744_5006480_n.jpg 28K
  • ขอ อนุญาติ พี่ มาร์ค นะครับ ว่า กรามล๊อค
    นี่ ฉายา เล็กแหลม จริงปะครับ :o046: :o058:
    image
    ไฟล์แนบ
    กลามล็อก เล็กแหลม.jpg 198K
  • 5555+ ชัดเจน :033:
  • ตกยาวไปหนึ่งคำครับ อิอิ
  • มาดูหมาเทพด้วยคนครับ อิอิimage
    ไฟล์แนบ
    Photo-0067.jpg 156K
  • ยอมรับเลยว่าตั้งแต่จัดงานลากที่เชียงใหม่ จนถึงงานที่จะมาใกล้ๆนี่ ปลุกความฮึกเหิมในตัวทุกๆท่านอย่างมาก แล้วยิ่งกรามล็อกอีก ถือว่าสิ่งที่พี่มาร์คตั้งใจไว้ คงเป็นจริงในซักวันนึงที่ใกล้จะมาถึง เพราะจากการดูรูปพี่ๆหลายท่าน ยอมรับเลยว่า สวยและเก่งทุกตัว สงสัยเพื่อมาถล่มกรามล็อกเป็นแน่แท้ อนาคตอันใกล้นี้ ลากกระจาย ลากดุ ลากโหดกันท้วนหน้า
  • ใครที่คิดจะปราบกรามล๊อค มันคงเป็นเรื่องยาก และยากมากๆ เพราะกรามล๊อค มันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ครับ ฮา ...