ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาเห่ากับงูเห่า
  • พี่น้องครับเคยเห็นปลาน่ากลัวกว่านี้มั้ยครับเอามาฝาก :o017:
  • ขอแสดงความเห็นด้วยเจตนาที่บริสุทธิ์ ในฐานะคนรักหมาคนหนึ่ง

คลิปแรก ไม่มีความจำเป็นอะไรที่จะต้องลงทุนเสี่ยงถึงขนาดนั้น งูพลาด งูตาย หมาพลาด หมาตาย
    ถ้าเจตนาจะฆ่างู เอาไม้ทุบตูมเดียวเละ ถ้าเจตนาจะปล่อยก็เอาไม้ยาวๆเขี่ยให้เขาไปตามทางของเขา จบแล้ว

ขออภัยหากความเห็นนี้ทำให้ไม่สบายใจนะครับ
  • ผมว่าผลสุดท้ายหมาต้องโดนกัดเข้าไปแน่นอนครับแต่อาการมันยังไม่ออก
  • ลูกงูกับหมาอ้วน :-?
  • มันไม่ใช่เรื่องสนุก ใช้อะไรคิดครับสงสัยจะไม่ได้ใช้สมองคิด
  • ผมคิดว่าเค้าคงคิดแค่ว่าหมาเค้าเก่งแต่อย่างที่พี่มาร์คว่าถ้าอยากหัยงูไปก้อแค่จับออกไปก้อจบล่ะ ถ้าพลาดขึ้นมาคนที่เป็นเจ้าของนั้นแหละจะน้ำตาตก :064:
  • แต่ผมว่าเขาคงไม่ได้รักหมาเขาเท่าไร ตายก็ตายไป เผลอๆพลาดโดนงูกัดก็คงไม่พาไปหาหมอด้วยครับ
    ถ้าคนรักหมาเขาจะไม่มีทางทำอะไรที่เสี่ยงแบบนั้นแน่ พวกเราอย่าเอาเยี่ยงอย่างนะครับ
  • คนรักหมามันต้องเเบบนี้ครับ ตีเองเลย.......เเล้วจับมาถ่ายรูปซะ55+
    งูเเสงอาทิต
    image
    งูเขียวอะไรไม่ทราบ เเต่ไม่ใช่งูเขียวธรรมดาเเน่นอน ตัวมันใหญ่มีลายขีดดำๆด้วย ที่รู้เเน่ๆกัดตายเเน่นอน...image

สุดท้ายถ่ายรูปกับหมาหน่อย
    image
    ไฟล์แนบ
    PIC_1561_resize.JPG 136K
    PIC_1559_resize.JPG 140K
    PIC_1563_resize.JPG 124K
  • อย่าเอาหมาไปเสี่ยงเลยครับ ในคลิบเห็นอยู่ มีไม้ จับหมาไว้ จะตีหรือปล่อยก็ได้ ...ขอเล่าเป็นอุทาหรณ์สำครับ การใช้อุปกรณ์ไม่ถูกกับของ ซึ่งเป็นเรื่องของคนรู้จัก คือ ตะขาบตัวใหญ่เข้าบ้าน เจ้าของดันอยากลองใช้กระสุนลูกปลาย ขนาดใช้กับปืน .38 นัดแรกไม่โดน นัดสอง ตัวขาดแต่ยังวิ่งได้ กำลังจะยิงนัดสาม แม่เขาด่า พร้อมกับหยิบรองเท้าแตะ มาตีตะขาบ 2-3 ที นิ่งสนิท...และตำรวจมา โดนข้อหายาว
    ส่วนเรื่องงูเห่ากับหมา นี่หมาตายเยอะมาก มันช่วยเราได้กรณีเราไม่เห็น หากเห็นควรช่วยมัน
  • รูปสองน่าจะ งูเขียวพระอินทร์ ครับ
    แต่ต้องเห็นหน้าชัดๆ ถึง 100%
  • งูเห่าเข้าบ้านผมบ่อยมาก แต่ผมไม่เคยทำร้ายเขาแม้แต่ตัวเดียว ผมถือว่าเราเข้ามาอยู่ในพื้นที่ๆเป็นของเขามาก่อน ก็ใช้ไม้ยาวๆเขี่ยให้เขาออกไป เพราะข้างบ้านเป็นป่าติดกับทุ่งนา และงูแต่ละตัวก็ไม่เคยกลับมาอีกเลย ไปแล้วไปลับ ต่างคนต่างอยู่ในที่ของตนเอง

ผมรู้ว่าแต่ละตัวที่มาเป็นคนละตัวกัน ผมจำชื่อมันได้ ฮ่าๆๆ

เมื่อก่อน วรนุช ก็มาอาศัยที่บ้านผมนอนอาบแดดเป็นประจำ หมาผมก้ไม่เคยเห่าหรือทำร้าย ต่างคนต่างอยู่ หายหนาวแล้วเขาก็ไป ผมยังเอาอาหารเม็ดของหมาไปให้เขากินเลย
    image

ผมว่าหยุดการเอาพิตบูลของเราไปเบียดเบียนสัตว์ร่วมโลกจะดีกว่าครับ
    ไฟล์แนบ
    q25096.jpg 40K
  • น่ากลัวมาก ทีเดียว หมาที่เลี้ยงหมา ตายแน่ สงสัยคิดว่าหมาตาย ชื้อใหม่มั้ง คงกล้าถ่าย วีดีโอ ไว้ดูเล่น เป็นผมน่ะรีบไล่หมา แล้วตีงูดีกว่า กลัวหมาตาย
  • มีครั้งนึง ผมเจอ งูกับหมา หมามันก็เห่าไล่ก็ไม่ไป ไม้ผมก็ไม่มี ผมถีบต้นมะละกอ ด้วยความตกใจดึงไป ฟาดงู 55555
  • มีอยู่วันผมไปป่าพาหมาไปด้วยมันเดินนำเจองุเห่าผงกหัวขึ้นมามันเห่าแล้วจะวิ่งเข้าไปหาผมรีบวิ่งไปจับแล้วเอาเชือกมันแล้วดึงออกมาห่างๆจากงูก็เลื้อยไป นี่ถ้าเกิดว่าไม่มีมันเดินไปก่อนผมอาจจะโดนกัดก็ได้และถ้าปล่อยมันไปผมว่ามันต้องวิ่งเข้าไปหางูนั้นแน่เพราะตอนนั้นมันอายุแค่สี่เดือนเองครับ ผมเลยพากลับไม่เข้าป่าต่อเลยวันนั้น รักมันกลัวมันตาย
  • :) ที่ผมนำคลิปหมากับงูเห่ามาให้ชมก้อเพราะเหตุนี้ล่ะครับ ผมอยากให้ทุกท่านที่เลี้ยงหมา อย่าคิดว่าหมาตัวเองเก่ง ไม่แน่หมามันก้ออาจจะกลัวงู แต่ที่มันฆ่างูหรือบางทีอาจพลาดโดนกัดจนตาย ที่จิงแร้วพวกมันรักเรามากมากกว่าชีวิตของมันเอง จึงอยากขอวอนให้ท่านผู้เลี้ยง ดูแลและให้ความรักพวกเค้าหัยอยู่กับเราไปนานๆน่ะครับ :o040:
  • หมาผมก็เป็นเจอเป็นไม่ได้ จะวิ่งเข้าใส่อย่างเดียว แต่ผมต้องคอยดึงไว้ไม่ให้เข้าไป