ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• jojo หมาแดงของพระราม3 ดุเหรอครับ หมอที่ตัดหูบอก(วัดไผ่ตัน)
    ตอนนี้ลูกสาวของ jojo (แรงเลอร์) เริ่มมีอาการที่แสดงว่าดุแล้วครับ
    คือ เห็นคนแปลกหน้าขนตรงหลังตั้ง เห่า ขู่ หวงตัวกับคนแปลกหน้า
    ใช้เวลานานมากเลย กว่าจะเข้ามาใกล้ๆ ให้คนแปลกหน้าจับตัวได้
    แต่กับเด็กแปลกครับ เห็นเด็กเป็นต้องเข้าไปเล่นด้วย ทำท่าทางดีใจ
    ทั้งที่ผมก็เลี้ยงปล่อยเป็นหมาบ้านเลย ไม่ผูกไม่ขัง ไม่เคยตีเลย งง
    หรืออาจเป็นเพราะเปลี่ยนบ้าน เมื่อก่อนผมเลี้ยงเองที่อยุธยา แล้วไม่สะดวก
    ตอนนี้จึงเอาไปอยู่ที่ลำปาง ให้เป็นเพื่อนกับเรดโนสตัวที่บ้านก็ดูมีความสุขกันดี
    ดันทำท่าดุซงั้น เกรงว่าดุแล้วจะคุมยากและจะพาตัวที่บ้านดุตามด้วย แก้ไงดีครับ
    ไฟล์แนบ
    Red-Wranger-3-M.jpg 5K
    Image0154312312325.jpg 119K
    Image0152132126.jpg 76K
    j22.jpg 67K
    1932.jpg 80K
  • ฮ่าๆๆๆ

โจโจ้ เองเป็นหมาดุจริงครับ แต่จะดุกับคนแปลกหน้า จะกระโดดใส่เลย โดยเฉพาะคนที่จ้องมองตามัน

อย่าไปซี้ซั้ว จับมันเชียว คนฝึกมันยังต้องเลือกคนเลย

แต่ถ้ามันสนิทกับใครแล้ว เป็นแมวไปเลย นอนให้เกาท้องเฉยเลย

นิสัยผมว่าฝึกกันได้ ลองเอ็ดมันก่อนที่มันมีอาการ ที่บ้านผมหลายตัวเคยเป็นแต่ตอนนี้ไม่มีแล้วอาการพวกนี้

ดุกับมันก่อน มันจะเข้าใจ เอง
  • หมาแดงต้องเป็นแบบนี้นะครับถึงจะเรียกว่าเข้าเป้า ต้องแบบนี้ครับ ย้ำว่าถูกต้องในแบบของหมาแต่อาจต้องแบ่งใจเจ้าของแล้วหล่ะ เย้!
  • อันปังหมาผมก็เหมือนกัน
    ขนตรงหลัง ตั้งแต่คอลงมา
    กับใกล้โคนหางจะพองตั้งแบบในรูป

มันไม่ชอบให้ใครจ้องตาแบบหาเรื่อง
    ผมว่ามันดูคนออก แยกแยะได้ครับ
    พวกที่ไม่น่าไว้ใจ มันไม่ยอมให้จับ
    เด็กๆ กับผู้หญิงนี่ขี่หลังยังได้ครับ
    ไฟล์แนบ
    aIMG_0159.jpg 99K
    aIMG_0154.jpg 95K
  • เมื่อไหร่ มาลำปางบอกผมด้วยนะ
    ต้องรีบไปทำความรู้จักซะแล้ว
    เพราะถ้าปล่อยให้มันโตแล้ว ผมจะไม่กล้าจับครับ

ส่วนเจ้าจูล่งของผม เวลาพาออกไปเจอคนเยอะๆ จะเอาพิทอีกตัว(เจ้าพิทตี้)ที่นิสัยไม่ดุไปด้วย
    เจ้าจูล่ง (อายุ 3 เดือน 3 สัปดาห์) มันจะระแวงคนแปลกหน้า แต่พอเห็นเจ้าพิทตี้ (อายุ 6 เดือน)เข้าไปเล่นกะคน
    มันก็จะผ่อนคลายลง คนอื่นๆจึงจะกล้าจับ ผมต้องคอยอธิบายเขาด้วยว่ามันยังเด็กไม่ดุหรอก ฟันยังขึ้นไม่ครบเลย
    ผมตั้งใจจะเลี้ยงให้มันดุ เฉพาะในพื้นที่ของมัน
    แต่ถ้าออกข้างนอกไม่อยากให้ดุ ยิ่งถ้าหมาสูงใหญ่ มันคุมยาก ตอนนี้น้ำหนักแค่ 20 โล จูงไปข้างนอกทั้งสองตัว ยังรู้สึกว่าเหนื่อยเลยครับ
    ไฟล์แนบ
    PIC_2211re.jpg 101K
    PIC_2227re.jpg 121K
    PIC_2217re.jpg 124K
  • จูล่งนี่ 3 เดือนกว่า ที่ว่าหนัก 20 กก. นี่จริงป่าวเนี่ย สายไหน ลูกใครคับ
  • เหมือนหมาผมเลยครับPETATERลูกโจโจ้นิสัยเค้าเหมือนกัน
    ผมอยู่โคราชครับวันหลังจะโพสรูปให้ดู
  • คุณ mexx อัพเจ้า predator หน่อยดิอยากเห็นน่ะ ตามหามาตั้งนานละ:m001:
  • ตอบน้าผี
    จูล่ง เป็นหลานสโตนโคลด์ ครับ และยายเป็นลูกไทเกอร์
    ไม่รู้จะใหญ่เท่าหรือเปล่า แต่ดูเท้ามันตอน 3 เดือน สิครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG0236A.jpg 42K
    IMG0237A2.jpg 41K
  • ทำไมหูมันไม่สวยเลยคับ
  • อยากได้หูแบบเจ้านี่อะครับ
    ไม่รู้โตขึ้นมาจะเหมือนป่าว
    ไฟล์แนบ
    JJHeadหู copy.jpg 31K
    PIC_2248reหู.jpg 38K
  • ถ้าภาพตีนที่ถ่ายมานี่เป็นของตัวในรูปจริง ก็ต้องบอกว่าตัวนี้ใหญ่ของจริง แค่ตีนก็ใหญ่เท่าหมาขวบนึ่งแล้วอะครับ ชุดนี้ผมอยากได้ตัวเมียแต่ไม่ทัน เท่าที่ดูตามรูปรู้สึกว่าเจ้าอันปังนี่น่าจะใหญ่กว่าจูล่งนะครับ แต่ก็ไม่แน่ต้องดูกันตอนโตนะ ผีแดง
  • หมาแดงไทยสวยกว่าเดิมขึ้นเยอะเลย อนาคตหมาแดง
    ไทยสดใสแน่นอน ตัวผมเองคิดว่าจะไม่เลี้ยงหมาพันธุ์อื่นอีกเลย
    นอกจากพิทบูล (old family red red nose) ตอนนี้ที่บ้านมี 3 ตัวแล้วครับ
    ผมรักมาก รักเป็นลูกผมเลย ผมเป็นคนไม่ชอบเที่ยว อยู่กับหมาได้ทั้งวัน
    เหมือนคนบ้า (แม่บอก) พูดกะหมาได้ทั้งวัน บางทีแม่คิดว่าคุยกับใครอยู่
    เวลาผมเห็นเค้ากินข้าวหมดดีใจครับ แต่พอมื้อไหนไม่กิน คิดมากจนนอนไม่หลับเลยครับ
    ค่อนข้างเอาใจมาก ไม่กินอันนี้ต้องหาอันนี้ให้กิน จนหมานิสัยเสีย เลือกกิน
    เวลากินต้องคอยลูบหลังแล้วพูดเพราะๆ สงสัยผมจะบ้าจริงๆ แต่ไม่รู้จะทำไงก็มันรักอะ
    เอามาเล่าให้ฟังหนุกๆครับ บาย ตัวข้างล่างนี่ รักที่สุดในโลกเลยครับ
    ไฟล์แนบ
    45453322.jpg 123K
    Jackkula7770386.jpg 35K
    ______704.jpg 30K
  • ว้าววววว แดงๆ ทั้งนั้น

หลายตัวในนี้มีประวัติ พ่อแม่อยู่ในเพดออนไลน์อยู่แล้ว
    ช่วยส่งรูปชัดๆ และระบุมาว่า พ่อมันตัวไหน แม่มันตัวไหน จะต่อสายไว้ให้ในเพดออนไลน์

อย่าลืมส่งประวัติเจ้าของมาด้วยนะครับ
  • :033:ไอ้ตัวนี้รู้สึกว่าจะมีเลือดของไทเกอร์พี่มาร์คอยู่ด้วยนะคับ....

เดี๋ยวขอค้นก่อน..:030:
    ไฟล์แนบ
    Jackkula7770004540184.jpg 97K
    Jackkula77708785205.jpg 97K
    Jackkula77778880225.jpg 111K
    Jackkula777014.jpg 86K
    0016.jpg 88K