ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คลิปการ์ตูนนี้ดูแล้วน้ำตาจะไหล
  • คลิปการ์ตูนนี้ดูแล้วน้ำตาจะไหล อยากให้ทุกๆคนได้ดู

• คลอเบ้าเลยครับ.................Y_Y
  • สงสานเจ้าอูด้งจัง
  • สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
  • แล้วบนโลกของความจริงมันก็มีแบบนี้จริงๆ :o014: :o048: :o061: :o034:
  • ผมว่านี่แหละเรื่องจริงที่เกิดขึ้นอยู่ในสังคมมนุษย์ ซื้อเพราะเห่อ ซื้อให้แฟน ซื้อตามแฟชั่นนิยม ซื้อไม่คิดถึงอนาคต สัตว์สื่อสารไม่ได้ คิดไม่ได้เท่ากับมนุษย์แต่ผมว่าบางทีสัตว์ชนิดอื่นถ้าคิดได้อย่างมนุษย์ผมว่ามนุษย์เราอาจจะไม่ได้ขึ้นชื่อว่าเป็นสัตว์ประเสิฐอีกก็เป็นได้ เฮ้อสังคมเรานี่นับวันยิ่งเสื่อมถดถอยลงไปทุกที ขอตบมือให้กับคนสร้างเอนิเมชั่นดังๆครับ เฮ้อดูแล้วเสียน้ำตาทั้งบ้าน :-((
  • เรื่องนี้ถูกแต่งขึ้นมาเพราะเห็นเด็กวัยรุ่นที่ชอบซื้อหมาให้กันพอเลิกกันก็เอาเค้าไปทิ้ง
    ปล.เรื่องนี้ผมแต่งขึ้นมาจากอูด้งตัวจริงซึ่งตรอมใจตายเพราะไม่ได้อยู่กับเจ้านายของมันครับ RIP:อูด้ง
    สรุปตอนจบเจ้าอูด้งทนพิษบาดแผลและความเหนื่อยล้าไม่ไหวก็เลยสิ้นใจตายและหลังจากตายอูด้งก็ได้ไปอยู่ในโลกแห่งความฝันท่ีอูด้งใฝฝันไว้ และมีความสุขในอ้อมกอดของพ่อแม่ชั่วนิรันดร์ แสดงให้เห็นว่าตัวจะตายไปแล้วแต่จิตใจนั้นยังรักและซื่สัตย์ตลอดไปครับ สุนัขหากมันได้รักใคร มันจะซื่อสัตย์และรักเจ้านายของมันไปตลอดชีวิตของมันโดยไร้ข้อสชสัยใดๆ กากคิดจะรับชีวิตเค้ามาแล้ว ต้องคิดเหมือนกับว่าเค้าเป็นลูกของเราจริงๆไม่ใช่พอเบือหรือหมดความหมายก็ทิ้งขว้างเผมือนกับสิ่งของ อย่ามองสัตว์ที่เลี้ยงนั้นเป็นสิ่งของที่เอามาใช้แสดงแทนความรักกันได้ เพราะสัตว์เลี้ยงก็มีชีวิตและจิตใจเหมือนกับที่เรามี เครดิตจากผู้สร้าง คุณปลื้ม
    RIP ครับอูด้ง
  • :063: :063: คุณ drumzero
  • เศร้าจัง
  • สงสารอูด้งจังครับ
  • น่าสงสารมากๆ ขอให้ทุกๆคนที่เลี้ยง รักมันตั้งแต่วันแรกจนถึงวันสุดท้ายที่มันจากไปนะครับ

• การ์ตูนเรื่องนี้น่าเอาไปฉายทางฟรีทีวีบ้านเราบ้างนะครับเผื่อจะเตือนสติคนบางคนได้ครับบ้างเด้อ
  • [-O< [-O< สาธุ อย่าให้มีอีกเลย [-O< [-O<