ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

การแข่งกระโดด(น้ำ)ไกล
  • image
    image

ถ้ามีการจัดแข่งขันกระโดดน้ำไกล ชิงเงินรางวัล ไม่ทราบว่ามีใครสนใจบ้างไหม ???

ขอเชิญชวน สมาชิกฝึกสุนัขกระโดดลงน้ำเอาไว้นะครับ เพราะอีกไม่นานเราจะมีการจัดการแข่งขันกระโดดไกล โดยเปิดโอกาสให้สุนัขทุกสายพันธ์ลงแข่งขันได้ ไม่จำเป็นจะต้องเป็นสุนัขพันธ์อเมริกันพิตบูล เราจะแบ่งรุ่นออกตามความสูงของสุนัขครับ

ฝากเพื่อนๆช่วยประชาสัมพันธ์ออกไปด้วย ตอนนี้โปรเจคนี้เดินหน้าไปแล้ว แต่ที่ยังขาดก็คือ นักกีฬาที่จะลงแข่ง สถานที่น่าจะเป็นที่พัทยานะครับ
    ไฟล์แนบ
    BJ Jump 1.jpg 89K
    BJ Jump 2.jpg 113K
  • ดีเลยครับรอค่อยอยู่เลยกิจกรรมแบบนี้ แอบซุ่มไว้เหมือนกันฮ่าๆ. เห็นน้ำเป็นโดด.
  • ถ้ามีคนสนใจเยอะรับรองได้เห็นในเร็ววันนี้แน่ครับ
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_8062.jpg 122K
    Killer2.JPG 160K
    3312.jpg 104K
  • พี่ว่า เวลามันลงน้ำมันจะจุกไหมครับ. บางที่มันโดดซะสูงเชียว. เป็นเราคงจุกท้องลง อะ. แต่คงไม่หรอกลงไปสักพักคาบบอลมาคืนแล้วรอเราโยนไปใหม่แบบใจจดใจจ่อเลย
  • งานที่แล้วโดนไปหลายพัน งานนี้ต้องเอาคืนดีมั้ยเนี่ยพี่555

• ว่ายน้ำเร็วยอมแพ้การิดโต้แค่ตัวเดียว หมวดลงสนามอีกรอบน่าจะดีกว่านะ หมากิจกรรมยังต้องการครับ

• ครั้งที่แล้วเสียตอนที่จับแข่งลาก แต่มากู้ทุนคืนตอนแข่งโดดน้ำอิอิ คุ้ม ;-)
  • ซ้อมไว้ๆ อิอิอิ มีประเภท ท่าสวยด้วยไหมครับ อิอิอิ
  • การิดโต้ช่วยชีวิต ฮ่าๆ :-D
  • เออ ฝากไว้ก่อน ฮ่าๆๆ เดี๋ยวให้กรามล๊อคทวงคืน
  • ช่วยบอกเทคนิกการฝึกหน่อยครับหมาสิบเดือนฝึกได้หรือเปล่าครับ
  • ดีครับ สนับสนุนกิจกรรมดีๆ ทุกรูปแบบ แต่มีว่ายนํ้าไกลและนานที่สุดด้วยยิ่งดี... หุหุ

image

image
    ไฟล์แนบ
    DSC02415.JPG 170K
    DSC06314.JPG 99K
  • ลงด้วย 1 ตัวครับimage
    ไฟล์แนบ
    574756_338370756241744_5006480_n.jpg 28K
  • โครงการเยี่ยม แต่...
    image
    ไฟล์แนบ
    2.jpg 170K

• แบบนี้เลยจัดไป ฮ่า..........

ใครว่า หมาบินไม่ได้ต้องดู :019:
  • ถ้ามีผมว่ามันส์แน่ๆครับ :062:
  • น่าสนใจมากๆค่ะพี่ แต่ไม่รู้บารอนจะไหวอ่ะป่าว 5555
    ขาสั้นตัวก็หนัก :o008: ถ้าจัดจริงๆ จะลองซ้อมดูเพื่อมันทำได้จะลงแข่งดู :o040:
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    484399_10150994749803058_1126660835_n.jpg 94K
    534713_10150991401723058_600582164_n.jpg 137K
    396840_10150991401573058_147691338_n.jpg 129K
  • https://www.facebook.com/pages/Pitbullzone/129612480421035?sk=messages_inbox&action=read&tid=id.126163727525785#!/pages/Pitbullzone/129612480421035

พี่เอาไปโปรโมทไว้ในเฟชบุ๊กด้วย ปัญหาใหญ่ของเราก็คือ จำนวนนักกีฬาที่สนใจครับ ถ้ามีคนสนใจเยอะพี่ว่างานนี้เกิดแน่นอน คนดูตรึมเต็มชายหาดแน่ แต่ปัญหาคือจำนวนนักกีฬาที่จะลงแข่ง
  • ผมว่านักกีฬาพอมีอยู่บ้างแล้วหละ แค่รอกิจกรรมแบบนี้อยู่อะครับ. เพราะว่าปกติก็โดดกันอยู่แล้ว ก็ซ้อมอีกเล็กน้อย 555ไม่หวังไรครับขอแค่มัน สนุกก็พอ
  • :006: :006: :006:

=D> =D> =D>

:063: :063: :063:

เอาด้วย เอาด้วย 2 ตัวนี้ ถึงแม้ไปเป็นแค่ตัวประกอบก็จะตามไป คร๊าบบบบบ
    image
    image

ขอบคุณทีมงานไว้ล่วงหน้าเลย...สำหรับเวทีกิจกรรมดีๆทั้งหลายครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_6063.JPG 100K
    Copy of IMG_6991.JPG 212K
  • ขอถามหน่อยคับมา5เดือนทำให้ลงน้ำเองยังทันป่าวคับ
  • สบายมากครับ หัดเล่นในอ่างก่อน อย่าให้เขากลัวน้ำ พาไปทะเลก็ค่อยๆอุ้มเขาลงครับ ถ้ามีตัวนำยิ่งง่ายครับ
  • ผมอยากไปนะครับแต่ผมอยู่ทางเหนือมันไกลเกินที่จาไปคนเดวได้ หุหุ
  • คอนเฟริมไม่ได้พี่ ถ้ามีน่าจะไปครับ ทวงศักดิ์คืนหน่อย :-D
  • ถึงเวลาก้าวขึ้นเป็นผู้นำในโลกกิจกรรมแล้วครับ ช่วยกันเป็นพลังผลักดันให้คนหันมาสนใจกิจกรรมดีๆแบบนี้กันดีกว่า วงการหมาบ้านเราจะได้คึกคัก
  • ไม่เคยเลยนะเราแต่จะลองดูสักตั้ง อะไรที่เป็นกิจกรรมแนวบู๊ๆ หรือออกแนวบ้าพลัง thai.mk ชอบครับฮ่าๆๆ :-)) :-)) :016: :016:
  • คุณ TEK ถ้ามีแข่งว่ายน้ำอึดผมขอเอาด้วยคับ เพราะถ้าว่ายอึดหมาผมก็ไม้แพ้ใครเหมือนกันคับ5555
  • ผมอยากฝากพวกเราฝึกหมาแนวเอกซ์ตรีมไว้หน่อย กระโดดสูง กระโดดไกล ไต่ผนังแนวดิ่ง ผมมีโครงการจัดการแข่งขันกิจกรรมแนวนี้จริงๆครับ เราเลี้ยงพิตบูล เราต้องโชว์ให้ชาวโลกเห็นว่าพิตบูลมันต่างจากหมาทั่วไปอย่างไร

If it's not Pitbull it's just a dog 555
  • ตัวนี้ศิษย์เอก bj เลยแหละอิอิ ไม่ได้โม้image
    ไฟล์แนบ
    sun 003.jpg 143K
  • ปีหน้าที่เมืองทอง ถ้ามีนักกีฬามากพอ สนใจที่จะเอามาลงไหม
  • กิจกรรมดีๆแบบนี้รอมานานแล้วครับผม :063: image
    ไฟล์แนบ
    SDC18469.JPG 249K

• เทพ อยู่ที่ไหนก็เป็นเทพครับ
  • papika 10:35AM Permalink
    คุณ TEK ถ้ามีแข่งว่ายน้ำอึดผมขอเอาด้วยคับ เพราะถ้าว่ายอึดหมาผมก็ไม้แพ้ใครเหมือนกันคับ5555

ได้เลยครับคุ papika ฉลามเชียงใหม่นั่งบัลลังก์กีฬาทางนํ้ามานานแสนนาน อยากเห็นหมาใหม่ไฟแรงลงโอลิมปิกอย่างไมเคิล เฟลป์สเหมือนกัน 555 :013:

• ดูๆของหลายคนแล้ว.... ของเรามันแค่ระดับเบบี้อยู่เลย :012: 555555
  • ของแบบนี้มันต้องใช้เวลาพร้อมการฝึกฝนครับคุณ Baleng88
    ดึงความสนุกความฟิตและท้าทาย จากตัวหมาออกมาให้ได้
    ไม่งั้นมันจะมัวมุ่งเข้าแต่ฝั่ง เอาชีวิตรอดอย่างเดียวครับ...:019:

image
    ไฟล์แนบ
    DSC08583.JPG 209K
  • ในความคิดเห็นส่วนตัวของผม เกมส์การกระโดดนํ้าไกล กับว่ายนํ้าไกลแตกต่างกันอย่างสิ้นเชิง
    ถ้าอยากให้หมากระโดดไกล ต้องให้หมาตื่นตัว ตื่นเต้นก่อนลงนํ้าเสมอ ส่วนว่ายนํ้าเก่งและไกล
    ให้สุดยอดแบบเจ้าเบิร์กนั้น ต้องพยายามให้สุนัขนิ่ง อย่าตื่นเต้นเวลาลงในนํ้า ห้ามสอนให้ว่ายเร็ว
    เกินไป หรืออย่าสอนดํานํ้า อัตตราความเสี่ยงที่ตะคริวกิน หรือกล้ามเนื้อยึดจนจมนํ้าลงนั้น เป็นไปได้
    สูง สังเกตุการออกตัวของ "ฉลามเชียงใหม่" เหมือนกับนักวิ่งหรือว่ายนํ้ามาราธอนมืออาชีพ คือค่อยๆ
    ออกตัว เก็บแรงเพื่อไว้ให้สุดเส้นทาง ทั้งไปและกลับ ถ้าฝึกแบบนี้ได้ จะลึกหรือไกลถึงไหนถึงกันครับ...:015:

image

ไฟล์แนบ
    DSC02885.JPG 108K
  • พี่ครับ เราจะเริ่มฝึกมันยังไงก่อนคับพี่ตอนนี้มันก็เล่นน้ำอยุแต่พอพาบึงกว้างๆมันไม่กล้าลงคับพี่ ช่วยทีนะคับ
  • เริ่มทีละนิดครับ ขยับไปทีละ 5 เมตร 10 เมตร เวลาลงบึกกว้างๆ ควรหาบริเวณลงที่มีนํ้าตึ้น หมายืนได้ยิ่งดี อย่าให้ลงนํ้าลึกทันที ส่วนมากมันจะกลัวกันทั้งนั้น เพราะขึ้นฝั่งได้ยาก กังวลว่าจะจมจนไม่กล้าลงเล่นอีก

ต้องฝึกบ่อยๆ เน้นความสนุกไว้ก่อน ให้หมามันเล่นนํ้าไป อย่าเพิ่งบังคับให้ว่ายทันที เจ้าเบิร์กของพี่กว่าจะเป็น "ฉลามเชียงใหม่" จนถึงทุกวันนี้ ต้องฝึกให้ว่ายนํ้าไม่ตํ่ากว่า 3-5 ชั่วโมงต่ออาทิตย์ เพราะเวลามีส่วนช่วยสุนัขฟิตเชี่ยวชาญยิ่งขึ้น แต่ความสนุกและท้าทายจะช่วยพัฒนาฝีมือขึ้นไปอีกระดับ แม้กระทั่งนํ้าลึกหรือทะเลมีคลื่นแรงขนาดไหน ก็ยังสบายมากครับ... :015:

image
    ไฟล์แนบ
    DSC02432.JPG 142K
  • คุณTek เจ้าเบิร์กเก่งขนาดนี้ ไอ้สวัสดีของผมจะตามทันจะตามทันมั้ยเนี่ยimageแต่ก็ไม่เป็นไรดอกผมมีเวลาฝึกอีกเยอะคับ เพราะผมพึ่งจะเป็นหนุ่มน้อยกระจ่อยร่อย ให้พี่ๆทั้งหลายเป็นครูไปก่อน ศิษย์จะตามไปติดๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC05604.JPG 133K
  • image
    ไฟล์แนบ
    DSC05580.JPG 141K
  • "ซ้อม ซ้อม ซ้อม!!! การฝึกซ้อมคือที่มาแห่งความสําเร็จ"
    ผมเชื่อไว้อย่างนั้นครับคุณทัย พอสําเร็จแล้ว สาวน้อยน่ารักจะตามมา...อิๆ

image
    ไฟล์แนบ
    DSC07632.JPG 147K
  • สวัสดีกล้ามเริ่มมาแล้วนะครับ ขนาดยืนนิ่งๆ ยังเห็นชัดเลย...:020:
  • ว่ายไกล ว่ายอึด ขอถามเป็นความรู้ครับ

หากมีการแข่งขันจริง มีวิธีตัดสินตัดสินอย่างไร เกมส์และกติกาเคยมีมั๊ยครับ

เพราะหมาที่บ้านอายุยังน้อยอยู่ฝึกลากจิงจังยังไม่ไหว
    พร้อมกับเจ้าของก็ใหม่เรื่องลากยังต้องเรียนรู้กันอีกนาน แต่ถ้าเป็นว่ายน้ำ กระโดด(น้ำ) ไกล.....

ฝึกฝนอยู่ประจำโดยเฉพาะ "เจ้าผม" เรื่องว่ายน้ำสู้ตายครับ :062: :062:

image
    image

2ภาพนี้ว่ายตามเจ๊ทสกีมาไกลฝั่งมากๆๆ
    ไฟล์แนบ
    IMG_7183.JPG 113K
    IMG_7171.JPG 79K
  • เห็นด้วยเรื่องการ ซ้อม ซ้อม ซ้อม .....
    เพราะเป็นการเตรียมความพร้อมร่างกายในเกมส์ที่ดีที่สุด

และที่สำคคัญ ใจที่มีให้กันระหว่างเจ้าของและหมา..สำหรับผม สำคัญมาก

ภาพชุดนี้ว่ายตามเรือหาปลาไปไกลกว่าชุดแรกมากๆๆๆๆๆๆ

บรรยากาศ ท้องฟ้าวังเวง ดูน่ากลัว คลื่นลมแรงมากฝนกำลังจะตก

แต่หมาทำความเจ้าของที่มันรักไม่ปฏิเสธเลย

ตัวผมเองยังไม่กล้าลงทะเลในเวลานี้นเลย (เห็นแก่ตัว จริงๆ แต่ก็มีเซฟตี้ พร้อมสำหรับพลาดพลั้ง)

image
    image
    image
    image
    image

รัก "พิตบูล" หมาที่พร้อมทำทุกอย่างเพื่อ"เจ้านาย" ที่มันรักจริงๆๆเลย :X :033: :021: :036: :o027:
    ไฟล์แนบ
    IMG_7064.JPG 93K
    IMG_7129.JPG 76K
    IMG_7130.JPG 75K
    IMG_7131.JPG 76K
    IMG_7132.JPG 80K
  • ถ้าว่ายไกลก็คงวัดจากฝั่ง ตรงไปยังจุดระยะทางที่สุนัขว่ายได้ไกลสุด ส่วนความอึดความเก่ง คงต้องใช้จับเวลาตั้งแต่หมาเริ่มออกตัว ว่ายวนไปมา เข้าฝั่งขาเหยียบพื้นแล้วก็หยุดจับเวลาอะไรทํานองนั้นครับ

ว่างๆ ถ่ายคลิปความอึดว่ายนํ้าของเจ้าผมมาให้ดูเพลินๆ บ้างนะครับ... :019:
  • JUNIOR ซ้อม จี๊ด ๆ ฝึกไม่กลัวน้ำไว้ก่อนครับ

เห็นน้ำไม่ได้ ไล่งับ ๆๆๆๆ :-))
  • เห็นเปิดตัวกันมาคร่าวๆแล้ว หนาวๆๆ :-W :-W
  • เป็นกิจกรรมที่น่าตื่นเต้นเร้าใจอีกอย่างครับ ใครทำนักกีฬาได้เยี่ยมเลยครับ :063:
  • เรื่อง การออกกำลังกาย ผมมั่นใจว่า ไทเกอร์คือสุดยอดตลอดกาลครับ

การออกกำลังกายผมไม่ต้องเสียเวลาขว้างลูกเทนนิส ไม่ต้องเสียเวลาล๊อคโซ่ ทุกเช้าผมถือเพียงหนังสือพิมพ์ พร้อมกาแฟหนึ่งแก้วมานั่งที่หน้าบ้าน แล้วก็บอกไทเกอร์ว่าถึงเวลาออกกำลังกายแล้ว ไทเกอร์โดดขึ้นเครื่องวิ่งเอง ผมบอกว่าพอเมื่อไรมันก็หยุด รอคำสั่งต่อไปว่าผมจะให้ทำอะไร ผมบอกสปริงโพลมันก็วิ่งไปเล่นเอง จากนั้นผมบอกว่าว่ายน้ำมันก็วิ่งไปที่สระข้างบ้าน ว่ายวนเล่นอย่างสนุกสนาน ไม่สั่งไม่มีขึ้นครับ ดั้งนั้นเรื่องว่ายน้ำทนไกล มันเด็กๆมากครับ

ผมพาไปดีวัน สั่งกัดให้ครูฝึกช่วยล่อมันก็ทำได้ มันมีทั้งความสามรถและความฉลาด มันจึงกลายเป็นตำนานครับ