ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

การแข่งกระโดด(น้ำ)ไกล
  • เสียดายมากเลยครับ ไทเกอร์ว่ายนํ้าทนและไกลเรื่องเด็กๆ แต่ไม่มีคลิปวีดีโอหลักฐานไว้ให้คนรุ่นหลังได้ชมกัน ค้นวีดีโอยูทูปช่องพี่ Mark ทีไร เห็นแต่วิ่งกับสปริงโพลทุกที

ยอมรับครับว่าเล่นบอร์ดมานาน 4-5 ปี แต่ยังไม่เคยเห็นอเมริกันพิทบูลหรือบูลลี่ว่ายได้เกิน 3 นาทีโดยไม่กลับฝั่ง ใจจริงอยากเห็นเหมือนกัน เพราะจะได้ค้นหาวีดีโอเก่าๆ ตอนฉลามเชียงใหม่ว่ายนํ้าข้ามห้วยตึงเฒ่าแนวยาว เกินกว่า 10 นาทีมาให้ชมกันเป็นขวัญตา ทหารที่คุมอยู่หอกระโดดที่นั่นเห็นยังตกใจ :019:

เบิร์กเป็นสุนัขที่ไปไกลกว่าหลายคนคิดไว้เยอะ เรื่องเด็กๆ ทําได้หมดสมัยตอนอายุ 2 ขวบแล้ว ส่วนสนามลากก็คอยเปิดตัวสนามที่เหมาะซัก 2 ตัน 555 แต่ตอนนี้ผมจะทําอะไรที่ คนเลี้ยงพิทบูลบูลลี่ในประวัติศาสตร์ประเทศไทย ไม่เคยคิดเคยฝันมาก่อน คือพากระทิงน้อยไปล่าสัตว์ เป็ดนํ้าไก่ป่าหมูป่า สัตว์ป่านานาชนิด อุปกรณ์นักล่าพร้อม เหลือแต่หาเวลาเข้าป่าพร้อมปืนลูกซองคู่ใจ สําเร็จเมื่อไหร่จะนําคลิปเร้าใจมาแบ่งกันชม นั่นล่ะครับคือการฝึกสุนัขกับคาวบอยขั้นสูงสุด อิๆ...

image
    ไฟล์แนบ
    Hunt.jpg 132K
  • และถ้าเกิดมีละครับ จะหยุดโม้ไหม?
  • คงไม่หยุดครับ เพราะถ้าโม้แล้วทําได้ มีหลักฐานเพียงพอ ถือเป็นการแสดงความสามารถที่ดีอย่างหนึ่ง

ถ้าเกิดมี ผมคงจะชื่นชม ขึ้นอยู่กับกรณีหมาพี่ทําได้ดีมากน้อยแค่ไหนครับ...
  • ผมว่าหมาพิตบูลว่ายน้ำนี่มันโคตรเบสิคเลย ใครเขาก็ทำได้ เพียงแต่ไม่มีใครเอามาโม้กันเท่านั้น และการที่หมาค่อยๆลงน้ำมันก็ไม่ใช่เรื่องน่าคุย เพราะมันไม่ได้แสดงความเหนือชี้นกว่าชาวบ้านตรงไหนเลยครับ แต่มันแสดงถึงความไม่มั่นใจของหมามากกว่าครับ

สมัยก่อนผมพาหมาผมไปเล่นน้ำทะเลเป็นประจำ ข้างบ้านก็มีบึงขนาดใหญ่ ดังนั้นการพาหมาว่ายน้ำจึงเป็นเรื่องพื้นฐานที่ไม่มีอะไรน่าตื่นเต้นครับ ขนาดกรามล๊อค หมาสามเดือนก็ยังว่ายได้แล้ว พาไปว่ายดีวันแต่ละครั้งไม่เคยต่ำกว่าครึ่งชั่วโมง โยนบอลให้มันลงไปเก็บ ยี่สิบสามสิบรอบสบายๆ มันก็แค่การออกกำลังกายชนิดหนึ่ง เพราะจบจากว่ายน้ำก็ตามด้วยเล่นสปริงโพลและก็ลากยางรวมๆแล้วก็เกือบสองชั่วโมงในการออกกำลัวกายแต่ละครั้ง ไม่เคยคิดมาก่อนเสียด้วยว่าแค่หมาว่ายน้ำเก็บลูกเทนนิสจะมีใครเอามาคุยกันเสียใหญ่โต แล้วก็เอามาเกทับคนอื่น เออถ้ามันว่ายท่าฟรีสไตล์ได้แล้วเอามาคุย หรือมันดำลงไปคาบของใต้น้ำลึกสองสามเมตร เออถ้าแบบนี้มันค่อยน่าตื่นเต้นและสมควรเอามาโชว์ครับ

ต่อไปกำลังจะฝึกให้มันกระโดดลงสระ แต่ ไม่ได้คาดหวังว่ามันจะต้องเป็นสุดยอดอันดับหนึ่งแต่อย่สงใด ก็แค่ให้มันทำกิจกรรมอะไรสนุกๆร่วมกับเราแก้เซ็งในยามว่างเท่านั้นเองครับ
  • สรุปนั่นมันง่าย ถ้ามันเบสิคจริงเค้าคงไม่มาชมตลอด หรือขอเทคนิคว่ายนํ้าจากผมกันหรอก

ถ้ามันง่ายอย่างพี่ Mark พูดจริง ก็ทําให้เค้าเห็นสิครับ หมาพี่มีอยู่สองสามตัว ทดลองซัก 3 นาทีไม่ขึ้นฝั่งกําลังพอเหมาะเลย คนจะได้รู้ว่ามันง่ายจริง ต่อไปจะได้ไม่ต้องมาเชื่อความเหนือชั้นของ "ฉลามเชียงใหม่"
  • "กระโดดไม่ไกล แต่ใจถึง"
    ไม่ใช่พิทบูล ไม่ใช่บูลลี่ แต่รัสเซลขอแจมแบบเบสิคบ้าง

image
    ไฟล์แนบ
    53.JPG 101K
  • Mafia "การที่หมาค่อยๆลงน้ำมันก็ไม่ใช่เรื่องน่าคุย เพราะมันไม่ได้แสดงความเหนือชี้นกว่าชาวบ้านตรงไหนเลยครับ แต่มันแสดงถึงความไม่มั่นใจของหมามากกว่าครับ"

เป็นความคิดที่ผิดอย่างแรงส์ครับ การออกตัวว่ายนํ้าก็คล้ายคลึงกับการลากนํ้าหนัก ถ้าหมาได้ฝึกซ้อมมาเป็นอย่างดี จะป้องกันการเจ็บตัวด้วยการออกตัวช้าๆ เหยียดเท้าโยกคอออกแทน ว่ายนํ้าออกตัวค่อยๆ ก็คือการเก็บพลังงานไว้ในยามเข้าฝั่งครับ ไม่เชื่อดูนักวิ่งมาราธอนสิ เค้าเก็บแรงที่เหลือไว้ฟูลสปีดโค้งสุดท้ายทั้งนั้น มีใครเค้าออกตัวแบบ 4x100 กันมั่ง...:013:
  • พี่มาร์คค่ะมาตรฐานประมาณของแท่นโดดนี้เท่าไหร่ค่ะพี่ พอดีแถวบ้านมีบึ่งแต่จุดโดดไม่แน่ใจว่าสูงไปไหม โดดแล้วหมาจะจุกหรือเจ็บรึป่าว บารอนมันบ้าบอลโยนไปไหนก็โดดหมดอยากลองดู ขอบคุณค่าา
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_8271.jpg 217K
    IMG_8323.jpg 272K
  • ของผมว่ายทวนน้ำในคลองชลเกือบ 2 ชม.โดยไม่เข้าฝั่งเลยจะเอาขึ้นต้องลงไปจับ แต่ยังไม่เคยลงไปเล่นในบึงกว้างๆเลยคับ ถ้าจะมีแข่งอึด แข่งทนขอแข่งในคลองแคบๆยาวๆได้ใหมคับ รับรองน้องบราวน์ผมได้ที่ 1 แน่ๆ55555
  • ***ไม่ได้ป่วนนะฮะ***
    "ยอมรับครับว่าเล่นบอร์ดมานาน 4-5 ปี แต่ยังไม่เคยเห็นอเมริกันพิทบูลหรือบูลลี่ว่ายได้เกิน 3 นาทีโดยไม่กลับฝั่ง"
    แต่ก่อนมีของพี่ที่รู้จัก ชื่อพี่กอฟ อยู่พิษณุโลก หมาแกทุกตัวว่ายน้ำทวนน้ำในแม่น้ำน่าน นานมากๆๆๆๆๆๆ ไม่เรียกไม่ขึ้น เรียกบางทียังไม่ขึ้นเลย ตั้งแต่เห็นมา ผมให้หมาแกที่ชื่อ snoop เด็ดสุดๆ
  • เห็นรูปของ power_pit ก็โหดเหมือนกันครับ !!
  • สำหรับบางคน......

คลิปหรือหลักฐานเล็กๆน้อยๆ ก็ไม่จำเป็นต้องนำมาแสดง คนทั่วไปก็เชื่อถือในคำพูดของเค้าได้

เพราะอุดมการณ์และสิ่งที่เค้าพยายามเพียรสร้างมันขึ้นมา สัมผัสและจับต้องได้...ชัดเจน เป็นจริง

คนส่วนใหญ่....จึงหมดความสงสัยในตัวคนผู้นั้นอย่างแน่นอน

แต่สำหรับผมเองจะพยายามฝึกฝน เจ้าผม ไปเรื่อยๆ
    ขอแค่....มีความสุขในการใช้เวลาร่วมกับหมาที่เรารักและเค้ารักเราก็พอแล้ว :o027: :o027: :o027:
  • kanoon ใช่เลยครับ

พอมีสติขึ้นมายิ่งรู้สึกว่าเราประมาทไปมั๊ย !
    แต่ยิ่งทำให้รักเค้ามากขึ้น เข้าใจ จิตใจเค้าในความรักของเค้าที่มีให้เราแบบซึ้งใจ :o040: :m15:
  • พิทบลูส่วนมากที่ผมเคยเจอมันจะทำก่อนค่อยคิดเสมอ เพราะส่วนมากมันมีนิสัยชอบเอาชนะ บ้าบิ่น กล้าหาญ อดทน มันโดดลงไป โดยที่มันยังไม่รู้เลยว่าจะมีไม้หรื่ออะไรในน้ำหรื่อเปล่า หรือจะเจ็บตัวหรือเปล่า แต่มันก็ทำเพราะเจ้านายสั่งหรือใจมันชอบกันแน่ผมยังไม่เข้าใจ ถ้าเป็นคนละก็ผมว่าถ้าไม่ใช่พื้นที่ที่เรารู้จริงๆผมว่าต้องค่อยๆลงไปสำรวจดูก่อนว่ามีไม้หรืออะไรจะทิ้มไหมถึงกล้าโดด ผมว่ามันใจกว่าคนอีก :-)) image
    ไฟล์แนบ
    S4021016.jpg 115K
  • บางทีกระโดดลงไปโดนไม้เราก็เห็นแต่ห้ามมันไม่ทัน ขึ้นฝั่งได้รีบกระโดดอีกถ้าเป็นคนเขาคงว่าไอ้นี้มันบ้าชัดๆ นี่ละครับความแตกต่างอีกอย่างที่หมาพันธุ์อื่นไม่มีเหมือนพิทบลู :063: image
    ไฟล์แนบ
    S4029924.jpg 100K
  • 98765432189 ท่าโดดสวยงาม
  • ถ้าไม่ปรี๊ดด ไม่จี๊ดดดก็ไม่ใช่พิทบูลแล้วครับบบบ. ผมว่าจะโดดไกล. หรือว่ายทนว่ายนาน. ผมว่าไม่สำคัญ ที่สำคัญคือถ้ามันสนุกและเราสนุก ก็พอแล้วครับ
  • 555 :-)) :-)) :-))

อาจเป็นอย่างคุณกลอฟ์ ว่า "มันทำเพราะรักเจ้านายหรือใจมันชอบเอง" กันแน่น :-))

ใช่สิ ถ้ามันเข้าใจและทุ่มเทให้เราจริงมันต้องลากให้ผมด้วยเนอะ :m86: :m86: :m86:

คิดแล้วเศร้าเลย... :o040: หลงตัวเองอยู่ซะนาน เจ้าผม นะ เจ้าผม ส่งออกซะดีมั๊ยยยย ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เอาด้วยคน ภาพเก่าๆ แค่หัดสปริงขาหลัง กระโดดเก็บของ ยังไม่มีจุดเทคตัว เป็นเรื่อง เป็นราว
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_3944.JPG 175K
    Copy (2) of IMG_3979.JPG 132K
  • เงียบแบบนี้ พี่ Mark เค้าพาหมาไปว่ายนํ้าถ่ายวีดีโอชัวร์... 555
  • อยากเห็นจริงๆคับที่ว่าพิทบลูว่ายน้ำอึด ว่ายนาน อยากรู้ว่าตัวที่เก่งที่สุดจะว่ายได้ซักกี่ชั่วโมง.... :-D
  • ว่ายน้ำทน ผมว่าคน สติดี คงไม่มีใครจัดหรอกครับ และก็คงไม่มีใครบ้าพอที่จะนั่งดูด้วย
    แค่แข่งแฮงค์กิ้ง ยังไม่ได้รับความนิยมเลยครับ มันน่าเบื่อไม่มีอะไรตื่นเต้น และก็ยืดเยื้อแบบไร้สาระครับ

ว่ายสามนาที พิตบูลที่ว่ายน้ำเป็นทำได้สบายครับ ขนาดกรามล๊อคหมาเด็กห้านาทียังสบายๆ
  • กามแนะนําด้วยความหวังดี ว่าอย่าทดลองเลยครับ ไม่จมก็เลี้ยงไม่โต...
  • กล้าพูดว่า เบิร์กป็นหมาที่ธรรมดามาก ไม่มีอะไรโดดเด่นสักอย่าง และไม่มีทางเทียบรัศมีกรามล๊อคได้
  • หมาคุณ papaika ว่ายได้เกิน 2 ชั่วโมง แบบนี้เค้าเรียกว่าเวอร์+โม้ชัวร์
    สถิติสุนัขที่ว่ายนํ้าได้นานที่สุดในโลก โดยที่ขาไม่โดนพื้น อยู่ที่แค่ 1 ชั่วโมงกับอีก 13 นาที :003:

ฉลามเชียงใหม่ บอกตามตรงว่าไม่ถึงกับสถิติโลก แต่ก็ขั้นเหนือชั้น เพราะเท็ปในกล้องวีดีโอไม่พออัด

• คุณพาวเวอร์พิท. โหยยยมีห่วงยางตามด้วยฮ่าๆๆขำๆนะครับ. แต่แจ๋วววๆ
  • ยังตามโจมตี ตาร้อนเบิร์กไม่เลิก 555

ผมก็กล้าพูดเหมือนกันครับว่า ไม่ต้องเพียวแต่เจ้ากาม หมาทุกตัวที่บ้านพี่เคยเลี้ยงมา เอาความสามารถทุกตัวมารวมกัน ยังไม่ติดฝุ่นเบิร์กเลย

แต่บีเจไม่เกี่ยวนะ เพราะพระราม 3 กับดีวันเค้าปั้นมาดี...
  • Umbra- The Long Distance Swimmer

Dogs love to swim, and Umbra a lab mix was a pro at it. She logged over 600 miles alongside her owner Ted Erikson. She even paddled her way to a record breaking four miles in 73 minutes, which is in the top 25% in human long-distance swimming competitions.

เอาข้อมูลมาฝากฮะ แต่กลับเข้าเรื่องกระโดดน้ำไกลต่อเหอะครับ หลงประเด็นไปเยอะแล้ว!!
  • 600 ไมล์มีพักคู่กับคนครับ kanoon ส่วนไม่พักไม่เข้าฝั่งก็อยู่แค่ 4 ไมล์ในเวลา 73 นาที (1ชั่วโมงกับอีก 13 นาที)

หมานะครับไม่ใช่แมวนํ้า จะมาว่าย 600 ไมล์แบบไม่หยุด... :012:
  • แปลออกครับ :)
  • ดีครับ พี่กลัวเหมือนครั้งที่แล้ว ที่ Kanoon ใช้แนวคําพูด Talking trash ผิดกลายเป็น Talking shit แทน... :013:
  • หร่อครับ trash talk ใช่กับmediaก็ได้ครับ

Trash Talk คือคุยเกทับ ใช้กับ Media ก็ได้ครับ เพราะตอนนี้สื่อก็ประโคมข่าว Steve Nash ที่ตัดสินใจไป LA หาว่าไม่เหมาะบ้างอะไรบ้าง เกทับว่าNash ตัดสินใจผิดพลาดที่เลือกไปอยู่LA เพราะคิดว่าแกคงไม่ได้ถือบอล

TRASH TALK ไม่ได้มีแค่เกทัพในสนามครับ เพราะว่าคนดู หรือ สื่อฝั่งตรงข้าม เป็นผู้เล่นคนที่หกในสนาม(NBA) พวกเค้าเหล่านั้นมีสิทธิ์ครับ

trash talk คือการแขวะ หรือ เกทัพ คนที่เราหมั่นไส้ รู้ไม่จริงอย่าอวดครับ จะเรียกว่าโชว์โง่ครับ อิอิ

ไปละไม่อยากหลงประเด็นการแข่งกระโดดน้ำไกล แต่พี่เต็กดันย้อนรอยก่อนนะคร้าบบบบ อย่างอนนะตัวเอง ฮ่าๆๆๆ

ไม่ได้โม้ ...image
    ไฟล์แนบ
    spd_2008091075754_b-1.jpg 89K
  • ผมแค่แสดงความเห็นคับ คุณ TEK แต่ถ้าคุณคิดว่าผมโม้ โอ้อวด คุณเอากระทิงน้อยของคุณมาว่ายแข่งกับผมใหมคับ ไม่ได้ท้านะคับ แต่ไม่ชอบให้คัยมาว่าหมาผม ขอโทษนะคับถ้าผมพูดอะไรที่ไม่เข้าหูใคร แต่ผมก็แค่อยากให้รู้ว่าถึงหมาผมจะไม่ดังเหมือนหมาคัย แต่ผมก็คิดว่ามันก็คือพิทบลู เหมือนของคนอื่นนะคับ ผมไม่ชอบเลย คนที่คุยโอ้อวดหมาตัวเองดีอย่างนั้นเก่งอย่างนี้ แต่กลับมาว่าหมาคนอื่นไม่ได้ ถ้าหมาคุณแน่จิง ทำใมวันลากไม่เอาไปแข่งกับคนอื่นเหมือนที่คุยไว้ละคับ ถ้าผมพูกอะไรแรงไปขอโทษนะคับ แต่แค่อยากให้รู้ว่าหมาใครๆก็รัก ขอโทษนะคับพี่มาร์ค และ จขกท ปล.ถ้าอยากรู้ว่าหมาผมว่ายน้ำได้เกิน 1.13 ชม.หรือเปล่า มาพิสูจน์ได้นะคับ ผมกานคับ เพชรบุรี
  • แล้วทำไม ผมจะ trash talk หรือคุยแขวะกับประโยค talk shit ไม่ได้ครับ อิอิ กิจกรรมลากน้ำหนักมีข้อห้ามหร่อคร้าบบ คิดจะเป็นใหญ่ หรือ เป็นที่หนึ่งใจต้องนิ่งฮะ ไม่ใช่โดนนิดๆหน่อยๆ สำออย เล่นคนอื่น อัดคนอื่นได้ พอตัวเองโดนบ้าง ออกแนวเหมือนเด็กเอาแต่ใจเลยนะอะ
    ไปละครับ กลับสู่สภาพเดิมครับ การแข่งขันกระโดดน้ำไกลimage
    ไฟล์แนบ
    20100129695_03.jpg 71K
  • ผมอยู่อเมริกามาสิบกว่าปี บอกได้ตามตรงว่า kanoon ไม่รู้ความหมายที่แท้จริง มั่วนิ่ม โง่แล้วอวดฉลาด trash talk ชื่อมันก็บอกแล้วว่า คุยให้ผู้อื่นรู้สึกเหมือนขยะ แต่ในกรณีที่คนพูดต้องมีฝีมือเหนือกว่าเท่านั้น ส่วนของ kanoon มันเป็นได้แค่ talking shit ก็คืออมอุจจาระไว้ในปากแล้วพูดออกมาให้โดนผู้อื่น แต่ไม่พ้นตัวเองเพราะไม่มีปัญญาความสามารถ ไปแสดงเทียบเท่ากับผู้อื่นได้

papika ถ้าว่ายนํ้าเก่ง ก็ถ่ายคลิปวีดีโอมาโชว์สิครับ มือถือธรรมดาก็ถ่ายได้ ยิ่งถ้าหมาคุณว่ายได้เกิน 1.13 ชั่วโมงโดยที่ไม่ขึ้นฝั่ง โชว์ยูทูปให้เห็นกันไปเลย ผมจะยินดีเดินเรื่อติดต่อทีมงานกิเนสบุ๊คเวิล์ดเรคคอล์ด ชําระค่าตั๋วให้บินมาบันทึกสถิติใหม่ที่จังหวัดเพชรบุรี แต่ถ้าคุณไม่มีหลักฐานหรือหมาว่ายไม่ได้ถึง 2 ชั่วโมง คุณยินดีที่จะจ่ายค่าตั๋วเครื่องบินไปกลับอัมส์เตอร์ดัมกรุงเทพมั้ย? ผมจะได้ใช้ไว้ไปร่วมงานลากขอนแก่น... :015:
  • "trash talk ชื่อมันก็บอกแล้วว่า คุยให้ผู้อื่นรู้สึกเหมือนขยะ" ผมก็คิดถูกแล้วหนิ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ผิดตรงไหน อุส่าห์ไม่พูดความหมายแล้ว ฮ่าๆๆๆๆ

"มันเป็นได้แค่ talking shit ก็คืออมอุจจาระไว้ในปากแล้วพูดออกมาให้โดนผู้อื่น แต่ไม่พ้นตัวเองเพราะไม่มีปัญญาความสามารถ ไปแสดงเทียบเท่ากับผู้อื่นได้" อาการเหมือนคุณเลยนะ ฮ่าาาาา ออกอาการอีกแล้วอ่า เวลาตัวเองโดนบ้าง ฮ่าๆๆๆๆๆๆ ไม่เอาๆไม่แกล้งแล้ว งอแงจริงๆผู้ใหญ่้คนนี้
  • เปล่า!!! ผมมอบความหมายนี้ให้กับคนที่ใช้ชื่อ kanoon เต็มๆ ลิขสิทธิ์แต่เพียงผู้เดียวเท่านั้น ที่ชีวิตมีแต่ปากอมอุจจาระไปวันๆ ที่เหลือดูแล้วไม่มีอะไร... :001:
  • ขอโทษพี่มาร์ค นะครับ ผมเข้ามาดูเรื่องกระโดน้ำไกล แต่ดูไปเรื่อยๆ มันเหม็นขี้ฟันบางคนไงก็ไม่รู้ หมาคนอื่นนี่กะโหลกกะลามากเลย อย่าได้มาแหยมกะหมาข้าอะไรประมาณนี้ คอนเซปประมาณว่า "เกรียนไม่ถึงขั้น อย่าแหล๋นมาเทียบหมาพี่" อะไรประมาณนี้อ่ะครับ อิอิ แหมทำไปได้ ขอบคุณพี่มาร์คครับที่จะจัดกิจกรรมดีๆ บักกาม นายหล่อมาก ไปและ ฟิ้วส์=====> อ่อเกือบลืม กลับเข้าเรื่องกระโดดน้ำครับ 555
  • จะบอกว่าตัวเองมีอะไรว่างั้น ก็เห็นอมขี้ไปวันๆ พอมีคนออกมาว่า หมาคุณทำได้ หมาผมก็ทำได้ ก็ไม่ยอม ข้าต้องเป็นที่หนึ่ง ฮ่าๆๆๆๆๆ เอาเถอะครับ เปลืองขี้ในปากคุณเก็บไว้คุยโม้เล่นตลกให้คนหัวเราะต่อในpitbullzoneต่อเถอะครับ ฮ่าๆๆ

ยังยืนยันคำเดิม ทำได้คนชม ขี้โม้คนรำคาญ ฮ่าๆๆๆๆ

ขอโทษพี่มาร์ค สำหรับพื้นที่อีกครั้งฮะ ไปของจริงหละ รำคาญคนขี้โม้ อิอิ
  • เหม็นขี้ฟันไอ้โกเต๊กฉิบหายเลยหว่ะ

รถดูดขี้เข้าไปคว่ำในปากมึงหรอ

คนอื่นเข้าจะดูหมากระโดดน้ำไกล มึงแม่งแพล่มเรื่องหมาขี้กากของมึงอยู่ได้ :064:
  • สุดยอด คนหล่อ หมาเทพ เจ้าของดีกรีหนุ่มนอก หน้าตาสไตล์อเมริกัน เก่งสุด ๆ ฝึกหมาแจ๋ว เห็นคุยไว้ว่าจะมางานลากครั้งที่แล้ว จะพนันแดก บง แดก เบียร์นอก เงาก็ไม่เห็น นี่จะลาก 2 ตัน เฮ้อ เหม็นขี้ฟัน อ่านแล้วอนาจใจ จากเคยหมันไส้ ตอนนี้สมเพชว่ะ นี่จะทำอะไรอีกอ่ะ ว่ายน้ำนาน แล้วก็ล่าสัตว์ จะปูเสื่อรอดูนะ (กลัวเสื่อเปื่อยซะก่อนดิ) หมาน่ะมันฝึกกันได้ แต่ทำได้แล้วค่อยเอามาโชว์ดีกว่ามั้ย ยกตัวเองเหนือกว่าคนอื่น ทับถมคนอื่น บางคนเค้าพูดเตือนด้วยคำพูดที่นิ่มนวล แต่มันมีข้อคิดอยู่ในนั้น ว่าคุณอย่าโม้ให้มาก คุณยังเกทับ ระวังจะหมดหน้าตัก นิสัยอย่างคุณ ผมว่าไม่มีใครเค้าอยากคบหรอก เชิญนั่งไขว้ห้าง กอดต้นตะบองเพชร คู่กับฉลามเชียงใหม่ จิบเบียร์โคโรน่า พร้อมมะนาว 3 กิโลของคุณให้มีความสุขเถอะ พ่อหนุ่มอเมริกัน ที่นี่ไม่เหมาะกับคุณหรอก 3 ไม่ผ่าน ครับ อิอิ talking shit
  • ไอ้ย่ะ เหล่าเบ้ลูกสมุนมากันเต็มเลย ใครเปิดไฟเขียวให้เนี่ย?

ไปดีก่า... :030:
  • อย่าไปเลยนะท่าน อยู่เป็นตัวตลก ให้คนในบอร์ดขำกลิ้งกันก่อน นะ ๆ ได้โปรด Pleaseeeeee. 5555
  • นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า "ค่าของคน อยู่ที่ผลของงาน" กลับสู่กิจกรรมกระโดดน้ำดีกว่าครับ
  • ถ้าเล่นกัน 1 ต่อ 1 แบบลูกผู้ชาย ผมคงอยู่ต่ออีกสักพัก แต่ถ้ามากันแบบหมาหมู่ฟูลทีมเยี่ยงนี้ ผมไม่ขอเสียเวลาเล่นตลกด้วยครับ...
  • ใช่ครับ ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน
    คนมีดี ไม่ต้องอวด ความดีมันแสดงออกมาเอง ต่อให้เจอขี้เลน ขี้ตม ทับถม ซักวันก็แสดงให้เห็น
    คนไม่มีดี แล้วอวดดี ก็ขี้โม้ไงครับ ขี้เลน ขี้ฟัน ก็ทับถมคุณให้จมอยู่อย่างนั้นแหละ
  • ใจจริงก็อยากเล่นตลกกับ iloveyou อยู่นะ เพราะพอรู้ว่าคนนี้เป็นใคร ตัวจริงขี้เล่นสนุกเฮฮา
    บ้าผู้หญิง แต่ก็ธรรมดาของเรื่องผู้ชาย เอาเป็นว่าผมต่อให้ 2 กับบอสใหญ่เลยเอามั้ย? พอขำๆ แต่ไอ้
    kanoon กับพวกเบ้ลูกสมุนที่เหลือ ช่วยเอาทิ้งไปไกลๆ พล่ามซํ้าซากเลียนแบบไร้สมอง เห็นแล้วเอือมระอา

คุณกับลูกพี่คุณพร้อมแล้ว ส่งไลน์หรือวอทแอปมา จะมาดวลให้เห็นอีกครั้งว่า เบิร์กแอนด์บอสนั้นล้มยังไงก็ล้มไม่ลง... อิๆ
  • ตอนนี้หมาผมเหลือเวลาอีก 2-3 วันคลอด ถ้าเลี้ยงลูกเสร็จแล้วผมจะเอามาว่ายแล้วถ่ายคลิปให้ดู ถ้าหมาผมไม่ท้องนะ กรูจะลางานกลับบ้านไปถ่าย ตอนนี้เลย ให้มันรู้ไปว่าหมาทุเรศ ไม่ใช่หมาที่เลี้ยงดูอย่างดีแดกเดือนเป็นหมื่น จะว่ายน้ำได้ใหม 1 ชั่วโมงเนี่ย
  • แต่กระทิงน้อยไม่ได้ท้องนี่ขอดูคลิปหน่อยสิว่าจะว่ายได้นานแค่ใหน แต่อย่าฝืนหมามันมากนะคับเดี๋ยวจะจมน้ำตายก่อน เสียดายหมาอัจฉริยะ
  • ใจเย็นๆ papika พร้อมเมื่อไหร่ แม่หมาคลอด เลี้ยงลูกหมาโต ขายให้หมดแล้วค่อยมาว่ากันก็ได้ ผมไม่รีบครับ ไม่รีบ...:015: