ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครรู้เรื่องนี้ บอกผมที่ครับ
  • พี้ทุกคนครับ พอดี ผมย้ายหอไหม เป็นห้องแถวที่ สามารถเลียงสุนัขได้ ผมว่าจะเอา หมารักของผมมาอยู่ด้วยนะครับ แต่เรื่องก็คือ ห้องที่ผมอยู่มันเป็นทาง สามแพร่ง นะครับไม่เชื่ออย่ารบหรู นะครับ ผมซวยตลอดเลยครับ แถมตี2 ที่ไร เป็นบางวันนะครับ จะมีคนมาเคราะห์ หลังห้อง เอาสะผมตกใจ เลยครับ
    แต่หลังห้องมันเป็นกำแพงและเป็นทุ่งนา พี้ทันใดพอจะมีขอมูลด้านนี้ หรือมีเบอร์ ติดต่อ ผู้รู้ช่วยผมหน่อยนะครับ ห่อมีมีสัญญาเช่ารายปี ครับ ถ้าออกก่อนจะกินเงินค่ามัดจำ และที่สำคัญผมอย่างเลียง หมาครับ :020: ^:)^
  • ทําใจให้สงบ ที่คุณกังวลเพราะบรรยากาศและจิตใจคุณคิดไปเองด้วย ถ้าให้ดี ทําบุญ ตักบาตร สวดมนต์ก่อนนอน
  • ช่วยได้มากเลยครับทางจิตใจ แล้วใครมีวิธีแก้ทาง สามแพร่ง บางครับ
  • อย่างที่คุณJcobบอกน่ะดีที่ซู๊ด...แถมให้อีกนิดล่ะกันครับ ทุกวันพระให้dydyไหว้เจ้าที่เจ้าทาง ผีบ้านผีเรือน
    บ้างก็ดีนะครับ หายันต์แปดทิศกับกระจกเงา ติดไว้หน้าห้องด้วยอาจจะดี555 ทาง3แพร่งบางคนเข้าทำดีอยู่ไปอยู่มาเป็นเศรษฐีเลยก็มีเยอะนะครับท่านอิๆๆ รวยแล้วอย่าลืมกันเด้อ...
  • 1.เอากระจกเงามาแขวนไว้ที่ประตูหน้าบ้านครับถ้าได้กระจกที่มีจารยันต์ด้วยก็ยิ่งดีถ้าไม่มีใช้กระจกเงาธรรมดาก็ได้ครับ ความเชื่ออันนี้คือเป็นการสะท้อนสิ่งไม่ดีไม่ให้เข้ามาครับ
    2.หาผ้ายันต์มาแปะไว้ที่ประตูหน้าต่างครับส่วนประตูหลังบ้านแปะด้านนอกได้ยิ่งดีครับ
    3.ในบ้านควรมีหิ้งพระไว้บูชานะครับ
    4.ถ้าบ้านคุณมีศาลเจ้าที่ก็ให้ไปบอกกล่าวท่านครับถ้าไม่มีให้จุดธูป 7 ดอกบอกกล่าวแล้วปักกลางแจ้งครับ
    ลองทำดูแล้วกันครับเพื่อจะดีขึ้น
    (ทุกอย่างที่บอกไปเป็นความเชื่อส่วนบุคคลนะครับโปรดพิจรนาด้วยนะครับ)
  • พี้มาร์ค พี้ประการ ช่วยน้องด้วย รู้เรื่อง หวงจุ๋ย ไหมพี้ แก่ยังไง

• ขอบคุณ พี้ jcob_Rocky พี้ to_bodytown พี้ amp ดี้ เป็น นักศึกษานะครับเลยไม่ค่อยรู้อะไรมากครับ ขอบคุณครับ แล้วผมจะตั่งใจทำดี ครับ
    ^:)^ ^:)^ ^:)^
  • พี้ to_bodytown พี้ครับ แปะเลยวันไหนก่อนวันพระผมโดนประจำ แล้วยันห์ 8 ทิศ หาได้จากไหนครับ หรือไปขอ อนุโมบุญ กับพระ ครับ ผมไม้รู้จริงจริง ครับ
  • ยันต์แปดทิศติดไว้ตรงประตูห้อง ด้านนอกนะ ถ้าเคยเจอแล้วนึกถึงภาพนั้นแล้ว ทําบุญให้เค้าแล้วเวลาสวดมนต์
    เสร็จ แผ่เมตตาให้เค้าเป็ไปได้ว่าเค้ามาขอส่วนบุญ - -
  • อ่านแล้วปวดหัว
    อ่านยากแท้เหลา
  • อันดับแรกต้องเลิก "พี้" ก่อนจะได้ไม่หลอน :032: อันนี้ล้อเล่นนะครับแก้เครียด
    ผมแนะนำให้ทำบุญตักบาตร ไหว้เจ้าที่กล่าวบอกเจ้าที่เจ้าทางขออนุญาติอยู่ในที่ของท่านขอให้น้องหมาด้วยนะครับ(แม่ผมแนะนำมานะครับ)
    ***เป็นความเชื่อส่วนบุคคลนะครับแต่สำหรับผมอะไรก็ได้ที่ทำแล้วสบายใจทำไปเถอะครับ***
  • คิดดี ทำดี ผีไม่ยุ่ง เชื่อผมเถอะครับ
  • ตามที่พี้มาร์คว่า อุ้ย พี่ มาร์ค ครับ อิอิอิ
  • กระจกแปดทิศครับ พาไปให้พระเจิมให้ด้วยก็ดี กระจกแปดทิศ
    จะช่วยสะท้อนสิ่งที่ไม่ดีออกไป ใช้สำหรับบ้านที่ตั้งอยู่ทางสามแพร่งครับ
    สำคัญสุดคือ คิดดีทำดีครับต่อให้ผีจะอาฆาตแค่ไหนก็ทำอะไรคุณไม่ได้ครับ
  • ยันแปดทิศ หาได้ตามศาลเจ้าหรือของพระจีนตามเยาวราช
    หรือถ้ารอได้ผมจะส่งไปให้หลังงานกินเจเอามั้ย เพราะทางศาลเจ้าที่ผมกินเจจะมีการปลุกเศกก่อน
  • นะโม 3 จบ กราบหมอน 1 ครั้ง ท่องว่า ฆะเตสิ ฆะเตสิ กิงกะระเน
    ฆะเตสิ อะหังปิตัง ชานามิ ชานามิ แล้วกราบหมอนอีก 1 ที
    ก็สามารถนอน หลับอย่างสบาย ฝันดีด้วย แถมไม่มีภูติผีมารบกวน :o042:
  • ขอบคุณ " พี " ทุกคนมากนะครับ พี vespapink ขอบคุณครับผมคงไม่ลบกวนหรอกครับผมอยู่ อุบล มันไกลมาก เดียวผมจะรีบจัดการตั้งแต่วันนี้เลยครับ ขอบคุณครับ ^:)^
  • ผมว่ามันอยู่ที่ใจคุณมากกว่า ถ้าใจเรามั่นคงก็จะไม่มีอะไร แต่ถ้าใจเราหวั่นไหว แค่ลมพัดกรรโชกประตูก็อาจคิดว่ามีใครมาเคาะประตู เรื่องผีสางผมว่าอยู่ที่ใจล้วนๆ
  • :026: :026: :026: :026: :026: :o034:
  • ของแบบนี้ ถ้าไม่เชื่อ อย่าศรัทธานะครับ :026:
  • อันดับแรกต้องเลิก "พี้" ก่อนจะได้ไม่หลอน อันนี้ล้อเล่นนะครับแก้เครียด <<<< :o034:
  • เดี๋ยวจะหาว่า ตกเทรน์ :o034:

เป็นกำลังใจให้ครับน้องดี้ เสร็จกิจทุกอย่างจะได้มีความสุขกับน้องหมาซะที :026: :026:

ป.ล. เวลาได้ยินเสียงเคาะประตูน่าลองไปดูหน่อย ญ หรือ ช แหม ! เผื่อฟลุ๊ก :-)) :-))

ตั้งสติ ครับ ตั้งสติ พุทโธ นะโมตัสสะ....... เอาใจช่วยครับ
  • ผมก็ตามด่วยคนนะ :o034:
  • พี power_pit อย่าว่าแต่เปฺิดห้องเลยครับ ปวดฉี่ ยังไม่กล้าลุกเลย ใน เวลานั้นนะมันไม่มีใครหรอกพี รั่วมันเป็นเหล็ก ยากต่อการเขาออก แต่ มันก็น่าคิดนะพี้ ติกแถว แถมมีรั้ว กัน ให้อีกตึกสูง 2 ชั่น เนื้อที่รวม 28 ตารางว่า เน็ตฟรี ค่าน้ำฟรี ค่าไฟหน่วยละ5 ทาท ค่าเช่าเดือนละ1000 บาท แต่มัดจำ3 เท่านะครับ แถมมีทุ่งนา ด้านหลังอีกไม่ต่ำกว่า ร้อยไร ให้น้องหมาได้วิ่งเล่น แต่มันเหงียบมากเลยนะครับ เป็นพวกพีจะอยู่ป่าว เพราะมันถูก และมีรั่ว เหงียบ สงบเหมาะแก่การเลียงสัตว์ จะได้ไม่ไปก่วนคนอืนเขา ยังไงผมไม่ออกชั่ว :-))
  • ผมจัดการตามที่พีทุกคนแนะนำ แล้วนะครับ ขอบคุณครับ
  • เคยมีคนบอกผมว่า "คนนั้นร้ายกว่าผี" ไม่รู้ท่านอื่นๆ จะคิดเหมือนกันหรือเปล่านะครับ :o034:
  • dydy ไม่โกรธผมนะครับ :o034:
    ถามนิดนึงแล้วน้องหมามันเป็นยังไงมันเห่าหรือขู่รึป่าวเวลามีเสียงแปลกๆ
  • ใกล้เข้านอน หรอยัง คืนนี้เอาใจช่วย อุปกรณ์เสริมครบหมดแล้ว

นอนหลับฝันดีนะ น้อง กุ๊ก กุ๊ก กุ๊ก กู๋ :-)) :o038:
  • พี saguya1 ครับอย่าว่าแต่เห่า เลยครับมันนั่นแหละครับตัวดี มันกระโดดขึ้นมาแย้งผมนอนแถมมันยังนอนในอีก
  • image
    ไฟล์แนบ
    ภาพถ่าย0092.jpg 36K
  • นี้ครับพี้ เจ้าตัวดีของผม มันเป็นส่วนหนึ่งของชิวิตผมเลยก็ว่าได้
  • imageimage
    ไฟล์แนบ
    ภาพถ่าย0151.jpg 39K
  • อย่างนี้ก็ต้องแย่งกัน ชิดใน แล้วล่ะ ชิดในเลยครับ ชิดในเลยครับพี่

อ้าว ! ยังไม่นอน งั้นคุยเป็นเพื่อนให้ หาววววววววว :026:
  • 555555 วันนี้ ดี้ นอนดึกหน่อยอะครับ พรุงนี้สอบ เรื่อง มดลูกของ วัว ยังจำอะไรไม่ได้เลยครับพีpower_pit
    555555555555 งานนี้ แต่ถ้าสอบเรื่องพิทบูล และสายพันธุ์ ผมมันใจได้ A ชั่ว อิอิ

• โอ้ โฮ้ กะจองตัวไปอยู่ที่ฟาร์มซะหน่อย

ออกตัวอย่างนี้ ชักกลัวซะแว้วว เดี๋ยวล้วงผิดล้วงถูก วัวพี่เสียวฟรี แต่ไมท้องชัวร์ :-)) :-))

สู้ สู้ :062:
  • 5555 ขอบคุณครับ เดียวผมดูหนังสือก่อนนะครับ
  • ติดต่อเลยน้อง ริว จิตสัมผัส55555
  • หมาสวยดีครับ dydy เป็นผมจะเสียสละให้หมานอนนอก 55 :-D
  • มีไม่กีคนหลอกนะครับ ทีจะเอาหมามานอนด้วยกันกับเจ้าของ ส่วนใหญ่กรงกับนอกบ้านทั้งนั้น :)
  • อ้าว...ยังอยู่หรอ อ้าย น้อง 555

นึกว่าหลงเสน่ห์ ไปกับ เสียงเพรียกหา ... จากประตูหลังห้องซะแว้วววว :026: :o019:

สอบแล้ว ok มั๊ย หรือมัวแต่นั่งคิดถึง....ใคร บาง คนอยู่ กุ๊ก กุ๊ก กู๋ ฮิฮิ หลอกเด็ก มันส์ดี :o038:
  • power_pit สบายมากครับ พี ชิวชิว ครับ มันมีบอกหมดแล้วอยู่ที่ความขยันของผมมากกว่าครับ
    แล้วพีเลี้ยงวันพันธุ์ อะไรครับ
  • พิมย์ผิด วัว พันธุ์อะไรครับ
  • พี่เลี้ยงวัวนม แล้วก็นำเข้าน้ำเชื้อวัวทุกสายพันธุ์

ลูกพี่ลูกน้องพี่ก็จบจาก ม.อุบลมาเมื่อ 3-4ปีที่แล้ว วิทย์คอม แต่ก่อนไปเยี่ยมบ่ิอย

เคยคิดไปขอนักศึกษาฝึกงานจาก ม.อุบล แต่มาได้จาก วิทยาลัยเกษตรขอนแก่นซะก่อน(ทวิภาคี)

บ้านดี้ อยู่โคราช ไว้ผ่านมาค่อยมาเที่ยวเล่นที่ฟาร์มพี่นะ มวกเหล็ก ปากช่อง :o038:
  • ขอบคุณ ครับ เดียวถ้าผมได้มีโอกาศผมไปแน่นอนครับ ^:)^ ผมเด็กรุ่นไหมฝากเนื้อฝากตัวในวงการวัวนมด้วยนะครับ
  • ตามนี้เลยครับ มีเยอะมากวิธีแก้ ผมก็ไม่เคยนะครับ ......
    http://heronop.wordpress.com/2006/11/09/วิธีแก้เคล็ดเพื่อให้ชีe/
  • อิจฉาคุณ power_pit ได้เลี้ยงแม่วัวพันธุ์นม คงได้อยู่ใกล้ชิดกับธรรมชาติน่าดูนะครับ :o034:
    image
    ไฟล์แนบ
    11.jpg 111K
  • ว้าว ! :o034: :o034: :o034: :m55:
  • ซับปลากั้ง เปล่าคับ..พี่..power_pit... :-c o83-7412806...แล้วเจอกันคับ...
    เออ..น้อง.. ดี้ กับ...น้องพยาบาลไปถึงไหนกันแล้วคับ....55555..ยังจำได้นะ...
  • สาวพยาบาล ความจริงแล้วเขามีแฟนแล้วครับ ดี้ เลยกิน แห้ว เลย แถมยังโดนเพือนแต่กลอนให้อีก
    :006: :006: :006: ประมาณว่าผมเป็นมือที3 ทำให้เขาทะเลอะกันผมเลย ถอยออกมาดีกว่าครับพี rangc2 เพือนมันแต่งกลอนให้ว่า หาสตรีไม่ได้ลำกระเทยเลยดี้ เอาจะผมจุกเลย 555