ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รู้ป่าว กูลูกใคร
  • ผมทราบดีครับว่าเหตุการณ์ทางภาคใต้ยังจะไม่สงบภายในเวลาอันใกล้นี้ ไม่ว่ารัฐบาลไหน

แต่.......

เหตุเกิดเมื่อคืน

image

• หลังจากเกิดเหตุได้ไม่กี่ชั่วโมง "สูขกันเถอะเรา เศร้าไปทำไม"

ประเทศไทยจะมีรัฐบาลทำควยไรว่ะ ปกครองกันเองแบบหมู่บ้านควายแดงดีกว่า b-(
  • ตกลงลูกควาย...หรือลูกเป็ดครับ :m36:
  • มันเป็นเรื่องของการปูพรมล่วงหน้าครับ มันเป็นยุค เป็นโอกาส ใช้โอกาสที่มีให้เป็นประโยชน์ให้มากที่สุด

สุดท้ายอนาคตข้างหน้า ก็ไม่พ้นบุคคลเหล่านี้หละครับที่จะมาบริหารประเทศ เป็นเจ้าคนนายคน

คนดีมีความสามารถ ทางใต้ยังต้องการรรรรครับ มาดิ๊ มาใต้กลัวที่ใหนนนน ดวง 555555555
  • ผมไม่เห็นว่าการยกกลอนมามันผิดตรงไหน .... อธิบายความผิดการยกกลอนมาที
  • กลอนนี้มันคงระคายเคืองจนต่อมแดงแตกมั้งครับ

กลอนนี้เปรียบเทียบการทำงานของทหารกับการทำงานของเสื้อแดง

ผลตอบแทนมันช่างต่างกันราวกับมีสองมาตรฐาน

b-( :o071: :m32:
  • เห็นด้วยฮ่ะ :o067: ต่อมแต๋วแตกดังโผล๊ๆ :">
  • การยกตัวอย่างให้เห็น มันคือการเสื่อเจตนาให้รู้ แม้ไม่มีประสบการณ์โดยตรงแต่ก็นำเรื่องของคนอื่นมาถ่ายทอดได้นี่นา อย่าง ฟักกลิ้ง ฮีโร่ เขาอาจไม่มีประสบการณ์อย่างในเพลง ราตรีสวัสดิ์ แต่เขาก็แต่งมันออกมาได้อย่างสมบูรณ์แบบ :o017: