ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ร็อตไวเลอร์สายกัด - -
  • ร็อตที่บ้านผมนิสัยเหมือนพิตบูลทุกอย่างเลยครับดุกับสิ่งมีชีวิตทุกอย่างที่ไม่ได้อยู่ในบ้านแต่กับคนดุน้อยกว่าหมาแยกแยะได้ใครมาดีหรือไม่ดี ยิ่งกลับหมาตัวอื่นไม่ได้เลยครับไม่ว่าจะเล็กจะใหญ่มันกัดหมดเวลาพาจูงเดินเห็นหมานี้แบบลากกระจายจะไปกัดให้ได้ไมทราบว่าเพื่อนๆที่เคยเลี้ยงหรือเลี้ยงร็อตอยู่เป็นเหมือนผมไหมครับ เอ่อบ้านผมมันลากรถเก๋ง อัลติส - ลากยางรถสิบล้อ แบบสบายมากแล้วบ้ายุด้วยบ้าพลัง ถ้าอยู่ในบ้านแล้วเห็นหมาจรผ่านนี้กระโดดกระแทกประตูบ้านจะออกไปกัดให้ได้ ยิ่งถ้าผมยุเวลามันลากหรือทําอะไรมันจะชอบยิ่งออกแรงกระชากไปใหญ่ - -imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    ร๊อกกี้.jpg 32K
    ร๊อกกี้2.jpg 31K
    IMG-20120702-02592..J Rock cha.jpg 102K
  • คุณโหดจริงๆคับ เลี้ยงหมาพันธุ์ดุรวมกัน
    บางแก้ว ร็อตไวเลอร์ พิทบูล
  • สุดยอดเลยครับ ^:)^
  • เคยแต่เลี้ยงชิวาว่าสายกัด บ้ายุ ชอบลาก ยาง(ลบ) เจอหมาจรจัดทีไร จะวิ่งกระโจนเข้าใส่แล้วเห่าเป็นภาษาปะกิดว่า กู๊ด มอ นิ่ง เซ๋อ
  • ชิวาว่าสายกัด!!! อยากได้ไปเฝ้าสวนลำไยเหมือนกันครับ :o034:
  • ชิวาว่าสายกัดแหกกรงกระจุยคับ
    ดูแล้ว ถ้าพิทบูลมาเห็น คง.....เยี่ยวเล็ดเลยทีเดียว
    http://video.mthai.com/player.php?id=16M1343814823M0

• หมาดุส่วนใหญ่คนเลี้ยงจะเรียบร้อย จริงรึเปล่าครับ
  • ในทางกลับกัน ถ้าหมาเรียบร้อยเพราะคนเลี้ยงโหด โชด อำมหิต บ้าเลือด...
  • ร็อคไวเลอร์เป็นอีกสายพันธุ์นึงเลย ที่ผมใฝ่ฝันอยากเลี้ยงตั้งแต่เด็กๆ อิอิ
  • พอดีตอนแรกไม่ได้เลี้ยงพิตหรอกครับพอดีเก็บมา ส่วนคุณพี่xinal ชิวาว่าโหดสุดยอดมากๆ
    เลี้ยง 3 ตัว ทุกวันนี้มีกัดกันบ้างเป็นบางครั้งเนื่องจากอิจฉาส่วนตัวที่เริ่มเป็นเจ้าร็อตเจ้านี้ขี้อิจฉามากๆ
    โดยปกติพิตของผมไม่หาเรื่องใครก่อนครับเป็นที่รักของบ้าน ส่วนบางแก้วขี้ประจบรู้มากฉลาดแกมโกง
    ส่วนร็อตนั้นปัญญาอ่อน - - ไฮเปอร์สุดๆบ้าพลังคึกทุกวัน โดยรวมมีความสุขดีครับถึงแม้บางครั้งกัดกันบ้างถือซะว่าเป็นเรื่องธรรมดาเพราะก่อนเลี้ยงเราคิดแล้วว่าปัญหานี้ต้องมีตอนนี้ทําใจยอมรับและแก้ไขเอาครับ
  • โดยส่วนตัวอย่างที่พี่ TRD บอกนั้น ไม่น่าจะจริง - - ผมใจร้อน ไม่มีความเรียบร้อยเลย แถมซกมกอีกด้วย55+
  • ผมก็เลี้ยงครับ พิต กะ ร๊อต ตัวพี่เป็นร๊อต 8 ขวบแล้ว ตัวน้อง เป็นหมาแดง 7 เดือน ก็รักกันดี(ในตอนนี้) ต่อไปก็ต้องเอาใจใส่กันต่อไป แต่ตัวน้องขี้อิจฉานะ แล้วมักจะหาเรื่องพี่อยู่บ่อยๆ กัดขาพี่ เวลาอ้อนผมบ้าง แย่งของเล่นพี่ ประมาณนั้นว่าง จะถ่ายรูปให้ดูครับ