ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

โดเบอร์แมน 10000 บาท
  • เนืองจากมีคนมามัดจำแล้วไม่มาเอาตัวสุนัขเลย ลดราคาลง ครับ ตัวผู้ ทั้งสอง 2 เลยนะครับ
    สนใจติดต่อได้เลยนะครับ 088-2444886 ตอนนี้แผลหายหมดแล้วครับ หูตั้งโดยไม่ต้องดามแล้ว

ราคานี้พร้อมส่งครับ ขออนุญาติพี่มาร์คครับ เพราะไม่รู้จะไปประกาศที่ไหน ครั้งนี้คงเป็นครั้งสุดท้ายขอรบกวนอีกรอบนะครับ image
    ตัวที่ 2 ครับ image
    ปัจจุบันใหญ่กว่านี้ครับ

ตอนนี้ข่าวพิทบูลกำลัง ดัง ใครอยากเลี้ยงหมาเป็นฟูงแนะนำพันธุ์อื่นที่ไม่ใช้พิทบูลครับ

ปล. ไม่ได้ไม่ชอบพิทบูลนะครับ เพราะผมก็เลี้ยง สายพิตบูลต้นสายหรือที่เรียกว่าสายกัดเหมือนกัน
    ไฟล์แนบ
    12648777-5.jpg 112K
    12648777-3.jpg 103K
  • ขอให้มีคนสนใจไวๆนะครับ

ปล. เพิ่งเคยเห็นโดเบอร์แบน ดามหูครั้งแรก ตลกดีครับ เหมือนเสาอากาศ ฮ่าๆๆ :o023:
  • ครับ ผม ส่วนมากจองแล้วหายผมก็งง
  • doberman เป็นหนึ่งสายพันธ์ที่ชอบมากๆตั้งแต่เด็ก รูปร่างสง่างาม ถ้าไม่ได้เจอพิทบูลก่อนคง ได้เลี้ยงพันธุ์นี้แน่ๆ 8->
  • ดีแล้วครับ ใครเลี้ยงพิทอยู่ก็อย่าหาเพิ่มเลยครับ ผมมาเป็นทางเลือกสำหรับคนที่จะเลี้ยงสายพันธุ์อื่นแต่สนใจพิท

อยากจะย้ำว่า pitbull ไม่เหมาะอย่างยิ่งกับคนที่ที่ฝึกสุนัขไม่เป็น ร่างกายอ่อน แอ รักหมาโอ๋หมา หรือ รักมมันเหมือนลูก ใจไม่เด็ดเดียว อย่าเลี้ยงเลยครับ ปัญหาสังคม อ่านมาทั้งเฟส ทั้งบอร์ด คนก็กลัวไปตามข่าวกลัวแม้กระทั้งหมาตัวเอง เวรกรรมของ หมาพันธุ์นี้จริงๆ
  • โดเบอร์แมนนี่ละสุดยอดเลยสำหรับการเฝ้าบ้านครับ ทนทรหดจริงๆ ไม่ค่อยป่วยด้วยครับ ถ้าผมมีสวนผมจัดสองตัวนี้แน่ๆ มันงามสง่า เวลาวิ่งเหมือนม้าเลยครับ
  • ขอบคุณครับพี่มาร์ค ครับ เคยอ่านเจอเมื่อเร็วๆนี้จะเลี้ยงพิตบูลเป็นฝูงคิดได้ไงพอมีปัญหาแจกเพราะมันเริ่มกัดกัน เลี้ยงพันอื่นเทอะครับ
  • เรียนคุณมาร์ค..
    ผมเคยเลี้ยงโดเบอร์แมน1ตัว เชฟเฟิด3 ตัว บางแก้ว1ตัวแต่ตอนนี้เลี้ยงพิตบูล 2 ตัว. ของผม...โดเบอร์แมนนี่ดุกับคน แต่พิตบูลเรดโนสนี่ไม่ดุกับคน ที่นี้ในความเห็นของคุณมาร์คนี่ ถ้าตอ้งเลี้ยงไว้อยู่เป็นเพื่อนเฝ้าบ้านระหว่างโดเบอร์แมนกับพิตบูลเรดโนสนี่ พันธ์ไหนจะเหมาะกว่ากันครับที่บ้านมีรั้วรอบขอบชิดครับ สว่นตัวผมเองอยากได้หมาฉลาดแบบเชฟเฟิด ทรงสวยแบบโดเบอร์แมน แข็งแกร่งแบบพิตบูล ดุแบบบางแก้ว ไหวพริบประจำถิ่นแบบไทยหลังอาน.
  • ถ้าเลี้ยงเพื่อเป็นบอดีการ์ดส่วนตัว เรามีเวลาให้และเลี้ยงเพียงตัวเดียว พิตบูลเป็นคำตอบสุดท้ายครับ
    ผมว่าเผลอๆความฉลาดกินเชฟเพิร์ด เพราะมีแถมความดื้อ มึน บวกขี้โกงมาด้วย 555

แต่ถ้าเลี้ยงหลายตัว หรือต้องการแค่ให้ช่วยเป็นยาม โดยไม่มีเวลาให้มากนักผมว่า โดเบอร์แมนดูแลง่ายสุด

บางแก้วผมไม่มีประสบการณ์ แต่ไทยหลังอานนี่ดื้อ มึน ว่ายาก ชอบหนีเที่ยว เชฟเพิร์ดผมไม่ชอบตรงที่มันเปราะบางไปนิด ยอมรับเรื่องความฉลาดสอนง่ายครับ
  • บางแก้ว สุนัขนายเดียวจับได้ไม่กี่คน แต่ดุฉลาดโดยไม่ต้องฝึก พี่ กิตติ หาครบแบบ นั้นหาได้
    ไม่อยากถ้าฝึกพิตบูล เป็น ตอน นี้ผมปั่นสายกัดแท้ๆเป็น สุนัข อารักขา ตอนนี้ 5 เดือน ทำได้ แบบเชพเพอดทุกอย่าง รอดู ตอนโตครับ จะลงคลิปให้ดู เป็นน้องเดอะเทพกรามล็อค เดือนหนึ่ง แต่จะเอาให้ ได้เท่าพี่มาร์คให้ได้ หมาพี่ทำได้หมาผมต้องทำได้ มีจุดประสงค์ในทางเดี่ยวกัน จะเอาให้ได้ทุกอย่าง สิ่งที่ตั้งไว้ชุด IPO 3
    กระโดดสูง กระโดดไกล ลากน้ำหนัก ดำน้ำ อจิลิตี้ จะเอาไปเทสรอดูน้ำหนักที่จริงไม่อยากทำแต่เพื่ออนุรักษ์ว่าจะสืบสายเลือดต่อได้หรือไม อย่าว่ากันนะครับ มันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ Born to be
    มีอะไรที่มันทำได้อีกหน๋อ จะเอาไปเรื่อยๆผมว่าคิดว่าพิตทำได้

ข้อดี พิทบูล ไม่มีขีดจำกัด ทนร้อน ปอดดีกว่าพันธุ์ อื่นๆ เอากรามล็อคเป็น แรงพลักดันครับ
  • โดเบอร์แมน ชื่อมันเท่ จริงๆ ฟอร์มสวยๆ :)
  • ขอบคุณ คุณมาร์ค//คุณภาณุ
    บางแก้วตัวผู้กับคนแปลกหน้านี่ไม่มีรอดูเลยครับแม่งโดดขย่ำ่ก่อนเลย อย่างคุณภาณุ..ว่าจับได้แค่เจ้าของไม่กี่คน
    อย่างที่ผมบอกครับพิตบูล2ตัวของผมอายุ2ปีแล้วนิสัยออกแนวติงตอ๊งกับคน ใจถึงมากๆเสียงพลุ/ประทัด/ปืน วิ่งเข้าหา กับหมาด้วยกันร่วมทั้งสัตว์อื่นที่กระดุกดิกได้มันจับมาแยกร่างดูเครื่องในหมด. ฉลาดพอประมาณแต่ไม่เท่าเชฟเฟิดที่เคยเลี้ยง ถ้่่าสอนได้และคุณสมบัติอย่างคุณมาร์คบอกพิตบูลสาย american stampford ก็รูปร่างสง่าพอๆกับ doberman แต่ไม่ค่อยเห็นใครเลี้ยงกัน..ขอบคุณอีกครั้งที่ให้คำแนะนำ
  • ผมว่า หมาส่วนหนึ่ง มันเรียนรู้ช่วงแรกเกิดถึง 6 เดือนครับ เรียนรู้การเข้าสังคม การแสดงออก มาจากแม่แสดงตอนโต แต่ยกเว้นพันธุ์เดียวพิตบูล มันมีคำว่า สตาจ์ร Start นี้นะ สิไม่มีใครเสี่ยมสอนอยากมาก็มาเองมาแล้วแก้ไม่หายด้วย คนเลี้ยงไม่เคยเห้นตกใจสิครับ
  • มันอยู่ใน DNA อิอิ
  • เนอะพี่มาร์ค มันมาได้ยังไงไม่บทสรุปด้วย สงสัยมันอยู่ใน DNA ระวังนะครับ มันเป็นพันธุ์อันตรายไม่เหมาะกับทุกคน คิดดีๆก่อนเลี้ยง เลี้ยงแบบผสมก็ไม่ได้หมายความว่าจะไม่เกิดยิ่งอันตราย เตือนด้วยความหงังดีนะครับผม

อย่าเป็ยวัยรุ่นใจร้อน คิดสักนิดก่อนจะเลี้ยงพิตบูล
  • กรามล๊อค สี่เดือนกว่ามันก็สตาร์ทแล้วครับ เห็นหมาโตมันวิ่งใส่ก่อนตลอด ซ่าส์จริวๆ
    น้องๆกลุ่มยังเติร์กเป็นพยานได้ เจ้าทิกเกอร์ ของน้องอ้นขุนแผน โดนเป็นเหยื่อรายแรก อิอิ
  • กรามล๊อค สี่เดือนกว่ามันก็สตาร์ทแล้วครับ เห็นหมาโตมันวิ่งใส่ก่อนตลอด ซ่าส์จริวๆ
    น้องๆกลุ่มยังเติร์กเป็นพยานได้ เจ้าทิกเกอร์ ของน้องอ้นขุนแผน โดนเป็นเหยื่อรายแรก อิอิ

-ขอตามมาหน่อยครับพี่มาร์ค55555555
    ผมเลี้ยงพิทบูลครับ เพราะผมชอบที่มันติ๋งต๊องครับ55555555555มีทุกแบบในตัวมัน ผสมกันสุดยอดเหมือนของหวานรวมมิตรคับ หรือไม่ก็ส้มตำพวกตำมั่ว ตำป่า อะไรอย่างนั้นเลยครับ
  • ยามอยู่กับเรามันก็แกล้งติงต๊อง แต่กับคนอื่นมันไม่ต๊องอะดิ มันเอาจริง 555
  • เค้าเรียกว่าเรียกร้องความสนใจจากเจ้าของมากกว่าครับ สังเกตุใครดูแลตัวเองให้ความรักเต็มทีหมาจะมีความมั่นใจในตัวเองสูงมากทไให้แสดงอาการ สตาร์จเร็วกว่าหมาชาวบ้านเค้า
  • ตัวผู้ตัวสุดท้ายimage

ตัวเมียอีกตัว สวย 15000 image
    ไฟล์แนบ
    335018_468094443214926_1795458951_o.jpg 50K
    621197_468094543214916_1359570276_o (1).jpg 73K
  • โดเบอร์แมนนี่มองยังไงก็สวย อยากให้โดเบอร์แมนหนาๆขนาดเรดโนสน่าจะดูดี
  • ใช่แล้วคับ...สง่างามมากๆ..... :063: imageimage
    ไฟล์แนบ
    Betsy-2012-05-06-BISS-600.jpg 58K
    inyaquihead250.jpg 10K
  • สวยจริงๆ