ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถ้าพิตบลูไม่ดุไม่กัด จะชอบกันมั๊ย
  • อยากทราบว่าถ้าพิตบลูไม่ดุไม่กัด จะชอบกันมั๊ย
    ถ้าหน้าตาดูดุ ดูโหด แต่นิสัยเหมือนโกเด้นจะยังชอบหรือเปล่า
  • ขายดีกว่านี้เยอะ แต่คนในนี้อาจไม่เลี้ยงหลายคน :o034:
  • ผมก็ไม่รูจะตอบยังงัยที่ผมชอบเพราะลักษณะนิสัยในสัญชาติญาณของมันที่เป็นเอกลักษณ์ประจำสายพันธุ์และความโดดเด่นของ
    กล้ามเนื้อที่สามารถบ่งบอกว่าเราใส่ใจหมาของเราแค่ไหน!!!ลองกลับกันถ้าโกเด้นดุกัดเหมือนพิทบูลจะเรียกว่าหมานรกมั่ย!!!
    ป.ล.พิทบูลของผมนิสัยก็ไม่ต่างจากโกเด้น...นะจ๊ะ...จุ๊บ...จุ๊บ.!!!
  • คุณ.the_Doorพูดถูก555ๆแม้นแท้แม้นหลาย :006: :006: :006: :o034:
  • ถ้าหมาพิตบูลไม่ดุ ไม่โหด เลียงกะจงดีกว่าครับ กินได้ด้วย ฮา ......,
  • ผมเลี้ยงพิบูล ก้อเพราะ ความดุ บ้าพลัง ชอบออกกําลังกาย มัดกล้ามที่สวย และความรักเจ้านายของมัน ใครจะว่าจะมองไงผมไม่โสนนนนนนน โฮะ โฮะ โฮะ >:-)
  • ถ้าพิทบูลวิ่งหนีหมาอื่นหางจุกตูด รับไม่ได้จริงจริง เลิกเลี้ยงชัวร์
  • 555+ ผมคงไม่ออกความเห็นมาก ถามว่าชอบใหม
    ตอบว่า ชอบครับ

เเต่ที่ชอบมากกว่าคือ ความเป็นพิตบูลนี่เเหละครับ ชอบที่ความเเตกต่าง ชอบความอดทน ไม่ย่อท้อ ชอบใจนักเลงที่ยอมตายเเทนได้ โดยไม่นึกถึงตัวเอง เเละอื่นๆอีกมาก

นึกถึงความเเตกต่าง ให้นึงถึงหมาพิตบูลครับ. ชอบซาดิสอะ..55+

• ชอบครับ.....แต่ความชอบมาพร้อมกับความรับผิดชอบ
  • ไม่ดุ ไม่โหด ไม่เลี้ยง
  • นึกภาพไม่ออกจริงๆ ที่เลี้ยงก็เพราะความดุโหด ทนทานอะครับ.
  • บอกคำเดียวเลยครับว่า เลิกเลี้ยง ที่เลี้ยงเพราะชอบมันดุ มันสู้ มันบ้าและติงต๋องเป็นบ้างเวลา
  • บอกคำเดียวว่าเลิกเลี้ยงครับ ที่เลี้ยงเพราะชอบที่มันดุ มันสู้ มันบ้าและติงต๊องเป็นบางเวลา
  • คงต้องกลับไปเลี้ยงแมวเหมือนเดิมอ่ะน่ะ
  • ถ้าเป็นแบบนั้น....คงเป็นแค่หมาธรรมด๊าาาาธรรมดา :m29:
  • ถ้ามันไม่ดุ ไม่กัด ไม่โหด ไม่บ้าพลัง

ทุกวันนี้มันคงใช้ชื่อ ''พิทบูล'' ไม่ได้
  • ถ้ามีชิวาว่า สายกัดละ
  • คงไม่มีการแข่งขันลากน้ำหนักทีสุดแสนจะมันมังครับ แต่ผมจะเลี้ยงต่อนะ ชอบทีหัวมันมากกว่า
  • พิทบูล ไม่ดุ ไม่กัด ไม่โหด ไม่บ้าพลัง ผมไม่เลี้ยงและยิงทิ้งด้วยครับ
  • ทุกวันนี้ผมจะบอกได้เลยครับว่าพิตบูลแรมโบ้ของผมขี้เล่นขี้อ้อนสุดๆซึ่งตรงกันข้ามกับหน้าตามันมากผมยังไม่เห็นแววมันเลยครับว่ามันจะดุเลย...มีโอกาสปีหน้าผมจะพาแรมโบ้ไปงานที่ป๋ามาร์คจัดที่โรบินสันที่เชียงใหม่ให้เพื่อนๆพี่ดูนะครับว่าแรมโบ้มันมันดุเลยจริงๆ....แต่ผมว่าพิตบูลมันไม่เหมือนหมาสายพันธุ์อื่นคืนมันบ้าพลัง+มันเป็นหมากิจกรรม+มันเอาใจเจ้าของ+มันต้องทำให้ได้ถ้านายมันสั่ง.....และสุดท้ายมันมันมีหน้าตาเป็นอาวุธ
    :-D
  • ใจเย็นนนนนนน มันอาจจะยังไม่ได้อายุ
  • ของผมดุตั้งแต่6 เดือน กัดตั้งแต่8เดือนครับ ไม่รู้จะดุไปไหน