ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เดอะกราม @ เดอะแกงค์ คืนนี้ตีสิบ CH3
  • เมื่อคืนเปิดเจอ พอดีครับป๋า ชอบครับ :063:
  • หนึ่ง ต่อ สิบเจ็ด :016: :021: :030:

เนื้อหอมกันจริงๆ คริ คริ :033: บูลตรัส อาภัพลากจนลิ้นห้อย

ความสุขไม่เท่าหนุ่มบนรถ หนึ่ง ต่อ สิบเจ็ด ซู้ดดดดดด...ยอด :m01:
  • ช๊อทนี้ ต้องมีคนจากอุดรอิจฉาแน่ๆ ฮา......
  • ดูเมื่อคืนลุงแกยังแค้นอยู่เหมือนกันนะครับ
  • ผมนั่งดูเมื่อคืนตกใจตอนที่จะให้ไจแอ้นกัดเชือกที่มือคุณวิทวัส แต่ไจแอ้นวิ่งไปไหนไม่รู้ ตกใจมากๆโซ่ไม่ได้ใส่ ในใจเสียวแปล๊บๆ มันเกิดอะไรขึ้นครับป๋า ดูจนจบเลยเมื่อคืน
  • ตื่นเต้นอะ ใจแอ้นท์น่ารัก กรามล็อกก็โต๊โตไวจัง ^^
  • คนอุจสาจะรีบนอน ดันเปิดมาเจอตีสิบ....
  • มันจะวิ่งไปหาสาวครับ
  • ดูลุงเเกน่าจะมีคนดึงเข้าวงการไปเล่นตลกได้เลยมุขเยอะเหมือนกันถือว่าได้ช่วยเหลือเเกบ้าง ว่างงัยคุณโน๊ตเชิญยิ้มสนปล่าว
  • พี่มาร์คให้สัมภาษณ์เกี่ยวกับพิทบูลว่าต้องมีกฎหมายมาควบคุม ผมว่าจบเลยไม่ต้องขยายเกี่ยวกับเลี้ยงด้วยรักเเละรับผิดชอบต่อสังคม
  • สิ่งสุดท้ายที่พี่มาร์คพูด ผมว่ามันหล่อมากคับนั่นแหละสิ่งที่ผมอยากให้เป็น อยากให้มี
    การทำใบเพ็ดอาจจะไม่ได้ช่วยตรงตัวซักเท่าไหร่ แต่การออกกฏหมายในการเลี้ยงนี่แหละ
    ควบคุมได้อย่างดีเลยคับ
  • เข้าใจแล้วว่าไจแอ้นนี่ทำเนียนจริงๆ ไม่แพ้ป๋าเลย1+17 ฮ้าๆๆ ขำๆนะครับ
  • ใบเพดมันแค่ทำให้การบรีดหมาขายยุ่งยากขึ้น มีต้นทุนสูงขึ้น ต้องขายแพงขึ้น เมื่อขายแพงขึ้นก็ขายยากขึ้น คนมือสมัครเล่นจะได้ไม่เข้ามา แต่ก็ต้องทำใจ ขนาดออกเป็นกฏหมายยัง ฝ่าฝืนเลย ดังนั้น อย่าไปตั้งตวามหวังไว้สูงเกินว่าใบเพดจะช่วยแก้ปัญหาได้ ประโยชน์ที่เราจับต้องได้จากใบเพดคือ เรารู้ประวัติหมาเรา และ สำหรับคนขาย แค่การทำใบเพดแค่นี้เขายังทำให้ไม่ได้ มันก็แสดงให้เห็นแล้วว่าเขาเป็นบรีดเดอร์ประเภทไหน
  • เหตุการณ์นี้มี 4 ประเด็น
    1.เจ้าของหมา ประมาท ที่ปล่อยโดยไม่ดูแล เพราะเพียงแค่เจ้าของออกคำสั่ง/ห้าม เสียงดัง มันก็หยุดแล้ว
    2. คุณลุง(ผู้โชคร้าย) เอาหมวกโบก สะบัดไล่หมาด้วยมือขวา เลยโดนฟัดที่มือวาเป็นหลัก (ลุงก็ปัดป้องด้วยสัญชาติญาณ)
    3.โรงพยาบาลในจังหวัดปทุมธานี ไม่มีแพทย์อยู๋ ห้อง ER เลยทำให้ได้แค่ล้างแผล ไม่ได้ต่อเส้นเลือดที่ขาด แล้วต้องรอหมอมาดูในวันรุ่งขึ้น กว่าจะส่งต่อการรักษา ช้าเกินจนต้องตัดแขนคุณลุง
    4. พี่มาร์ค เป็นอีกมุมที่สะท้อนให้เห็นถึงการดูแล เอาใจใส่ เข้าใจ ในสัตว์เลี้ยงของตัวเอง ถึงพิทบลูจะขึ้นชื่อว่า "หมาดุ" แต่ตัวหนูเองก็ยังชื่นชมในความซื่อสัตว์ รักเจ้าของ หวงถิ่นที่อยู่(ตัวที่บ้านมันจะเห่าอนกลางคืน ถ้าคนงานเดินผ่าน ต้องเรียกชื่อ โซดา มันจะหยุดเห่าทันที) ความกล้าหาญ เด็ดเดี่ยว บ้าพลัง และรักเด็ก(ลูกสาว3 ขวบ ลูกคนงาน 5 ขวบ ขึ้นไปขี่หลังเวลา โซดานอนหมอบสบายๆ โดยไม่มีอาการหงุดหงิด) ถึงจะมีข่าวด้านลบ ของพิทบลูมายังไง เราก็ยังรักและจะเลี้ยงต่อไป ยืนยันคะ
    ปล. พี่มาร์คเท่ห์มาก
  • ขอบคุณน้อง ฉัตรแก้ว มากครับ สำหรับคนอื่นพิตบูลมันคือหมาปีศาจ แต่สำหรับผมมันคือหมาในฝัน ครับ

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=theshocktime&month=15-08-2012&group=32&gblog=80&fb_source=message

ดูรายการย้อนหลังได้ตามลิงค์นี้เลยครับ
  • ขอบคุณพี่มาร์คและพิทบูลโซนที่ให้ข้อมูลดีๆกับทุกคน
  • พี่มาร์ค ฮา"มาก
  • ว่าจะตั้งคณะตลก แข่งกับพี่โน๊ตดีไหม ฮ่าๆๆ
  • พี่มาร์คระวังโดนลุงตีฝากนะครับ
  • พี่มาร์ค มุขดีนะครับ
  • ขนาดแขนแกขาดยังอารมณ์ดี เจอแกวันแรกยังประทับใจ ที่แกไม่แสดงอาการโกรธแค้น ทั้งหมอและเจ้าของหมา ที่ทำให้แกต้องเสียแขนไปหนึ่งข้าง
  • ใครอยากได้หมา ติดต่อไปเลยครับ เบอร์นี้ 081 888 1317

ลูกชายเป็นคนเอามาเลี้ยง แต่ตอนนี้เบื่อแล้วปล่อยให้แม่ดูแล แม่จึงโทรมาจะยกให้ผม
    และบ้านเป็นอาคารพานิชย์อีกต่างหาก คุณประการหรือใครก็ได้ช่วยอนุเคราะห์หน่อยเถอะครับ
  • ผมชอบในสิ่งที่พี่มาร์คพูดนะครับ ชัดเจน และแสดงความรับผิดชอบต่อการเลี้ยงสุนัขพิทบูล one man one dog เยี่ยมนะครับ ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งในมีกฎหมายควบคุมสิ่งที่สามารถเกิดอันตรายต่อผู้อื่นได้ ดีถ้าวันหน่ึงเกิดขึ้นจริง ความรับผิดชอบของเจ้าของสิ่งอันตรายต่างๆ สำคัญมากๆครับ :062:
  • พี่มาร์คพูดเหตุผล ข้อคิด ได้ดีมากครับ ขอชมจากใจ คนส่วนใหญ่จะใด้เขาใจว่า พิทบูลไม่ใด้ร้ายอย่างหมาบ้า
  • เมื่อเช้า พาหมาไปว่ายน้ำ และเลยเข้าตลาดปากช่อง ซื้ออาหารหมา

เจอแต่คนถาม พิตบูล ใช่มั๊ย ดุมั๊ย กัดมั๊ย....แต่สรุป จะเพาะไหม ขอเบอร์หน่อย

ถ้ามีลูกจะเอามาเลี้ยงซักตัว..... ยังไม่รู้จัก ยังไม่เข้าใจ ยังมีข้อสงสัยในใจอีกตั้งเยอะ แต่อยากเลี้ยงซะแล้ว

"หมาพิตบูล" มีเสน่ห์จริงๆ ความผิดอยู่ที่คนเลี้ยง ว่าเลี้ยงด้วยรัก หรือ ลุ่มหลงชั่วครั้งชั่วคราว :o024:
  • เจมส์คิดเหมือนที่พี่สู้เจอแหละ เมื่อเช้าเลยไม่ได้พาออกจากบ้าน 55555 ให้วิ่งเครื่อง
  • ผมยังพากรามล๊อคออกนอกบ้าน ใครถามว่าใช่หมาที่กัดคนตายใช่ไหม

ผมจะยืดอกตอบอย่างภาคภูมิใจว่าใช่ครับ และตอนนี้กำลังหาเหยื่อรายต่อไปอยู่ ฮ่าๆๆ
  • พูดแบบนี้เข้าทาง พ่อค้าหัวหมา หรือโรงงานปั๊มลูกหมา เลย

ปั๊มๆๆ ลุยๆๆๆเพื่อเศษตังค์ โดยแลกกับคุณค่าชีวิตอื่นๆ

(ไม่เกี่ยวกับผู้เพาะพันธุ์ที่เตรียมการ วางแผน เก็บรายละเอียดและรับผิดชอบในการกระทำของตนเองครับ)
  • เม่ือคืนดูอยู่ครับ
    กรามล็อค หล่อมาก สูสี ป๋ามาร์คเลยครับ :">
    มีความคืบหน้าบ้างไหมครับ ว่าเจ้าของหมาช่วยเหลือลุง อย่างไรบ้างครับ
  • ผมยังเชื่อว่าการควบคุมคนขายทำได้ง่ายและดีกว่าคนซื้อ เพราะเราเห็นชัดๆ ว่าขาย แต่คนซื้อตราบใดที่ยังไม่ซื้อก็ไม่ใช่คนซื้อ

สรุปมันเพาะหมากันง่ายไปครับคนไทย ภาษีก็ไม่เคยจ่ายด้วยเยอะเลย สงสัยใครตั้งกระทู้ขายหมา ต่อไปต้องให้สรรพากรตรวจสอบให้หมดละ ดีไหมครับทุกท่าน
    :o034:
  • เคยเจอมั้ย จูงหมาอยู่แล้วมีคนเข้ามาพูดว่า มีลูกขอตัวนึงได้มั้ย
    อยากจะให้ฆวยยย ดุ้นใหญ่ๆไปเลย
  • แอบ อิจฉา คน ใส่ เสื้อ ลาย สก๊อต สี ส้ม จัง อ่ะ จัด ซะ 1 ต่อ 17 โห ( จ๊าบ ) :021:
  • งานเมืองทอง มีสาวขอถ่ายรูปกับจรวดทบ เพียบงานนี้ พ่อกรามล๊อคขอเอาคืนบ้าง ฮ่าๆๆ
  • :063: :063: :063:
    มีความสุขทุกครั้งที่ได้ดู พิตบูล ในทางบวก
    และป๋ามาร์ค คือไอดอล ของผมครับ
  • ใจป๋าอยากให้มันลากออกจากสตูอะดิ ฮิฮิ้วววว :m31:
  • หนั่งชมหน้าจอ รอจนดึก ได้เนื้อหา สาระ แฝงด้วยหลักการ วิชาการ และมุขเมิก เพียบมีประโยชน์ครับ ส่วนเจ้ากาม...ล๊อก ก็ใช้ได้ อยู่ในโอวาทดี ไม่ซนเหมือนตอนพิธีกรเป็นหญิง พร้อมกับได้เห็นพัฒนาการของเจ้า หมาเทพ ดูดีครับ (แต่ไงไม่เห็นพี่มาร์คเลยครับ เห็นพรศักดิ์ สองแสงมาช่วยจับกรามล๊อคป่าวครับ 555555555)
  • นั่นแน่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆอารมณ์ ติสๆๆๆกับเรื่อง ญ. อดไว้ไม่ไหวแล้ว ยิ่งชุด นศ.แล้วนี้ เจ้ากรามน้ำยายไหยเยย555555555555ยอมๆๆๆๆๆๆ
  • เชื่อว่าหนุ่มๆที่ได้ชม อิจฉาผมทุกคน สาว 17 คนรุมเกาะเป็นพวง เทพจิงๆ555
  • โอ้ยยยยยไม่ชวนอีกแล้วคนเรา ดูแล้วฮามากคะสุดยอดนักเอนเตอร์เทนอันดับ 1 ชอบๆ เรียกว่าไม่ธรรมดาเลยทีเดียว พี่มาร์คตีสิบ อิอิ :-D

ปล. ถูกใจทรงผมจริงๆคะ
  • เลิกพูดถึงทรงผมเถอะ ได้โปรด ฮ่าๆๆ
  • 17ต่อ1 คงไม่มีประโยช์น พ่อกรามเทพ กามตายด้าน คริ คริ
  • image

พี่ปีเตอร์ต้องพาไปทำกายภาพบำบัด อาจจะดีขึ้น 555
    ไฟล์แนบ
    กราม2.jpg 82K
  • โอ้ยยยยยไม่ชวนอีกแล้วคนเรา ดูแล้วฮามากคะสุดยอดนักเอนเตอร์เทนอันดับ 1 ชอบๆ เรียกว่าไม่ธรรมดาเลยทีเดียว พี่มาร์คตีสิบ อิอิ :D

ปล. ถูกใจทรงผมจริงๆคะ

-โชคดีนะ คุณโน้ต เชิญยิ้ม ไม่มาเจอตัวตอนซ้อมลากกรามอยู่ ไม่งั่นพิทบูลขาดผู้นำทางแน่ๆๆๆหรือไม่หากคุณม่ำ เจอแล้วจับถอดเสื้อ-ผ้า ให้วิ่งผ่านอนุสาวรีย์ฯ พ่ร้อมกันปีนั้น กรามล๊อคคงไม่ได้เกิดแล้ว
  • เยี่ยมๆ =D>
  • image
    image

เดอะกรามเทพ สุดยอดทั้งเกมส์รบ และ เกมส์รัก ฮ่าๆๆ
  • โว้ๆๆๆๆภูมิประเทศ กับสนามฝึกภาคน้ำลุยโคลน โห่เยี่ยมๆๆๆกาม เล่นได้ทุกพื้นที่ เป็นหมาที่ฝึกได้ยอดเยี่ยมจริงครับ แต่ๆๆๆๆๆๆยังมีจุดอ่อนเย่อะ555555555555555555ต้องตามโด้อีกนาน เฮ่อๆๆๆกลัวเหนื่อยเปล่าๆๆๆ แน่จริงต้อง ฝึกถึงขั้นสั่งลากอยู่ด้านหลังได้นี้ซิimage
    ไฟล์แนบ
    do.jpg 199K
    doฝึกขั้นเทพสั่งด้านหลัง.jpg 192K
  • :013: สั่งเดินเข้าหาเครื่องช่วยฝึกได้เอง อย่างนี้ซิ :-)) image
    ไฟล์แนบ
    doเดินหาเครื่องฝึก.jpg 189K
  • image
    พี่ไพทูรย์ที่รัก ถ้าไม่จับสายจูง หมาล่ามอยู่รอบๆเพียบ งานเข้าแน่ครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_1203rs.jpg 185K
  • image
    image
    image

ชิวๆครับ เหมือนเดินตัวเปล่า อิอิ
    ไฟล์แนบ
    IMG_1204rs.jpg 192K
    IMG_1205rs.jpg 185K
    IMG_1226rss.jpg 200K