ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ต้องตัดหูไหม
  • อยากถามคุณมาร์คและเพื่อนสมาชิกว่าลูกชายผมตัวนี้(เจ้าสิงห์โต)จะต้องตัดหูไหม ใจก็อยากตัดอีกใจก็สงสารมันตอนนี้อายุ 5เดือนเศษแล้วถ้าจะตัดยังจะได้ไหมครับ ขอความเห็นหน่อยimageimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 42K
    2.jpg 65K
    3.jpg 153K
    4.jpg 125K
    5.jpg 265K
    6.jpg 296K
  • จะตัดเพื่ออะไรละครับ ตอบคำถามตัวเองให้ได้ก่อน ก็จะรู้เองว่าควรตัดหรือไม่ตัดครับ
  • ที่อยากตัดเพราะว่าส่วนใหญ่ที่เห็นจะตัดกันเกือบทุกตัวและมันก็ดูดีน่ารักและหน้าเกรงในเวลาเดียวกัน(ทำไมผมแนบไฟล์ไม่ได้นะอยากให้คุณมาร์คดูรูปตอนปัจจุบัน)อย่างไงขอความเห็นหรือคำแนะนำหน่อยครับ
    ขอบคุณครับimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    6.jpg 296K
    5.jpg 265K
    4.jpg 125K
    2.jpg 65K
    3.jpg 267K
  • ถ้าอยากตัดน่าจะตัดเร็วกว่านี้สัก2 3 เดือนกำลังดี ในรูปหูเขาดูแข็งแล้ว..ถ้าตัดตอนนี้คงเจ็บน่าดู
  • ใช่ครับ แข็งแรงมาก ลากยางรถขอบ 17 ได้สบาย ส่วนเรื่องตัดหูผมตัดสินใจยากจริงๆ
  • งั้นอย่าตัดเลยครับ สงสารมัน
  • อืมม์..แล้วคิดว่ามันคงไม่ขี้เหร่ นะ (แต่ถ้าจะตัดตอนนี้จะสายไปไหมคับ)
  • สรุป ใจเจ้าของอยากตัด ว่างั้นเถอะ

ผมถึงบอกอย่างไรว่าตอบคำถามตนเองให้ได้ ว่าจะตัดเพื่ออะไร ?
    ถ้าเพื่อความสุขของเจ้าของ ก็ตัด
    ถ้าเพื่อความสุขของหมา ก็อย่าตัด

จบข่าว อิอิ
  • อืมม์...งั้นผมไม่ตัด(เพื่อความสุขของหมา ok.) :-D :063:
  • เจ้าสิงห์โตรุ่นเดียวกันกับเจ้าขนมถ้วยผมเลยครับ
    คุณpk10 ครับตอนนี้ นน.เค้าเท่าไหร่ครับ
  • จำไว้ เราเป็นจ้าวชีวิตเขา ดังนั้นอย่าให้ใครตัดสินใจแทนเรา
    จงมั่นใจในตนเอง ไม่มีใครรักหมาเรามากกว่าเราครับ

ถ้ามีคนเชียร์ให้ตัด แล้วเกิดหมาวางยาไปแล้วเขาไม่ฟื้น ไอ้คนเชียร์มันก็ช่วยอะไรเราไม่ได้
    คนที่เสียใจและรู้สึกผิดก็คือเรา ดังนั้นเมื่อเขามอบชีวิตให้เราแล้ว เราก็จงเลือกสิ่งที่คิดว่าดีที่สุดกับเขาเถอะครับ
  • ผมถามเขาครับเขาไม่ตอบผมเลย ว่าอยากตัด เลยตามใจเขา้ครับ
  • อย่าตัดเลยครับหมาโตแล้วสงสารมันคับ
  • ตอนนี้ไม่แน่ใจนะครับว่านน.เท่าไหร่ไม่ได้ช่างมาเกือบ3เดือนแล้วรู้แต่ว่าแข็งแรงสุดว่างๆจะเอาคลิปลากยางมาลงให้ดู >:-)