ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายพิทบลู เพศผู้ 8500 สนใจคุยกันได้คับ
  • image
    ไฟล์แนบ
    DSCF0569.JPG 29K
  • เบอร์โทรติดต่อ 083-2420326 ต่อรองได้ถ้ารักจริง นะคับ
  • image
    ไฟล์แนบ
    DSCF0645.JPG 24K
  • ใน อายุ 2 เดือนกว่า ๆ
  • 3000ได้ไหมรักมากหลงไหลใน สายพันนี้มากโดยเฉาะส่วนหัวของพันนี้
  • ไม่ได้หลอก คับ
  • 7000 สนใจเอาไหม คับ
  • มีใบเพดฯมั่ยลูกเต้าเหล่าคัย??? :o034:
  • ไม่มีคับ
  • ขอบคุณครับ
  • พ่อแม่ก็ไม่มีรึเอาให้ครบอยู่ที่ไหน???ไม่มีแล้วจะต้องทำยังไงคับ??? :o034: :o034:
  • ไม่รู้สิคับ อยู่ สระบุรี คับ
  • อยากได้
  • อยากได้มากเพราะอะไรครับคุณJira หมายังไม่มีใบ และเจ้าของยังไม่รู้เลยว่าต้องทำยังไง พ่อแม่เป็นยังไงคุณก็ยังไม่เห็น และถ้าอยากได้เพราะแค่เห็นว่ามันราคาถูก ถ้ามันโตขึ้นมาไม่ได้เป็นอย่างที่คุณอยากให้มันเป็นจะทำยังไง ฝากไว้ให้คิดเฉยๆนะครับ :o034:
  • ขายแบบให้ข้อมูลน้อยระวังจะโดนเจ้าที่เล่นเอานะคับ กฏกติกาก็ออกมาแล้ว อย่าลืมปฏิบัติตามด้วยคับ

:m75:
  • ผมอยากเอาไว้เฝ้าโกดัง และผมก็เลี้ยงพิบูลอยู่มันเฝ้าได้ดีมาก. เวลากลางคืนผมก็ปล่อยออกมาจากคอกที่ผมทำให้เข้าอยู่ในเวลากลางวัน. มันโตมาก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยผมว่าอยู่ที่คนเลี้ยงเข้านะครับว่าจะสอนและดูแลเข้ายังไง การที่จะเลี้ยงเข้าผู้เลี้ยงก็ต้องมีวินัยในการเลี้ยง และเราจะนำเข้ามาใช้ในด้านใด. ก็ฝึกตามที่เราต้องการใช้งานเข้า. และที่ผมเสนอราคาถูกก็เพราะสุนัขไม่มีใบเพดหรือใบรับรองต่างๆ ผมไม่ได้เป็นพ่อค้านะครับ.
    ตัวอย่าง. มีวันหนึ่งมีขโมยเข้ามาที่โกดัง. ได้พิบูลนี่แหละที่ช่วยจับโจรเอาไว้. มันไม่เห่าแต่มันกัดเอาไว้ไม่ยอมปล่อยเลยผมตื่นขึ้นมาเพราะได้ยินเสียงคนร้องให้ช่วย จบไหมครับ

และผมไม่รู้จะซื้อแพงๆทำไมผมไม่ได้เอาไปประกวดหรือโชว์ให้ใครดู. หรือเพาะพันผมเอาไปเพื่อใช้งานครับ
  • จะพันปลอมหรือพันทางผมคิดว่า. ถ้ามันไม่ใช่พิบูลจริงผมก็ไม่เสียหาย. ในราคา3000. เรานำเข้ามาเลี้ยงแล้วสุนัขทุกสายพันก็สามารถใช้งานได้ อาจจะผิดหวังที่โดนหลอกแต่ก็ไม่เป็นไร
  • ผมคิดว่าพี่มาค เปิดศูนย์แนะนำหรือฝึกสอนคนเลี้ยงพิบูลโดยเฉพาะไปเลยครับแบบฟรี
  • ไปอ่านกฏก่อนขายครับ ช่วยๆกันหน่อยครับกฏไม่ได้มีไว้แหกเสมอไปครับ
  • ถ้าสมมุติว่าคุณได้พิทบูลไปช่วยเฝ้าบ้านอีก1ตัว แล้วคุณปล่อยมันออกมาเฝ้าบ้านในเวลากลางคืนทั้ง2ตัว แต่แล้วคืนนึงมันเกิดคึก กัดกันเอง แทนที่จะไปกัดขโมยละครับคุณจะทำยังไง??? พิทบูลเค้าไม่ควรปล่อยให้อยู่กันตามลำพังโดยไม่มีใครคุมไม่ใช่หรอครับ ต้องขอโทษด้วยนะครับถ้าผมพูดอะไรผิดไป :-D
  • 8221943 มันก็ตายนะสิครับ ตืมมาก็ฝัง ไม่เห็นจะยากเล่ย ;-)
  • ถ้าหมาไม่ได้กัดโจรแต่เป็นคนในครอบครัวคุณละ กระทู้นี้ไม่รู้ว่าหมาสายไหนลูกเต้าเหล่าใครเขาเอามาจากไหนละครับคุณโตมามันจะเป็นแบบไหนคุณรู้ไหม คุณ้าซื้อน้อ. คุณjira
  • อยากทราบเหตุผลในการขายหน่อยครับ ตัดหูแล้วอย่างดี เป็นคอกหรือเป็นคนเลี้ยงหรือเบื่อครับ
  • ก้อทำตามกติกากันบ้างสิครับ
  • เป็นคนเลี้ยง คับ แต่ ตอนนี้ ไม่มีพื้นที่ให้ น้องหมา
  • ใบเคยมทีคับแต่ผมทำหายไปไหนไม่รู้คับ
  • ใบอะไรครับ ซื้อมาจากไหน ขอรายละเอียดด้วยครับ
  • ใบเพดหายคับ ซื้อมาจากคนรู้จัก กัน เขา อยู่ ตจว. คับ
  • ใบเพดหาย พี่ว่างานนี้โม้แล้ว ลูกหมาอายุไม่เกินห้าเดือน ถ้าเป็นเพดไทย เขาไม่ทำให้แล้วตอนนี้ ถ้าเป็นเพดนอก ยิ่งไม่น่าเป็นไปได้ใหญ่เลย

ขอโทษนะน้อง อย่ากะล่อนในบอร์ดนี้เลยครับ
  • "เป็นคนเลี้ยง คับ แต่ ตอนนี้ ไม่มีพื้นที่ให้ น้องหมา" พื้นที่่หายไปไหนล่ะครับ พื้นที่ไม่มีหรือเริ่มไม่อยากเลี้ยงแล้วครับ
  • ใบของพ่อกับแม่หมา คับพี่ ใครไม่ เอาไม่ผมไม่ได้ว่า

ผมไม่ได้เดือดร้อน เงิน แต่ผม เดือดร้อนที่ อยู่ อาศัย

• งั้นก็ไปขายที่อื่นที่นี้ไม่ต้อนรับ
    ในเวปนี้เค้ามีกฏกติกามีคุณภาพเค้าประกาศใช้ยังไม่คิดที่จะใส่ใจอ่าน
    ลบได้เลย(หมาก็ดูดีนะแต่ถ้าคิดจะขายขอให้มีความกระตือรือล้นใส่ใจรายละเอียดสักนิดมันก็คงไม่ทำให้เสียเวลาหรอกมั่ง)
    ไปขายในเวปป่าช้ารึไม่ก็เวปตลาดนัดไป
  • ตอนนี้ เห็นไปเปิดกระทู้ขายใหม่อีกแล้ว น่าสงสารน้องหมาจริงๆ :m87:
  • aim สิงหาคม 16 Permalink ใบของพ่อกับแม่หมา คับพี่ ใครไม่ เอาไม่ผมไม่ได้ว่า

ผมไม่ได้เดือดร้อน เงิน แต่ผม เดือดร้อนที่ อยู่ อาศัย

โคตรแถ
  • เดือดร้อนที่อยู่อาศัย แล้วเอามาเลี้ยงทำไมแต่แรกวะ
  • คุณว่านก็หมามันหิวไม่มีไรกิน มันเลยเริ่มกินพื้นที่บ้านทำให้ที่อยู่มันแคบลงเรื่อยๆ.....555555
  • ปิดตลาดการขายคับ

กราบอโทษพี่ ๆ ทุกท่านด้วยนะ คับ เนื่องจาก ที่ผมนั้น ทำให้เกิดปัญหาความวุ่นวาย ในเว็ป พิทบลู ของ เรา

ปัญหาที่ เกิด นั้น มาจาก สถานที่ ๆ ผม เลี้ยง นั้น ไม่เหมาะ กับ ลูกชายผม พอดีผมเปิดกิจการ ติดกับถนนใหญ่

ผมก็เลย คิดจะขาย คับ แต่ ตอนนี้ ผม คิดว่า ผมแก้ปัญหา ได้แล้ว ผมจะย้าย ลูกชายไปไว้ บ้านอีก ที่ นึง

เพราะผมก็เสียใจ เหมือนกัน ถ้าผม ขาย ผมเลี้ยง เขามาตั้งแต่เล็ก ๆ คิดแล้ว น่าสงสาร เขา

เราเลี้ยงเขาแล้ว ก็ต้องดูแลเขาให้ดีที่ สุด ผมก็ขอขอบคุณที่มีพี่ ๆ ชาวพิทบลูสระบุรีให้คำแนะนำเป็นอย่างดี

ผมกราบขอโทษพี่ ๆ ทุกทานไว้ ณ ที่ นี้ด้วยนะ คับ
  • 5555 ก็แค่จิ๊บ ๆๆ น้อง =D> =D>
  • ทุกปัญหามันมีทางออก...คราวหน้าถ้ามีปัญหายังไงก็ บอกรายละเอียดให้ครบถ้วนว่าปัญหามันเกิดยังไง ทุกคนที่นี่ยินดีให้ความช่วยเหลือและให้คำปรึกษาเสมอครับ