ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครทำลูกรักหล่นหายไว้คะ
  • ขอรบกวนพี่มาร์คหน่อยนะคะ พอดีเจอเจ้าหนุ่มตัวนี้ขณะกลับบ้านค่ะ กำลังเดิน งงๆ อยู่ข้างทางบนกลางสะพานบายพาสชลบุรี(ขาเข้าพัทยา-ระยอง)เลยจอดรถและเรียกมาค่ะ เค้าก็รีบเดินมาหา ให้ลูบหัวก็เลยพาขึ้นรถกลับบ้านเลยค่ะ เพราะตอนนั้นรถบรรทุกเยอะมากๆ สภาพผอมและหิวน้ำ-อาหารมากๆเลยค่ะ ไม่ทราบว่าใครทำหล่นไว้ หรือเดินหลงมาจากบ้านใครหรือเปล่าคะ(แต่ งง ค่ะถ้าเดินหลงมาคงเดินมาไกล และก็ฝ่าอันตรายมากถึงข้ามขึ้นมาอยู่บนสะพานได้) เจ้าหนุ่มตัวนี้ตัวใหญ่มากค่ะแต่ตอนนี้ผอม แล้วก็ติดคนมากค่ะ น่าจะถูกเจ้าของฝึกให้มีวินัยมาพอสมควรค่ะ นั่งคอย นั่งรถ ขับถ่ายนอกบ้านเฉพาะตอนจูง
    ตอนนี้สงสารเค้าค่ะเพราะพอห่างจากเค้า ก็จะเห่า หอน หากท่านใดสงสัยว่าจะเป็นลูกรักของท่านที่หายไป กรุณาติดต่อมาที่ 090-0759492 นะคะ

image
    ไฟล์แนบ
    246938_437774236262081_2098333523_n.jpg 72K
  • รู0ปด้วยครับของจะได้รู้หรือคนที่้บ้านใกล้เคียงเคยเห็นจะได้บอก
  • @newlady คุณทําในสิ่งที่ดีมากเลยครับ ขอให้เจอเจ้าของไวๆนะครับ
  • ขอบคุณครับ
  • ขอบคุณมากค่ะ ตามรูปเลยค่ะ มีปลอกคอด้วย
  • ขอบคุณน้ำใจคุณมากครับ
  • ลูกใครเน้อ รีบมารับกลับเร็วๆ นะคะ ... คุณ newlady เยี่ยมมากค่ะ ขอชมจากใจเลย :063:
  • สังคมไทยไม่เคยสิ้นคนดี มีน้ำใจ ขอให้เจอเจ้าของไวๆครับผม
  • น้องหมาโชคดีมาก เจอคนดีๆอย่างคุณ ^^
  • พาออกกำลังกาย บำรุงอีกหน่อย สวยแน่ครับตัวนี้
  • :063: :063: :063:
  • น้ำใจงามมากครับ
  • :002: เจอเจ้าของเร็วๆนะครับ
  • ขอบคุณที่ช่วยเขาไว้นะคับ ขอบคุณคับ
  • โหท่าทางหล่อนะนี่ ดีใจมีคนใจดีมาพบ
  • ผมว่าเจ้าของที่ดีที่สุดก็น่าจะเป็นคุณ newlady ละคับ เพราะน้องหมาได้เจอคนที่มีจิตใจอย่างคุณถือว่าเขา
    โชคดีที่สุดแล้วคับ และถ้าคุณ newlady ไม่ติดปัญหาอะไรผมอยากให้คุณเลี้งไว้เถอะคับ ผมเชื่อว่าเขาจะ
    อยู่เคียงข้างคุณและรักคุณไปจนวันตายแน่นอนคับ =D>
  • ถ้าไม่มีเจ้าของมารับจริงๆ ก็ต้องให้คุณ newlady รับไว้พิจารณาแล้วละครับ
    ขอบคุณมากครับสำหรีบน้ำใจ
  • ครับผม ถ้าไม่มีเจ้าของติดต่อไปยังไงคุณช่วยอุปการะหน่อยก็ดีนะครับถ้าตัวคุณพร้อม แต่ถ้าไม่พร้อมยังไงเวปนี้ยังมีคนต้องการสุนัขพันธุ์นี้แต่ต้องคัดคนกันหน่อยนะครับ ตามความเห็นส่วนตัวเมื่อก่อนก็เจอพิตบูลคือเจ้าชาร์ลีโดนทิ้งเนี้ยแหละ เอากลับมาบ้านเลี้ยงไปเลี้ยงกะว่าลงพันทิบหาเจ้าของหรือหาคนรับไปเลี้ยง ทุกวันนี้เจ้าชาร์ลียังอยู่เพราะว่าเราได้รักเค้าไปแล้วครับเลยยกให้ใครไม่ได้ เชื่อเถอะครับสุนัขมันรู้คุณคนทําดีกับมัน มันไม่ให้ร้ายหรอกครับ ไม่เหมือนคนบางคนทําดีเท่าไหร่ก็เท่านั้น - - ยังหักหลักเราได้ครับ
  • ขอชื่นชมจากใจเลยครับ ถ้าไม่มีใครติดต่อมาผมว่าคุณคือเนื้อคู่แล้วหล่ะครับ
  • ขอให้เจอเจ้าของเด้อครับ

คนไทยสุดยอดมาก
  • ผม เห็นด้วยอยากมากๆเลยน่ะครับ ถ้าไม่ติดอะไรอยาก คุณ newlady เลี้ยงเองจะดีเอามากครับ
  • ว้าว น่ารักจัง แต่ว่าหมาใครล่ะเนี่ย น่าสงสาร :-(