ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรื่องเตือนภัยครับผม
  • พอดีวันศุกร์ที่ผ่านมา ผมพาน้องๆหมาไปวิ่งออกกำลังกายที่สนามหญ้าในองค์พระปฐมเจดีย์ ผมพาเจ้าพิทบูลไปกับเจ้าชิวาวา ในขณะที่ผมกำลังวิ่งเล่นมีมอเตอร์ไซค์อยู่คันหนึ่ีงเป็นยี่ห้อฮอนด้าคลิกสีขาว วิ่งวนไปวนมาแถวบริเวณที่จอดรถผม แต่เราไม่ได้คิดอะไร วนอยู่ประมาณ 5-8 รอบ มอเตอร์ไซค์คันดังกล่าวก็จอดแล้วหยิบกระเป๋าที่อยูหน้ารถมอเตอร์ไซค์ผม ผมหันไปเห็นพอดีผมตะโกนว่าเมิงทำอะไรว่ะ ชายดังกล่าวรีบคว้ากระเป๋าเงินแล้วปิดสุดชีวิต ตอนนั้นผมคิดอะไรไม่ออกจึงปล่อยเจ้าพิทบูลที่จับอยู่ในมือ แล้วชี้มือไปที่รถคนร้าย มันวิ่งสุดชีวิตถึงแม้ขาจะสั้นก็ตาม มันวิ่งไปดักด้านหน้ารถมอเตอร์ไซค์คนร้ายแล้วกระโดดกัดที่ข้อมือ คนร้ายแล้วคนร้ายพยามสบัดมือออกเพราะว่าเจ้าพิทบูลของผมมันกัดตรงข้อมือผมวิ่งเข้าไปจับพิทบูลผมแล้วผูกไว้หลังจากนั้นผมก็โทรเรียกเจ้าหน้าที่ตำรวจมาจับกุมตัวทันที แต่พอตำรวจมาถึงกับวิ่งไปหยิบไม้จะเข้ามาตีพิทบูลผมผมก็ตะโกนบอกว่านั้นหมาผม มันช่วยผมจับคนร้าย ตำรวจขอโทษผมแล้วบอกว่าไม่รู้นึกว่าหมากัดคน..!!
    คนร้ายได้รับบาดเจ็บเอ็นขอมือขาด หวังว่ามันคงใช้มือซ้ายขโมยของได้อีกแล้ว ( ผมอยากเล่าสู่กันฟังเพื่อเตือนภัยพี่น้องครับผม ) :)

นี่เจ้าชิวาวาที่ไปด้วยในวันนั้นครับ ผมวิ่งตามคนร้ายจนลืมเจ้าชิวาวาเลยครับ อิอิ

image
    ไฟล์แนบ
    575417_143852909084644_52264634_n.jpg 94K
  • พี่น่าจะป้อนยำตีนให้คนร้ายด้วยสักจานนะครับเนี่ย ^^

พิทบูลพี่นี่แจ่มจริงๆ สั่งได้ดั่งใจ ^^
  • น่าจะนำเจ้าตัวเก่งมาโชด้วยนะครับสุดยอด
  • เอามันอีกข้างดีไหม จะได้ไม่ไปทำแบบนี้กับใครอีก เยี่ยมจริงๆครับ
  • ผมโมโห้มันมากน่ะครับพวกนี้มันหากินบนความทุกของคนอื่น ต่อหน้าต่อตาเลยมันยังกล้าทำ
  • นี่ครับหน้าสหายตัวที่จับผู้ร้ายวันนั้น เจ้าแป็ปซี่ 9 เดือนกว่าครับ

image
    ไฟล์แนบ
    562895_422095211170431_974439807_n.jpg 121K
  • เป็นด้าน++ของพิทบูลน่าส่งเสริมครับ
  • เสียดายผมไม่ได้ถ่ายรูปไว้พอดีมันวุ่นวายไปหมดเลยลืมถ่ายรูปมาฝากครับ :-(
  • สุดยอดหมาครับ น่าจะประเคนไปซะอีกยกนะครับ
  • เก่งมากครับ. น่ายกย่อง. นี่สิเขาเรียกว่าใช้งานได้จริง สุดดดยอดดดดดดดไปเลย :063:
  • เยี่ยมมากครับ
  • ใช้งานได้จริง แถมสวยเสียด้วยนะครับ ^_^
  • เยี่ยมเลย อยากได้หมาแบบนี้มั่ง
  • เรื่องนี้น่าจะเอามาออกข่าวจัง แค่นี้ก็ปลื้มแล้วครับ พันธุ์อื่นวิ่งดักมอไซค์ไม่ทันแน่ๆ:006:
  • โห สุดยอดมาก เสียดายน่าจะถ่ายรูปถ่ายคลิปมาลงให้ชมด้วย เผื่อจะได้ออกข่าวบ้าง
  • ทีอย่างเงี้ย ไม่ออกข่าวบ้าง
  • สุดยอดไปเลยครับ กับเจ้า เเป็ปซี่ =D> =D>
  • นักข่าวมันมัวแต่จับผิดคับ ของดีๆแบบนี้แม่งมองไม่เห็น :m90:
  • มันต้องให้ได้อย่างนี้ครับ...พิทบูล =D> ^:)^
  • ได้ถ่ายรูปไว้ป่าวครับ ตอนจับคนร้าย น่าจะมีนะเราจะได้มีข่าวด้านดีๆมั่ง
  • :006: ขอแชร์นะค่ะ เรื่องดีดีอย่างนี้ต้องขยาย
  • ตอนที่จับตัวได้มันชุลมุนมากครับผมก็กลัวหมาผมจะโดนตำรวจตีก็เลยไม่ทันคิดเรื่องรูปครับ
  • ผมว่าตำหนวดดูมึนๆนะ จะเอาไม้มาตีหมา 5555
  • คนร้ายมีโอกาศติดเชื้อสูงมาก
  • :063:
    สั่งได้ดังใจจริงๆ..แป็บซี่
  • สุดยอดเลยครับ
  • สุดยอดเลย แล้วเรื่องคดี กฎหมายเป็นยังไงต่อคับ อยากจะรู้ว่าจบยังไง
  • เยี่ยม หมารู้ใจนายคับ
  • แนะนำซื้อกล้องติดหมวกใส่ไว้ตลอดเวลา จะได้ไม่พลาด เวลาเกิดเหตุ ฮ่าาาาาาๆๆๆๆ
  • จ๊าบไปเลยลูกพี่ :006:
  • หมามันมีสองบทน่ะ จะต๋องก็ต๋องเหมือนเด็ก แต่บทซีเรียสก็ไม่ต้องให้บอกเป็นงานเองเลย :-bd
  • นานๆทีจะได้ยินเรื่องดีๆเกี่ยวกับ พิทบูล เก่งๆเเบบนี้ สุดยอดเลยคับ ผมอยากฝึกให้มันได้เเบบนี้บ้างจัง =D>
  • สุดยอดครับ ฮีโร่ของพิทบูลเลยครับ
  • :-D ขอบคุณครับผม ผมไม่อยากให้เรื่องแบบนี้เกิดกับพี่ๆน้องๆเรา จึงอยากเตืือนภัยครับ บางทีเราอาจจะไม่โชคดีแบบนี้เสมอไปน่ะครับ :)
  • สุดยอดครับ....ทั้งคน ทั้งหมา คนเลี้ยงดีหมาก็ดีตาม
  • ไม่น่ารีบไปจับหมาเลยน่าจะให้ฟัดลองเขี้ยวอีกสักตั้ง เยี่ยมครับสุดยอดมากนับถือเลย
    เลี้ยงหมาได้ดีและสะใจมากเลย
  • สุดยอดเลยคับคุณอ้น โจรเฮียฯอย่างนี้น่าจะโดนกระทืบให้หนัก
    บ้านเราโจรมันเยอะคับ ผมชื่อกัสนะคับอยู่นครปฐมเหมือนกัน ว่างฯก็เข้ามาเล่นกับเจ้า ไทสันตัวดำฯ ได้นะคับ :-D
  • อยู่แถวไหนครับผมคุณ กัส :)
  • ผมอยู่แถวฯหลัง big c อ่ะคับ :-D
  • แค่นั้นโจรก้อได็บทเรียนอันสาหัสแล้ว