ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เค้าไปขายที่อื่น
  • ก็ไม่ทราบว่าที่นี่เค้าไม่กล้าเข้ามาขายหรือยังงัย คงกลัวโดนว่า เค้าก็ไปขายที่อื่นอีกอยู่ดี แล้วเราจะช่วยป้องกันสุนัขที่เจ้าของไม่ต้องการเลี้ยงได้อย่างไร ให้เหตุผลง่ายมาก ไม่มีเวลา ขยายกิจการ แล้วก็ขายเค้าทิ้ง ปัญหาที่เราช่วยกันรณรงค์ มันคงยังเกิดกันต่อเนื่อง ดูเอาจากลิงค์น่ะค่ะ

http://www.dealfish.co.th/product-828397/ขายพ่อพันธุ์พิทบูล-c62l11.html
  • เขาจะไปขายที่ไหนก็ช่างเขาเถอะ อย่างน้อยเราก็พูดได้เต็มปากว่าเราไม่ได้สนับสนุนครับ
  • นั่นสิค่ะ แล้วจะมีอีกเท่าไหร่ที่เจ้าของไม่ต้องการ งั้นก็คงมีมาเรื่อยๆไม่มีทางจบสิ้นแน่ๆแต่ถ้ามองแง่ดีอย่างนึงที่เค้าไม่เอาไปทิ้งให้เป็นปัญหาสังคม
  • เมื่อก่อนเข้าเวป สนุกบ่อย ไม่ค่อยมีขายด้วยซ้ำ แต่พอมาวันนี้เจอถึงสองราย เลยคิดว่าเป็นผลพวงจากที่เราไม่สนับสนุนหรือเปล่า
  • สามสี่วันมานี่ มีคนจะเอาหมามาให้ เซ็งจริงๆ เหตุผลน้ำเน่าทั้งนั้น ฟังแล้วรมเสีย
  • เมื่อสิบวันที่แล้ว แถวบ้านเค้าเพิ่งยกให้คนอื่นเอาไปเลี้ยงต่อ
    ตัวเค้าซื้อมาเลี้ยง แต่หมาไม่ยอมอยู่ในบ้าน ชอบออกนอกบ้าน
    จนเค้าก็ปล่อยตามใจหมา และจะกัดหมาแมวแถวนั้นตลอด ล่าสุด
    ก่อนที่จะให้เค้าไป หมาตัวนี้ได้กระโดดใส่ วินมอเตอร์ไซด์ ประจวบ
    เหมาะกับเพิ่งมีข่าวพิตกัดไปหยกๆ ชาวบ้านแถวนั้นเลย ไม่ให้เลี้ยงต่อ
    แต่เค้าก็ไม่ได้เลี้ยงมาตั้งแต่ตอนที่ซื้อแล้ว จะมีครูของลูกชาย ซึ่งอยู่
    บ้านติดๆกัน เป็นให้ข้าวให้น้ำ ครูเป็นคนเล่าเรื่องนี้ให้ฟัง และครูบอกว่า
    คิดถึงมันมาก ไม่ใช่เจ้าของก็เหมือนใช่ วันที่เอาไป เอาไปกลางดึก
    ครูไม่รู้เรื่อง เค้ามาบอกอีกวัน ยังคุยกับน้องอีกคนเลยว่าไม่รู้วันไหน
    ต้องได้ลงข่าวหน้าหนึ่งอีก ก็กระโดดใส่เค้าจริงๆ เจ็บเล็กน้อย ถ้ามากกว่านี้
    พิตขย้ำคน ในเวลาติดๆกัน จะซวยกันหมดแน่ๆ
  • อย่าทำเป็นเล่นไป รัดทะบวม กำลังไร้ผลงาน อาจจะหยิบเอาเรื่องใกล้ตัวมาหาคะแนน แล้วคงได้เดือดร้อนกันถ้วนหน้า
  • ก็จะพยายามช่วยสอดส่องรณรงค์ ให้กับคนเลี้ยงที่เรารู้จักได้เลี้ยงอย่างถูกวิธี ไม่ใช่ปล่อยเลี้ยงนอกบ้านตามสบาย จริงๆค่ะ วันนั้นเกือบจะเกิดเหตุร้ายแรงลงหน้าหนึ่งอีกจริงๆ แต่เพราะเค้าไม่เอาเรื่องเอาความ เลยรอดตัว
    เค้าแค่ล้มจากมอเตอร์ไซด์ เจ็บเล็กน้อย เพราะหมาไม่ได้เข้าไปกัด แค่กระโดดใส่รถ เพราะครูบอกว่าหมาตัวนี้เกลียดวินมอเตอร์ไซด์ แต่ถ้าในทางกลับกันก็น่ากลัวเอามากๆ แต่ถึงอย่างไรเค้าก็ไม่อยู่ที่เดิมแล้ว และหวังว่า
    เจ้าของใหม่ที่เอาไปเฝ้าสวนคงจะเลี้ยงเค้าอย่างดี หวังว่าจะเป็นอย่างนั้นค่ะ
  • คน เฮีย ๆ ในบ้านเราเยอะจัง
  • :013: พี่มาร์คพิม ผิด อิอิ
  • ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้าเวปคับเพิ่งได้งานขอทำงานสักระยะก่อนคับ