ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ประเมินค่าใช้จ่ายถ้าคิดจะเลี้ยงpit
  • ค่าใช้จ่ายการเลี้ยงพิทบลูที่ต้องเตรียมไว้ถึงผู้ที่คิดจะเลี้ยงpitbull
    ของผม 2 ตัว
    กรงทำเอง 5000 บาท
    ค่าวัคซีน 1500 บาท จบคอร์ด อีก 1200 บาทต่อปี
    ค่าอาหาร 1000 ต่อเดือนไม่รวมค่าขนม( เหมือนจะเยอะกว่าค่าอาหาร )
    ค่าใช้จ่ายอื่นๆ เช่น โซ่ ปลอกคอ ( ขาดบ่อยมาก ) 2000 บาท
    ยังไม่รวมค่าทรัพย์เสียหาย ( คิดไม่ถูก )

• ถ้าหลุดไปกัดเด็กล่ะฮ่ะ เสียอีกเท่าไร :014:
  • เสียประสาทเลยหล่ะ :022:
  • นี้ยังไม่รวมค่าเจ็บป่วยนะ
  • ของผม เลี้ยง 2 ตัว
    กรงทำเอง 10500
    อาหาร วันละ 50 บาท ต่อตัว
    โซ่ ปลอกคอ สายจูง ลงทุนทีเดียวอยู่ได้หลายปี 5000
    วัคซีน ตรวจสุขภาพ ปีละ 2000
    อ่ืนๆ แชมพู ยาทาแผล ขนม ปีละ 3000
    ดูไม่เปลืองเท่าไหร่

:014:
  • ของผมเจ้าโซดา เลี้ยงเดือนที่สี่ป่วยเป็นพาโว หมดค่าหมอไปสี่หมื่น ค่าซ่อมแล้วเปลี่ยนประตูที่เขาถีบกระโจนชนประตูกระจกสองหมื่นกว่า ค่าพังโซฟาหนึ่งชุด อีกสองหมื่น เล็กน้อยๆๆอิๆๆๆยังรักเขาเหมือนเดิม
  • ต้องรวมค่าแว่นที่มันกัด ค่าทำสีรถ ค่าซ่อมโต้ะเฟอร์นิเจอร์อีกนะครับ555
  • ค่าทรัพย์สินเสียหายมีให้ลุ้นทุกวัน
  • ของผมมีค่ากางเกงยีนส์ด้วย ตากเอาไว้กลับมา โอ้ว..... ทำไมกางเกงมันแยกร่าง
  • พิทบลูฉายาหมาจอมทำลายล้าง
  • ตั้งแต่เลี้ยงมา เอาแค่ตัวแรก
    ค่าสุนัข xxxxx
    ค่าวัคซีน 2500
    ค่ารักษา 20000 Up
    โซ่ สายจูง †ล† 3000 Up
    อาหารเม็ด 1000 /เดือน อาหารเสริม 30/วัน วิตามิน 600 / เดือน
    แชมพู 120/เดือน
    มอเตอร์ไซอีกครึ่งคัน+โทรศัพท์ 1 เครื่อง
    นี่แค่ 5 เดือนแรก 5555555
  • ประเมินราคาให้ไม่ถูก พิทบูลจัดหนัก
  • สิ่งที่ต้องจ่าย
    แรกรับน้องเข้าบ้าน 6XXX
    BoXใช้ขนส่ง 650.-
    สายจูง+โซ่+รัดอก 2,000+
    อาหาร วันละ 50+
    อาหารเสริมวันละ 30+
    กีต้าBCRich ซ่อม 3,500.-
    รองเท้าผ้าใบ แตะ 5+ คู่ 3,XXX.
    ค่ายา วัคซีน ค่าหมอ 5,XXX+(ตอน4เดือนป่วยเป็นบิด)
    สายไฟ สายยาง เชือกต่างๆในบ้าน...ซ่อมเอง
    โซฟากำมะหยี่ สีเทา(กว่าจะเก็บตังซื้อได้)ยังหาที่ซ่อมไม่ได้ ไม่รู้ราคา
    ลำโพง YAMAHA คงซ่อมไม่ได้ เพราะมันแทะลายไม้หลุดหมด คู่ละ 1X,XXX.- (พังไป1ข้าง)
    ค่าน้ำมันรถเวลาพาวิ่ง อาทิตย์ละ 100.-
    ต่อเติมคอกให้สูงกว่าเดิม4,000-
    ค่าหมอ+ค่ายา คนโต(รอตไวเล่อร์โดนแทะทั้งคอทั้งหู แล้วก็ขา) อาทิตย์ ละ100+

สิ่งที่ได้รับกลับมา
    ทำทุกอย่าที่เราสั่ง นั่ง กระโดด กอด อ้อน และซื่อสัตย์กับเรา
    เป็นน้องที่ดีของคนโต(แม้จะห่ามไปบ้าง แต่เค้าก็กิน นอน ที่เดียวโดยไม่มีการทะเลาะกัน ต่ออนาคต ก็ต้องดูแลกันต่อไป)
    ปล.ตอนนี้ 8 เดือนแล้ว ต่อไปยังต้องเจออะไรอีกก็พร้อมจะเจอ
  • เหอๆ ของผม พิทบูล 3 บีเกิ้ล 1
    ค่าอาหารเม็ด 1000 บ. / เดือน
    อาหารเสริม วันละ 30-40 บ.
    ขนม / รางวัล 500 + / เดือน
    วัคซีน 3000 + ^^
    อุปกรณ์ ปลอดคอ ชุดลา่ก 1200 บ.
    สายจูงถัก 200 บ. (ทำเอง)
    เครื่องวิ่ง 7000 บ.
    รองเท้า ผ้าใบ หนัง แตะ 5000 + (รวดร้าวมากกกกก)
    ผ้าเช็ดตัว ผ้าขนหนู ผ้าเช็ดรถ ผ้าคลุมรถ 1000 +
    กรง 3000 บ.
    คอก 20000 บ. (เร็วๆ นี้ ^^)
    บังโคลนมอไซค์ ไม่ซ่อม เท่ห์ดี ^^ เอิ๊กๆๆๆ บังโคลนปั๊มฟันหมา
    ค่าเลี้ยงดูบรรดาลูกหมา 4000+

โอ๊ย นึกไม่ออกละ ^^
  • อ่านตามแล้วทุกท่านมีค่าใช้จ่ายทรี่หนักหน่วงแต่ผมแอบเห็นรอยยิ้มบนตัวหนังสือของทุกท่านคับ

ผมก็คนนึงที่มีค่าใช้จ่ายที่ท่านว่ามาแต่ไม่พิมละกันคับเพราะมันก็คล้ายๆกัน

ยังไงก้ขอให้มีควมสุขกับการเลี้ยงพิตนะคับ :-D
  • โอ้ย ของ ผม 6 ตัว ค่าใช้จ่าย มากมาย เมียบ่น ไม่มีเงินให้ชอบปิ้ง แล้ว 55
  • ค่าใช้จ่าย... ก็แค่หมดตัวทุกเดือน..... :o008:
  • หลุดไปกัดเด็กนี่ผมว่าไม่ต่ำกว่า xx,xxx อยู่ที่ความรุนแรง :022:
  • ตั้งแต่เลี้ยงมา มีแต่ ข้ายอมเอ็งแล้วววววว แล้วก็ ข้ารักเอ็งงงงงงงงงง ^^ หมดไปเท่าไหร่ไม่รู้ แต่รู้ว่า ยังไม่จบแน่ๆ ยันตายอะเอ็งเอ้ยยยยย
    Good Dog!!!!! ^^
  • ของผม ขอเพิ่ม ค่ายาคลายเตรียด ในกรณีเพื่อนบ้านและคนใกล้ตัว แอนตี้
  • ของผมบ้างนะ
    ค่าทำคอก 70000
    ค่ากระจก 10000
    ค่าแอร์ 20000

ค่าอาหารเม็ดต่อเดือน ยูคา ห้ากระสอบละ2000=10000
    โครงไก่อีก เดือนละ3000

ยาบำรุงต่อเดือนอีก 3000
    จุกจิก นู่นนี่นั่น 2000

รู้มั้ยหมาผมจ่ายมากกว่าเมียผมอีก
    ทุกวันนี้มีหมาที่ทำอะไรไม่ได้ หมาแก่ด้วย แต่ผมก็ไม่เคยคิดจะทิ้งมันหรือยกให้ใครไปฟรีๆ
  • ของผมไม่รู้เท่าไหร่ต่อเท่าไหร่แล้วมันเท่าไหร่ไม่รู้ คริคริ
  • ไม่รู้ทำไมผมชอบความเห็นนี้ครับ :o069:

vespapink 9:26AM Permalink
    รู้มั้ยหมาผมจ่ายมากกว่าเมียผมอีก
    ทุกวันนี้มีหมาที่ทำอะไรไม่ได้ หมาแก่ด้วย แต่ผมก็ไม่เคยคิดจะทิ้งมันหรือยกให้ใครไปฟรีๆ