ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อย่าตัดของผมเลย ผมเสียว
  • วันนี้มานั่งดูรูปลาเต้ย้อนหลัง ไปเจอรูปที่กำลังจับลาเต้ตัดเล็บ (ตอนอายุ 6 เดือน) หน้าฮาได้ใจมาก เลยเอามาลงให้เพื่อนพ้องน้องพี่ได้ดูกันขำๆ

• image
    image
    ไฟล์แนบ
    ตัดเล็บลาเต้ 3.jpg 283K
    ตัดเล็บลาเต้ 4.JPG 121K
  • ทีสุดท้ายสงสัยจะเข้าเนื้อน่ะคับ
  • น่ารักมากเลยครับครอบครัวนี้ เห็นแล้วมีความสุข =D>
  • @ คุณ jirayukik ไม่เข้าเนื้อค่ะ รับรองได้ แต่ลาเต้เขาโอเว่อร์แอคชั่น ยิ่งช่วงหลังนี้เป็นหนัก แค่เอาที่ตัดเล็บมาถือแล้วจับมือเขาไว้ ยังไม่ทันตัดเลย ลาเต้ดึงมือหนีแถมร้องซะเสียงหลงจนเราตกใจซะเอง

@ คุณ Saguya1 ขอบคุณค่ะ หนุ่ยเห็นหน้าลาเต้แล้วขำมากอ่ะ เลยอยากให้คนอื่นดูด้วย ตลกดี เห็นว่าพิทบูลหลายบ้านก็มีอาการแบบนี้เหมือนกัน :)
  • 555 เห็นหน้าแล้วขำ คราวหน้าถ้าหมากัดกันก็ควักที่ตัดเล็บออกมาเลยครับ สงสับเผ่นแน็บ :-))
  • โซดาของผมก้อกลัว ขวดสเปร์ ครับเพราะผมฉีดสเปร์บำรุงขนให้บ่อยๆ
  • ชวดสเปรย์ ลาเต้ไม่ถึงกับกลัวค่ะ แต่เมื่อไหร่ที่หยิบสเปรย์กันยุงมาจะฉีดให้ เขาก็ก้มหน้าเดินวนหนีเหมือนกัน :)
  • พิทบูลบ้านใครกลัวที่ตัดเล็บแบบนี้บ้างคะ ใครมีวิธีแก้ไขแนะนำหน่อยค่ะ ระยะหลัง ยิ่งโตลาเต้ยิ่งกลัวการตัดเล็บมาก เรียกว่าสองคนจับยังเอาเกือบไม่อยู่ ดึงตัวหนีสุดฤทธิ์เลย ไม่ตัดก็ไม่ได้เพราะเล็บยาวแล้วชอบมากระโดดกอดเจ้าของ จนเสื้อขาดเป็นรูหลายตัวแล้ว

ใครมีวิธีหลอกล่อแนะนำหน่อยค่ะ
  • ทุกวันนี้ตัดเล็บแต่ละที ต้องมัดปากปิดตากันแบบนี้เลย ไม่งั้นเอาไม่อยู่ มันจะงับกรรไกรตัดเล็บท่าเดียวเลย

image
    ไฟล์แนบ
    ตัดเล็บลาเต้ 4.jpg 194K