ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หาลูกพิทบลู redดุๆ
  • อยากมีไว้เลี้ยงราคาขอไม่แพงมาก
  • ชอบรูปปลักของหมาพันนี้ มันมีเสน่ห์ และผมอยากมีเพื่อนสี่ขาไว้อยู่ด้วยเหงาคับ
  • จัดไปยาวๆครับ
  • มีให้เลือก3แบบครับ ระหว่าง

1.กัดเจ้าของจนเลือดอาบ

2.กัดคนในครอบครับจนเสียชีวิต

3.กัดเพื่อนบ้านจนแขนขาด

คุณจะเลือกเอาแบบไหน ดุๆทั้งนั้นเลยครับ :o034:
  • ลองแจ้งความพร้อมของ จขกท ที่จะเลี้ยงสนัขพันธุ์นี้หน่อยได้ไหมครับ พี่ๆน้องๆในนี้จะได้เข้ามาแนะนำถูก
  • 55555555555 ดุๆ ทั้งนั้น
  • เอาอีกแล้วชอบมาจุดชนวนตลอดเลยไอ้กระทู้อย่างเนี้ย!!!ไปคุยกับขี้ไปไป๊ไอ้ห่า!!!จัตตุจักร...จบ...
  • เฮ้ยอยู่จังหวัดรัยว่ะจะได้สกรีนถูก"แห๋มมปลาร้าเดือดอีกแล้ว"
  • สงสัยจะยาว
  • มาตั้งแต่หัวค่ำ โดน..ยันเที่ยงคืน ฝันร้ายล่ะงานนี้ท่าน จขกท
  • ถ้าต้องการแค่เพื่อนเป็นสัตว์ที่ดูดุๆ โหดๆ ขอแนะนำ "ด้วงกว่าง" ครับ มีคนเคยบอกไว้ว่าสู้กันทีหัวหลุดเลย (โหดมากๆๆๆ) :m01:
  • ดาวมหาลัยเราอยู่ไหนครับจัดหน่อย
  • มาอีกแล้ว ด้วงกว่าง ผมอ่านเจอจนชักอยากจะเลี้ยงแล้วสิ :-))
  • ขอบคุณคับที่แนะนำ ผมเป็นสมาชิกใหม่เลยตังกระทู้หาสนัขแต่คงตั้งไม่ถูกคำพูดขออภัยคับ
  • ก่อนอื่นผมขอบอกก่อนผมเป็นคนพูดตรงถ้าใครไม่พอใจอะไรนี่เบอร์ผมครับ0886360736ครับผมขอบอกก่อนนะครับผมเป็นคนๆนึงที่เข้าเว็บนี้ทุกวันบางสิง่บางอย่างก็ชอบบางอย่างก็ไม่ชอบ เอาอันที่ชอบก่อน1.เว็บนี้ไม่ว่าจะเลี้ยงพิทบูลราคาเท่าไหร่สามารถเข้ามาโชว์มาพูดคุยกันได้(ชอบอย่างเดียวครับ)
    มาถึงอันที่ไม่ชอบบ้าง1.ถ้าสุนัขคุณไม่มีใบๆอะไรก็แล้วแต่ถ้าคุณมาขายในเว็บนี้คุณโดนด่าแน่ๆ
    แล้วถ้าจะหาสุนัขพิทบูลประเภทไหนแบบไหนชอบแบบไหนอันนี้ผมไม่รู้ แต่ผมขอบอกเลยว่าพิทบูลดุๆไม่เป็นเป็นผลดีกับคุณแน่นอนคิดจะเลี้ยงแล้วมันต้องตายไปกับเราผมเคยลงขายหมาของผม(หมาของผม)โดนด่าเละบางทีคนเราก็มีเหตุผลที่ไม่สามารถบอกคนอื่นได้ถ้าคุณคิดอยากได้เมื่อไหร่จงจำไว้ว่าคุณต้องเลี้ยงมันไปจนวันตาย
  • เฮ้ย..เลี้ยงไก่ไงโคตรดุ...ไก่จิกเด็กตายบนปากโอ่ง...ดุมากกกกกกก สนใจบอกที่บ้านซุ้มมาลัยทอง
  • image
    ไฟล์แนบ
    4mafia.jpg 232K
  • ประเด็นคือ รายละเอียดครับ จขกท เข้ามาถามหาลูกสุนัข แต่ทำไมไม่ใส่รายละเอียดมา คนที่เค้าออกมาพูดน่าจะคิดว่าแค่เรื่องง่ายๆ แค่นี้ยังทำไม่ได้สื่อสารอะไรออกมาไม่เห็นเข้าใจ แล้วจะไปเลี้ยงพิทบูลได้ยังไง อธิบายให้ละเอียดเลยก้อคือ ถ้าคุณตั้งใจที่จะเลี้ยง คุณก้อต้องศึกษาหาข้อมูล เวลาหาข้อมูล บอร์ดซื้อขายยังไงต้องผ่านตา แล้วทำไมถึงไม่ไปหาตามนั้นแล้วคงไม่ต้องมาโพสอะไรทำนองนี้ แต่ที่เจ้าของกระทู้มาโพส เหมือนคนที่ยังไม่ได้ศึกษาเรื่องพิทบูลเลยแล้วจะมาเลี้ยงได้อย่างไร รายละเอียดการเลี้ยงมันเยอะนะครับ จขกท คุณลองกลับไปทบทวนดูว่าคุณศึกษาเรียนรู้มาดีพอแล้วหรือยัง คุณพร้อมที่จะเลี้ยงโดยไม่เป็นภาระต่อตนเอง ครอบครัว และคนอื่นในสังคมพิทบูลโซนแล้วรึยัง

คุณภาพของคนอยู่ที่ผลของการกระทำครับ!!!
  • แนะนำกระทู้นี้ครับ นี่แค่หมาพื้นฐาน ถ้าเป็น พิทบูล คิดเพิ่มอีกหลายข้อครับ

http://www.pitbullzone.com/community/discussion/31706/แนะนำก่อนตัดสินใจครับ#Item_17
  • ขนาดคุณต้องการสุนัขคุณยังไม่ไปค้นหาเอาเองเลย...ว่าตอนนี้ก็มีหลายกระทู้ที่ขายสุนัข คุณเล่นง่ายไปหน่อยอยากได้สุนัขก็มาตั้งกระทู้เลยไม่คิดที่จะขวนขวายหน่อยเหรอครับ แล้วที่สำคัญคุณศึกษาหาข้อมูลมาแล้วหรือเปล่า คุณลองศึกษาดูก่อนว่ามันเหมาะกับคุณและที่สำคัญคนในครอบครัวคุณชอบสุนัขพิทบูลไหม ไม่ใช่ซื้อไปแล้วสักพักมาขายต่อ บอกเลี้ยงไม่ได้ที่บ้านไม่ชอบมันไม่ใช่ความผิดของสุนัข สุนัขมันมีขายตลอดแหละไม่ต้องรีบร้อน เงินก็เงินคุณใครก็ไม่สามารถเอามันออกมาได้หรอก ใจเย็นๆครับศึกษาไปเรื่อยๆ คุณจะได้มีความสุขกับการเลี้ยงสุนัข ตอนนี้คนเลี้ยงสุนัขมันเยอะแต่คนเลี้ยงอย่างรับผิดชอบมันน้อย ทุกคนใน พิทโซนจึงเป็นห่วง ขอบคุณครับ
  • หาดุๆซักวันจะโดนซะเอง
  • ผมขออภัยจิงๆคับที่ตั้งกระทู้แบบนี้ ผมจะศึกษาการเลี้ยงให้ดีก่อน และจะไม่ตั้งกระทู้หาสุนัขง่ายๆแบบนี้อีกคับ พอดีสนุขผมที่เลี้ยงไว้มันเป็นตัวที่ผมผูกพันกับมันมากเป็นพันล็อคไวเลอดุมากกับคนอื่นแต่ซื่อสัตย์กับผมมากมันตายลง ผมเลี้ยงมันมา17ปี จึงอยากหาตัวใหม่มาเลี้ยงและดุคล้ายๆมันเลยมาเห็นพันพิทบูลจึงชอบ พื่นที่บ้านผมหลังบ้าน1งานเอาไว้ให้มันอยู่มีสนามและเล่นกับมัน ตอนนี้ผมกลับบ้านมาก็หุงข้าวกินหม้อเดียวซึ่งปกติจะหุงให้มันอีกหม้อตอนนี้ไม่มีมันหลังบ้านผมเงียบมาก ผมเลยมาตั้งกระทู้แบบนี้ โดยยังไม่ศึกษาการเลี้ยงพิทบูลก่อนผมขออภัยพี่ๆจิงๆคับผมพึ่งเข้ามาในเวปนี้เป็นครั้งแรก จึงไม่รู้แบบมารยาทการตั้งกระทู้ ขออภัยอภัยอีกครั้งคับ
  • รับน้องใหม่... กันพอหอมปากหอมคอ!!!
    ^^

จขกท. มารยาทใช้ได้ครับ ชอบ!!!
  • วันนี้เราคือ เว็บคุณภาพสำหรับคนคุณภาพแล้วจริงๆ :063:

ผมเจอประจำคนส่งข้อความมาถามในเฟชบุ๊ก บอกว่าติดตามพิตบูลโซนมาตลอดศึกษามานาน
    พอเราตอบ แม่งยิงคำถามปัญญอ่อนมาเป็นชุด ไอ้ห่าแล้วบอกว่าติดตามตลอด ถามคำถามที่ไม่ควรถาม
    ถ้าติดตามตลอดจะรู้ว่า อะไรที่ผมเกลียด คำถามประเภทไหนไม่ควรถาม

ใครตั้งกระทู้ในนี้แล้วโดนด่า ก่อนจะโกรธ อยากให้ทบทวนดูก่อน ว่าเขาด่าเพราะอะไร
    บางคนตั้วกระทู้ เหมือนไม่ให้เกียรติคนอ่าน ชุ่ย มักง่าย ต้องให้ด่าก่อนถึงจะบอกรายละเอียด
    แต่ก็แปลก ทำไม่พูดตั้งแต่แรก ทำไมต้องรอให้โดนด่าก่อน ถึงจะกระตือลือล้นขึ้น
  • @ 8221943 <<<<<< ผมชอบคุณจิงๆเลย 555555555 L-)
  • พิทบูลคือหมาจอมทำราย มันจะสร้างปัญหาให้คุณแบบไม่หยุดหย่น แต่ถ้าคุณรักมันจริงมันจะเป็นเรื่องปรกติครับ
  • ค่อยๆ มองหาเดี๋ยวก็เจอตัวที่ใช่ พิตบลู มันน่ารักทุกตัวแหละครับ

ส่วนเรื่องดุนั้นผมว่าแค่ปกติมันก็หนักเอาการอยู่น่ะไม่ต้องหาตัวดุๆหรอก

อีกเรื่องเพื่อนๆพี่ๆในเวปนี้ทุกคนหันมาใส่ใจกันดีจัง ...
  • คนจะเลี้ยงพิทบูลหรือสิ่งมีชีวิตทุกประเภท มันต้องอย่างนี้ พร้อมที่จะรับฟัง ปรับปรุง แก้ไข
  • รับน้องใหม่เรียบร้อยแล้ว ต่อไปก็ขอให้หาความรู้ให้มากๆ อย่ารีบร้อนหาพิตเข้าบ้าน พิตโดยธรรมชาติมันดุทุกตัว หวังว่าชาวPitbullzoneจะได้สมาชิกใหม่ที่มีคุณภาพเพิ่มขึ้นอีกคน สู้ๆนะครับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_1190.jpg 58K
  • อาจานนนนน มันสวยขนาด
  • สวยสู้กรามล๊อคไม่ได้หรอกครับ ข้างล่างรูปปัจจุบันimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_1278.jpg 51K
  • กรงนั่น ขังหมีสบายๆเลยครับ
  • มันเหมือน บีเจ มากเลยนะอาจารย์
  • @Kwan_Fha ขอบคุณครับ ผมก็แค่ตอบคำถามตามที่ จขกท. ถามมาแบบตรงๆไม่ต้องอ้อมข้อมเพื่อให้เค้า เอากับไปคิดเองอะครับ :-D
  • สำเนาถูกต้องครับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_1281.jpg 42K
  • เอาน่ะผิดก็ขอโทษ เยี่ยมครับ แต่ไก่จิกเด็กตายบนปากโอ่งนี้มันดุจริงๆ555