ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ฟันหน้าหลุด
  • สอบถามหน่อยครับเมื่อวาน เล้นเจ้าวุ้นเส้นให้กัดผ้าแล้วดึงผ้าพเอินมันกันอี่ถ้าใหนไม่รู้ฟันหน้ามันหลุดเลย อยากจะถามท่านผู้รู้ว่าฟันหน้ามันจะออกใหม่ใหมครับ(เจ้าวุ้นเส้นอายุ4เดือนกว่า) :002:
  • หมากำลังผลัดฟันครับ ไม่ใช่เรื่องแปลก
  • ปรกติครับไม่เป้นไรครับผมเดี๋ยวฟันแท้ก็ขึ้นใหม่ครับผม :033:
  • อย่าตกใจมันไม่มีปัญหาอะไรใหญ่โตหรอก เดี๋ยวก็ขึ้นใหม่เพราะฟันชุดแรกเท่านั้น

แต่เหมือนเจ้าของสุนัขจะไม่มีความรู้พื้นฐานเกี่ยวกับสุนัขเลยน่ะครับ... :012:
  • 555555 ธรรมดาครับ เดี๋ยวก็ขึ้นเอง ๆ
  • ช่วงฟันกำลังหลุดอาจจะกิน อาหารน้อยไม่ต้องคิดมากครับเป็นเรื่องปกติ กัดเล่นของเล่นบ้างปกติครับส่วนใหญ่ช่วง 4-7 เดือนครับ :o044:
  • ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ ปรกติที่เลี้ยงมาไม่เคยเห็นฟันเขาหลุดครั้งแรกที่เห็นก็เลยตกใจ ตัวนี้เป็นหมาที่รักที่สุดเท่าที่เลี้ยงมา เรียกว่าตัวโปรดเลยครับ :o019: