ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรื่องมันเศร้า..T_T
  • เรื่องเกิดขึ้นเมื่อ ปีที่แล้ว
    ผมชอบ pitbull มากๆ แต่ไม่ได้ศึกษารายละเอียดต่างๆ รวมถึงผมเองมี สุนัขอยู่ที่บ้านอยู่แล้ว
    จึงไม่ได้ตัดสินใจซื้อมาเลี้ยง

จนถึงเมื่อเดือนที่ผ่านมา สุนัขผมเองก็แก่แล้ว อายุ 16 ปี แต่ยังไม่จากไปนะครับ^^
    ปัจจุบันผมเรียน ปริญญาโท ที่ ม.รามคำแหง บางกะปิ จึงมีความคิดที่จะเลี้ยงตั้งแต่เล็กๆ
    ก็ได้ความรู้มากมาย จาก Website แห่งนี้ จนผมตรวจสอบตัวผมเองว่าพร้อมแล้วหรือยัง
    ทุกๆอย่างราบรื่นไปด้วยดี แต่ติดตรงที่ ผมสอบถามทางคอนโด เขาไม่อนุญาตให้เลี้ยง

ข้อมูลทางด้านการเลี้ยง ลักษณะนิสัย พฤติกรรมสุนัข คุณสมบัติของผู้เลี้ยง และ ข้อควรระวัง ต่างๆนาๆ ผมได้อ่านมาพอสมควรแล้ว แต่ยังติดเรื่องการเลือกบุคลิกภายนอก ของสุนัขที่ดี จึงอยากขอความรู้จากท่านเพื่อเป็นเกล็ดความรู้สำหรับผม และท่านอื่นๆที่ยังไม่ทราบ
    (ผมลอง Search มาบ้างแล้วนะครับ แต่ข้อมูลไม่ชัดเจน)

ผมจึงต้องรอต่อไป ต้องกดความอยากของตัวเองเอาไว้
    และ ก็จะศึกษาหาความรู้จากที่นี่ต่อไปเรื่อยๆ จนวันนั้นจะมาถึง ขอฝากตัวกับ พี่น้อง และเพื่อนๆด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
    "ธง"
  • ชอบแบบไหน ครับ บุคลิกสามารถเจาะจงได้เลย ว่าต้องการแบบไหนครับ มีหลายแบบมากครับ
  • ยินดีต้อนรับ :X ไว้ก่อนแล้วกันครับ

ถ้ามีความตั้งใจจริง สู้ สู้ คร๊าบบบ :033: :062: :033: :062: :033: :062:
  • เป็นความคิดที่เยี่ยมครับ รู้จักระงับ ยำยั่ง ชั่งใจก่อน ศึกษาดูรายละเอียด เดี่ยวอีกไม่นาน เมื่อพ้นจากรั้วคอนโดน้องพร้อม ลุยได้สบาย กับสิ่งที่เรารัก ไม่มีใครว่าในเมื่อเรามีความพร้อม เวปป์นี้ยินดีต้อนรับเสมอสำหรับคนรักสายพันธ์นี้
  • ขอบคุณมากครับ ^^
  • ก่อนอื่นดูนิสัยพ่อกับแม่ก่อนเลยครับ วิธีการเลือกลูกสึนัขเขียนไว้ให้แล้วลองไปอ่านดู
  • ครับ ได้อ่านผ่านตาที่ีพี่มาร์คเขียนไว้แล้วครับ
  • ยิ่งอ่านเยอะ ยิ่งอยากได้ ยิ่งอยากได้ยิ่งทรมาน เพราะยังไม่พร้อม : (

ปัจจุบันผมเลี้ยงแต่ งูอย่างเดียวเลย
  • เมื่อผมได้อ่านบทความต่างๆนาๆ ของเวปไซต์แห่งนี้ มันมีความรู้สึกเหมือนบ้านอีกหลังที่คล้ายกับบ้านหลังเดิมที่ผมอยู่ นั่นก็คือ www.siamreptile.com ผู้ชื่นชอบหลงไหลสัตว์เลื้อยคลาน

สังคมของ ผู้หลงรักสัตว์เลี้ยงคลาน ประเภทงู แทบไม่ต่างกับพิทบูล เลย

เพราะคนไทยแน่นอน เมื่อพูดคำว่างู แล้วทัศนะคติเป็นลบแทบทุกคน

ทุกวันนี้สมาคมชาว siamreptile ก็กำลังเดินหน้าทำให้คนไทยเห็นว่า งู กับทัศนะคติของคนไทยที่ผิดๆ

จริงๆแล้วไม่ใช่อย่างนั้นเลย สู้ต่อไปครับ pitbullzone / siamreptile ^^
  • ขอบคุณครับ