ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สวัสดีครับขอปรึกษาหน่อยครับผม
  • " สวัสดีครับ " ผมไม่ได้เข้ามาเป็นปีเลย ตอนนี้ หมาของผมอายุ 1ขวบ 6เดือนแล้ว

ทุกสิ้นเดือนผมก็ถ่ายพยาธิปกติไม่ทราบว่า การถ่ายพยาธินี่ถ่ายจนอายุเท่าไรเลยครับ

แล้วอาหารเสริมพวกพี่ๆให้อะไรกันบ้างไหม ส่วนผมเองให้ทานแต่อาหาร F1 สีม่วงนะครับ อาหารเสริมไม่มีเลยมีแต่นมบ้างไก่ทอดบ้างบางที

ทุกเย็นผมก็พาวิ่ง รอบหมู่บ้านครับ ประมาณ 40-50นาทีก็เดินเล่นต่อ

ขอคำแนะนำด้วยนะครับว่าขาดอะไรไปบ้างหรือเปล่า
  • ความคิดเห็นส่วนตัว น่ะ ไม่จำเป็นต้องถ่ายพยาธิทุกเดือนครับ ยิ่งถ้าไม่ได้กินของสดมาก 6 - 12 เดือนทีก็ได้ ครับเพราะยาอาจมีสารเคมีตกค้างได้ ส่วนไก่ทอดอะไรทอดอย่าให้กินมาก น้ำมันไม่ดีและตัวของทอดส่วนใหญ่จะเค็ม ครับ อาหารเปล่า ๆ หรือกินของต้ม เทคนิคน่ะส่วนตัวเช่นกัน กินของสดบ้างก็ดี ครับ เขาเรียกว่าการบาล์ฟ ลองศึกษาดู ครับ
  • เปลี่ยนอาหารเป็น f1แดง ได้แล้วค่ะหมาโตแล้ว
  • โอ้ววววว ไม่ใด้คุยกันนานเลย น้องหมาโตเป็นหนุ่มแล้วนี่ วันหลังลงรูปให้ดูหน่อยนะ
  • ^ ^ ขอบคุณนะครับผม แสดงว่าโตเตมที่แล้ว สิเนี่ย