ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ด่วน ขอรบกวนเพื่อนๆสักครั้งครับ
  • มิ้ตติ้ง "ข้าวมันไก่"

แต่ไม่ใช่ "ไก่อ่อน" นะครับ
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_8258.JPG 91K
    IMG_8211.JPG 214K
    IMG_8203.JPG 176K
    IMG_8207.JPG 188K
    IMG_8204.JPG 175K
    IMG_8206.JPG 206K
    IMG_8209.JPG 114K
  • image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_8221.JPG 216K
    IMG_8223.JPG 183K
    IMG_8248.JPG 175K
    IMG_8250.JPG 165K
    IMG_8254.JPG 142K
    IMG_8255.JPG 118K
    IMG_8247.JPG 124K
  • เบี้องหลัง หลายๆ "รอยยิ้มแห่งมิตรภาพ"
    บางคนก็เกือบเอาชีวิตมาทิ้งไว้ที่หน้า สน.ลาดกระบัง ฮ่า ฮ่า ฮ่า ล้อเล่นนะครับ :-)) :-)) :-))

image
    image
    image
    image

ดูแล้ว อยากลิ้มรส ความรู้สึกเช่นนี้บ้างมั๊ย

กลับตัว กลับใจ เถิดครับ...
    สังคมพร้อมให้อภัย....ผู้ที่รู้สำนึกในการกระทำที่ตนเองทำลงไปได้ เสมอครับ

เพราะที่นี้เป็นสังคมของ "ผู้ให้" รู้จักบ้างมั๊ยครับ คำว่า "ให้" โดยไม่หวังสิ่งตอบแทน :033:
    ไฟล์แนบ
    IMG_8229.JPG 182K
    IMG_8232.JPG 207K
    IMG_8224.JPG 110K
    IMG_8231.JPG 145K
  • ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยทำให้ผมรู้สึกอบอุ่นครับ ภาพแห่งความประทับใจในวันนี้ ผมจะจำไว้ในใจตลอดไป
    ผมขอให้สัญญาว่า ผมจะรักษาจิตวิญญานของ พิตบูลโซน แบบนี้ตลอดไป ผมจะอยู่ตรงข้ามสิ่งที่ไม่ถูกต้องครับ
  • เจอพี่ครั้งแรกที่ส.นแปลกดีนะพี่ยินดีที่รู้จักครับสู้ๆพี่
  • ผู้ชายตัวเล็กๆ(เฮียมาร์ค)แต่ใจใหญ่มากค่ะ :063:
  • ผมขอฝากทุกท่านด้วยนะครับ ความสามัคคีคือพลัง เราต้องกล้าที่จะต่อสู้กับความไม่ถูกต้อง และอย่านิ่งดูดายหากเห็นใครโดนรังแกนะครับ
  • ขอเป็นกำลังใจให้ครับป๋ามาร์ค....ไม่มีอะไรจะให้ครับเพราะผมรู้ว่าป๋ามาร์คคงมีมากกว่าผมทั้งหมดแล้วผมเลยทำมิวสิกวิดีโอเพลง...มาให้ไว้เป็นกำลังใจต่อไปครับ.....ขอบคุณมากครับเวปแห่งนี้ที่ทำให้ผมได้มีความสุขทุกๆครั้งเวลาที่เข้ามาดู,มาอ่าน,หลังเลิกงานและทำให้ได้รู้จักเพื่อนๆพี่ๆน้องๆหลายๆคนครับ

:063:
  • 5555 ชอบครับ ขอบคุณมาก ถูกใจจริงๆ
  • เยี่ยมครับ สังคมพิทบลูโซน
  • สิ่งที่คุณ และทนาย บอกกับพนักงานสอบสวน

กับสิ่งที่คุณ มานำเสนอในนี้ มันคนละเรื่อง กันเลย
  • วันนี้อากาศสบายๆ อารมณ์ดี เลยนำความรู้เกี่ยวกับกฏหมายมาฝากครับ ผมเชื่อว่าตอนนี้หลายท่านที่มีเจตนาดี ไม่กล้าแสดงความเห็น เพราะกลัวจะเดือดร้อน ผมจึงนำเกร็ดความรู้มาฝาก เพื่อท่านจะได้เล่นเว็บอย่างสบายใจ และเข้าใจกฏหมายอย่างแท้จริง ช่วงนี้ขอยกเอาประเด็นฮ๊อตมาเป็นกรณีศึกษานะครับ ท่านที่กำลังกังวลว่าหวยจะออกที่ท่านหรือเปล่า โปรดอย่างกังวลครับ เพราะการพยายามปรักปรำให้คนอื่นได้รับโทษทางอาญา ก็มีความผิดครับ

กฎหมายมีเจตนาเพื่อให้สังคมสงบสุข ไม่ได้มีเจตนาให้ใครเอากฏหมายไปคุกคามคนอื่น ดังนั้นจึงวางกรอบป้องกันไว้

กรอบนี้ กำหนดขึ้นเพื่อจัดการกับบรรดา ลูกอีช่างฟ้องทั้งหลายครับ ถ้าไม่บทบัญญัตินี้เอาไว้ ใครนึกอยากฟ้องใครก็เอาไปฟ้องเล่นๆ คดีก็คงจะรกศาลครับ ดังนั้นใครที่โดนฟ้อง ก็อย่าตกใจ ถ้าเราไม่ผิด ไม่ต้องกลัวครับ และถ้ามีการยกคำร้อง ค่อยรอเอาคืนทบต้นทบดอกในตอนหลังได้ครับ :035:
  • ผมบอกกับพนักงานสอบสวนไปแล้วว่า สำหรับผมอย่างไรก็ได้ ขอให้บอกผมมา ผมยินดียุติ เพราะผมก็ไม่ต้องการยุ่งยาก
    แต่คุณพูดเองว่าจะไม่มีการยอมความ จะดำเนินคดีให้ถึงที่สุด ดังนั้นก็อย่าเสียเวลาพล่ามอีกเลย เมื่อคุณจะเล่นงานผม ผมก็ต้องสู้
    จะให้ผมรอตั้งรับให้คุณกระทำเพียงฝ่ายเดียวคงไม่ได้ และผมเคยเตือนคุณไปแล้ว แต่คุณมันกร่างไม่เลิกเอง ดังนั้นอย่าโทษใคร
  • ชอบมิวสิก...มันสร้างแรงบันดาใจให้พวกเราสู้กับความถูกต้อง
  • ผมไม่เข้าใจว่าคุณ จะมาโพสในนี้เพื่ออะไร
    ผมว่าไม่ต้องออกมาแสดงว่าคุณถูกหรือผิดหรอก เพราะผม และเชื่อว่าอีกหลายๆคนไม่สนใจเลยในสิ่งที่คุณโพส

ทำไปก็เท่านั้น
    ผมว่าคุณไปชี้แจงในชั้นศาลดีกว่าไหม

เหม็นขี้ฟัน,,
  • และ บอกไว้เลย ผมไม่กลัว ถ้าจะมีหมายมาที่บ้าน
  • ผมเชื่อว่าคนในสังคมแห่งนี้ส่วนใหญ่มีสติปัญญา คิด มีความรู้ มีการศึกษาที่ดีพอที่จะแยกแยะผิดชอบชั่วดี และหลายคนก็พอจะดูออกว่า ใคร ทำเพื่อประโยชน์ส่วนตน ใคร ทำเพื่อประโยชน์ส่วนรวม ไม่มีความจำเป็นที่จะต้องมาชี้แจงหรือชี้นำ เพราะคนในสังคมแห่งนี้ ได้ตัดสินไปเรียบร้อยแล้วในพฤติกรรม และสิ่งที่ได้กระทำลงไป ผมเชื่อว่าคนรอบข้างจะเป็นตัวบอกคุณค่าในตัวของคนๆนั้น ถ้าวันนี้มีคนอยู่เคียงข้างคุณ จงภูมิใจว่าสิ่งที่คุณได้กระทำลงไป มีคนชื่นชมและเห็นคุณงามความดี ถ้าวันนี้มองไปรอบตัวแล้วไม่เห็นใครอยู่เคียงข้าง การมีชีวิตอยู่จะมีประโยชน์อะไร ถ้าหามิตรแท้ไม่ได้
    ขอให้ทุกอย่างผ่านไปด้วยดีครับ คุณมาร์ค ถ้ามันต้องจบแบบเจ็บๆ ขอให้คนที่เจ็บอย่าได้เป็นคุณมาร์ค 555 เอาใจช่วยด้วยครับ
  • ป๋า ถ้ามีการยกคำร้องเอาคืน จะเอาที่นราธิวาส หรือ เบตงดี
    บอกได้นะครับ
  • อีกหนึ่งแรงใจ สู้ครับ Mark Pitbullzone
  • เห็นด้วยกับคุณ _TNG_ ทุกประการ

จะมาพูดทำไมต่อมคิตอลิสแตกหร๊า บ้าป่าว
    อยากปิดเว็ป pitbullzone แต่ตัวเองยังเข้า เข้า เข้า จะเข้ามาทำไม (คล้ายๆเกลียดตัวกินไข่ เกลียดปลาไหลกินน้ำแกง คงเข้ามาเล่นทุกวันเหมือนกันแหละมั้ง)

ออกไปเถิดเว็บนี้คนเขาไม่ต้อนรับ ก็ยังจะเข้ามาเล่นอีกเพื่อไร ไปหลังคาแดงเช็คประสาทหน่อยนะครับ

เอาโห่ไรคนใจร้ายกะเว็บของเราหน่อย มหาชนชาวPitbullzone โห่........................ออกไป ออกไป ออกไป

สู้สู้นะเฮียมาร์ค :063:
  • จำนวนหนังสือธรรมะที่อ่าน จำนวนครั้งที่ไปวัดทำบุญปฏิบัติธรรม และการรู้คำคมสุภาษิต สิ่งดีงามต่างๆทั้งหลาย จะไม่มีความหมายแต่อย่างใด ถ้าเราไม่ได้เข้าใจหรือสามารถทำสิ่งเหล่านั้นได้จากใจจริง
    (อย่าดีแต่พูดดีกว่า เวลาเห็นคนมือถือสากปากถือศีลมันเสียอารมณ์และความรู้สึกจริงๆ)
  • ขอโทษป๋าด้วยค่ะที่บอกว่าจะไปร่วมด้วย แต่ไม่ได้ไป ไม่ขอแก้ตัวค่ะ แต่อยากมาขอโทษ แฮ่ะๆ
  • เเก้เซ็งครับ คั่นเวลา
  • สองวันแล้วที่ไม่ได้ติดตามข่าว ติดเรียนแล้วก็ทำงานด้วย นี้คือมหากาพย์ครั้งสำคัญ และครั้งใหญ่ ที่คู่กรณีทั้งสองฝ่ายจะต้องไปต่อสู้กันในชั้นต่อไป และถึงชั้นศาลสถิตยุติธรรม อย่างน้อยๆ ทั้งสองจะต้องเสียเงิน ทอง เสียเวลากันมากแน่ และนี้คือบทพิสูจน์ครั้งใหญ่เลยใครมีทนายเก่ง มีหลักฐาน พยานเด็ดๆก็มีโอกาศมาก แต่ถ้าให้โวสป์กันในเวบป์นะไม่มีปัญหาหรอก เพราะทุกคนก็เห็นอยู่ว่าพฤติกรรมของใครเป็นอย่างไร ใครทำเพื่อส่วนตัว ใครทำเพื่อส่วนร่วม ทำเพื่อคนหมู่มาก รู้อยู่หมดทุกคนแต่นั้นและ ศาลท่านไม่ได้ทราบด้วย ฉะนั้นก็จะต้องเตรียมพยาน หลักฐานเด็ดๆเข้าสู้กัน ที่นี่และเสียเวลา เสียใจ ปวดหัวพอสมควรแน่ จะทำงานทำการก็ไม่เต็มที่ ห่วงเรื่องคดีความอยู่ มันน่าเบื่อผมว่า แล้วอ้ายที่ชอบค้าความนะ แจ้งไปไม่รู้กี่คนนะมันมีอะไร เคลือบหรือแอบแฝงอยู่ ไม่น่าทำนะ คนวงการเดี่ยวกัน เสียหายหมดเลย
  • ใครที่โดนฟ้อง ผมแนะนำว่าให้สู้ครับ แล้วเราค่อยเอาคืนตอนอัยการสั่งไม่ฟ้อง รับร้องสนุกครับ :-D
  • อย่าว่าแต่สู้กันบนศาลเลย ชั้นอัยการจะผ่านรึป่าว
    คดีปัญญาอ่อนแบบนี้ เค้าไม่ปล่อยไปให้โดนศาลด่าเล่นๆหรอก
    คุณใช้ทนายฟ้องได้เพราะไม่ผ่านอัยการ แต่ถ้าระบบตำรวจ ยังงัยก็ต้องโดนอัยการคัดกรองอยู่ดี

แต่คุณลืมไปรึป่าวว่า ตอนเค้าด่าไม่ได้เอ่ยชื่อใคร เค้าว่าคุณรึป่าวก็ไม่รู้ แต่คุณเสนอตัวเอง ว่าเป็นตัวคุณ
    แล้วอย่างนี้ศาลจะว่าอย่างไร ในเมื่อคุณร้อนตัว และโฆษณาให้คนอื่นเค้ารู้เองว่าเป็นตัวคุณ
    จะรอวันที่โดนสวนกลับเรื่องเบิกความเท็จ เหอๆๆๆๆ เส้นเลือดในสมองแตกตายในคุกแน่
  • ป๋าคับ ผมแนะนำอย่างนึงนะ ป๋าร้องเรียนไปยังสภาทนายความด้วย ว่าเค้าใช้กฏหมายในทางมิชอบ
    เป็นเหตุให้ผู้อื่นเดือดร้อน เผลอๆสำนักทนายความโดนปิดไปด้วย ที่นี้แหละครับ กฏแห่งกรรมมีจริง
  • อาวคุณป้าครับ ก็อปรูปผมมาใช้ ให้เครดิตไม่เป็นหรือไง ไรมารยาทอย่างแรง ขอบคุณสักคำก็ไม่มี เดี๋ยวเช่งให้บ้านบึ้มซะเนี้ย
  • คุณvespapinkผมว่าพวกเราต้องแก้ที่ต้นเหตุครับ ทนายทำตามคนจ้างครับ โอกาศปิดสำนักงานเป็นไปไม่ได้เลยครับ ถ้าอยากจะเล่นอย่างนี้เล่นแรงๆๆ ทำไม่ไม่เล่นทาง วินัย เลยครับทางตรงและจำกัดวงแคบลง