ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เจอน้องหมาแล้วคะ
  • ขอบคุณพี่มาร์คและคนใจบุญที่ช่วยเหลือพยูน ขอบคุณมากจริงๆคะ และครอบคุณชาวพิทบูโซนทุกคนด้วยคะ
  • ยินดีด้วยครับ
  • ยินดีด้วยครับ
  • อย่าลืมมาเลี้ยงข้าว
  • ไม่ได้อยากรู้คับว่าเจอหมารึยัง อยากรู้ว่ามันหายไปได้ยังไงมากกว่า 555
  • เหตุเกิดจากความประมาทของแม่บ้าน พอดีตัวเราเองต้องไปทำงานตอนเช้าล็อกประตูรั้วไว้แล้วพอตอนบ่ายแม่บ้านออกไปซื้อของข้างนอกแล้วปิดประตูรั้วไม่สนิทน้องหมาพิทบูทั้ง3ตัวก็ออกจากบ้านเดินข้ามถนน8เลนข้ามไปอีกฝั่งบ้านแล้วตัวพ่อจะข้ามกลับมาบ้านก็เลยเจอรถชน ส่วนตัวแม่ที่หายไปก็พาลูกเดินกลับมาส่งที่บ้านแล้วตัวแม่ก็เดินออกไปหาตัวพ่อแต่พอดีมีคนส่งจดหมายจำได้ว่าเป็นหมาของที่บ้านก็เลยขี่มอเตอร์ไซด์มาตามคนงานในบ้านไปดูและอุ้มใส่รถมาส่ง แล้วแม่บ้านก็โทรมาบอกว่าหมาหายเราก็รีบประสานให้พี่สาวพาน้องหมาไปหาหมอให้แล้วเราก็รีบขับรถจากชลบุรีกลับมาและก็ตามหาน้องหมาตัวที่หายไปเลยลงในfacebookของพี่มาร์คให้ช่วยประกาศหาให้ที จนมาเจอคนใจบุญช่วยไว้และวันนี้ก็ได้ไปรับน้องหมากลับมาอยู่ครบตามเดิมแล้วคะ
  • เป็นบทเรียนราคาแพง ต่อไปนี้จะไม่มีแบบนี้แล้วคะ
  • อ่อ คับๆ โชคดีแล้วคับที่เจอ แล้วก็โชคดีที่สุดคือไม่มีเหตุการณ์อะไรไม่ดีเกิดขึ้น :)>-
  • ยินดีด้วยนะครับที่เจอน้องหมาแล้ว แลัวตัวที่โดนรถชนอาการเป็นไงมั่งครับ
  • ตอนนี้น้องหมาดีขึ้นมากแล้วคะแต่ต้องคอยดูอาการไปเรื่อยๆก่อนคะ
  • สงสัยงานนี้ต้องติวเข้มแม่บ้านกันละครับคราวนี้