ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• พอดีผมเพิ่งได้เจ้ามีตังค์มีเลี้ยงโดยเอามาจากคุณChuแถวสามเสนนะครับคือว่ามันมีอาการปกติทุกอย่าง ร่าเริง เเจ่มใส่ ขี้เล่น เเละก็ กินเก่ง เเต่กินเก่งไม่ไช่กินอาหารเม็ดนะครับ มัน กินเก่งเเต่จำพวกข้าว จะขอถามเลยนะคับ
    1.ทำยังไงถึงจะไห้มันหันมากินอาหารเม็ด คับ
    2.ทำยังไงมันถึงจะหายถ่ายเหลว เเละที่ถ่าบเหลวเพราะอะรัยครับ
    3.ควรไห้นมอารัยแก่มันดีครับโปรด ระบุไห้หน่อยนะครับ
    ป.ล.ขอรบกวนพวกสมาชิกบอรด์ดีๆแห่งนี้ช่วยผมหน่อยนะครับโดยการให้ความคิดเห็นเเละก็ชี้เเนะผมด้วยนะครับและก็ขอบคุณพี่มารค์ที่เอื้อเฝื้อเนื้อที่ด้วยนะครับ(ขอโทดนะคับที่ถามมากไปนิดนึง)
  • ครับคุณ meestang ประสบปัญหา เดียวกัน ครับ
    วิธีแก้ก็ คือ
    1.เราต้องใจแข็ง ก่อนเลย ครับ (ทำใจให้ได้)
    2.ปล่อยออดเลย ซัก 2-3 วัน มันหิว มันก็กินเอง ครับ
    3.นมแพะก็ดี นะครับ ผม ให้อยู่ กิน อ้วน ตุ๊บ
    หรือว่า ให้มันกิน ตับคลุกอาหารเม็ดก้ได้ ครับ ตับย่าง ย่างไม่ต้องสุกมาก รับรอง เกลี้ยงครับ
    4.ให้ในปริมาณที่พอเหมาะ อย่าให้พูน จนมากเกิน ไป มันเห็น มันจะเบื่ออาหาร ครับ

ผิดถูกถูกยังไง ต้อง ข อภัยม ณที่นี้ด้วยนะครับ รอ ผู้รู้ ท่านต่อไปครับ
  • ขอบคุณ คุณ Yudee มากครับ ที่มาไห้คำชี้เเนะ ดว้ยนะครับ จากใจจริงเรยคับ
  • ถ่ายเหลวอาจเกิดจากการติดเชื้อก็ได้นะครับ บางทีทำให้ไม่อยากกินอาหาร
    เพราะก็เหมือนคนเรานะ ปวดท้องก็ไม่อยากกินอะไร ไดเฃนโต้ ครับตามร้าน
    ขายยาทั่วไป 1 เม็ด ลองดูนะครับ
  • ขอบคุณ น้า ผี ด้วยนะครับ เเต่ ยา ไดเซนโต้ ของน้าผี มัน เป็นยาแก้อารัยหรอครับ เพราะว่า เจ้ามีตีงค์ ของผมไม่ได้เบื่อ อาหาร เเต่ม่ค่อยกินอาหารเม้ด เลย ถ่ายเหลว
  • *** ลืมบอกไปครับ เพิ่ง ไปรับเจ้ามีสตางค์มา ได้ 4 วัน เอง กินอาหาร พวกข้าวคลุก เเละไม่ชอบกินอาหารเม็ด เเละ ก็ถ่ายเหลว เเต่ ทำวัคซีนเข็มเเรกเเล้ว และ ร่าเริง ขี้ เล่น เเข็ง แรงดี ทำยังไงไห้เขาหายท้องเสียดีครับ
    ไฟล์แนบ
    030520091083_01.jpg 19K
    030520091078_01.jpg 25K
  • ช่วย ชี้เเนะ ด้วยนะครับ เเละขอบคุณ ล่วง หน้าด้วยครับ
  • รอ เซียนพิทบูล หลายๆ ท่านมาช่วยแก้ปัญหาคับ
  • รอ เเล้ว รอ อีก คับ T T
  • :m106::m106::m106::m106::m106::m106::m106::m106::m106::m106:
  • :m080::m080::m080::m080::m080::m080: หายไปไหนกานหมด ครับ
  • ช่วยผม ดันหน่อย ครับ
  • :o043:เจ้า มีตังค์ของผมครับ ติชมหน่อยนะครับ เพิ่ง รับมาได้ 4วั้น คับ ^ ^
    ไฟล์แนบ
    IMG0133A.jpg 23K
    IMG0147A.jpg 21K
    IMG0139A.jpg 22K
    IMG0140A.jpg 22K
    IMG0153A2.jpg 18K
    IMG0152A2.jpg 16K
  • ตอนผมเอาหมามาเลี้ยงใหม่ๆก็ถ่ายเหลวครับ พอนานๆไปมันคุ้นกับอาหาร มันก็จะดีขึ้นเรื่อยๆเองอ่ะครับ ตอนนี้อึแข็งโป๊กครับ
  • ขอบคุณๆ khunboy71 ด้วยนะครับ
  • ดูแล้วจะผอมไปนิดนะครับ
    ลองถามเจ้าของเก่าดูก่อนครับว่าเจ้ามีตังส์
    เคยกินอาหารอะไรมาก่อน ตอนมาอยู่กับคุณ คุณได้เปลี่ยนอาหารหรือปล่าว
    เพราะหมาผมถ้าเปลี่ยนอาหารก็จะถ่ายเหลว แล้วก็จะถ่ายตามปกติ
    หรือไม่ก็ลำไส้ติดเชื้อ ลองพาไปหาหมอดู
    หมอจะมีคำตอบที่ดีและถูกหลักอนามัยกว่า
    จะได้ตรวจร่างกายไปในตัวด้วยครับ
    สู้ๆครับ ไม่มีอะไรหรอกครับ
    ผมจะเล่าเหตุการณ์ของผม
    ตอนหมาผมอายุ 2 เดือนมันชอบเลียพื้น
    พอตกดึก งานเข้าครับ ท้องเสียครับถ่ายตลอด
    ทุกๆ 15 นาที ผมอัดน้ำอย่างเดียวครับที่ทำได้
    ถ่ายออกมามีแต่เศษปูน กับ ทราย
    ตามด้วย อ้วกครับ ผมก็อัดน้ำต่อ จากนั้นผมก็อัดยาฆ่าเชื้อ ในลำไส้ครับ
    ยาต้องมีติดบ้านไว้นะครับ
    สุดท้ายก็หายครับ แต่งดนม ไป 2 วันครับ กินแต่น้ำเกลือแร่ครับของคนก็กินได้
    ทุกวันนี้ ก็ 3เดือนกว่าแล้วครับ เห็นสายจูงเป็นคึกครับ สู้ๆๆครับ
  • ขอบคุณ น้าผี ด้วยนะครับ ผีดีๆ ผมก็ดีจัยครับ ขอบคุณๆ
  • รบกวนด้วยนะครับ
  • 55+ น่ารักดีเน้อ
  • อ้าวไอ้หน้าเสี่ยว ยา ไม่มีความเห็นเหรอมึง
    เห็นตอบกระทู้เก่งจัง
    พอเจอของจริงเข้างง งง สิมึง
    yakuzaawaa เด็กขนตูด
  • เจ้ามีตังค์น่ารักนะค่ะถ้าอ้วนกว่านี้แล้วเอารูปมาลงให้ดูอีกนะคงน่ารักกว่านี้อีกเนอะ:m008::m008::m008::m008:
    เรื่องอาหาร โชคก็เป็นค่ะพยายามอยู่เหมือนกัน:m062::m062::m062:
  • อ่อ ไอ้เเก่ขนตูด ผีเเมงด่า

มึงนี้อวดฉลาดอีกเเล้วนะ 55+ ฮาจริง

เด่วให้เจ้าของกระทู้เค้ามาตอบเองล่ะกัน ว่าทำไม ผมไม่ออกความคิดเห้น

55+

เจ้าของกระทู้เเอด msn มาหาผม คุยกัน ตั้งนานเเล้ว เเล้วได้ตอบ คุยกัน

มาเเล้ว ผมเลยไม่ออกความคิดเห้นอ่ะไร

โงเเล้วอวดฉลาดอีกเเล้วนะ

เด่วดูดิ เจ้าของกระทู้กระจะด่ามึง55+

ไอ้ผีเเมงดา โง้เเล้วอวดฉลาด555+ ซะใจว่ะ
  • ตลกจัง55+ ไอ้ผีเเมงดาอวดฉลาดอีกเเล้ว 55+
  • ขอบคุณนะครับคุณผี ขาดพวกคุณไปพวกเราคงเหงาแย่ ดีครับ พวกคุณโรคจิตได้ใจจริงๆชอบๆครับ ชอบปล่อยความโง่ให้เค้าเห็น ได้ใจจริงๆ
  • yakuzaawaa สู้ๆ
  • :063:GaReeHoyYai very Great !!!!!! Nice !!!!!!............. :063:
  • ถ่ายเหลว ให้กินกล้วยน้ำหว้า อัดเข้าไป2-3ลูกต่อมื้อ เลี้ยงมาเยอะเจอบอยอาการนี้ ไม่กินอาหารเม็ดเพราะมันได้กินอาหารที่มีรสชาติหลากหลายเข้าไปแล้ว วิทีแก้ปล่อยอดครับ อย่าสงสาร ให้น้ำรึนมแพะ และสปอนเซอร์ (สปอนเซอร์ช่วยเรื่องถ่ายเหลวด้วย) แล้วค่อยให้กินทีละนิดอาหารขั้นแรกต้องผสมของที่ผสมได้คือนมแพะ ไข่ต้ม ตับต้ม(อย่าต้มนาน) โครงไก่สดสับละเอียด ให้แบบเป็นเวลา คือจับเวลาให้ ลูกสุนัข3มื้อต่อวัน มื้อละ10นาทีไม่กินเก็บออก รอมื้อต่อไป ทำแบบนี้ไปจนกว่ามันจะกินปกติ ต่อมื้ออย่าให้เยอะ และอีกอย่างต้องให้มันออกลังรึใหันวิ่งเล่นเยอะๆ มันจะกินเยอะเอง
    ไฟล์แนบ
    rty12.jpg 124K
    to2.jpg 120K
    223.jpg 112K
  • ผมผีแมงดาตัวจริงครับ ไอ้ yakuzaawaa กับ GaReeHoyYai แม่งคือคนเดียวกัน ตอนนี้มันเอาชื่อผมไปป่วนทั่วบอร์ดแล้ว เล่นแบบนี้เค้าเรียกว่าหน้าตัวเมียรู้หรือเปล่า ขอโทษเจ้าของกระทู้ด้วยน่ะครับที่ต้องหยาบคาย

จาก PeeMangDa
  • หมาของคุณ chit ดูเก่งจัง

น่ารักดีอ่ะคะ
  • มึงเป็นเชี่ยอ่ะไรกับกูว่ะ มึงนี่กัดกูไม่เลิก

กัดกูไม่พอยังมาใส่ร้ายกูอีก

มึงนี่โง้เเล้วเเกล้งโง้อีกเเล้วนะ

ใครๆ ก็รู้ ว่า yakuzaawaaกับ gareehoyyai คือคนเดียวกัน

ชื่อGareehoyyai มันไม่สุภาพ เลยมาชื่อyakuzaawaa

เค้า รู้กันตั้งนานเเล้ว มึงนี้มาบ่นอ่ะไร

เเล้วมาหาว่ากูป่วนอ่ะ กูไม่สันดาลหมาๆเเบบมึงหรอก

มึงอย่ามาใส่ร้ายป้ายสีกูเลย
  • เอาใจช่วยนะคะ ^^"
  • กูรู้ว่าเค้ารู้กูพยายามบอกเค้าว่ามึงกำลังป่วนบอร์ดโดยใช้ชื่อกูไง ไอ้ยา
  • ขยันสมัครมาด่าจังเนอะ หลายid หลายผีจัง

55+ ที่เเท้คนเดียวกันนี้เอง เกรียนเเท้ 55+

55+ เข้าไปดูประวัติการเม้นมาเเล้ว 55+

เข้าใจส้รางภาพ ว่ามีคนมาด่ากูเยอะนี่เอง 55+

ฮาจริง ที่เเท้พวกเด็กมีปัญหา
  • จะสู้ จ้าโม
  • ลูกสุนัขกินข้าวกับเนื้อไก่ต้มครับแต่ก่อนจะกินข้าวผมจะหั่นกล้วยน้ำว้าสุกไห้กินก่อนทุกครั้งครับ
  • เช็คไงหรอ ที่กูเห็นอ่ะก้อมีแต่ผีที่รุมด่ามึง กูมีไอดี กูก้อใช้ไอดีด่ามึงจะจะ ทำไมกูต้องสมัคหลายไอดีว่ะ โง่แล้วยังอวดฉลาดน่ะมึงอ่ะ กูไม่แฝงแล้ว กูด่ามึงตรงๆเนี่ยแหละ ไอ้ควาย กูลูกผู้ชายพอ กูอยากรู้มึงเช็คไงว่ะ ก้อมีแต่ผีทั้งนั้นอ่ะ กูจะบอกให้ กูมีไอดี และกูก้อจะใช้ไอดีกูนี่แหละตามด่ามึง ถ้ามึงยังไม่จบ ไอ้แสดดด
  • ขอบคุณๆ มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ สำหรับ ความคิดเห็น ของพี่ๆเพื่อน ๆ ทุกๆ คนมานะที่นี้ด้วยนะครับ เจ้ามีตังค์ กินอาหารเม็ดเเล้วโดยการเอานมวัวแดงรสหวาน เเช่ก่อน ผมไห้อาหารเวลา รอบที่1 7โมง รอบที่2 12.00 รอบที่3 17.30 ครับ เเละก็เข้านอน เวลา ประมาณ3-4 ทุ่มเเต่จะตื่นมากลางดึกเพื่อขับถ่าย เขาไม่ได้ท้องเสียนะครับ เขาเเค่ ถ่ายเหลว เท่านั้น ครับ เเละ วันนี้ ผมอยากจะถามอีกเรื่อง พอดี คุณเม่ผม เขาไปห้าง ซื้ออาหารของสุนัขโตมาไห้ เจ้ามีตังค์ ควรจะกินดีมั้ยครับ หรือว่ามีผลเสีย อย่างไร ผมจึงกลัว จะว่าคุณแม่ก็ไม่ได้ เค้าอุส่าเป็นห่วง ทีแรกก็บ่นๆ ไปๆมาๆ รักมันมากก่าวผม อีก ^ ^

เเละก็ น้าผีครับ ผมไม่อยากไห้ทะเลาะกานเรยครับ อยากไห้ คุยกัเหมือนพี่ เหมือนน้อง เเลก เปลี่ยนความคิดเห็น ประสาบการณ์ กันดีก่าวนะครับ ยังไงจะผีหรือจะคน พวกเราก็คือชาว Pitbullzone ด้วยกันทั้งนั้นนะคับจิตวิญญาญของเราก็คือเจ้าสี่ขาที่สายพันธ์ ชื่อว่า อเมริกันพิตบูล ครับ สู้ๆนะครับ รักกานๆไว้ครับ ผมอยากไห้ น้าผีกับคุณยากูซ่า ดีกานนะครับ ยังไง ก็ เอาไจช่วยนะครับ (ขอบคุณมากครับผู้ที่ชี้แนะเพระว่า เจ้ามีตังค์คือพิตบูลตัวแรกไนชีวิตของผมขอบคุณจิงจากใจครับ)
  • มีไครจะชี้เเนะ เจ้ามีตังค์อีกมั้ยครับๆๆ
  • เรื่องอาหาร ควรเป็นอาหารสุนัขเด็ก มากกว่านะครับ เพราะสารอาหารที่จำเป็นต่อการเจริญเติบโตมากกว่า ซื้อมาแล้วก็ไม่เป็นไรเก็บไว้ก่อน

แล้วไปซื้อ F1 สีม่วงมาแทนรับรองได้เลยผมก็ใช้ F1 เนี่ยล่ะครับ

เรื่องการแช่นมหวาน คือในกระเพราะสุนัขหรือแม้แต่คนก็ตาม จะไม่สามารถย่อย แลคโตส ซึ่งเป็นนํ้าตาลที่มีในนมวัวได้ ทำให้แลคโตส

ถูกใช้ไปเป็นอาหารของแบคทีเรียในลำไส้ แล้วมันก็ขับถ่ายของเสียออกมา ทำให้หมาเราถ่ายเหลวได้ แก้ได้โดยให้กินทีละน้อย และเป็นเวลาครับ

และผมแนะนำว่าควรใช้นมจืดมากกว่า ของผมก็ใช้นมวัวแดงจืดเหมือนกัน เดือนละ 5 โหลจะพอดีเดือนเลยครับ