ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนขอวิธีเอาสุนัขขึ้นรถครับ
  • รบกวนพวกพี่ด้วยนะครับ = = คือทำไงให้มันนั่งรถไปได้อะ ตอนนี้ตัวมานโต+สูงก่าเดิมอีกอะครับ เคยเอามันขึ้นรถ ขนาดไปหาหมอใกล้ๆ มันยังอยู่ไม่สุขเลย แถมขับๆอยู่มันดันเอาขามาโดนเกียร จาก d ไปเป็น n อีกใจหายเรย :o008: รูปตอนกระทู้เดิม http://www.pitbullzone.com/community/discussion/30983/ผลงานอาหาร-f1-จ้าหนู-8-เดือนแล้วจ้า#Item_11 แต่ตอนนี้มานสูงก่าเดิมอีกครับ อยากรู้คือ 1.ทำไงให้มันอยู่นิ่งๆ 2.พอมีกล่องหรืออะไรที่ยัดมันเข้าไปได้ไมครับ :o046: รบกวนด้วยครับ
  • ดีมันไม่ขยับจาก N เป็น D ยุ่งเลยตอนจอด :-D
    คำสั่งเท่านั้นที่ครองโลก
  • :o027: ซนยังกะลิง พอดุมัน มันก็ทำมึนนิ่งไป 3 วิ แล้วก็เหมือนเดิม :m18:
  • ดุบ่อยๆจะได้นิ่งนานๆ :m36:
  • อยู่ในรถก็ล้ามไว้กับเบาะได้นะครับ...^^
  • ทะเลาะกะมันไปตลอดทางเหมือนกันค่ะ โหเกรทเดนมันจะมีกล่องใส่มั๊ยเนี่ย

• :m69: นั้นหละครับปัญหา มานมีไรใส่ไมขามานยาวเหลือเกิน :o034: ส่วนล่ามก็ดีนะครับแต่ บอกวิธีหน่อยก็ดีนะคราบ :016:
  • 1.จะล่ามโซ่จะต้องหาฐานแข็งแรงๆหน่อยครับ เวลาล่ามต้องล่าม 2 มุม เพื่อไม่ให้ขยับไปมาก
    2.ถ้าเป็นรถเก๋ง แนะนำหาคนขับอีกคนครับส่วนเจ้าของสุนัขคอยควบคุ่มสุนัขครับ
    3.สุดท้ายแล้วจริงๆ นำหมอมารักษาทีบ้านครับค่ารักษาเพิ่มอีกนิดหน่อยแต่สบายใจเราเอง
    หมายเหตุไม่แนะนำ นำสุนัขไรกานควบคุมครับแล้วคุณอาจเสียใจทีหลังได้ เสียน้อยเสียยากเสียมากสบายใจ :o060:
  • ให้มันนั่งพื้นเบาะหลัง แล้วมีคนคอยจับปลกคอไว้ไม่ให้ลุก หรือเดินไปมาตามใจชอบครับ :o034:
  • ช่วงแรกๆ ต้องมีคนคอยจับไว้ก่อน พานั่งบ่อย ๆ เค้าจะเริ่มชินการนั่งรถ ของผมต้องพากลับบ้านทุกอาทิตย์ หลัง ๆ เริ่มชินก็อย่างที่เห็นในรูปครับ :) imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    รูปถ่าย0621.jpg 203K
    รูปถ่าย0582.jpg 153K
    รูปถ่าย0585.jpg 148K
  • ผมจับยัดบล๊อกอย่างเดียวเลยคับ เพราะไม่งั้นมันทั้งวุ่น ทั้งน้ำลาย ไหนจะหมา นอกรถอีก สาระพัดคับ 555555
  • ถ้าผมเป็นตำรวจ เจอใครนำหมาขึ้นรถและนำมานั่วด้วยที่เบาะหน้า ผมจะออกใบสั่ง เพราะมันอันตรายมาก อันตรายกับตัวเองก็มากพอแล้ว แต่มันอาจจะทำให้คนอื่นสูญเสียไปด้วย หากจะพาหมาเดินทางไปด้วยควรนั่งที่เบาะหลัง และต้องเป็นหมาที่ฝึกมาเป็นอย่างดีแล้วเท่านั้น

หมาดื้อ ต้องใส่กล่องครับ
  • ของผมไปหาหมอทีสภาพจะเป็นแบบบน้ครับ
    ไฟล์แนบ
    36179_161938487161995_1243037_n.jpg 60K
  • ลองไปซื้อผ้าปู่เบาะบนรถสำหรับหมาดูค่ะ มันจะปู่เป็นทรงตัว U หลังคนขับ หมาจะได้ไม่มายุ่งเวลาเราขับรถ
    หาซื้อได้ที่ร้านเมล็ดข้าวหลังพาราไดซ์
    image

แต่ถ้าเอาไม่อยู่ก็...^^
    image
    ไฟล์แนบ
    Pet-car-mats-Pet-vehicle-protection-pad-Pet-Car-Seat-Pet-summer-pad-Waterproof-Pad-Pet.jpg 25K
    p-74258-55387V.jpg 19K
  • ก็สอนมันขับรถให้เลยครับ สบายเราด้วยอิิอิ :p
  • อย่าลื่มพาไปสอบใบขับขี่ด้วยนะครับ555
  • ขอบคุณครับ แต่ว่า ไอผ้าปู กับ ที่กั้นระหว่าง เบาะ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ :o020: อยากได้ไอที่กั้นระหว่างเบาะมั่กๆ
    :o016: อีกอย่างครับ ที่ล่ามหมาไว้เบาะหลัง แล้วสายโซ่นี่ล็อคกับอะไรครับ หรือ พันรอบเบาะแล้วล๊อค
  • ขอบคุณ สำหรับคำถาม และคำตอบครับ
  • หาซื้อได้ที่ร้านเมล็ดข้าวหลังพาราไดซ์ ราคา 450บาทค่ะ ลองดู :062:
  • คุณ Baleng88 เยี่ยมเลยค่ะ ต้องไปซื้อมาใช้บ้างแล้วน่าใช้และดูสะดวกด ี ค่ะขอบคุณที่แบ่งปัน :063:
  • ยินดีค่ะ อยูไกลฝากซื้อได้ ไปแถบทุกวันค่ะ
  • ขอบคุณค่ะ อยู่ไม่ใกลค่ะ แถวพัฒนาการนี่เอง