ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามคุณ lamphun และผู้รู้ครับ
  • พอดีผมได้รู้จักกับพี่ท่านหนึ่ง ซึ่งแกมีหมาแดงชุดBig C [Sunshiro] x lm ซึ่งผมชอบลักษณะของหมาตัวนี้ ผมจึงอยากได้ทายาทของมันไว้เลี้ยง

แต่ทีนี้มันมีปัญหาอยู่ที่ว่าพี่เจ้าของหมาเค้าบอกว่าหมาตัวนี้ คงไม่ใช่ลูกBig C แล้วล่ะ แต่เป็นลูกของหมาที่ชื่อว่าScud เพราะลักษณะเหมือนกับเจ้าScud มาก(พอดีพี่เจ้าของหมาเพิ่งได้รู้มาว่าหมาชุดนี้ผสมโดยให้พ่อพันธ์ขึ้นทั้ง2ตัว)

ที่ผมอยากจะถามก็คือถ้าผมเอาหมาของผมไปผสมกับของพี่เค้า ลูกที่เกิดผมควรบอกสายเลือดว่าเป็นสายของเจ้าScud หรือBig Cดีครับ

แต่ถ้าทำออกมาแล้วมีปัญหา ผมอาจจะไม่ผสมเลยเพราะไม่อยากให้พี่เค้าต้องลำบากใจและมีปัญหาไปด้วย รบกวนคุณ lamphun และผู้รู้ทุกๆท่านช่วยตอบครับ
  • ตัวใหนครับท่านมันจะผสม2ตัวได้งัยครับสกัทกะบิกวีคนละสายจ่ายลูกไม่เหมือนกันแน่นอน
    ถ้าคิดว่ามีปัญหาอย่าผสมเลยครับเดียวจะลำบากเปล่าๆครับ โทรมาได้081-8815537
    ฝากบอกเจ้าของหมาได้ถ้าคิดว่ามีปัญหาเรื่องนี้รับคืนครับท่าน
    ไม่เอามาผสมบิ๊กซีเลยหละครับ
  • image
    ไฟล์แนบ
    Picture 651.jpg 156K
  • image
    ไฟล์แนบ
    290381.jpg 149K
  • สกัท jr ชอบตัวใหนมาใส่เลยครับน้องimage
    ไฟล์แนบ
    316418.jpg 65K
  • big c image
    แต้ก่อครับ ขอดูรูปหน่อย ไม่งั้นมีลูกมาอย่ามาแอบอ้างสายหมาอ้ายเน้อ
    ไฟล์แนบ
    311348.jpg 287K
  • ครับผม งั้นคงไม่ผสมดีกว่าเพราะไม่อยากให้ลูกสุนัขมีที่มาที่มาที่ไปไม่ชัดเจน
    แต่เรื่องจริงที่พี่เจ้าของเค้ารู้มาก็ได้รับการยืนยันมาจากคนสนิทของท่านlamphunเอง ซึ่งหลายคนที่ตัวผมตามไปสอบถามก็รู้เรื่องนี้เช่นกัน คงไม่ใช่เรื่องบังเอิญใช่มั๊ยครับ จริงๆไม่ได้อยากให้เรื่องนี้บานปลายแค่อยากได้คำตอบที่ถาม แต่ตอนนี้ไม่สนใจล่ะครับ ไม่ผสมเพื่อตัดปัญหาครับ
  • อ้าว มาพูดลอยๆแบบนี้ คนเขาเสียหายนะครับ
  • ผสมสองพ่อครับชุดนั้น กำแพงมีหูประตูมีช่องครับ อ้ายสมพงษ์ทำอะไรไว้ อย่าคิดว่าคนเค้าไม่รู้ เค้ารู้กันเยอะครับ ผมเองยังรู้มานานแล้ว แต่ไม่มีใครกล้าเอามาพูด กลัวมีปัญหา เห็นว่าอ้ายพรรคพวกเยอะ แล้วก็รู้ว่าพูดไปเปล่าประโยชน์ อ้ายก็ไม่กล้ารับแมนๆแน่ คุณrilakkumaครับ เรื่องแบบนี้คุณไม่ควรมาทะเล่อทะล่ามาถามในนี้ ถ้าไม่อยากเดือดร้อนนะครับ [-X อยากรู้อะไรคุยกันหลังไมค์ครับ มีเรื่องที่คุณควรจะรู้อีก MU_bully@hotmail.com ฟ้ามีตาเวรกรรมมีจริงครับ ส่วนพวกคนที่ไม่รู้เรื่องแล้วเข้ามาอ่าน ผมขอทิ้งสำนวนสั้นๆตรงต่อเหตุการณ์ว่า ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน ครับ
  • รอฟังคำชี้แจง
  • ไม่เอารูปหมาตัวนั้นมาลงหล่ะครับ ท่าน rilakkuma น่าจะเป็นแนวทางได้นะครับ น่าจะชี้ DNA ได้นะครับผม

อันนี้ผมสงสัยของผมเองนะว่า แล้วทำไม ท่าน rilakkuma ถึงเพิ่งมาโพสถาม ณ เวลานี้ บังเอิญไปมั๊ยที่โพสหลังจากที่อ้ายสมพงษ์ โพสขายลูก ดุ๊ก + โอชอง เหมือนจะมาแจ้งว่าอ้ายสมพงษ์ไม่โปร่งใส ด้วยความเคารพครับผม ไม่ได้มองว่า ท่าน rilakkuma มีเจตนาร้ายนะครับ ผมแค่ สงสัย จริงๆ
  • พี่โน็ตคิดเหมือนผมเลยครับพี่

• วงการนี้มันก็เป็นซะแบบนี้ ทำไมตอนเกิดเหตุการณ์ไม่ท้วง ทำไมต้องมารอ .....

มารูปแบบนี้ มันเหมือนเด็กโดนขัดใจ
  • ตั้งคำถามแบบนี้ เจ้าของมีแต่เสียหายนะครับ:-D

ผมว่าคุณ rilakkuma มาแปลกๆ ยังไงชอบกล ไม่ค่อยเห็นในบอร์ดนี้เท่าไหร่เลย
  • ตั้งคำถามแบบนี้ เจ้าของมีแต่เสียหายนะครับ

ผมว่าคุณ rilakkuma มาแปลกๆ ยังไงชอบกล ไม่ค่อยเห็นในบอร์ดนี้เท่าไหร่เลย

""มาแปลกๆว่ะอยากรู้ความจริงโทรหาพี่เขาได้เลยครับท่าน""

:-(
  • เจ้าของกระทู้ดั๊กแซ๊บ
    เปิดประเด็นมา มีคนตามมาหนุน
    พอเค้าเริ่มจับประเด็นได้ จะใดมาดักแซ๊บบบบบบบบ
  • ตรวจ dna ได้ไหม ถ้าไม่ใช่ออกค่าใช้จ่ายให้
    ตอนนี้ขาดแต่หมา นาย ไผ่ งัยๆก็รายงานตัวด้วย
    สิงศักดืสิทธ์ประจำบอร์ดเรามีจริง ถ้าผมผสม2ตัวจริง ขอให้ฉิบหาย
    แต่ถ้าไม่จริงขอให้คนที่พูด และพวก คิดชั่ว ขอจงได้มีแต่ความอับจน ฉิบหายตายตกตามกัน สาธุ
    ท่าน mu ซื่อกินไม่หมด คิดคดทรยศพบแต่ความอับเฉา ขอบคุณครับ ผมและพวกพ้องไม่ได้ดีอะไรมากมาย
    ดีมั่งเลวมั่ง ปนกันไป ผมอยู่กับความจริงและปัจจุบัน ส่วนเรื่องลับหลังชั่งหัวมันครับ
    คนเลี้ยงหมา ไม่ใช้ให้หมาหาเลี้ยงคน
  • ยกบุคคลอื่นอ้างมาลอยๆว่าอย่างนั้นอย่างนี้ ถ้าหากจะเอาความจริงก็เปิดเผยตัวหมามาซะครับแล้วไปตรวจผลก็สิ้นเรื่อง
  • พ่อScud แม่tukky มายืนยันครับ มีไรโทรถามพี่เค้าเลยดีกว่าครับ พี่เค้าพูดง่ายครับ ไม่ีมีหมกเม็ดครับimage
    ไฟล์แนบ
    ริดดิก1.jpg 124K
  • ตัวนี้เจ้า Sar ครับ [Scud x Tukky]
    เรื่องหมา อยากรู้โทรหาอ้ายเค้าดีกว่าครับ >> :063: :063: :063:

images by free.in.th
  • ซ้าย Sar [Scud x Tukky] :004: ขวา Ezy [BigC x LM]

ผมว่ายังไง Ezy มันก็ไม่น่าจะเป็นลูก Scud นะ >> เพราะตอนนี้สูงกว่า Sar อยู่หลายนิ้วที่เดียว
    :062: :062: :062:

images by free.in.th
  • หมาชุดนี้มี 9 ตัว ผู้ 6 เมีย 3 เริ่มจากตัวเมีย พี่เอ เปรม และ ผม ส่วนตัวผู้ ผมอีก 1 ตัว พี่เล็ก ไปโคราช ตัว เสือหาญ ตอนนี้อยูบ้านพี่ชาย(พี่สมพงษ์) เหลืออีกสอง คงรู้ว่าอยู่ที่ใคร แล้วบอกกะใคร รายงานตัวด้วย
  • เอ้า ตั้งกระทู้ล่อเป้า ยังไม่หมดยก 1 เลย น๊อคไปไหนซะแล้วหล่ะครับผม
  • อ้ายเฮาโดนวางงานเฮี๋ยแล้ว สู้สู้เน่อimage
    ไฟล์แนบ
    P1010178.jpg 47K
  • อ้อ... อีกตัว ชื่อโมโม่ ไป d1 มาแล้วของพี่อะไรสักคน(พี่สมบอกใจเกินร้อย ว่างๆจะแนะนำรู้จัก 555) อีกตัวรายงานด่วนนนนนนน
  • 1ใน6 ตัวผู้อยุ่ที่ผม ชื่อ กระป่อง เสียดายและความประมาทของผม กระป๋องเสียในวันคล้ายวันเกิดของผม
    ผมรู้สึกแย่มากเพราะ พี่สม ให้ผมมาในราคาที่คนอื่นรู้คงจะตกใจกันทุกคน ยิ่งเห็นเพื่อนๆในครอกเดียวกันสุงยามผมยิ่งรู้สึกผิดมากที่ พี่สม อุตส่าห์ไว้ใจให้ดูแล แต่ผมดูแลไม่ดีเอง

กระป่องครับimage
    ไฟล์แนบ
    244161.JPG 70K
  • ราคาของผม น่าจะตกใจกว่านะคับ สองตัวไม่พอ พี่สมเลี้ยงเหล้าผมอีก (ฟรีหมดคับ) มีพิทมีเพื่อน มีพี่น้องจิงๆ แล้วจะว่าอะไรพี่เค้าอีก ล่ะคับ จขกท.
  • จริงๆผมเห็นกระทู้นี้ตั้งแต่เมื่อเช้า แต่ผมมัวแต่ทำงาน และมันไม่ใช่ความจริงจึงไม่ได้โพส

แม่หมาจะทับทีเดียว 2 พ่อ ทำเพื่ออะไร อะไร คือ เหตุผล

แต่ผมอ่านกระทู้ครั้งแรกผมก้รู้แล้วว่า พี่สม พี่ชายผมโดนลากออกมา ทุบ เหตุผลง่ายๆที่ผมสังเกตุ คือ มีกระทู้ขายหมาของ พี่สม ออกมา กระทู้นั้นก็โดน กระทืบ แต่ กลับ ไปอวยกับ อีกกระทู้นึง ทั้งๆที่ตัวหมาบอกรายละเอียดและความชัดเจนอยู่แล้ว

ในความคิดส่วนตัวผมอยากให้เจ้าของกระทุ้ถ่ายรูปหมาที่ท่าน กล่าวถึง แม้จะไม่ตรวจ ดีเอ็นเอ แต่ผมอยากจะเห็นหน้า ท่าตา เพราะสังเกตุง่ายๆ ลูกหมาชุด big c + lm หากท่านสังเกตุสักนิดจะเห็นว่าสีของลุกหมาชุดนี้จะออกฟางข้างหรือสีอ่อน เพราะ พ่อของ big c คือ bustus มีสีฟางข้าวหรือสีอ่อน การถ่ายลุกน่าจะออกมาทางสีของ ปู่ ครับ

ในขณะเดียวกัน ลุกของ สกั๊ด จะมีสีเข้มทุกตัว ผมว่าแค่นี้น่าจะพิสูจน์ได้ขั้นต้นแล้วนะครับ

ถ้าจะลากกันออกมา กระทืบ น่าจะมีชื่อเบอร์ไว้หน่อยนะครับ หรือมีข้อมูล โพส บ้างนะครับimage
    ไฟล์แนบ
    244168.JPG 53K

• อันนี้เหตุผมของผมนะครับ

ลองสังเกตุสีและมาร์คกิ้งของกระป๋องครับมีส่วนสีขาวทีหน้าอกเหมือนburtusที่มีศักดิ์เป้นปู่ครับimageimage
    ไฟล์แนบ
    244162.JPG 63K
    312129.jpg 67K
  • BIG C X L&M เป็นกำลังใจให้ครับพี่สมพงษ์ :-D image
    ไฟล์แนบ
    579244_310062579076268_2022962831_n.jpg 57K
  • จะไปดีเล่นไปเลื่อยเน้อ ครับ คนเขาบ่ใจ้ งัวใจ้ควายเน้อ จะมาจุมาหลอกกั๋นมาบุบ ได้จะใด
  • ไม่ตัองกลัวว่ากลุ่มผมจำทำหมาขายแข่งพวกท่านหลอกหมาในกลุ่มมี40-60ตัว ทั้งปีมีไม่กีคอก ยังพอมีสมองทีคิดจะรับผิดชอบต่อสังคมและวงการ
    หมาผมไม่เคยไปเปรียบเทียบกะหมาพวกท่าน อยากรู้อยากเห็น บอกได้เลยมาดูเอง
    ถ่ายรูปเจ๋งๆ ทำ mv หลอกชาวบ้านแดก เห็นแล้วอายครับ ทำ บะจ๋าง ดูเองตอนซ้อม หรือในสนามแข่ง
    ทายาท bj ผมเลือกคนดูแล ถูกต้องแล้วครับทุกท่าน ใครอยากได้ติดต่อป่าขอผสมเอง
    ลูก big c คอกใหม่ ให้การตัดสินใจอยู่ที่ น้องเขา ตอนนี้ยังไม่เปิดผสม จะแข่งลากอยู่ครับ

หมาดีไม่ดีอยู่ที่เจ้าของจะทำมากกว่าสายเลือดครับ
    พาน้องหมาออกกำลังมั่งนะอย่าขังรอปั้มลูกอย่างเดียว
    รักนะจุ๊บๆ :065:
  • ส่วนตัว เชื่อว่าเป็นเรื่องจริง และหลายคนที่เคยคุยกันมาก็คิดเช่นกัน เพราะล้วนได้ยินมาจากคนใกล้ตัวของท่านนั้น ส่วนเหตุผลที่ทำนั้น สุดแต่ใจคนจะนึกจริงๆ ไม่มีไฟจะหามีควันคงไม่ได้
  • หมาดีไม่ดีอยู่ที่เจ้าของจะทำมากกว่าสายเลือดครับ
    พาน้องหมาออกกำลังมั่งนะอย่าขังรอปั้มลูกอย่างเดียว
    รักนะจุ๊บๆ

ชอบคำนี้จัง... :063:
  • MU_Bully หายไปไหนแล้วอะคับ :-D
  • ให้กำลังใจครับ...:033: :062:

ไม่ใช่พวก ไม่ได้อยู่ทีมเหนือ แต่ไม่ชอบพฤติกรรม ....
    กลุ่มคนที่ชอบ...อมขี้ปากคนอื่นมาขยายความเล่าต่อผิดๆ ถูกๆ
    โดยไม่กล้าเผชิญความจริง ไม่ใช้สมอง ไตร่ตรอง กลุ่มคนที่เชื่ออะไรง่ายๆแค่ฟังเค้ามาเช่นนี้...
    -----------------------------------------------------------------------
    YNWA 6:46AM Permalink
    ส่วนตัว เชื่อว่าเป็นเรื่องจริง และหลายคนที่เคยคุยกันมาก็คิดเช่นกัน เพราะล้วนได้ยินมาจากคนใกล้ตัวของท่านนั้น ส่วนเหตุผลที่ทำนั้น สุดแต่ใจคนจะนึกจริงๆ ไม่มีไฟจะหามีควันคงไม่ได้

MU_Bully กันยายน 10 Permalink
    ผสมสองพ่อครับชุดนั้น กำแพงมีหูประตูมีช่องครับ อ้ายสมพงษ์ทำอะไรไว้ อย่าคิดว่าคนเค้าไม่รู้ เค้ารู้กันเยอะครับ ผมเองยังรู้มานานแล้ว แต่ไม่มีใครกล้าเอามาพูด กลัวมีปัญหา เห็นว่าอ้ายพรรคพวกเยอะ แล้วก็รู้ว่าพูดไปเปล่าประโยชน์ อ้ายก็ไม่กล้ารับแมนๆแน่ คุณrilakkumaครับ เรื่องแบบนี้คุณไม่ควรมาทะเล่อทะล่ามาถามในนี้ ถ้าไม่อยากเดือดร้อนนะครับ อยากรู้อะไรคุยกันหลังไมค์ครับ มีเรื่องที่คุณควรจะรู้อีก MU_bully@hotmail.com ฟ้ามีตาเวรกรรมมีจริงครับ ส่วนพวกคนที่ไม่รู้เรื่องแล้วเข้ามาอ่าน ผมขอทิ้งสำนวนสั้นๆตรงต่อเหตุการณ์ว่า ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน ครับ

----------------------------------------------------------------------

แล้วเอามาขยายความต่อ โดยขาดหลักฐานความจริง ข้อมูลหักล้างชัดเจน

****ขอถามว่า..
    ถ้าวันหนึ่งมีคนเดินมาบอกคุณว่า...
    คุณไม่ใช่ลูกของคุณพ่อที่คุณเข้าใจมาตั้งแต่เกิด
    แต่เป็นลูกของคนอีกคน ที่คุณรู้จัก คุณก็จะเชื่อเค้าเลยเช่นนั้นหรือครับ

ขอโทษทั้งสองท่านล่วงหน้า..
    ไม่มีเจตนาลบหลู่ครับ แค่อยากถามเพื่อให้ลองใช้ "สติ" ก่อนจะเชื่ออะไรง่ายๆครับ

เบื่อการโจมตีแบบไร้เหตุผล สนุกปาก รั้งแต่จะสร้างความแตกแยกครับ หวังว่าคงเข้าใจ[-O< [-O< [-O<

//////////////////////^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ////////////////////////////////
  • YNWA 6:46AM Permalink

ส่วนเหตุผลที่ทำนั้น สุดแต่ใจคนจะนึก
    --------------------------
    นั้นสิครับ ผมยังเอา ตีน ก่าย หน้าผาก ว่า จะทำ ทำไม พี่YNWA บอกสุดแต่ใจจะคิด

งั้นรบกวน พี่YNWA บอกผมได้มั้ยครับ ว่า สุดแต่ใจพี่YNWA คิดว่าทำทำไม :045: :045:
  • ถ้าเป็นเรื่องจริง ทำไมไม่โวยวายตั้งแต่แรก มาโวยวายอะไรตอนนี้ แค่นี้มันก็แสดงเจตนาที่ไม่บริสุทธิ์แล้ว ข้อกล่าวหาจึงไม่มีน้ำหนักเลย หากรักความยุติธรรมจริงทำไมต้องรอ นิสัยแบบนี้มันเด็กๆครับ คนแบบนี้ผมไม่มีทางให้เครดิส เพราะไม่ใช่คนจริง ข้อมูลวกวนคงฟังเขาเล่ามาอีกที จริงเท็จก็ไม่รู้พูดเอามันไว้ก่อน ใครเดือดร้อนช่างมัน

สมมุติว่า พี่สมพงษ์ ผสมแบบนั้นจริงๆ แล้วทำไม่ไม่โวยวายตั้งแต่ตอนนั้น คนนิสัยแบบนี้แม่งแย่เสียยิ่วกว่า คือ ถึงกูรู้แต่กูไม่พูด ยกเว้นตอนกูโดนขัดใจ ดังนั้น กรณีผมไม่ให้น้ำหนักครับ :064:
  • อ้ายสมพงษ์ สู้ๆ เน้อเน้อเจ้า จ้างมันเต๊อะอ้ายบ่ต้องไปสนไจ๋มัน มานั่งกิ๋นเหล้าบ้านน้องดีกว่าอ้าย :005:
  • เด็กอมมือยังรู้เลยว่าคุณมาถามตอนนี้เพราะอะไร..?

ถ้าหากผมเป็นคุณและต้องการความจริงแล้วผมจะไปหาไปพบกับคู่กรณีด้วยตัวเองเลยเพื่อจะได้คุยกันตรงๆการที่คุณมาตั้งกระทู้แบบนี้และยกคนอื่นที่คุณไม่ระบุตัวตนที่แน่ชัดมากล่าวถึงบอกแค่ว่าเป็นคนใกล้ตัว คนใกล้ตัวถ้าหากคุณต้องการพิสูจน์จริงๆคุณควรจะฟันหลักฐานมาตรงๆเลยว่าใครคือคนรู้เห็น และที่สำคัญคุณต้องแสดงตัวตนด้วยพร้อมกับตัวหมาที่คุณข้องใจ การกล่าวหาของคุณมันถึงจะมีน้ำหนัก (เว้นแต่คุณเข้ามาดิสเคดิสแบบลอยๆแค่นั้น)

สังคมหมาก็เห็นกันอยู่แค่นี้ทางที่ดีอย่ามัวแต่กัดหูกันเลย พิสูจน์ที่ผลงานดีกว่า...คนที่ต้องการลูกหมาไม่มีใครหูหนวก ตาบอด มีสมองคิดเองทั้งนั้น

ไม่ใช่เรื่องของผมแต่คุณมาเล่นลอยๆแบบนี้มันไม่แฟร์ครับ
  • ใช่ครับอ้ายปีเตอร์สม จะไปสนหยังกะขี้ปากคน คนมันจะล่อเป้าจะอู้จะใดก็ได้ให้เราเสียหายหน่ะ เขาตึงยะได้หมดนะ

ผมว่าอ้ายตึงฮู้หนานิว่าใครเสี้ยม ^^ บอกพ่อเลี้ยงงาวจัดเลยบ๋อ ^^ อิอิ

ปล. ว่าแต่ท่านเจ้าของกระทู้ กะท่านที่เออ ออตามกันนี่ ไปไหนหมดแล้วอ่ะ ไม่ออกมาชี้แจงหน่อยอ่ะครับ
  • ขออนุญาตถามนอกเรื่องหน่อยครับ คุณ Lumphun กับหมาอยู่ลำพูนใช่ไหมครับ? แล้วอยู่ที่ไหน ท่านใดพอบอกได้บ้างครับ เผื่อผมกลับไปเยี่ยมบ้านอยากแวะดูหมาหน่อย (คนหละปูนเหมือนกั๋น ขอบคุณครับ) :o034:
  • ใช่ครับ อยู่ลำพูน อยู่หลังบิ๊กซีลำพูนครับ เส้นทางโทรไปสอบถามได้เลยครับผม ^^
  • ขอบคุณครับ :o032:
  • อาจารย์มหาวิทยาลัยคนนึง เริ่มการสนทนาในชั้นเรียนด้วยการควักธนบัตรใบละ 1,000 บาท ......
    ออกมาให้นักศึกษาดู แล้วถามว่า "มีใครอยากได้บ้างไหม"
    นักศึกษาทุกคนยกมือขึ้น

อาจารย์ขยำธนบัตรนั้น จบยับยู้ยี่......แล้วถามอีกครั้งว่า "มีใครยังอยากได้ธนบัตรใบนี้อีกหรือไม่"
    ทุกคนยังยกมือขึ้นเหมือนเดิม

อาจารย์ถามต่ออีกว่า "ถ้าสมมุติว่า ธนบัตรใบนี้ถูกทิ้งอยู่บนพื้น แล้วมีคนมาเหยียบย่ำจนสกปรก ยังจะมีใครอยากได้อีกหรือไม่"
    นักศึกษาทุกคนตอบว่ายังอยากได้......

อาจารย์จึงกล่าวสรุปว่า
    "นั้นคือสิ่งมีค่า ที่พวกเธอได้เรียนรู้ในวันนี้ ไม่ว่าจะเธอจะทำอะไรกับธนบัตรใบนี้ มันก็คงยังมีราคา 1,000 บาทเสมอ ชีวิตคนเราก็เช่นเดียวกัน บางครั้ง เราอาจจะถูกทอดทิ้ง ถูกใครต่อใครซ้ำเติม เหยียบย่ำ ถูกขยี้ ยับเยิน เพราะผิดพลาดในการก้าวเดินของชีวิต จนทำให้เธอเกิดความรู้สึกว่าตนเอง ไร้ค่า แต่รู้ไหม ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้น เธอก็ยังมี คุณค่าของความเป็นคน ไม่ว่าเธอจะสะอาดเอี่ยม หรือยับยู้ยี่ ^^ ตัวเรามีค่าที่สุดเสมอ จำไว้

สู้สู้ นะครับ :039: :062: :062:
  • ผมไม่ได้หายไปไหนครับ ว่างจากงานผมจึงจะมาตอบ ถึงตอนนี้ผมได้ชี้แจงความจริงให้น้องจขกท.และบรรดาผู้ที่ส่งอีเมลล์มาถามเรียบร้อยแล้วครับ ผมจึงไม่ได้มีความจำเป็นต้องเข้ามาพูดอะไรเพิ่มเติมในนี้อีก ต่างจากพวกที่หลับหูหลับตาเข้ามาเชียร์

ส่วนที่ผมรู้มานานแล้วทำไมไม่พูด ขอตอบตามตรงว่าผมรู้ว่ามันไม่สมควรจะพูดในที่สาธารณะ และผมก็รู้ว่าความจริงบางอย่างสังคมก็อาจจะรับไม่ได้ ผมจึงไม่อยากเดือดร้อนที่จะออกมาชี้แจง เหมือนท่านอื่นๆที่รู้แต่ไม่อยากเอาตัวเข้ามาเกี่ยวเช่นกัน ส่วนเรื่องมันหลุดสู่สาธารณชนก็เพราะน้องจขกท เพิ่งรู้เรื่องนี้มาแท้ๆแต่ดันขาดความรอบคอบ จึงมาถามสิ่งที่ไม่สมควรในนี้

ความจริงแล้วแค่ออกมายอมรับตอนขายว่า ขอโทษทีครับ พ่ออีกตัวหลุดมาผสม ลูกใครไปลุ้นเอาเอง แล้วยอมขายถูกหน่อย คนไทยชอบของถูกจะตาย แบบนี้ก็จบเรื่องแบบขาวสะอาดไปแล้ว จะมากระต่ายขาเดียวอะไรตอนนี้

การออกมาสาบงสาบานยืนยันความบริสุทธิ์ ผมว่าเปล่าประโยชน์ จะชิบหายวายป่วงซะเปล่าๆ สิ่งศักดิ์สิทธิ์มีจริงๆนะครับ ก็เอาเป็นว่า ต่อจากนี้ถ้าเพื่อนสนิทท่านใดของคุณlamphun รู้เห็นสิ่งที่ผิดตามกระทู้นี้แจ้งไว้ แต่เข้ามาช่วยเป็นพยานเท็จ ก็ขอให้เป็นไปตามที่คุณ lamphun สาบานไว้ทุกประการด้วยเช่นกัน
  • ถึงตอนนี้ผมได้ชี้แจงความจริงให้น้องจขกท.และบรรดาผู้ที่ส่งอีเมลล์มาถามเรียบร้อยแล้วครับ

พี่ลืมตอบของผมหรือเปล่า
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    ภาพถ่าย0003 (Small).jpg 29K
    ภาพถ่าย0005 (Small).jpg 28K
  • คนเฮามันมีหลายประเภทเนาะ

คนฮักกะมี คนจังกะตึงมีโตยมา เป็นเงาต๋ามตัว สู้ๆเน้ออ้าย

:o053:
  • ยิ่งนับวันยิ่งหาสาระไม่ได้ในบอร์ดแห่งนี้ มีแต่ทะเลาะกัน แก่งแย่งชิงดี เรารักหมาต้องรักให้หมดไม่ใช่รักแต่หมาเรา แต่เกลียดหมาคนอื่น :003: กระดูกหมา
  • นั่นเนาะจานเซฟ ใบเหลืองบ่ปอก้าหา ต้องใบแดง ^^