ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อาไพรฑูรย์+อาม มาเวียงจัน
  • ท่านสมาชิก

ท่านที่ต้องการนำสุนัขข้ามมาด้วยไม่เกิน 5 ตัว ไม่ต้องขอเอกสารครับ แต่ถ้าเกินต้องขอ รายละเอียดของใน กระทู้ "ลากันให้มันส์ 29/09/2012 ครับ

พี่ไพรฑูรย์ lamphun

ยังไงพี่ไพรฑูรย์ ก็ต้องมาอาทิตย์นี้ (16/09/2012) อยู่แล้วครับ แกมบังคับมาเที่ยวด้วยกัน 555 ส่วนพี่ lamphun จะมาด้วยก็ยินดีนะครับ

นัท
  • :X เออ ๆๆ อิจฉาคับพี่น้อง อู๊ยๆๆ นำหลายไหล ๆๆ มิตรภาพไร้พรมแดนคับ =D>
    -อย่างนี้ก็ในดวงใจครับ
    :021: สวยจริง ๆ คับ หมาใครเนี๊ย...คริ คริ ..รักนะจุ๊บ ๆๆ 8->
  • ถ้ากรามเทพไป เจทโด้คงหมอง
  • ขอบคุณพี่ๆ น้องๆ ทาง ส.ป.ป.ลาวด้วยครับ สำหรับการต้อนรับที่อบอุ่น
    ไปครั้งแรกก็ประทับใจเลย รู้สึกอยากไปอีกครับ ฮ่าๆๆๆ

เห็นทีมงานพิทบูลลาวแล้วดูตั้งใจดีนะครับ ขาดแต่ประสบการณ์เท่านั้นเอง สู้ต่อไปครับ
    กีฬาลากน้ำหนัก ไม่ยาก ไม่ง่ายครับ ต้องอาศัยความขยันเท่านั้น

เอาบรรยากาศบางส่วนมาแชร์ครับ เซ็งกล้องแบตหมดซะก่อน ยิ่งค่ำสาวยิ่งหลาย อิอิ

ปล.ขอบคุณพี่นัทที่เป็นธุระให้ทุกอย่าง การเดินทางอันแสนสะดวก
    อาทิตย์นี้(16/09/2012) รออาไพรทูลยืนยันก่อนแล้วกันครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCN5608.JPG 65K
  • แป่วว ลืมแทรกภาพ
    imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSCN5608.JPG 65K
    DSCN5620.JPG 77K
    DSCN5625.JPG 64K
  • อิอิ
    imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSCN5631.JPG 60K
    DSCN5637.JPG 76K
    DSCN5649.JPG 62K
    DSCN5653.JPG 49K
  • สองท่านนี้ จริงจังมาก เบื้องต้นได้ข่าวว่าจะมาดูงานลากที่ขอนแก่น

ยินดีต้อนรับเด้อครับimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSCN5658.JPG 73K
    DSCN5659.JPG 64K
    DSCN5661.JPG 77K
  • ฮ่าๆimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSCN5663.JPG 97K
    DSCN5664.JPG 71K
    DSCN5668.JPG 67K
  • คนนี้ขวัญใจอาทูลศรีครับ ตั้งกล้องรอแต่ไกล 55555+imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSCN5675.JPG 75K
    DSCN5676.JPG 63K
    DSCN5678.JPG 57K
    DSCN5682.JPG 56K
  • เริ่มมืดแล้ว แต่ก็ยังมีคนสนใจเข้ามาถามเรื่อยๆ หากมีเวลาเยอะกว่านี้คงได้คุยกันทั้งคืน
    ขอบคุณหลายเด้อพี่น้องชาวลาว ที่ให้ความสนใจขนาดนี้ ไปไม่เสียเที่ยวจริงๆ

รอบหน้าเดี๋ยวเจอกับ ผู้เฒ่าที่ราบสูง พ่อใหญ่คาวบอย 555+ รับรองได้ความรู้เยอะกว่าแน่นอนครับ

ปล.แล้วเจอกันอีกเด้อครับ พี่ น้อง สาวๆสวยๆชาวลาวทุกคน (อยากไปอีกเด้) อิอิimage
    ไฟล์แนบ
    DSCN5681.JPG 47K
  • จัดมาอีกครับน้องอาร์มสุดหล่อ
  • เบิดแล้วจ้า กล้องแบตหมดเสียก่อน เซ็งๆๆ เดี๋ยวไปอีก จะจัดให้เมมเต็มเลย
  • น้องอาร์ม

ขอบคุณมากครับ และดีใจที่ทั้งพี่ทั้งน้องมาแล้วประทับใจ ส่วนผมในนามเจ้าถิ่นก็ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงที่มาช่วยแนะนำครับ วันอาทิย์นี้มา ค้างเลยดีป่าวน้องงงงง

นัท
  • พี่มาร์ค

พูดยั่วน้ำลาย สาวๆ ที่นี่จริงๆ เลย ใครๆเค้าก็ถามผมว่า วันที่ 30/09/2012 กรามล็อคมาป่าว พี่มาร์คมาป่าว ผมหล่ะไม่กล้ายืนยัน ตามที่ได้ติดตามข่าว กรามเทพ โดยพ่อ บีเจ ฟัดเข้าไป ยังไม่รู้จะหายทันมาโชว์ที่ขอนแก่นรึป่าว แล้วถ้าโชว์เสร็จ จะมีแรงมาเที่ยวต่อที่เวียงจันทน์อีกนะซิ คิดแทนแล้วเหนื่อย ซุปตาร์จริงๆ

นัท
  • พี่อยากไปครับ แต่ไม่รู้ว่า พี่อาทีศูลของผมนะซิ จะได้มาร่วมทางหรือเปล่า
    พี่คงรอแกไม่ไหวจริงๆนะ เดินจากขอนแก่นกว่าจะถึงอุดร พี่ว่าคงหลายวันอยู่
  • เอาสุนัข ข้ามไปฝั่งโน้นต้องทำไงบ้างเหรอครับ เหรอว่าข้ามไปได้เลย

-ต้องมีเอกสารแสดงการฉีดวัคซีนของหมาครับ เป็นสมุดประวัติเลยยิ่งดี ส่วนกรรมวิธีอย่างไรต่อ รอนัท มาตอบนะครับ
  • 55555โนพอมแพม........แต่ก็เป็นที่น่าแปลกใจอยู่เรื่องหนึ่งครับ ทำไมคนเลี้ยงพิทบูลที่นั้น สนใจ อยากรู้ อยากเห็น และคุ้นชื่อ"กาม....ร๊อค" ซะงั่นจริงๆๆ ทุกคนพูดถึง และถามถึงจริงๆๆๆ ยังมีคนบอกว่าไอ้"ข้าวปุ้น" หมาน้องอาร์ม หน้าเหมือนกาม..ล๊อค แปลกนะ สมจริ๊งส์จริง "หมาโปรโมต" ถึงพริกถึงขิง เมืองลาวเลยล่ะimage
    ไฟล์แนบ
    kangparini-on.jpg 205K
  • อย่าว่าแต่ไปลาวเล๊ย....พี่มาร์ค มีเวลาอยู่ขอนแก่นจบงานเลี้ยงป่ะไม่รู้ (มีงานธุระด่วน ต้องขอตัวเข้ากรุงเทพก่อนนะครับ ไว้โอกาสหน้า พบกันใหม่ ขอให้ทุกท่านสนุกสนานนะครับ)นี้คือคำที่บอกในวันแข่งเสร็จ555555555555555หรือว่าไม่จริงครับพี่มาร์ค
  • ยอดเยี่ยมมากครับทั้งพี่ไพฑูลย์,น้องอาร์มและสมาชิกที่ ส.ป.ป.ลาว ขอปรมมือให้กับก้าวแรกครับ =D>

ว่าที่ " สิงห์นักลาก เวียงจันทร์ทีม " :063:
  • ลั่นวาจาแล้ว ไม่มีหนีครับ งานปีใหม่ก็กลับคนสุดท้ายทุกปี งานนี้จะอยู่ให้เจ้าภาพเบื่อเลย ดูแลไม่ดีมีโวยก็แล้วกัน
  • ภรรยาบอก ไปงานนี้เอาลูกน้องไปกี่คน เอารถไปกี่คัน ผมบอกไปคนเดียว กับทีมยังเติร์ก ที่เหลือให้เจ้าภาพเทคแคร์ 555
    ไปแล้วไม่ประทับใจ ดูแลไม่ดี ปีหน้างดจริงๆด้วย ขู่ไว้ก่อน ฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆ
  • ท่านสมาชิก

ท่านใดที่ต้องการนำสุนัข ข้ามฝั่งมาเที่ยวด้วย ในวันที่ 30/09/2012 รบกวนแจ้งทราบด้วยนะครับ และส่งเอกสารใบประวัติ และการฉีดวัคซีน สำเนาบัตรประชาชน, สำเนาทะเบียนบ้านเจ้าของ มาที่ e-mail: npsc02@hotmail.com ผมจะได้ดำเนินการขออนุญาตที่ฝั้งไทยและลาวให้ครับ

ปล.ช่วยสรุปจำนวนสุนัขด้วยนะครับ จะได้เตรียมทั้งที่พักและยานพาหนะไว้ต้อนรับครับ

นัท
  • พี่มาร์ค พี่ไพรฑูรย์

ไหนๆ ก็ถือหาง jetdo จรวด ทบ. แล้ว คิดว่าการเดินมาราธอนคงไม่เกิดขึ้นหรอกครับ แต่สิ่งที่จะเกิดขึ้นเช้า 30/09/2012 ใครจะไปเที่ยวเวียงจันทน์กับผมบ้างครับ เพราะคงตื่นกันลำบากนิดหนึ่งอ่ะครับ

นัท
  • แจ้งน้องนัทครับ

วันอาทิตย์นี้ ผมไปแน่นอน ส่วนพี่ไพรทูลไม่ว่างครับ

ส่วนผู้ติดตาม รอยืนยันจากน้องอาร์ม และน้องเก๋งอีกทีครับ

ฝากให้เตรียม เพราะครั้งนี้จะเป็นการสอนแบบ เต็มรูปแบบครับ

-สถานที่ ที่มีร่มเงา อยู่ได้ทั้งวัน มีสนามหญ้าเล็กๆ

-ยางรถยนต์ เส้นที่เห็นในรูป ก็ใช้ได้แล้วครับ

-ขวดน้ำอัดลม ขนาดลิตรครึ่ง บรรจุทรายให้เต็ม 5 ขวด

- โซ่หนัก ประมาณ 15- 20 กิโล

-กระดานไวบอร์ด ขนาดพกพา 1+2 ฟุต พร้อมปากกา ไวบอร์ด

และขอให้บอกเวลาที่น้องทางเวียงจันทร์ พร้อม เวลาเท่าไหร่ ผมจะได้กะเวลา

ออกจากอุดรฯได้ถูกครับ
  • พี่คาวบอย

รับทราบครับ กำลังติดต่อเรื่องสถานที่อยู่ครับ ส่วนเรื่องอุปกรณ์ ไม่น่าจะมีปัญหาครับ คืบหน้ายังไงจะแจ้งที่พี่คาวบอยอีกทีนะครับ

นัท
  • รบกวนถามเรื่องเอกสารสำหรับคนต้องเตรียมอะไรไปบ้างครับ และเอกสารเรื่องรถยนต์ถ้าในทะเบียนรถชื่อไม่ตรงกับคนขับสามารถนำข้ามไปได้ไหมครับ ขอบคุณครับสนอยู่อยากไปด้วยครับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_3486_resize.JPG 127K
  • ถามทีครับ ลด bus หนองคาย-ขอนแกน มี กี โมง ครับ จะ ด้าย ไป ถูก ลบ กวน คน รู้บอกทีครับ
  • รอบเช้า 7.00 10.30 รอบเย็น 15.30 16.30 17.00 โทร 042411261 ครับ
  • gsx750

เอกสารสำหรับคน มีสองกรณีครับ
    1.ทำเอกสารบัตรผ่านแดน เอกสารที่ใช้ บัตรประชาชนครับ แจ้งขอได้ที่หน้าด่านเลยครับ (ราคาตั้งแต่ 80-150 บาทครับ)
    2.PASSPORT เอกสารที่ใช้ บัตรประชาชน ยื่นขอ ที่ว่าการอำเภอเมืองของแต่ละจังหวัดนะครับ

เอกสารสำหรับรถยนต์
    1.ทะเบียนรถตัวจริง (สมุด)
    2.Passport ของรถ ยื่นขอได้ที่ สำนักงานขนส่งของแต่ละจังหวัดครับ
    ในกรณี
    1.ไม่มีสมุดรถ เนื่องจากรถติดไฟแนนท์อยู่ ให้ขอเอกสารมอบอำนาจจากบริษัทไฟแนนท์ นำรถเข้า-ออก ราชอาณาจักรไทย และถ่ายสำเนาทะเบียนมาด้วยครับ
    2.ชื่อในทะเบียนไม่ตรงกับคนขับ หรือเจ้าของรถไม่ได้มา ให้ทำหนังสือมอบอำนาจ จากเจ้าของรถมอบให้คนขับ พร้อมติดอากรแสตมป์ 30 บาทครับ

เอกสารสุนัข
    1.สมุดประวัติการฉีดวัคซีนต่างๆ
    2.สำเนาบัตรประชาชนเจ้าของ
    3.สำเนาทะเบียนบ้านเจ้าของ
    4.ค่าธรรมเนียม 50 บาท (ฝั่งไทย)

เท่านี้ ก็สามารถเดินทางมาได้แล้วครับ ไม่เข้าส่วนไหน สอบถามเข้ามาได้นะครับ

นัท
  • ZerOLaosPitbull

ทำไมไม่เดินทางจาก เวียงจันทน์ ไปขอนแก่นเลยหล่ะน้อง วันหนึ่งมี 2 เที่ยว เช้ากับตอนบ่าย ขึ้นที่ตลาดเช้าเดินทาง 4 ชั่วโมง สบายกว่าเยอะครับ

นัท
  • พี นัท พ่อ ดี อย้าก ขี VIP Bus ครับ มี ไม่ครับ ที่ หนองคาย ลาคา เท่าไร ครับ
  • ZerOLaosPitbull

VIP BUS จากหนองคายถึงขอนแก่นไม่น่าจะมีนะ ตกลงจะเดินทางด้วยรถโดยสารเหรอ ไปกันกีคนอ่ะ จะลองเช็ครถของเพื่อนๆ พี่ๆ ให้นะ เผื่อไปด้วยกันนะครับ

นัท
  • ตอน นี้ ที แน้ๆ 2 คน ผม กะ แฟน
  • เอาเป็นว่าอยากรู้ว่าใครจะร่วมทางไปเวียงจันทร์กับผมบ้างจะได้วางแผนถูก

ช่วยสรุปจำนวนคนด้วยครับไปน้อยคงไม่สนุก ไปสักสิบคนน่าจะฮากว่าครับ
  • เที่ยวเผื่อน้องน่ำ พี่มาร์ค :030:
  • พี่ แองจี่ ครับลองออกมาเที่ยวต่างจังหวัด บ้านนอกบ้านนาดูสักครั้งซิครับ แล้วจะติดใจหลายๆอย่างนา ฮิฮิฮิ
  • ป๋าขา บ้านหนูก็อยู่บ้านนอกค่า แต่ช่วงนี้งานเยอะ ไม่มีเวลาจริงๆค่ะ ขอนแก่นยังไม่เคยไป ลาวก็อยากข้ามไปเที่ยว โอยๆๆๆ ขอแปะโป้งเป็นปีหน้านะคะ :024:
  • เห็นสาวเป็นไม่ได้ ชวนตลอด หวานใส่ตลอด แต่กับหนุ่มหล่ออย่างเรา หาเรื่องทูกกกก ที
  • หรือพี่มาร์คจะให้ป๋าเค้าหวานพี่มาร์ค??? ฮ่าๆๆๆ
  • อาทิตย์ ติดงานครับ ครูคาบอย กะน้องเก๋ง น้องอาม จะเดินทางเข้าไปครับimage
    ไฟล์แนบ
    doเดินหาเครื่องฝึก.jpg 189K
  • พี่ไพรฑูรย์

28 61 งั้นเจอกัน 29/09/2012 เลยนะครับพี่

นัท
  • ฝากให้พี่นัทครับ บักสิงหามันเล่นใบไม้พ่อผมละ โปรดระวังกล้วยไม้แฟนพี่ไว้นะครับ 555555++image
    ไฟล์แนบ
    DSCN5818.JPG 55K
  • ยังไม่จบเพียงเท่านี้ เผลอแปบเดียว ผ้าเช็ดหน้าแม่ผม มันก็จัดการ จึงต้องสละผ้าผืนนี้ให้ซะimage
    imageimageimage

ไว้ว่างๆจะอัพให้เรื่อยๆนะครับ พอดีวันนี้ตื่นเช้า ก็เลยได้ถ่ายรูปไว้หน่อย
    ไฟล์แนบ
    DSCN5816.JPG 54K
    DSCN5821.JPG 55K
    DSCN5825.JPG 67K
    DSCN5839.JPG 71K
  • น้องอาร์ม

อย่างนี้แหล่ะ ที่เค้าเรียกว่า game อ่ะครับ (ดีมากลูกพ่อ แต่อย่าทำให้ ป๊ะป๊า เดือดร้อนจาก ผบ.สูงสุด นะครับ ไม่ง้านนน ที่ซุกหัวนอนไม่มี 555)

นัท
  • น้องอาร์ม

ขอบคุณมากครับสำหรับรูปถ่าย ของสมาชิกใหม่พี่ กะว่าจะเก็บตัวสักหน่อย และค่อยแจ้งวันเปิดตัว เหมือน iPhone5 แต่ไหนๆ ก็เปิดตัวแล้ว แจ้งท่านสมาชิกให้ทราบโดยทั่วกันเลยครับว่า ทั้ง สิงหาและมะลิ จะเป็นศิษย์ลากครูคาวบอย และพี่ๆ น้องๆ จาก Isan Team แน่นอนครับ เกิดเมืองไทย แต่โตที่เวียงจันทน์ go inter ว่างั้นเถอะ กรามก็กราม ขอเวลา 10 เดือน เจอกันแน่ๆ ครับพี่น้อง

นัท