ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครว่าพิทบูลดุ มาดูกัน
  • ใครว่าพิทบูลดุ มาดูกันimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    นู๋เฟิร์ส2600.jpg 111K
    นู๋เฟิร์ส2601.jpg 118K
    นู๋เฟิร์ส2602.jpg 115K
    Photo-0182.jpg 125K
    Photo-0183.jpg 137K
  • โหดอะดูดิ๊ ไม้เรียวน่ากลั๊ว น่ากลัว พิตที่ไหนเจอก็ต้องหัวหดกันละคร๊าบ :-D
  • อนาคตพิทแมน แน่นอนครับ
  • เด็กเลี้ยงพิทบูล 555555
  • อย่าประมาทดีกว่าครับ
  • แบบนี้ถ้าเกิดเรื่องก็คงจะยิงหมาทิ้งทั้ง4ตัว อย่าลืมตัวเองด้วยนะครับ
    รู้ทั้งรู้ข่าวออกบ่อยๆ ป้องกันไว้ดีกว่าผมเห็นแล้วเสียวแทนจริงๆ ขอโทษที่พูดแรง
  • ไคเลี้ยงไคครับพี่
  • อยู่ด้วยตลอดคับ ไม่เคยปล่อยคับ รู้ว่าไว้ใจไม่ได้
    ขอขอบคุณคับ
  • ขอเอาเรื่องที่เกิดขึ้น เมื่อเย็นนี้สดๆร้อนๆ แบบเลือดยังแดงเต็มพื้นมาเล่าให้ฟังเลยก็แล้วกัน ขนาดคนที่ระวังตลอดเวลา ยังพลาด

และแล้ว มันก็เกิดขึ้น บีเจ ฟัด กรามล๊อค เลือดสาด

วันนี้ตอนเย็นก่อนออกไปข้างนอก ผมล่ามบีเจ และกรามล๊อคไว้คนละจุด เพราะไม่เคยวางใจที่จะปล่อย พิตบูล สองตัวให้อยู่รวมกันอย่างเด็ดขาด แต่กลับมาแม่ผมบอกว่า ตอนเย็นแม่ปลดโซ่ให้มันออกเพื่อขับถ่ายก่อนเอาเข้ากรงนอน อยู่ดีๆ ไอ้บีเจ วิ่งเข้าไปฟัดกัดกรามล๊อคโดยไม่มีสาเหตุ มันเหมือนโกรธกันมาเป็นร้อยปี ถ้าแยกไม่ทันคงตาย ทั้งที่ผมสั่งไว้เสมอว่าอย่าปล่อยให้มันเล่นด้วยกัน พยายามสลับกันปล่อย เพราะกรามล๊อคเริ่มเป็นหนุ่ม มันเริ่มท้าทายบีเ ทุกวัน มันอาจจะกัดกันเวลาไหนก็ไม่รู้ บีเจ ฉี่ตรงไหน กรามล๊อคก็ไปฉี่ทับ แต่แม่ผมก็ไม่เชื่อ และในที่สุด เหตุการณ์นี้ก็เกิดขึ้น

สรุปงานนี้เจ็บทั้งคน เจ็บทั้งหมา

อยากเขียนเรื่องนี้เพื่อเตือนสติ ขนาดผมว่าผมนี่โคตรเซียน มีความเข้าใจพิตบูลระดับเทพ ยังพลาด แล้วพวกมือใหม่ประสบการณ์น้อย หากยังประมาทจะเหลือหรือ ?
  • ขอขอบคุณคับ
  • โอ่ยย...ระวังเด้ออ
    เห็นละเสียวแทน อะไรๆก้อเกิดขึ้นได้ถ้ามี พิทบูลน้ะท่าน ไม่ใช่ปาปีก้า :o071:
  • หมาเลี้ยงลูกคน ระวังนะครับ ผมก็เคยปล่อยรวมกันวันนั้น มันก็ซัดกันจนเลือดสาด ตั้งแต่วันนั้นเลยปล่อยเดี่ยวและดูเหมือน มันพยายามทำตัวเป็นจ่าฝูง กร่างใส่ตัวอื่น ยังไงก็ไว้ใจไม่ได้นะครับ ระวังกันหน่อย หวังดีครับไอ้ตัวแสบ ไอโฟน
    image
    ไฟล์แนบ
    iphone 02.jpg 58K
  • ถ้าโดนขึ้นมาจิงๆจะทำไงคับเนี้ย ตัวเดียวบนที่นอนยังพอว่า ชุดล่างๆที่อยู่กันเป็นหมู่คณะผมว่ามันรุมแน่เลยคับแล้วจะแยกตัวไหนก่อนดี ไม่ได้แช่งนะคับ เห็นแล้วเสียวแทนเลยคับ ^:)^
  • ลืมถาม ที่บ้านมีรั้วไหมครับนี่ กลัวมันไปรุมกัดใคร เดี๋ยวจะเป็นข่าวใหญ่ครับ
  • มีครับ
    ที่เห็น พาไปวิ่งเล่น ครับ
  • ก็ดีใจและขอบคุณที่สมาชิกเราเป็นคนเลี้ยงประเภทคุณภาพครับ :063:
  • ครับพี่
  • ผมโดนมากับตัวเองครับ อย่าเลยครับ พลาดมาทีน้ำตาตกในครับ
  • ตามที่พี่มาร์คชี้แนะ อีกเสียงน่ะครับ (ด้วยความห่วงใย)น่ะครับ