ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ผมคือสมาชิกกลุ่มดาวมหาลัย ขออนุญาติใช้อีกชื่อสำหรับมาต่อต้านพวกก่อกวนในเว็บโดยเฉพาะ
  • เอะ คนจริงไม่เปลี่ยนชื่อ ลูกผู้ชายต้องกล้าแสดงจุดยืนซิครับ
  • ไม่เอาดีกว่า ขอเป็นพลังเงียบ
  • อีแอบ... X_X
  • ขอเถอะนะ อย่าเลย
  • ยินดีต้อนรับการกลับมาอีกครั้งครับ สำหรับกลุ่มดาวมหาประลัย เอ้ย ดาวมหาลัย 5555
    จะมีสักร้อยชื่อก็ตามสบายครับ ไม่มีใครว่าไม่มีใครรู้ อิอิ
    แต่ผมว่าแทนที่จะเอาเวลามาจัดการพวกก่อกวน ผมว่าเอาเวลาไปทำมาหากินดีกว่าครับ
    แต่หากมีเวลาว่างมากก็ตามสบายเลยครับ ยาวไป....ลูกพี่ 5555

คนขายหมา
  • ขอโทษครับขอโทษจริงๆต่อไปนี้ผมขอแสดงความคิดทุกกระทู้ที่ไม่ทำตามกติกาคับอาจจะ"แรง ตรง โดน ภาษาชาวบ้านจะไม่ถนอมน้ำใจใครทั้งนั้นแม้แต่คอกหรือฟาร์มจะใหญ่หรือไม่ใหญ่ก็ตาม"เพิ่งเข้ามาในเวปนี้ไม่นานคับเพราะเพิ่งจะมีโลกโซเซียลเป็นครั้งแรกแต่หมาเลี้ยงมานานหลายรุ่นก็ได้จากเวปนี้แหละที่กล้าพูดได้เลยว่าดีที่สุดในกลุ่มเวปพิทบูลเมืองไทย"ตรงๆชัดๆไม่มีการสร้างภาพรับได้ก็รับรับไม่ได้ก็ไปตายซะ"ยาวไปแระ...ขอโทษคับ ^:)^
  • เล่นเป็นอีแอบทำแบบนี้ก็เสียชื่อกลุ่มเขาหมดสิครับ เปิดหน้าแลกมาเลยครับไม่ต้องกลัวเพราะเราไม่ได้ทะเลาะกัน เราหักล้างกันด้วยเหตุและผลมากกว่า
  • หาเรื่องแท้ๆเห้อ
  • ผมไม่รู้นะว่า เป็นใครแต่อยากบอกว่าโดยส่วนตัว
    ไม่ชอบ ระบบพวกมากลากไป ผิดถูก ว่าไปตามเหตุผล ไม่ต้องห่วง ขอบคุณในความหวังดี
    ผมชัดเจนในแนวทางมาตลอด วันนี้ มีน้องในกลุ่มหลายคนโทรมาสนับสนุน ผมก็ขอไว้ เพราะเรื่องแค่นี้

ผมไม่เอามารกสมอง กับกลุ่มนี้ ครั้งนี้คงเป็นครั้งสุดท้ายที่จะให้เหตุผลใดๆแล้ว
    คนที่ไม่เปิดใจรับฟังเราสื่อสารกับเค้าลำบาก

แค่อยากให้รู้ว่า ผมสนับสนุน ทุกวิธีที่ทำให้สังคมคนเลี้ยงมีความรับผิดชอบมากขึ้น

• โทรมาสนับสนุนเรื่องอะไรครับ power_pit บอกได้ไหมครับ
  • ถ้าอยากจะเป็นกลุ่มดาวมหาลัย ก็จงแสดงตัวสิคับ เปลี่ยนทำใม ถ้าคิดจะท้วงติงเพื่อความถูกต้องกล้าๆหน่อย น่าจะมีการบอกชื่อ และอุดมการนะ จะได้รู้ใครเป็นใคร จะได้รู้จักกันเอาไว้ ใครอยากคุยกับใครส่วนตัวก็ขอเบอร์กันเลย สังคมนี้ "มีพิท มีเพื่อน"ไม่ใช่เหรอคับ
  • เบอร์ ผม 0843887900
    อยากรู้อะไรโทรสอบถามได้โดยตรง หรือเข้ามาทักทายได้ทุกงานผมมีตัวตนจริงเปิดเผยได้ทุกที่ครับ

ไม่ต้องการตอบอะไร เพื่อ ให้ใครมาจับผิดเป็นประเด็นสร้างความแตกแยกแล้วครับ
  • พี่สู้ครับ ผมอยากถามว่า มิตติ้งนนท์ จัดทุกเสาร์เลยป่าวครับ พอดีย้ายมานนท์อยากจะ หากลุ่มมิตติ้งพาเด็กๆไปสังสรรค์หน่อยควับ
  • ช่วงนี้ ทุกวันเสาร์-อาทิตย์เลย ซ้อมหมาที่จะเอาไปแข่ง6ตัว
    ช่วงค่ำๆ คนตีแบดต่อที่คอร์ท TOTครับ มาร่วมปลดปล่อยพลังในตัวหมา ด้วยกันครับ

:m01: โทรเบอร์นี้ตรงได้เลย หรือเข้าไปโพสไว้ในบอร์ดนนท์ก็ได้ครับ
  • เริ่ม-จบช่วงเวลาเท่าไรหรอครับ
  • พวกที่ก่อกวนในเว็บที่คุณพี่กล่าวถึง เขาก่อกวนแบบไหนยังไงอ่ะคุณพี่
  • ประมาณ สิบโมงเช้า ถึง สองทุ่มครับ
    มีอะไรก็โทรถามก่อนได้ น่าจะอยู่ใกล้ๆกัน เห็นเคยโพสเรื่องซื้อบ๊อกแถวบางใหญ่

เผื่อสะดวกเที่ยวแรกไปกับพี่ก็ได้ถ้าไม่รู้จักทางไปกรมชล เดี๋ยวจะหลง เสียเวลานะ-จะ-หั๊ย
  • โห ... ฝึกหมากัน8 ชม.เลย หมาไหวเหรอครับเนี่ย
  • พี่ครับ ระวังหมาฝึกหนักไปจะกล้ามเนื้อหัวใจล้มเหลว เหมือนที่ป๋าเขาบอกนะพี่ครับ ให้มันพักบ้างนะพี่นะ สงสารมัน
  • ฝึกหมาไม่เท่าไหร่หรอกครับ 2-3 ชั่วโมง
    และว่ายน้ำผ่อนคลายกล้ามเนื้อนิดหน่อย
    ช่วงเย็นๆคนก็ไปตีแบด ออกกำลังกายร่วมกันบ้างน่ะครับ

เรื่องฝึกซ้อมส่งหมาไปร่วมงาน
    แค่หาประสบการณ์และให้หมาและเจ้าของมีกิจกรรมร่วมกัน
    และเพื่อร่วมเป็นกำลังใจสนับสนุน ทางทีมงานผู้จัด ทุกๆงานด้วยครับ
  • "เรื่องฝึกซ้อมส่งหมาไปร่วมงาน
    แค่หาประสบการณ์และให้หมาและเจ้าของมีกิจกรรมร่วมกัน
    และเพื่อร่วมเป็นกำลังใจสนับสนุน ทางทีมงานผู้จัด ทุกๆงานด้วยครับ"

ชอบประโยคนี้ครับพี่สู้มันๆกันไป ร้อยโล สองร้อยโล หรือตัน สองตัน มันก็เป็นสถิติ เพราะครั้งแรก 555555555555
  • ถ้าสมัครสมาชิกมาเพื่อสอยใครโดนเฉพาะอย่าทำเลยครับ เราควรใช้บอร์ดอย่างสร้างสรรค์ วันนี้เราก้าวพ้นจุดนั้นมาแล้ว เรากำลังเดินไปสู่สังคมคนคุณภาพอย่างแท้จริง กล้าคิด กล้าทำ กล้าริเริ่ม กล้าสนับสนุน กล้าคัดค้าน กล้าติติง และกล้าที่จะรับผิดชอบ

และตัวผมเอง ในฐานะคนดูแลพื้นที่แห่งนี้ ก็ได้ผ่านช่วงเวลาที่ยากลำบากที่สุดมาแล้ว ผมได้พิสูจน์ให้เห็นแล้วว่า ผมไม่ได้โกรธเกลียดใครเป็นการส่วนตีว ผมทำทุกอย่างเพื่อส่วนรวมจริงๆ ผมจึงมั่นใจว่า ผมมีวุฒิภาวะพอ ที่จะพิจารณาว่าอะไรควรอะไรไม่สมควร ดังนั้นผมจะขอสงวนสิทธิที่จะ ลบ บล๊อค สมาชิกที่ผมพิจารณาแล้วว่า เป็นส่วนเกินของสังคมแห่งนี้ เพราะการใจดีเกินไป บางครั้งก็ทำให้คนขาดความเกรงใจ ลามปาม ไม่ให้เกียรติ

เมื่ิอวาน มีสมาชิกท่านหนึ่ง สมัครมาใหม่ใช้ชื่ิอว่า f1_fuckfood ซึ่งผมก็อนุมัติมห้ไป อยากรู้เหมือนกันว่าเขาจะด่าเรื่องอะไร
  • ประชากรผีเริ่มแพร่พันธุ์อีกแล้วค่ะพี่มาร์ค อิอิ ไม่อยากแสดงตัวก็ไม่ต้องโพสน์ต้องพิมพ์ดีออกนะค่ะ อ่านๆเอาก็ขำดี หนูแอบอ่านทุกๆกระทู้ที่ทะเลาะกัน ต่างคนแสดงความคิดเห็นกันเพื่อให้ได้สิ่งตัวเองพอใจและอคติกับอีกฝ่ายประมานว่าไม่ชอบขี้หน้ากัน ลองมาเจอกันตรงกลางดีมั๊ยค่ะ
    "ยอมไม่เป็น มันก็ใจเย็นไม่ได้ นะค่ะ"
  • เรื่องที่มีกฎเกณและมีมาตรฐาน ที่สังคมจะยอมรับก็ถือเป็นเรื่องที่ดีค่ะ ไม่ต้องจับผิดกันเรื่องคำพูดเล็กๆน้อยที่ไม่เข้าหู สังคม pitbull zone จะได้เป็นแหล่งหาความรู้และแลกเปลี่ยนประสบการณ์ที่ดีสำหรับคนรักหมาต่อไปค่ะ
  • :062: ถูกต้องที่สุดเลยคร้าบบบ :o034:
  • รับประกัน พี่ไม่มีทางให้ผีออกอาละวาดอีกแน่นอนครับ ถ้าสร้างไม่สงบ แอบด่าแบบไร้เหตุผล ใส่ความ จับถ่วงน้ำหมดครับ วันนี้เว็บเราพัฒนาขึ้นเยอะแล้ว จะไม่ถอยกลับไปที่เก่าแน่นอนครับ พี่เองสนับสนุนกลุ่มดาวมหาลัยอย่างออกนอกหน้า แต่ถ้าทำไม่ถูกก็ต้องตำหนิได้เข่นกันครับ
  • คร้าบบบบ ชอบแมนๆมากกว่า
  • เห็นด้วยครับ อย่าไปปลุกผี ขึ้นมาจากหลุมอีกเลยคร้บ
    ...... ลูกผู้ชายนั่งไม่เปลี่ยนชื่อ ยืนไม่เปลี่ยนแซ่
    ฆ่าได้แต่หยามไม่ได้ กล้าทำก็ต้องกล้ารับ
    ถ้าถกเถียงกันด้วยเหตุผล ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไร ใครเหตุผลสู้ไม่ได้ก็ยอมยุติซะ
    สำคัญอย่าใช้อคติส่วนตัว หรืออย่าไปแตกประเด็นใหม่ถกเถียง ให้มันยืดยาวไร้สาระจนหาข้อยุติไม่ได้
    จนดูน่าเบื่อเหมือน การอภิปรายไม่ไว้วางใจรัฐบาล อย่างง้ยอย่างงั้น
    แค่ความคิดเห็นส่วนตัว ขอบคุณครับ
  • ว่าจะเอาเทียนมาลน น้ำมันพรายหมดพอดีเลยฮ่าๆ นึกว่าพวกเกรียนจะกลับมาอีก