ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

***** หลุดมัดจำ 3 เดือน ******
  • ถึงคุณasamui เจ้าของกระทู้

เพียงแค่คุณบอกว่าจะทำใบเพดให้แก่ลูกค้า เรื่องทั้งหมดก็จะจบฮ่ะ
    ทำมาหากินค้าขายต่อได้ตามสบาย :018:
  • det_cm

คำว่า "พลาด" ผมแซว det_cm ล้อเล่นครับ
    ปกติเห็นว่าแม่นมั่กมากเรื่องข้อมูล ขอโทษด้วยครับ

กระทู้ที่คุณยกมา เค้าก็ทำใบเพ็ดให้ลูกหมาด้วยนะไม่ใช่ไม่ทำ
    เรื่องแบบนี้เราดูกันที่จุดประสงค์

สำหรับผมใบเพ็ดมีค่า เพราะ"เงิน" รายได้จากการจดทะเบียน
    จะได้นำมาเพื่อใช้ในกิจการงานต่างๆที่สนับสนุน และพัฒนาวงการพิตบูล ในทุกๆกิจกรรม
  • ขอโทษด้วยนะครับที่ไม่ปฏิบัติตามกฎ และผมก็คงเข้ามาขายหมาในนี้เป็นคร้้งสุดท้ายเพราะผมไม่คิดจะทำใบเพดเนื่องจากหมาที่ผมผสมแต่ละคอกเป็นหมาที่ผมเลี้องไว้เองทั้งหมด ผมเลี้ยงหมามาเกือบ 20ปี หมาบ้านผมไม่เคยมีสายพันธ์อื่นเลยนอกจากพิทบูล ผมไม่ใช่โครตรเซียน และไม่ได้มีความรู้ในเรื่องพิทบูลระดับเทพ แต่ผมก็สามารถบอกที่มาที่ไปและไล่ต้นสายของลูกหมาแต่ละตัวได้หมด ได้ดีกว่าเจ้าของหมาบางตัว(ย้ำว่าบางตัว)ที่ซื้อหมามีใบเพดมาแล้วบรีดหมาขายโดยที่ยังไม่รู้ที่มาที่ไปและไม่มีคำแนะนำในการเลี้ยงพิทบูลอย่างปลอดภัยให้มือใหม่ที่มาซื้อลูกหมาได้เพราะคนขายหมาก็มือใหม่เหมือนกัน
    *****ขอบคุณ K.mass มากที่มีมุมมองดีๆอีกมุมให้กับสังคมพิทบูล ผมเริ่มอยากรู้จักคุณเป็นการส่วนตัวมากกว่ารู้จักผ่านบอร์ดซะแล้ว รบกวนทิ้งเบอร์ไว้ให้ผมด้วยครับ หรือโทรกลับ 0894711451
  • det_cm
    เรื่องนี้คุณพลาดครับ อ่านไม่ละเอียดเอง

MRW กันยายน 8 Permalink
    ลูกสุนัข ภาพรวมๆ อายุประมาณ 16 วัน

ส่วนในเรื่องของสายเลือด ดูจากเพดดีกรีออนไลน์ ได้ครับ

-----------------------------------------------------------------------
    mass
    ภาพที่เอามาลงหลายกระทู้ใช้กันเยอะมาก
    แต่ถ้าในช่วงเวลานี้ ก็น่าจะมาจากกระทู้เดียวกับ det_cm

และถ้าเป็นตามนั้นจริงๆ(ใช่ไม่ใช่ ย่อมรู้แก่ใจตัวเอง) แล้วมากล่าวอ้างเรื่องขาใหญ่ ขาเลีย

คราวหลังอยากให้ดูและคิดอะไรให้รอบคอบก่อน
    ลดทิฐิ ความอิจฉา ตาร้อน อย่าแบ่งกลุ่ม แยกพวก เพราะสุดท้ายเราก็รักในสิ่งเดียวกัน
    อย่าทำเหมือนเด็กที่ คิดเอาเองว่าพ่อแม่ รักลูกไม่เท่ากัน คนนั้นเลีย คนนี้ประจบ จึงได้ดิบได้ดี
    ต้องถามตัวเอง และพิจารณา ตนเองมากกว่า ...เปิดใจให้กว้าง ยอมรับและแก้ไขพัฒนาตนเองจะดีกว่า

แต่ถ้าหากยืนยันว่าภาพที่นำมาไม่ได้หมายถึงกระทู้นี้
    ก็แจ้งชัดเลยว่ามาจากแหล่งไหนผมจะตามเข้าไปขอคำชีแจงจาก จขกท ให้

คุณก็ยังแถให้ตัวเองดูดีจนได้อะนะครับ สรุปผมก็ยังผิดอยู่เสมอ อคติไม่เปิดใจซ้ำซากไม่มีเหตผล
    อ่านข้อความข้างบนคุณดูละกัน กระทู้นั้นเขาออกมาบอกว่าจะทำใบเพ็ดให้แล้วครับแต่พึ่งจะบอกเมื่อวานนี้เอง
    อาจจะเป็นเพราะเหตุผลอะไรบางอย่างก็ได้

และคุณ det เขามีจุดยืนกว่าคุณมากนักอย่าดึงเขามารวมกับคนขี้เลียอย่างคุณ
  • ท่านเทพpower_pit บอกจะทำให้ลูกค้าหลังจากที่ัทักท้วงเหรอฮ่ะ :016: จุดประสงค์ต่างกับเจตนาฮ่ะ

ที่ผมมาทักท้วงกระทู้นี้ไม่ได้มีเจตนาให้ฝ่าฝืนกฎของเวปเพราะผมสนับสนุนป๋ามาร์คทุกแนวทางอยู่แล้ว
    แต่บางครั้งเห็นบางคนปากดีปากเก่งกับคนที่ไม่มีหัวนอนปลายตีนในวงการ แต่ขาใหญ่ขาเลียกลับกลัวจนหัวหด :063:
  • เอากันเข้าไปทะเลาะกันเถียงกันไม่รู้จักจบ ถ้าหมาไม่มีใบเพดเขาห้ามมาขายที่นี่ก็ช่วยกันรักษากฎหน่อยคับพวกท่าน ช่วยเอาไปขายที่เว็ปอื่นคับ หรือถ้ายากมาก ก็เอาใส่กรงไปตั้งขายตามเปิดท้าย หรือตลาดนัดก็ได้คับ อาจจะมีคนที่รักและต้องการจริงๆแต่ไม่รู้จักบอร์ดนี้ก็ได้คับ ไม่ใช่มาลงให้เขาว่าอยู่แบบนี้ อ่านแล้วเห็นแต่เถียงกันไปมาแมร่งโครตน่าเบื่อ กูจะเข้ามาดูมาหาความรู้บ้างเพราะว่าเป็นเด็กใหม่สำหรับพิทบลูเจอแต่อะไรก็ไม่รู้ ไม่รำคาญกันบ้างหรือไงว่ะ ที่ต้องมานั่งพิมพ์เถียงกันไปมาแบบนี้ คัยจะว่าอะไร จะด่าอะไรผมรึเปล่าไม่รู้ แต่อยากรู้แค่ว่าทำใมเหรอหมาที่ดีหมาที่ต้องเก่งต้องมาจากหมาที่ มีใบเพดเหรอ ถึงจะเป็นหมาที่ดี บางคนเขาอยากได้ลูกหมาของเขาเองจึงผสม ที่เหลือขายก็ผิด ถ้าหมาสวยแล้วมีใบเพด ตัวละ 3000 พันผมก็จะซื้อ แต่นี่แมร่ง ตัวละ 2-3 หมื่น ผมคงไม่มีปัญญาซื้อคับ ผมมันจน แต่ถ้าใครจะใจดี ให้หมาตัวละเป็นหมื่นผมฟรีผมก็ยินดีนะคับ จะเลี้ยงดูแลให้อย่างดี(ไม่พอใจมาเอาคืนไปก็ไม่ว่า)
  • det_cm
    อาจจะเป็นการสื่อสารเข้าใจผิดกันเอง
    ผมมีโอกาสเจอเวทแมนเพื่อนในกลุ่มนั้น ก่อนที่จะลงขาย
    บังเอิญเห็นเค้ากำลังอยู่ในช่วงติดต่อเรื่องใบเพ็ดกับคุณนกพอดี
  • เจ้าของกระทู้ สู้ๆต่อไปคับไปหาคนที่รักและชอบสายพันธุ์นี้ดีกว่า ผมคนหนึ่งแหละคับที่ชอบสายนี้ ผมว่าทรงมันถ้าฟิตให้ถึง โอ้วหุ่นมัน สุดยอด
  • พี่power ทำใบกี่วันถึงได้รับครับ ของผมใบยังไม่มาเลย โอนเงินไห้วันเสาร์ที่แล้วครับ ถามเฉยๆครับ
  • ท่านเทพpower_pit บอกจะทำให้ลูกค้าหลังจากที่ัทักท้วงเหรอฮ่ะ จุดประสงค์ต่างกับเจตนาฮ่ะ

ที่ผมมาทักท้วงกระทู้นี้ไม่ได้มีเจตนาให้ฝ่าฝืนกฎของเวปเพราะผมสนับสนุนป๋ามาร์คทุกแนวทางอยู่แล้ว
    แต่บางครั้งเห็นบางคนปากดีปากเก่งกับคนที่ไม่มีหัวนอนปลายตีนในวงการ แต่ขาใหญ่ขาเลียกลับกลัวจนหัวหด

กระทืบไลน์คอมเม้นนี้ของคุณdet สักหมื่นครั้ง 5555+

และพ่อเทพpowerpit ก็ยังแถให้ตัวเองดูดีไปเรื่อยๆ :-)) :-))
  • ไม่รู้จะพูดยังไงหว่ะ mass พูดหมดแล้ว แต่เสียเวลาปล่าวเพราะ power pit เค้าพระเอกอยู่แล้ว จอมเลียแห่ง pitbull zone โ ฝ ก
  • คุณพาวเวอร์ พิทครับ ผมว่าคุณลองอ่านและทำความเข้าใจกับสิ่งที่เขาสื่อสารกันให้ดีนะครับ ทั้ง massและdet_cmทั้งคุณมาร์ค ผมอ่านแล้วเข้าใจว่าเจตนาเขาสื่ออะไร ทำไมต้องมองเป็นการอิจฉา หรืออื่นๆตามที่คุณว่ามา คุณก็ให้คนอื่นกลับไปมองตัวเองทุกครั้งพอมีประเด็น แต่คุณไม่เคยมองตัวเองหรือยอมรับสิ่งที่คุณแสดงออกมาเลย คุณมักพูดให้ตัวเองดูดีตลอด ทำให้คนอื่นถูกมองว่าไม่ดีตลอด ใครติดตามบอร์ดนี้ลองไปดูกระทู้ที่เขาไปเลียได้เลยครับเยอะมากจะเอาลิงค์มาแปะก็คงหลายหน้าแต่มันคงเป็นนิสัยส่วนตัวไม่ว่ากันครับ เขาแค่อยากได้ข้อสรุปว่าจะเอาแบบไหน แบบนี้ใช้ได้มั๊ย เพื่อที่คนที่เขาเพิ่งเข้ามาก็จะได้รู้เพราะเขาไม่ได้เก่งแบบท่านเทพทุกคน ประมาณว่าเป็นคนร่างกฏนี้ขึ้นมาเองกับมือ คุณก็ไปคิดเป็นอย่างอื่น คุณนี่เก่งจริงๆ ผมก็ไม่อยากมายุ่งแต่คนแบบคุณต่อให้ใครเขามาทักท้วงก็คงไม่เป็นผลอะไรเพราะคุณมันขั้นโค ตะ ระเทพแล้วจริงๆ

สุดท้ายผมก็ขอพูดให้ตัวเองดูดีแบบสไตล์ ท่านเทพสักหน่อย...
    ทั้งหมดที่ผมพูดมาด้วยเจตนาดี หวังดีกับวงการอยากเห็นสังคมเคารพกติกา ไม่มีอคติใดๆกับใครเลย
    ผมกราบขอโทษด้วยหากทำให้ใครรู้สึกไม่สบายใจแต่ผเจตนาดีจริงๆ

ด้วยความเคารพ
    คนขายหมา
  • Gio เคยเห็นหม่สวมใบป่าว ไม่ใช่ว่ามีเพ็ดแล้วมันจะถูกต้องเสมอไปนะครับไฟคุณกำลังไฟแรงผมรู้ฝากไว้แค่นี้แหละ ไม่อยากพูดมาก เกรงใจเพื่อน.... า
  • เอาแล้วเริ่มสนุกแล้วคับ อยากแจมด้วยแต่ความรู้ยังไม่เยอะ เดี๋ยวจะเป็นพวกอวดเก่งอวดฉลาด โดนด่าอีก คอยอ่านอยู่เรื่อยๆดีกว่า
  • สวัสดีพี่ๆ ทุกท่านครับ

โดยส่วนตัว ผมได้ติดตาม พี่mas พี่det_cm ผมขอพูดจากความจริงใจเลยว่า ผมอ่านแล้วผมยังชื่นชมในแนวความคิดของพี่ เพราะบางแง่คิดที่พี่ได้ถามวางแนวทาง ผมยอมรับว่าตัวเราเองก็ยังคิดไม่ถึง และเป็นประโยชน์ ต่อส่วนรวม และเป็นแนวทางในการช่วยกันวางระบบ การที่มีการเริ่มต้น ย่อมมีปัญหา และยิ่งเป็นสังคมส่วนรวมโดยส่วนตัว ผมนับถือพี่ๆ น้องๆ หลายๆท่าน ถ้าขาดพวกพี่ๆไป สังคมเราจะพัฒนาไปในทิศทางที่ดี คงเป็นเรื่องยาก

• ก่อนอื่นผมก็ต้องขอโทษพี่แก้วด้วยที่เขากระทู้ของพี่มาเป็นตัวอย่าง แค่ผมอยากให้คนเห็นว่ามันมี2มาตรฐาน และเพราะกระทู้ของพี่คงทำให้คนที่เลือกปฏิบัติเลือกเลียคงไม่กล้าเช่นนั้นอีกต่อไป

ที่สำคัญที่สุดที่ผมออกมาพูดครั้งนี้ก็เพราะ ไม่อยากให้พวกเราโยนบาปไปให้หมาสายกัดหรือคนเลี้ยงสายกัดหรือแม้แต่หมาที่ไม่มีใบเพ็ด แต่ควรที่จะตำหนิคนที่เลี้ยงอย่างไม่มีความรับผิดชอบมากกว่า เราไม่ควรแบ่งแยกแบบนี้

ขอชื่นชมในความกล้าของคุณ det_cm ที่ยืนได้ในจุดของท่านอย่างมั้นคงไม่หลงไปตามกระแสของการเลีย
  • ในส่วนที่พี่det_cm ถามมาและสงสัยในส่วนของผม ผมขอตอบ "บอกจะทำให้ลูกค้าหลังจากที่ัทักท้วงเหรอฮ่ะ จุดประสงค์ต่างกับเจตนาฮ่ะ"

ก่อนอื่นผมพยามยามที่จะทำทุกๆ อย่างให้ชัดเจนอยู่ก่อนแล้ว ดูได้จากในกะทู้ ที่พี่ยกมา ส่วนในเรื่องที่พี่ยกมาในเบื้องต้น ผมมีเหตุผล คือ เมื่อลูกสุนัขมีเจ้าของ ก็จะได้ตั้งชื่อให้กับลูกสุนัขของเขาเอง และชื่อผู้เป็นเจ้าของลูกสุนัข ก็จะได้ระบุโดยตรงว่าเป็นเจ้าของสุนัขตัวนั้น ข้อมูลส่วนตัวของเจ้าของจะได้ถูกต้องและชัดเจน และความหมายก็ไม่ใช่อย่างที่พี่เข้าใจ ผมพูดได้ตรงๆเท่านี้ ส่วนพี่จะคิดเป็นอย่างอื่นผมก็ไม่ขัด ไม่ถือเอามาเป็นอารมณ์ หรือทำให้ภาพลักษณ์ดีๆที่ผมมีต่อพี่ลดน้อยลง ตรงกันข้ามก็ยังชื่นชมในความกล้า และชัดเจนของพี่ เพราะถือว่าสังคมที่ดี ต้องมีความแตกต่างในความคิด แต่เป้าหมายเดี่ยวกัน

จริงๆแล้วช่วงนี้ผมก็ไม่ค่อยมีเวลา ติดตามบอร์ดเท่าไหร่ เพราะติดเรื่องบ้าน ที่อยู่อาศัย บางครั้งผมอาจจะตอบคำถามช้าไปบ้าง ต้องขอกราบขออภัยด้วยครับ
    ^:)^ ^:)^
  • สวัสดีพี่ๆทุกท่านฮ่ะ สังคมแห่งการเรียนรู้คือสังคมแห่งการถกเถียง อาจจะมีบ้างที่ต้องกระทบกระทังกัน เมื่ออธิบายด้วยเหตุผลเป็นการเข้าใจกันแล้ว เราก็ยิ้มเข้าหากัน :) ท่านMRW คือสมาชิกคุณภาพมากๆของเวป เมือเวปพิทบูลโซนมีสมาชิกคุณภาพอย่างท่านMRWมากขึ้น มาตรฐานเดียวกันจะเกิดขึ้นแน่นอนฮ่ะ ^:)^ ^:)^ ^:)^ :)
  • อ่านดูแล้ว ทุกท่านก็เริ่มเข้าใจกันมากขื้น วันข้างหน้าใครจะไปรู้อาจจะได้มาเป็นเพื่อนเกลอกันก็ได้

ขอบคุณพี่power_pit ด้วยครับ ขอบคุณในน้ำใจ อั้นแหน่แอบยิ้มอยู่ซิท่า ;-) :-))
  • เดี๋ยวขอตัวก่อนนะครับ พี่ๆน้องๆทุกท่าน ขับรถออกจากในป่ามาก็ร่วมๆ 20 โล บ้านแม่โทรตามแล้วครับ
    :-D
  • โดนซะอ่วมขนาดนี้ ยังยิ้มออกเหรอครับ อิอิ :-))

******************* สำหรับผมบอกว่า "พอ" คือ "พอ" ครับ ***********************
    มั่นใจในแนวทางตนเองว่าสิ่งที่ทำลงไปจะมีผลประโยชน์กับส่วนรวมมากมากกว่าส่วนตนและพวกพ้องแน่นอน
  • ครอบครัวเดียวกันทั้งนั้น มีไรพูดกันยังดีกว่าเก็บอมไว้แล้วไปนินทาลับหลัง... แบบนี้ ดีที่สุดครับ
    :063:
    ด้วยความเคารพครับ
  • นี้เเละสังคมคุณภาพ กล้าแสดงความคิดเห็น นับถือทุกท่าน :063:
  • ผมก็ดีใจด้วยที่คุณพาวเวอร์ พิท รู้จักคำว่า "พอ" และขอให้คุณทำหน้าที่ของคุณเพื่อส่วนส่วนรวมต่อไป แต่ต้องมาตรฐานเดียวทุกกระทู้ จะแบบไหนก็ช่วยเอาให้ชัดไปเลยครับ คนขายหมาแบบพวกผมได้ทำให้มันถูกต้องสักที คุณก็จะได้ไม่หนักใจในการทำหน้าที่
    เพราะเดี๋ยวเขาจะว่าได้ว่าเลือกปฏิบัติ..... คุณอาจจะถูกมองในทางไม่ดี อันนี้เข้าใจและเห็นใจนะครับ ผมอาจจะเตือนคุณแรงไปหน่อยแต่ก็เพื่อให้ทุกอย่างมันอยู่ในประเด็น ไม่อยากให้คนที่เข้ามาอ่านเขาสับสน และหวังว่าเราคงมีโอกาศได้เจอกันอีก ในประเด็นอื่นๆ...

เพื่อนที่ขายหมาด้วยกันฝากถามมาครับ ที่ "พอ" นี่เพราะชี้แจงไม่ได้ หรือ ไม่รู้เรื่องจริงๆครับ ไม่ต้องตอบนะครับ เดี๋ยวมันจะกลายเป็น "ไม่พอ" เอาไปคิดทบทวน แล้วกลับไปอ่านไล่มาตั้งแต่ต้นนะครับว่าเขาคุยเรื่องอะไรกันอยู่

ด้วยความปราถนาดี

คนขายหมา
  • power_pit 12:09PM Permalink
    เรื่องใบเพ็ด และคำถามที่ mass ตั้งมา
    ไม่ใช่ผมแถ หรือไม่ให้ตำตอบหรือตอบไม่ได้

เพียงแต่ผมตอบ และ ก็มีเพื่อนๆหลายท่าน ตอบยกกระทู้ที่เกียวกับเรื่องนี้ให้ mass อ่านหลายครั้งแล้ว
    แต่ผมเห็นว่าคุณ เอาแต่ตั้งคำถาม ไม่เคย กลับไปอ่านหรือหาและทำความเข้าใจคำตอบเหล่านั้นด้วยตนเองเลย

หลายคนในเว็บก็น่าจะเข้าใจได้ไม่ยากยกเว้นคนที่ตั้งใจเข้ามาขายอย่างเดียวไม่เคยอ่านหรือสนใจรอบข้าง

ผมตอบ mass ได้ทุกคำถามอย่างชัดเจนแน่นอนครับและจะพยายามหาหลักฐานให้ด้วย

ผมไม่มีอคติกับใครทั้งสิ้น ไม่เคยว่าใครโดยใช้อารมณ์ไม่มีเหตุผลสนับสนุน

คำตอบทุกคำถามที่ถามมา ลองไปดูในกระทู้เก่าที่ massเคยตั้งมาแล้วดู

อย่าซ้ำซากมันดูเหมือนคนไร้สาระ ไม่เปิดใจรับฟังเหตุผลผู้อื่น
    ตั้งใจตั้งคำถามเพื่อให้ได้คำตอบที่ตนเองพอใจเท่านั้น หรือครับ

http://www.pitbullzone.com/community/discussion/31385/จากผู้บริโภคถึงสมาคม-abc#Item_55

ผมพอแล้วนะครับ...

ผมคุยกับผู้ที่เปิดใจรับฟังและเข้าใจเหตุผลผู้อื่นได้เท่าไหร่ก็ไม่เหนื่อย ไม่ท้อ
    แต่ถ้าพูดซ้ำซากในเรื่องเดิมๆ บ่อยๆ ไม่ก้าวหน้า ไม่มีอะไรดีขึ้น เสียดายเวลาอันมีค่าครับ
  • ผมพอแล้วนะครับ...

ผมคุยกับผู้ที่เปิดใจรับฟังและเข้าใจเหตุผลผู้อื่นได้เท่าไหร่ก็ไม่เหนื่อย ไม่ท้อ
    แต่ถ้าพูดซ้ำซากในเรื่องเดิมๆ บ่อยๆ ไม่ก้าวหน้า ไม่มีอะไรดีขึ้น เสียดายเวลาอันมีค่าครับ
  • คนคุณภาพหรือเลือกปฏิบัติทำเพื่อพวกพ้อง อยู่ที่คำตอบของ คุณpower_pitครับ ขอแบบชัดเจน

1.กระทู้ที่ลงขายแบบของ จขกท.นี้จะถูกลบเพราะทำผิดกฏ ใช่มั๊ยครับ

2.ทำไมบางกระทู้ที่ไม่ทำตามกฏถึงไม่ถูกลบ ไม่มีการไล่ให้ไปขายที่อื่นเนื่องจากทำผิดกฏ แม้แต่การตักเตือนจากคุณpower_pitเลยแต่กลับไปเลียเขาเสียอีก(ตามลิงค์ตัวอย่างที่คุณdet_cm เอามาให้ดู ไม่ได้เกี่ยวกับเจ้าของกระทู้ แต่เป็นเรื่องการทำหน้าที่ของบางท่านครับ)
    มีสองมาตรฐาน หรือเลือกปฏิบัติ(มีสมาชิกเขาบ่นมา ถ้าลบก็ต้องลบทั้งหมด เตือนก็เตือนทั้งหมดใช่มั๊ยครับ)

3.การไล่สายแบบที่คุณmass เอารูปมาให้ดูใช้ได้หรือเปล่า ถูกกฏมั๊ย ลงขายได้มั๊ย (คุณก็ร่ายยาวไปเรื่อย หลงประเด็น)

4.ต้องมีใบเท่านั้น หรือแค่บอกว่าจะทำใบก็ขายได้แล้ว ไม่ถูกลบ (ตามที่คุณdet_cmแสดงความเห็น บางคนแค่บอกว่าจะทำใบให้ก็จบข่าวแล้วครับ)

ประเด็นมันมีแค่นี้ครับ คุณpower_pit ช่วยตอบเป็นข้อๆนะครับ เพื่อให้หลายๆท่านที่เข้ามาอ่านทราบด้วยครับ เขาจะได้เข้าใจและจะได้ปฏิบัติให้มันชัดเจนตามกฏ กติกา วัตถุประสงค์ของเวปครับ ที่คนอื่นเขามาท้วงติงก็ฟังบ้างก็ดีนะครับ อย่าอคตินักเลย ใจคุณรู้ดีที่สุด

ผมก็ขอถามแค่นี้ครับ ไม่ต้องเอากระทู้เก่าของคุณmass มาเล่นครับมันซ้ำซาก น่าเบื่อ ขอเรื่องนี้ดีกว่าตอบแบบชัดชัด อย่าแถ อย่าเลียได้โปรดให้คำตอบผมด้วยเถอะครับ เพื่อประโยชน์ของส่วนรวม

ขอบคุณครับ

คนขายหมา....

จบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• คุณ mrw เขาก็เล่นที่นี่มานาน กฏกติกาเขาก็รู้ และเขาก็แสดวเจตจำนงค์ที่จะทำใบเพดให้ลูกค้า ผมจึงให้เครดิสในคำพูด
    แต่ถ้าให้ไปแล้วเขาไม่รักษา คนที่เสียก็คือเขา เพราะต่อไปคำพูดก็ไร้น้ำหนัก ผมว่ามันต่างจากคนที่นานๆโผล่มาทีนะครับ

เรื่องใบเพด ผมขอบคุณที่ทุกท่านให้การสนับสนุน เพราะท้ายสุดผมเชื่อว่า ประโยชน์มันก็เพื่อพวกเรา ไม่ใช่ใครอื่น
    ส่วนใครที่คิดว่าการทำใบเพดมันเป็นภาระและจะไม่มาลงขายที่นี่อีกแล้ว ผมก็เคารพการตัดสินใจครับ
  • ผมมีมาตรฐานเดียวครับ คือขอความร่วมมือให้ช่วยกันทำตามกฏ สมาชิกท่านไหนมีพฤติกรรมอย่างไร ผมเชื่อว่าเราดูกันออกครับ
  • จะให้พูดอย่างไรในเมื่อคนมันจะแถ พูดอย่างไรก็แถ คำตอบทุกคนก็เห็น คนที่ไม่เปิดรับความคิดใครผมว่าเป็น power pit มากกว่าการตอบคำถามที่เห็นๆมาก็แนวเดิมตลอด ยิ่งถ้าเป็นพวกตาสีตาสา มาพวกเหยียบไม่เลี้ยง ผมอยากจะรู้จังเลยว่าถ้าคุณเข้ามาอยู่ในวงล้อมของพวกที่คุณเหยียบเค้าคุณจะกล้าพูดต่อหน้าเค้าหรือป่าว อยากรู้นัก ถามจิงๆอยากดังอะไรนักหนา ผมยอมรับว่าผมมีอคติกับคุณมากๆ ผิดกับซีนอลไอ้นั่นมันมีจุดยืนชัดเจนใส่ไม่เลี้ยงไม่ว่าเล็ก ฟรือใหญ่ อย่างนี้ดิถึงเรียกว่านักเลงจิง คุณอ่ะมีมั้ยถามหน่อย ไอ้คน 2 มาตฐาน
  • มาเฟียไม่ต้องออกมาแล้วทุกคนรู้กติกาดีแต่ตอนนี้ไอ้พวก 2 มาตรฐานเอาไว้ไม่ได้ วันนี้ ขอวันนึง
  • ผมเคยพูดย้ำไปแล้ว หน้าที่อะไรที่ดีๆ ที่ควรทำไม่ใช่หน้าที่ผมคนเดียว
    เคยย้ำว่า หาก คำว่า กลุ่มดาวมหาลัย จะมีขึ้นมันต้องเป็นหน้าที่ของทุกๆคนในเว็บไม่ใช่หน้าที่คนหนึ่งคนใด
    ตอบทีละข้อ...

เรื่องลบกระทู้ไม่ลบ ไม่ใช่หน้าที่ ผมไม่เคยให้ความเห็นสนับสนุน หรือ คัดค้านไม่มีความคิดเห็นในเรื่องนี้
    แต่ถ้าจะถาม ความคิดเห็นผมและต้องการคำตอบ

ตอบเลยว่า เคยเน้น ย้ำไปหลายครั้งแล้ว ทุกสิ่งมันจะดีขี้นอยู่ที่การปลูกจิตสำนึก

http://www.pitbullzone.com/community/discussion/31456/นโยบายลบกระทู้เริ่มใช้วันนี้#Item_44
  • ข้อ 2 ผมมีการงานผมมีธุรกิจที่ต้องดูแลจะให้นั่งเฝ้าทุกกระทู้ คงไม่ใช่เรื่อง
    แต่ทุกกระทู้ที่ผมเข้าไป ไม่เคยมีกระทู้ไหนที่ผมเหยียบ หรือเอา จขกท ให้ตาย
    ไม่เคยคิดใช้ใครเป็นบันไดให้ ตัวเอง เป็นที่รู้จัก ทุกความคิดเห็น ใช้คำที่สุภาพและมีเหตุผล

หากใครมีปัญหาเลยเถอะกัน ..
    ผมเอง พร้อมโทรไปหาและพูดคุยทางโทรศัพท์กับ จขกท นั้นๆ เพื่อให้สบายใจขึ้น

สำหรับ กระทู้นี้ที่ถามผมก็ได้ตอบไปแล้ว
    ถึงบอกพวกคุณว่า ก่อนถามอะไร ต้องคิดก่อน และถามแล้วก็ต้องรับฟังคำตอบผู้อื่นฌค้าด้วย
    อย่าแค่ถาม แล้วรับฟังเฉพาะคำตอบที่ตนเองพอใจ

power_pit 12:43PM Permalink
    det_cm
    อาจจะเป็นการสื่อสารเข้าใจผิดกันเอง
    ผมมีโอกาสเจอเวทแมนเพื่อนในกลุ่มนั้น ก่อนที่จะลงขาย
    บังเอิญเห็นเค้ากำลังอยู่ในช่วงติดต่อเรื่องใบเพ็ดกับคุณนกพอดี

• คุณenoteที่ผมได้ยินมาก็จริงอย่างที่คุณบอกนั้นแหละที่ว่ามันมีการสวมใบสมาคมจึงระงับการออกไปพักนึง
    แต่ผมค่อนข้างมั้นใจในสังคมแห่งนี้คับว่าจะไม่ทำเช่นนั้นแน่นนอนตอนแรกๆมันก็จะมีปัญหาพักนึงนั้นแหละแต่ถ้ามันลงตัวเมื่อไรมันก็จะโอเคไปตามอัตโนมัต
    ส่วนตัวผมต่อว่าผมได้เลยผมรับฟังหมดผิดเป็นผิดถูกเป็นถูกเราผิดเรายอมรับและพร้อมจะปรับปรุงพวกเพื่อนๆในกลุ่มไม่เกี่ยวถ้าผมผิดว่าผมคนเดียวไม่เกี่ยวกับกลุ่ม...ขอบคุณคับที่ช่วยชี้แนะ
  • ไอ้พระเอกจอมแถ ก็เห็นตอบแนวนี้ตลอดแหละแล้วก็แนบลิ้งเก่าๆมา มุขเดิม เลิกซะทีเถอะ ตอนนี้เค้าถามไปที่ประเด็น2 มาตรฐาน ตอบให้มันตรงคำถามเป็นลูกผู้ชายหัดยอมรับบ้างนะ รอคำตอบมาตั้งแต่บ่ายก็เห็นวนอยู่ที่เดิม เฮ้อ
  • ข้อ3 .รูปที่ไล่สายมันเป็นเพียงการส่งเสริมการขายของ แต่ละ จขกท เค้าเอง
    ก็กฏเค้าบอกว่า ใบเพ็ด ผมอ่านตามนี้ นอกนั้นผมตอบแทน เจ้าของเว็บไม่ได้
    ไม่เคยคุย หรือถามพี่มาร์คส่วนตัวมันไม่มีอะไรยาก
    ถ้าต้องคอยไปนั่งถามพี่มาร์ค ทุกเรื่องมันจะต่างอะไร กับอาการเลียอย่างที่พวกคุณชอบกล่าวอ้างนัก

• Gio ไว้คุยกันนอกรอบที่ปราจีนถ้ามีโอกาสเด๋วเล่าให้ฟัง
  • ข้อ4 คำตอบใกล้เคียงเดิม ผมไม่มีหน้าที่โดยตรง
    และใบเพ็ดในที่นี้ก็ไม่น่าจำกัดแค่ abc ของสถาบันอะไรก็ได้ ขอให้ความร่วมมือที่คิดจะทำ

สำหรับผมเรื่อง ใบเพ็ด ไม่ใช่การแ้ปัญหาโดยตรง
    แต่รายได้จากการ จดทะเบียน สามารถนำมาใช้ในการส่งเสริมกิจการต่างๆ
    ในการส่งเสริมป้องกัน และแก้ปัญหาที่อาจจะเกิดเกี่ยวกับหมาพิตบูลในอนาคต
  • OKคับ :065:
  • enote_fdp

ยกตัวอย่างมาให้ชัดเจน กระทู้ไหนผมด่า ผมว่า จขกทหรือเหยียบหัวจขกทขึ้นมาเป็นบันได
    แล้ว 2มาตรฐานจาก กระทู้ไหน อย่าใช้ความรู้สึก อารมณ์ และขาดสติครับ น้องยังเด็กมากพี่เข้าใจ
    อย่า อินกับการ รักพวกพ้อง แบ่งแยกข้าง แบบไร้เหตุผล การสู้เพื่อเพื่อนต้องมีเหตุผลด้วยครับ
  • คำว่า 2 มาตรฐานคือเรื่องเดียวกันกรณีเดียวกัน แต่ใช้คนละวิธีการ
    เอากรณีที่คุณสงสัยถามมาแล้วผมจะตอบ อย่าถามแบบกว้างๆ มันตอบลอยๆ ไม่ได้นั่นมันคือการแก้ตัว
  • คำถาม เรื่องอยากดัง หรือเลีย ลืมไปได้เลย
    ธุรกิจ และกิจการ ของผมมีมูลค่าและทำให้ผมเป็นที่รู้จักและมีเกียรติ มากกว่า
    ที่ผมจะมาหาในเว็บแห่งนี้

ที่ผมเข้ามาในเว็บนี้ เพราะผมรักในหมากิจกรรม และได้ร่วมกิจกรรมกับ เพื่อนๆน้องๆ ที่รักในพิตบูลด้วยใจจริง
  • คุณสู้ อย่าเสียเวลาอธิบายเลย เขากำลังเอาคืนด้วยเหตุผลส่วนตัว
  • ใครเด็กไอ้น้อง
  • ไอ้แถ ยกแม่น้ำมาหมดแต่ก็วนอยู่เรื่องเดิมขำหว่ะ พระเอกจิงๆ เจอตอก็เลีย ตาสีตาสาเหยียบจมดิน
  • นักเลงอีกแล้ว เบื่อ
  • โน๊ตพอได้แล้วนะ เพราะสังคมส่วนมากเขาได้เห็นแล้วว่าคนๆนี้เป็นอย่างไรไม่ต้องไปเค้นเอาคำตอบจากคนแบบนี้หรอกมันไม่มีความหมายอะไรมากกว่าลมออกจากก้น พูดไปยังไงเรามันก็คือคนที่ผิดอยู่เสมอปล่อยเขาไว้บนหิ้งของเขาแบบนั้นละดีแล้วอย่าเอาตัวเราไปทำให้เขาแปดเปื้อนเลย พอได้แล้วนะน้อง
  • เมื่อก่อนใครแถเรื่องใบเพดหนอ
  • power pit. จะว่าพี่รักพวกพ้องอ่ะพี่ไม่เถียงน้องหรอก เพราะพวกพ้องของพี่นั้นรู้จักกันมา 5 ปีกว่าแล้ว เล่นบอร์ดนี้ตั้งแต่ยังไม่มีน้องเข้ามาเลยและทุกคนก็มีเหตุผลกันทั้งนั้นใครผิดก็โดนว่ากล่าวตักเตือนกันตลอดและพวกพี่ก็ไม่เค้ย ไม่เคย ที่จะทะเลาะกับใครจิงๆจังๆจนมีน้องนี่แหละ เกินบรรยายจิงๆ ที่แถไม่เลิก เลียไม่หยุดฉุดไม่อยู่แล้ว
  • พอๆโน็ตพูดไปก็ไม่จบแค่นี้ล๊อคอินแปลกๆก็ตามมาเยอะละ