ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

***** หลุดมัดจำ 3 เดือน ******
  • คนเล่นนานไม่ได้แปลว่าเป็นสมาชิกที่ดีเด้อ ถ้าการสนับสนุนนโยบายป๋าคือการเลีย ใส่ชื่อผมลงไปด้วย
  • อ้าวมีพวกเพิ่งสมัครมาเป็นกองหนุนเอาออกมากันให้หมด มันดีโรคจิตอย่างนี้พี่ชอบ
  • ไม่สะดวกเปิดเผยตัวผิดตรงไหน เพราะไม่อยากมีเรื่อง
  • ดาวมหาลัยเล่นไม่นานแต่พร้อมทำตามกติกา ยังดีกว่าคนเล่นนานแต่พยายามแหกกฎ คนสนับสนุนนโยบายโดนหาว่าเลีย แล้วพวกกร่างชอบแหกกฏเรียกว่าอะไรดี
  • อ่านดู ดีๆน้อง มีใครแหกกฏ ดูดีๆ
  • พอเถอะครับ เดี๋ยวมันจะกลายเป็นแบ่งข้างทะเลาะกัน แค่รู้ว่าพวกท่านต่างก็ปราถนาดีกับวงการ แม้จะมองคนละมุม ผมก็ขอบคุณมากๆแล้ว อย่าทะเลาะกันเลยนะ เอาเวลามาฝึกหมาแข่งกันดีกว่า

ขอบคุณครับ
  • แต่ผมพร้อมจะเปิดเผยตัว(ถ้ามีเวลาส่วนมากเอาเวลาไปทำมาหากิน)และก็พร้อมจะมีเรื่องถ้าเรื่องมาหาถึงที่"ความตายคือจุดสุดยอดของชีวิต"ไม่ใช้อีแอบ...นะจ๊ะ..จุ๊.บุ.จุ๊.บุ... :032:
  • โอเค พอก็พอ คับมาเฟีย ขอบคุณเช่นกัน
  • Gio ขอเบอร์หน่อย
  • ขอโทษคับๆๆๆ ^:)^
  • เฟสปารจีนคับเดี๋ยวผมลงไว้ให้
  • ผมว่าพอกันได้แล้วคับ แค่นี้เขาก็รู้กันแล้วคัยเป็นไง เอาเวลาที่ทะเลาะกันไปทำมาหากินดีกว่า เวลาที่เถียงกันเอาไปนั่งเล่นกับหมา ยังมีประโยชน์กว่าอีกคับ ส่วนพวกที่ว่างมากที่ คอยกัด หรือ คอยเลีย ก็ปล่อยไปเถอะคับผมอยากเห็นทุกคนรักและสามัคคีกันนะคับ หมาดี ไม่จำเป็นหรอกคับที่จะต้องมีใบเพด หมาบางตัวราคา2-3 หมื่นแต่เลี้ยงไม่ดีก็สู้หมาราคา 3-4 พันแต่เจ้าของเขาเอาใจใส่ไม่ได้มีให้เห็นเยอะแยะ หมายังไงมันก็คือหมา เพียงแค่บางตัวมันไปอยู่กับคนที่คนรู้จักเยอะๆมันก็เลยพลอยเป็นหมาที่ดีมี คนชอบ สมมุตินะคับ อย่างเช่นหมาผม ซื้อมา 3000 อยู่กับผมไม่มีใครรู้จัก แต่ลองมันไปอยู่กับพี่มาร์คสิคับ รับรองเป็นหมาเทพ ได้เหมือนกัน เรารักกันดีกว่าคับ คนเหมือนกัน อย่ามาทะเลาะกันเพราะ " เรื่องหมาๆเลยคับ อายหมามันเปล่าๆ "
  • สังคมที่มี "กลุ่มมือไม่พาย เอาเท้าราน้ำ" และ "พวกมากลากไปโดย ขาดเหตุผล ขาดสติ"
    ไม่แปลกที่ประเทศชาติ ก็จะเจริญไปข้างหน้าได้ช้ากว่าที่เป็น เพราะสังคมเล็กๆคือส่วนหนึ่งที่รวมเป็นชาติ

เรื่อง 2มาตรฐาน หรือเลีย เลิกสร้างภาพมาหลอกตัวเองได้เลย

ผมไม่เคย ที่จะมุ่งเน้นไปว่า คนขายทั้งมีใบและไม่มีใบ หากมีความคิดเห็นไหนที่ผมใช้คำพูดด่าทอ
    และว่า จขกท นั้นๆแบบใช้อารมณ์ ขาดสติ ไม่มีเหตุผลเอามาประจานได้เลย

สังเกตง่ายๆ ในกระทู้นี้เอง
    ผมก็ไม่ได้เข้ามาพูดหรือแสดงความคิดเห็นอะไรเกี่ยวกับเจ้าของกระทู้หรือวิธีการขายของจขกท
    ที่ออกมาพูดเพราะ เห็นพวกมือไม่พายเอาเท้าราน้ำ ออกมาตั้งคำถาม ซ้ำซากเดิม ทำเป็นไม่เข้าใจ "กฎ"

และกระทู้คุณเก้วที่ยกมาว่าผมเลียไม่กล้าว่าทั้งๆที่ไม่ได้ลง เรื่องใบเพ็ด
    ผมได้ยืนยันเป็น ครั้งที่3 แล้วว่าบังเอิญเจอเวทแมน เพื่อนในกลุ่มคุณเก้ว ก่อนที่จะลงมาขาย4-5วัน
    กำลังติดต่อทำใบกับทาง คุณนกพอดี ผมจึงรู้ว่าทางกลุ่มนี้เค้า ทำใบเพ็ดแน่นอน

แต่หากติดตามความคิดเห็นผมแบบเปิดใจ จะรู้ว่าเรื่องใบเพ็ดสำหรับผมไม่ได้ให้ความสำคัญเท่ากับ
    การทำความเข้าใจ ให้รายละเอียด และการดูแล หมาของเจ้าของด้วยความรับผิดชอบ

ขอโทษผู้ที่เข้ามาอ่านทุกคน...

ที่แสดงความคิดเห็นไป ไม่มีเจตนา อวด หรือโชว์เหนือว่ากล่าวตักเตือนผู้ใด
    แค่อยากให้ คนที่รักในหมาพิตบูลเหมือนกัน หันมาช่วยกัน ร่วมกันมองปํญหาอย่างจริงจัง
    และหาทางร่วมมือกันตั้งรับ ป้องกัน ส่งเสริม และสนับสนุนทุกๆแนวทางที่จะเป็นผลดีกับวงการ
    มากกว่า จะมาคอย จับผิด ตำหนิ ติเตียน คนทำงาน รังแต่จะให้ท้อและการดำเนินการก็จะยาก ลำบากขึ้น

หากยังมีข้อสงสัยประการใด เบอร์ผม 0843887900 (สู้ ครับ)

• เมื่อคืน จับไข้ ติดหวัดมาจากลูกสาว จึงเข้านอนแต่หัวค่ำ ดีใจที่ตื่นมาเช้านี้ กระทู้นี้มีบรรยากาศที่ผ่อนคลายลง

ผมผิดเอง ที่ไม่เข้มในกฏ จึงทำให้เกิดปัญหา ดังนั้นผมอยากขอร้องสมาชิกว่า อย่าทำให้ผมลำบากใจ แจ้งทำใบเพดให้เรียบร้อยก่อน แล้วค่อยเอามาลงขายจะดีที่สุด ส่วนเรื่องชื่อสุนัข ชื่อเจ้าของรอแจ้งตอนมีเจ้าของใหม่แล้วก็ได้

ขอบคุณทุกท่านครับ
  • เห้อออออออออออออออออ
    ยังไม่ยอมจบใช่มัย สรุปพวกมือไม่พายเท้าราน้ำคุณก็คงหมายถึงพวกผมสินะ เป็นก็เป็นครับพวกผมมันอคติมองแต่ด้านลบ ไม่เปิดใจยอมรับ พอใจหรือยังครับพ่อพระเอกนักเลีย

งั้นคุณฟังที่ผมพูดนะ พวกผมไม่เคยคัดค้านในสิ่งที่คุณทำถูก เคยสังเกตุมัยเพราะถ้าเป็นแบบนั้นจริงคงไล่ตามไปอัดคุณทุกกระทู้แล้ว และกระทู้นี้ผมก็เข้ามาพูดก่อนคุณโดยที่ยังไม่ได้เอ่ยถึงคุณด้วยซ้ำและผมก็แค่หาตัวอย่างกระทู้มาให้ดูคุณก็เต้นออกมาเอง ในเมื่อคุณออกมาผมก็ต้องคุณกะคุณเพราะคุณถามผม

และอีกข้อคุณบอกว่าคอยแต่จับผิดปัดแข้งปัดขา ฟังตัวอย่างนะมีรัฐบาลมันก็ต้องมีฝ่ายค้านไว้คอยตรวจสอบการทำงานที่ไม่ถูกต้องของรัฐบาล เพราะถ้าไม่มีฝ่ายค้านจะเป็นยังไงเขาจะพาขึ้นเหวลงห้วยก็ต้องเชื่อเขาใช่มัย

สุดท้ายนะขอให้คุณทำในสิ่งที่คุณอยากทำไปเถอะเราไม่เคยว่าถ้ามันเป็นสิ่งที่ถูก ส่วนเราก็จะทำในส่วนของเราที่คิดว่าถูก
  • ยัง ยัง ยัง ยัง ยังไม่จบ!!!!!!!
  • สงสัยต้องให้ป๋ามาร์ค อธิบายใหม่เรื่องใบเพ็ด ซะละ ยังมีคนที่ยังไม่เข้าใจอีกหลาย คน เอือมละอา
  • อยากชี้แจงให้ทุกท่านได้เข้าใจ มาตรการที่ออกมา มันไม่ได้ออกมาแบบลอยๆ แต่มันมีที่มาที่ไป อย่างน้อยพวกเราก็ได้พยายามทำอะไรเพื่อให้มันดีขึ้น

สิ่งหนึ่งที่รู้สึกกระอักกระอ่วนใจเป็นอย่างมาก เพราะทุกครั้งที่มีเหตุการณ์หมากัดคน คำถามแรกที่นักข่าวถามผมตลอดคือ ในฐานะเจ้าของเว็บส่งเสริมการเลี้ยงหมาสายพันธ์นี้ ผมได้มีมาตรการจะช่วยลดปัญหาอย่างไรบ้าง ?

ผมก็จะยืนยันกับนักข่าวเสมอว่า พวกเราไม่ใช่คนก่อปัญหา แต่พวกเราคือกลุ่มคนที่พยายามช่วยลดปัญหา เราพยายามสร้างมาตรการออกมาควบคุมปริมาณลุกหมาอยู่ตลอดเวลา เราไม่ได้ส่งเสริมการเลี้ยงอย่างขาดการควบคุม เพราะเราเลี้ยงด้วยความรัก รับผิดชอบ และไม่เคยสร้างปัญหาแก่สังคม ผมถึงพยายามรณรงค์ให้พวกเราปฏิบัติคำมั่นที่ผมได้ให้ไว้แก่นักข่าวครับ

ผมอยากให้พวกท่านช่วยสนับสนุนและได้โปรดอย่าต่อต้าน เพื่อให้ผมตอบคำถามนี้ได้อย่างเต็มปากเต็มคำต่อไป

ขอบคุณครับ
  • :o034: เมื่อก่อนผมก็คิดว่าจะซื้อถึงแม้ไม่มีใบ เพราะไม่เคยคิดเพาะหมาหรือประกวด (จับทำหมันทั้งผู้และเมีย) แต่ตอนนี้ถ้าจะซื้อผมจะเลือกเฉพาะที่มีใบแน่นอนเเพราะอย่างน้อยๆ ก็เห็นความตั้งใจจริงใจเจ้าของ ประเภทที่แค่ถ่ายรูปหลายๆ มุมหรือลงรายละเอียดยังไม่ทำ ผมว่ามันค่อนข้างไม่จริงใจกับลูกค้า น่าจะให้เขาเห็นให้เยอะที่สุด ถ้าถูกใจค่อยโทรถาม
  • เอ่อ......ขอโทษนะครับ.........
    แล้วตกลง เด็กๆ ได้บ้านใหม่แล้วยังครับ
  • ถ้าใครที่อยากเลี้ยงเพื่อสัมผัสกับความเป็นพิตบูลจริงๆโดยไม่ได้สนใจเรื่องรูปร่างที่อาจจะไม่ตรงกับกระแสนิยมปัจจุบัน ผมก็อยากแนะนำลูกสุนัขชุดนี้นะครับ

ลูกหมาราคาไม่แพง และเป็นพิตบูล แบบออริจินอล สายเลือดก็ไม่ธรรมดาครับ ใจผมอยากอนุรักษ์หมาแบบนี้ให้คงอยู่ต่อไป เพียงแต่ว่าเรากำลังรณรงค์เรื่องการทำใบเพดให้แก่หมาพิตบูล ผมจึงจำเป็นต้องรักษากฏกติกา