ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เจ้าโชคชัย อายุ4เดือน24วันแล้ว
  • มาให้ดูหลังจากไปงานบลูลี่ที่พัทยามา ไปแล้วอยากได้บูลลี่จังน่ารักทั้งนั้นเลย
    แต่มีเจ้าตัวซนอยู่ดูไปดูมามันก็น่ารักดี บลูลี่เอาไว้ก่อนดีกว่า
    ไฟล์แนบ
    DSCF0110_exposure_exposure_resize.jpg 70K
    DSCF0111_exposure_exposure_resize.jpg 69K
    DSCF0109_exposure_exposure_resize.jpg 66K
    DSCF0108_exposure_exposure_resize.jpg 62K
    DSCF0107_exposure_exposure_resize.jpg 34K
  • ต่อ
    ไฟล์แนบ
    DSCF0117_exposure_exposure_resize.jpg 71K
    DSCF0116_exposure_exposure_resize.jpg 60K
    DSCF0115_exposure_exposure_resize.jpg 60K
    DSCF0114_exposure_exposure_resize.jpg 68K
    DSCF0113_exposure_exposure_resize.jpg 69K
  • หล่อไหมครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF0121_exposure_exposure_resize.jpg 84K
    DSCF0120_exposure_exposure_resize.jpg 65K
    DSCF0119_exposure_exposure_resize.jpg 78K
    DSCF0118_exposure_exposure_resize.jpg 72K
  • เจ้าโชคชัยมันเป็นหมาที่โชคดีจริงๆ
  • เลี้ยงหมาดีมากๆเลยครับ
  • โชคชัยเป็นสายไหนหรอ หน้าตาคล้ายๆน้องหมาที่บ้านเลย น่ารักมากๆค่ะ
    ไฟล์แนบ
    IMGP0699.JPG 85K
    IMGP0685.JPG 92K
    IMGP0030.JPG 117K
  • แต่น้องโชคหล่อเน๊อะ ขนุนเป็นผู้หญิงอายุสี่เดือนละจ้า
    ไฟล์แนบ
    PICT0077.JPG 114K
  • หน้าเสียด้ายเป็นตัวผู้ไม่งันเอาจะเอาเจ้านี้ไป...!ด้วย
    ไฟล์แนบ
    P33002601 (Small)3.jpg 20K
  • สวยดีครับน่ารักดีครับ
  • โชคชัยน่าจะเป็นสายเก่าอ่ะครับ ผมชอบเพราะมันสง่าดีเวลาเขายืนมองระวังคนหน้าบ้าน ตอนนี้โชคชัยเค้าจะไม่ดุกับใครเพราะพาเขาไปเข้าสังคมทุกวันให้เขารู้ว่าถ้าอยากเล่นเขาจะเข้าหวหมาตัวอื่นยังไง เพราะที่สวนแถวบ้านจะรวมหมาหลากหลายสายพันธุ์ ตัดแต่พุดเดิ้ลจนถึง พิตบุลตัวใหญ่ โชคชัยเรียนรู้ว่าถ้าจะเล่นกับใครต้องเข้าหาแบบสุภาพ เขาหาพุดเดิ้ลโชคจะพยายามคลานเข้าหา หรือถ้าเป็นหมาตัวใหญ่มากๆเช่นเซนเบอร์นาดหรือพิตบลูแถวบ้านโชคก้จะเรียนรู้ที่จะยอมเพื่อได้เข้าใกล้โดยการนอนหงายให้ กับคนโชคจะชอบเล่นกับเด็กและคนแก่โดยการทำหูให้ลู่และหางกระดิกต่ำๆเพื่อให้ดูเป็นมิตรที่สุด โชคดีครับ!!!ที่ผมได้พิตบลูมีความเป็นมิตรสูงและจิตค่อนข้างดี โชคจะไม่สนใจหมาที่เห่าเขาเลยเวลาเดินออกจากบ้านแต่โชคจะไม่ชอบคนที่ปิดหน้าปิดตาเขาจะยกคอสูงหางชี้ขึ้นและพองขนตรงหลังพร้อมเห่าเสียงหนักประมาณ5-6ครั้งเหมือนการเห่าไล่และอืกอย่างหนึ่งที่โชคไม่ชอบเอามากๆคือสุนัขที่มีนิสัยเกเร เช่น เจ้าจืด โกเด้นประสาทเสียกัดสุนัขอื่นไปทั่ว โชคเห็นจืดครั้งแรก ตาข้างซ้ายของโชคก็แดงเป็นสีเลือดและกระโจนพร้อมคำรามใส่จืดทันที:o011::o011: ห้ามอยู่นานโชคก็ไม่ยอมจะฟัดจืดให้ได้ จนจืดไปโชคจึงค่อยๆลง ในระหว่างที่โชคขึ้นโชคจะไม่กร้าวร้าวกับใครเลยนอกจากจืดตัวเดียวเพราะจะมีคนและหมามาปลอบและเลียเป็นระยะโชคก็จะหันมากระดึกหางใส่และให้ไปกระโจนและคำรามใส่จืดต่อ สอบถามคนแถวนั้นจืดเป็นหมาเกเรหมาที่เล่นกับโชคเกือบทุกตัวคยโดนจืดกัดมาแล้วทั้งนั้น:o010::o010:
  • โชคตอนซื้อมาจากในเวบนี้
    ไฟล์แนบ
    m13.jpg 68K
  • พ่อและแม่
    ไฟล์แนบ
    ซาร่า แม่โชค.jpg 66K
    จัมโบ้ (1).JPG 44K
  • พี่น้องร่วมสายเลือด
    ไฟล์แนบ
    m55.jpg 65K
    m42.jpg 64K
    m32.jpg 66K
    m23.jpg 65K
  • สายเก่านี่ล่ะครับ สนุกดี มีพร้อมทุกอย่าง ทำกิจกรรมได้ไม่แพ้สายกัด หรือ หมาแดง ผมก็เลี้ยงสายเก่า ตัวนึง เรดโนสตัวนึง(มันก็สายเก่านั่นแหละหุหุ)

เลยอยากจะบอกว่า เลี้ยงตัวเดียวแล้วมันจะดีกว่าเลี้ยงหลายตัวครับ ผมลองมาแล้ว ผมรู้ 555+
  • ทำไมโชคชัยถึงได้น่ารักชนาดนี้เนี่ย
  • น่ารัก จริงๆด้วยอ่ะ ละสายเก่าไม่ใช่สายกัดเหรอคะ

ตัวที่บ้านก็เป็นมิตรกับคนมากๆๆ เพราะเป็นร้านค้า คนเข้าออกตลอด
    ไฟล์แนบ
    IMGP0689.JPG 114K