ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนถามผู้รู้ครับ
  • ผมเคยเลียงพิตอยู่สองตัว ตัวผู้ ตัวเมีย แต่ตัวผู้มันไม่ค่อยฟังคำสั่งเหมือนตัวเมีย ผมเรียกมัน มันก็แค่หันหน้ามามองแล้วก็เล่นอะไรที่มันสนใจต่อไป มันไม่สนใจผม T_T ทำไงดีครับ
  • ที่บ้านใช้เท้าสวมวิญญานค่ะ เทคนิคส่วนตัว๕๕๕๕
  • อาหารครับ เรียกชื่อแล้วไห้อาหาร รายละเอียดลองหาดูในกูเกิล
  • ใช้โซ่กระตุกและเชือกยาวๆครับ ถ้าเรียกแล้วถ้าไม่มาก็สาวเลย ทำจนเขายอมรับในกฏที่เราตั้งไว้ครับ
  • เหนด้วย กะ พี่ มาร์ค ครับ โซ่กระตุก ใช้ได้ผลดีจริงๆ :063:
  • ของผมก็คล้ายๆกันเวลาเรียกแล้วชอบยืนมึนๆ...แต่พอเรียกใหม่โดย ขึ้นคำว่าไอ้....นำหน้า เท่านั้นแหละรีบมา เพราะมันรู้ว่าถ้าอีกครั้งยังไม่มา ชะตาจะขาด 5555
  • ต่อไปต้องอยู่ในสายจูงตั้งกดเกณท์ใหม่ครับ
  • ขอบคุณครับ
  • ของผมเรียกปกติจะเฉยๆหันมามองมั่งไม่หันมั่ง แต่ถ้าใช้ลักษณะคำสั่งจะตาลีตาเหลือกวิ่งมาเลย
    อย่าง"สวย^_^มานี่" "สวยมานี่สิลูก^_^" "สวยมาหาป๊ามา"แบบนี้มันจะแค่หันมามองแล้วก็นอนของ
    มันต่อหรือว่าเล่นเรื่อยเปื่อย แต่ถ้าเป็น "สวย!!!มานี่!"ต่อให้ทำอะไรอยู่ต้องหูตาแหกวิ่งมาหา
  • ของผมก็เป็นครับเรียกแล้วหันมามองแล้วทำเฉยใส่ต้องเรียกด้วยเสียงอ่อนหวานเหมือนต้องเอาใจมันมันถึงจะวิ่งกระดิกหางมาหา
  • มันยังไม่ยอมรับ ในตัวนายมัน
  • เรียกแล้วไม่มาทำอย่างที่พี่มาร์คบอกเลยท่านึกภาพไม่ออกเข้าไปที่คลิปสองฝึกหมาที่พี่มาร์คได้ทำไว้หลายคลิปเลยลองไปหาดูสิ