ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ด่วน !! ขอความเห็น ...
  • เมื่อสักครู่ คุณต๊ะ แห่งนิตยสารอาณาจักรสัตว์เลี้ยงแวะมาที่ออฟฟิต และเสนอว่าถ้าเขาให้พื้นที่ในงาน เพ็ทวาไรตี้ที่เมืองทองธานี ตรงกับวันเสาร์ที่ 27 ตุลาคม เพื่อจัดการแข่งลากน้ำหนัก ไม่ทราบว่าพวกเราจะสนใจกันไหม ขอคำตอบด่วนนะครับ

ผมไม่กล้ารับปาก เพราะกลัวนักกีฬาจะไม่ไหว ฝากพวกเราพิจารณาเรื่องนี้ด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆ
  • มองมุมแรกนักกีฬาอาจจะเหนื่อยจากการแข่งขันที่ทางอีสานเป็นผู้จัด
    แต่อีกมุมไหนๆก็ซ้อมกันแล้ว มีเวลาอีกเกือบ 1 เดือนเต็ม พักกันซะ
    หนึ่งสัปดาห์แล้วแล้วฟิตต่ออีกครั้ง เพื่อมาร่วมงานที่กรุงเทพฯก็น่าจะ
    ได้อยู่นะเพราะเจ้าของสุนัขนักกีฬาทั้งหลายก็ทุ่มเทซ้อมกันมาเป็นเวลา
    นาน หากพลาดรางวัลที่อีสาน อาจจะมาระเบิดฟอร์มที่กรุงเทพฯก็เป็นได้

ผมสนับสนุน 1 เสียง ครับ เพราะผมก็พลาดไม่สามารพไปรวมงานที่อีสาน

แต่ก็รอมติของคนส่วนมากครับ
  • น่าสนุกครับ เห็นด้วย อยากให้มีครับ
  • เห็นด้วยครับ เพราะไม่ไกลเด็กๆที่บ้านจะได้ไปเที่ยวด้วย
  • :029: สนับสนุนครับอีก1เสียง
  • ไม่มีหมา แต่ถ้าว่างพร้อมไปเชียร์ค่ะ
  • นับว่าเป็นข่าวดีอย่างมาก
    ในเนื้อหาสาระส่วนใหญ่คล้ายที่พี่ มุ๊ เกริ่นมาแต่ต้นอันด้วยมาจาก

1. สุนัขที่พลาดหวังจากงานอีสาน ได้มีโอกาสแก้ตัว

2.สุนัขที่ไม่สามารถ ไปร่วมงานที่อีสาน อันเนื่องมาจากหลายๆ สาเหตุ ไม่ว่าหมาเจ็บ หมาป่วย หรือเจ้าของติดภาระกิจ อื่นๆก็ตาม

3.เป็นช่วงปลายฝน ต้นหนาว ทำให้หมาที่ขาดซ้อมอันเนื่องมาจากสภาพอากาศ ได้มีเวลาฟิตซ้อมได้เต็มที่

สุดท้าย อาจะทำให้ หลายๆคน ที่ให้หมานั่งๆ นอนๆ อยู่บ้านเฉยๆ มีแรงฮึดนำหมาเข้ามาร่วมกิจกรรมมากขึ้นครับ

CHEERSSSSSSSSSS
  • :063: เห็นด้วยกับพี่มุ๊ และพี่ยุทธครับ :062:
  • นับว่าเป็นข่าวที่ดีมากๆครับ ที่มีคนสนใจและช่วยกันผลักดันกิจกรรมดีดีสำหรับ อเมริกัน พิทบูล เทอร์เรีย

ต้องขอกล่าวคำว่าขอบพระคุณมากๆครับ สำหรับผู้ที่เอ็นดูพลพรรค " สิงห์นักลาก "

เสียงส่วนตัวสนับสนุนครับ หากแต่ไม่ควรใช้เป็น " งานเก็บคะแนน " ( สนามที่ 3 ประจำปี 2555 ) ครับ

เพราะ เวลาพักน้อยและระยะเวลาห่างจากสนามที่ 2 น้อยกว่า 2 เดือน ครับ

หากแต่สามารถจัดเป็นงานโปรโมทเพื่อแสดงพลังของคนรักอเมริกัน พิทบูล เทอร์เรีย สานสัมพันธ์แห่งมิตรภาพได้ครับ

และควรแทรกกิจกรรมในด้าน " บวก " ของสายพันธุ์อเมริกัน พิทบูล เทอร์เรีย ได้จะดีมากๆครับ

สิ่งสำคัญคือ การสื่อสารให้คนทั่วไปทราบถึง " คุณสมบัติที่แท้จริงของผู้ที่สมควรครอบครองสุนัขพันธุ์นี้ได้ "

ผมขอฝากใว้เพียงเท่านี้ครับ ขอกราบขอบคุณในโอกาสดีดีเช่นนี้ครับ :039:
  • สนับสนุน อีกหนึ่งเสียงครับ
  • สนับสนุนเพิ่มพลังคนรักพิทบูลอีกหนึ่งเสียงครับ
  • พิตบูลนนท์ สนับสนุนไปซะ 2 เสียงแล้ว
    งั้น เพิ่มให้อีกหนึ่ง แถม แรงงานที่พร้อมช่วยเหลือทางทีมผู้จัดด้วยครับ
    ใกล้บ้าน อิมแพค อยู่ในเขตนนทบุรี :033: ขอร่วมแรงกาย แรงใจ สนับสนุนเจ้าภาพครับ
  • พิทบูลนนท์ ชวยอีก 1 เสียงคับ
    :X
  • พี่มาร์ค พี่หนุ่ม

ผมเห็นด้วยเหมือนกับพี่หนุ่ม และสนับสนุนครับ

นัท
  • เรียนสมาชิกทุกท่าน ขออภัยที่มาทำให้อยากแล้วจากไป 5555

ผมเห็นว่าช่วงนี้ วงการลากของพวกเรากำลังบลูมสุดขีด จึงพยายามหาสนามให้คนที่ฟิตซ้อมหมาไว้แล้วได้มีโอกาสลงแข่งให้มากที่สุด แต่ถ้าจัดแล้วไม่เก็บคะแนนมันก็คงไม่ยิ่งใหญ่ จำนวนนักกีฬาก็คงจะไม่เยอะ งั้นขอเลื่อนออกไปก่อนดีกว่าครับ อีกอย่างระยะเวลามันค่อนข้างกระชันชิดไปหน่อยด้วย ผมเองก็เกรงว่าจะไม่ไหว

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ ^:)^
  • พักซัก2-3เดือน แล้วม่วนกันใหม่ รอเดอะกรามโตอีกหน่อย
  • จัดเป้นงานอื่นแทนไม่ได้หรือครับ หรือว่ามีงานเกี่ยวกับพิทบลูจะต้องลากฯแข่งกันแต่เพียงอย่างเดียวครับผม ผิดถูกประการใดขออภัยนะครับ (มุมมองผมคือคนไปเที่ยวงานครับเลยอาจจะมองง่ายกว่ามุมมองคนจัดครับ) ^:)^
  • อยากจัดงานประกวดหมาแนวใช้งานเพื่ออนุรักษ์พิตบูลแบบ ADBA UKC และก็อยากจัดกิจกรรมอื่นๆด้วยครับ เพียงแต่ตอนนี้เห็นว่าลากน้ำหนักมีคนเล่นเยอะ งานไหนคนน้อยเจ้าของสถานที่ก็คงไม่ชอบ แต่จัดงานอะไรก็เหนื่อยทั้งนั้นละครับ จัดงานลากตัดสินง่ายเห็นๆใครลากได้เท่าไร แต่ใช้คนเยอะ ส่วนจัดประกวดใช้คนน้อย แต่ตัดสินยากเพราะเป็นการมองจากความรู้สึก เดี๋ยวมีปัญหาอีก
  • จัด adba & ukc เลยพี่มาร์ค!
  • ก็อยากจัดให้อยุ่ แต่ต้องรอให้คนตื่นตัวมากกว่านี้อีกหน่อย มีคนหันมาเล่นเยอะเมื่อไร จัดให้แน่ๆครับ
  • หวัดดีคับผมขอเป็นอีกคนนะคับ ที่หันมาเล่นแนวใช้งานคับ

• ใช่พี่แดงสุรินทร์คนที่ผมเคยรู้จักหรือเปล่าครับ
  • Pitbullzone 12:52PM Permalink
    อยากจัดงานประกวดหมาแนวใช้งานเพื่ออนุรักษ์พิตบูลแบบ ADBA UKC และก็อยากจัดกิจกรรมอื่นๆด้วยครับ เพียงแต่ตอนนี้เห็นว่าลากน้ำหนักมีคนเล่นเยอะ งานไหนคนน้อยเจ้าของสถานที่ก็คงไม่ชอบ แต่จัดงานอะไรก็เหนื่อยทั้งนั้นละครับ จัดงานลากตัดสินง่ายเห็นๆใครลากได้เท่าไร แต่ใช้คนเยอะ ส่วนจัดประกวดใช้คนน้อย แต่ตัดสินยากเพราะเป็นการมองจากความรู้สึก เดี๋ยวมีปัญหาอีก

"""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""=D>"""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""

เยี่ยมครับ :063: ;-) :062:
  • อยากให้มีกิจกรรมอะไรก็ต้องช่วยกันผลักดันครับ ผมก็ชอบเสียด้วย เพื่อพิตบูลสู้เต็มที่ครับ
  • กิจกรรมดีๆอย่างนี้จัดเมื่อไหร่งานไหน คนรักพิทบูลตัวจริงอย่างผมขอสนับสนุนและเปนกำลังใจให้อีกหนึ่งเสียงเสมอน่ะคับ
  • ตอนนี้ผมเพ่งเริ่มฝึกลากอะคับ ผมหวังว่าสักวันคงต้องได้ไปร่วมกิจกรรมดีๆกับพวกพี่ๆชาวloveพิทอย่างแน่นอน ยังไงก็แนะนำสั่งสอนด้วยน่ะคับ ฝากเนื้อฝากตัว ด้วยคร๊าบ..
  • คงไม่ใช่มั่งคับเพราะผมเพิ่งเล่นมาปีกว่าๆเอง สงสัยเป็นพี่แสนสุรินมั่ง แต่ก็ยินดีที่ได้รู้จักคับ
  • เห็นด้วยอย่างยิ่ง :063:
  • นั้นแหละครับที่ผมคิดในใจ ขอให้มีจริงๆเถอะครับ สาธุๆ :033:
  • พี่มาร์คง่ะวัยรุ่นเซ็งมาทำให้อยากแล็วก็จากไป :002:
    ว้าแย่จัง =(( จากัวส์กะทำสถิติคว้ารางวัลวันเดียวสองเวทีซะหน่อย ไม่ได้โม้ :-$ :p

อุตส่าห์ดีใจ คิดว่าเทพธิดาตัวน้อย O:) ของฝนจะมีป๋าดัน (ดารา) แจ้งเกิดจั๊กกะน่อย :-)) :-)) :-))
    image
    ไฟล์แนบ
    316500.jpg 147K
  • รับไว้พิจารณาครับพี่มาร์ค5555555555555555
    -และฝากผ่านบอร์ดแห่งนี้ ฝากคิดถึงพี่แสนสุรินทร์ ด้วยนะครับ สบายดีป่าวครับพี่แสน ไอ้อีเกิลร์ สบายดีนะครับ คงหล่อหน้าดู อยากชมผลงานของอีเกิลร์อีกสักรอบครับ แฮ่ๆๆๆๆ
  • น้องฝน อย่าเพิ่งร้องไห้ ใจเย็นๆ มันต้องมีสักวันครับ

เมื่อก่อน มีพี่แดงสุรินทร์เล่นประจำอยุ่ท่านหนึ่งครับ เป็นลูกค้าเอฟวันด้วย
  • พี่แสนศักดิ์แกเล่นสายเกมส์ครับ ไม่รู้ตอนนี้ยังเล่นอยู่หรือเปล่า

• ยังเล่นมั่งคับไม่ไปนานแล้ว ผมก็ลูกค้าเอฟวันคับ เอ็กตรีมด้วย ซื้อจากร้านใบเตยคับ ขอเป็นสมาชิก พิทบูลโซนอีกคนนะคับ พี่มารค์ อีกไม่นานเกินรอคงได้ร่วมแข่งลากด้วยกันคับ คนรักหมาแดงคับ
  • ยินดีเลยครับ จะรอติดตามผลงานครับ
  • ขอบคุณคับชาวสุรินทร์จะไม่ทำให้ผิดหวัง พี่มาร์คคับตอนนี้ผมเอาเอ็กตรีมผสมเอฟวันให้กินจะมีผลต่อสุขนัขไหมคับ
  • มีผลแน่นอนครับ มันจะสวยมาก ฮ่าๆๆๆ
  • ADBA อยากให้จัดมากๆครับเอาร่วมกับงานลากก็ได้ครับถือว่าเป็นกลุ่มใช้งาน แจ้งล่วงหน้าสักสามเดือนปักหมุดไว้ก็น่าลุ่นนะครับอยากเห็นแบบนี้ในบ้านเราจริงๆ
  • ใครมีก็ฟิตซ้อมรอไว้เลย อย่าลืมเอารูปมาลงให้ชมบ่อยๆนะครับ หากมีคนสนใจจริงๆก็ไม่ยาก
  • นับหนุน ADBA อีกเสียงครับ ลบคำว่า สายกัด ให้หมดไป...... :-)) :-)) :-))
  • พี่แสนแกยังเล่นอยู่ครับ แกย้ายจากคลองเปรม มาอยู่สุรินทร์ได้2-3ปีแล้วครับ
    ตอนนี้ที่บ้านแกก็เหมือนเดิม เต็มไปด้วยลูกน้อง สายเกมส์ มีซ้อมบ้าง ขนาดซ้อมยังเดินทางมากัน4-500โล
    เชื่อเลยครับคอเกมส์ยังไม่ได้สูญหายไปไหน
  • อยู่ส่วนไหนของสุรินทร์ครับผมอยากเอาสายเกมส์ผมไปเล่นด้วย อยากไปเล่นด้วยเร็วๆครับหากไม่ถือว่าเป็นการรบกวน
  • ผมออก1เสียงครับดีครับเผื่อคนที่พลาดที่อีสานจะได้มาแก้ตัวที่นี้และคนที่ไม่ได้ไปอีสานจะได้มีเวลาซ้อมมากหมาอีกนิดนึง
  • ดีคับอยากเห็นหมาที่กรุงเทพฯมาลากกันเยอะๆจะได้หนุกหนานฮ่าๆๆๆ
  • ดีจังจะได้เอาลูกน้องไปประเดิมสนามหน่อย555+
    ไฟล์แนบ
    149760_379385825437836_348681438508275_1062897_1151200329_n.jpg 34K