ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

PUPPY RED NOSE BIG C SUNSHIRO VS JUSTMIN สายเลือดใหญ่ๆแน่นๆ
  • ลูกสุนัขอยู่เชียงใหม่เกิด1สิงหาคม2555สนใจติดต่อสอบถามต่อลองได้นะคะ 0818686236imageimage
    ไฟล์แนบ
    317787.jpg 102K
    317790.jpg 204K
  • สายเลือดทางพ่อของลูกสุนัข
    ปู่+ย่ายimage
    ไฟล์แนบ
    317791.jpg 67K
  • สายเลือดทางปู่+ย่ายimageimage
    ไฟล์แนบ
    317792.jpg 76K
    317793.jpg 54K
  • m1มัดจำแล้วimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_3197.JPG 220K
    IMG_3205.JPG 257K
    IMG_3238.JPG 296K
  • m2คะเป็นนายแบบที่เก่งมากimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_3264.JPG 237K
    IMG_3316.JPG 202K
    IMG_3306.JPG 224K
  • m3บึกๆนิ่งๆimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_3340.JPG 228K
    IMG_3371.JPG 206K
  • momo image
    ไฟล์แนบ
    297411.JPG 133K
  • m4สูงยาวเข่าดีimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_3377.JPG 173K
    IMG_3386.JPG 237K
    IMG_3388.JPG 216K
  • f1สาวสวยหุ่นดีมากกระดูกใหญ่มากimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_3428.jpg 182K
    IMG_3434.jpg 180K
  • f2หน้าสวยใจเด็ดมากimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_3472.JPG 168K
    IMG_3473.JPG 134K
  • f3หน้าสั้นๆกับความจิ๊ดสุดๆๆimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_3504.jpg 138K
    IMG_3512.JPG 235K
  • f4กระดูกใหญ่ๆimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_3534.JPG 196K
    IMG_3573.JPG 161K
  • Pedigree ทางแม่สุนัขนะคะimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_3577.JPG 146K
    IMG_3578.JPG 131K
  • ราคาลูกสุนัขแต่ละตัวนะคะ
    m1 มัดจำแล้ว
    m2 18000
    m3 18000
    m4 17000
    เพศเมีย
    f1 22000
    f2 16000
    f3 16000
    f4 15000
    f5 ขายแล้ว
  • ผลงานลูกสุนัขคอกแล้วล่าสุดสดๆร้อนๆๆเลยคะ momo
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    319688.jpg 98K
    319768.JPG 133K
  • ใครมีลูกสุนัขคอกนี้เอามาลงให้ดูด้วยก็ได้นะคะขอบคุณค่ะ
  • เห็นแล้วอยากได้จริงๆ
  • m 4 หล่อมาก ชอบ.
  • น้องหมา ถ่ายพยาธิ + วัคซีน เข็มแรกแล้วนะค่ะ :013:
  • ลดราคาแล้ว

น่าสน
  • M1 แข็งขามันใหญ่ดีจริงๆ ใครได้ไปอย่าให้อ้วนนะครับ เดี๋ยวขามันจะเสีย
  • สวยมากครับ แต่ขอได้ย้ายกลับบ้านก่อนจะขอเป็นสมาชิกหมาแดงด้วยคนคนับ
  • ผมคนนึงที่ไม่ค่อยถูกใจหมาแดงใหญ่ๆ
    แต่เจอชุดนี้ บอกคำเดียว คุณภาพคับแก้ว
  • เรียน ผู้ที่จะซื้อสุนัขคอกนี้ โปรดทราบ
    ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนนะครับว่า ผมมิได้มีเจตนาที่จะใส่ร้าย ป้ายสี หรือทำลายการทำมาหากินของคนขายรายนี้แต่อย่างใด ผมมีเจตนาเพียงต้องการให้ผู้ที่จะซื้อสุนัขชุดนี้ได้ฟังเรื่องที่ผมจะเล่าให้ฟัง ดังนี้ครับ คนขายโฆษณาว่า สุนัขคอกนี้ดีอย่างโน่น ดีอย่างนี้พร้อมกับมีภาพถ่ายลงประกอบให้เห็นว่าลูกสุนัขมีลักษณะที่เป็นตามในภาพถ่ายประกอบ นอกจากนี้ยังมีหน้าม้าคอยเชียร์ว่าสวย ดี แต่ที่จริงแล้วหาได้เป็นอย่างที่โฆษณาไม่ ผมดูที่คนขายเขาโพสครั้งแรกหลงเชื่อว่าสุนัขที่นำมาขายเป็นอย่างที่คนขายบอก ผมจึงรีบโทรมาถามราคาว่า M 1 ราคาเท่าไร คนขายบอกว่า 25,000 บาท ด้วยความอยากได้คิดว่าในรูปกับตัวจริงๆ ไม่น่าจะแตกต่างกันมากนักเพราะผมก็เคยซื้อมาหลายตัวแล้ว ผมจึงรีบโอนเงินไปให้คนขาย จำนวน 5,000 บาท และวันนี้(25 มิ.ย 55) ผมได้ขับรถจากจังหวัดสุโขทัยเพื่อไปรับสุนัขที่จองไว้ซึ่งคนขายอยู่จังหวัดเชียงใหม่ใกล้กับโรงพยาบาลลานนา เมื่อไปถึงเห็นลูกสุนัขทุกตัวมีสภาพ หัวโต ซูบผอมจนมองเห็นซี่โครง เหมือนไม่ได้กินอาหาร คนขายบอกกับผมว่า สุนัขมันกำลังยืดตัว ผมจึงบอกกับคนขายซึ่งพูดจาไพเราะมากว่า ผมไม่เอาแล้วครับ ทางคนขายบอกว่าต้องริบเงินมัดจำ จำนวน 5,000 บาท เพราะเป็นระเบียบที่เคยทำกันมาแบบนี้ หาได้มีความรู้เกี่ยวกับเงินมัดจำว่ามันคืออะไร จะริบได้เพราะเหตุใดบ้าง และริบไม่ได้เพราะเหตุใดบ้าง ผมจึงต้องกลับบ้านพร้อมกับความผิดหวังซึ่งในชีวิตไม่เคยพบเคยเจอคนขายเช่นนี้มาก่อน ดังนั้น เพื่อไม่ให้คนขายเอารัดเอาเปรียบผู้บริโภค โดยอ้างว่าเคยทำกันมาแบบนี้ ผมจึงมีความจำเป็นต้องดำเนินคดีทั้งทางอาญา และทางแพ่ง กับผู้ขายรายนี้ตามกฎหมายต่อไป พร้อมกันนี้ได้แจ้ง สคบ. เล่าถึงการกระทำของผู้ขายรายนี้ว่าเป็นการเอาเปรียบผู้บริโภคอย่างไร และแจ้งปศุสัตว์จังหวัดให้ไปตรวจดูสถานที่ที่คนขายขังลูกสนัขไว้ซึ่งมีกลิ่นเหม็นมากไม่ต่างจากคนขายสุนัขในสวนจตุจักร
    จึงแจ้งมาให้เพื่อนๆ เพื่อทราบต่อไป

• ราคาไฮโซ..............จริงๆ
  • "M1 แข็งขามันใหญ่ดีจริงๆ ใครได้ไปอย่าให้อ้วนนะครับ เดี๋ยวขามันจะเสีย" ไม่ทราบว่าคนโพสได้เห็นลูกสุนัขตัวจริงๆ หรือยังครับ จึงได้โพสเช่นนี้ หากดูเฉพาะภาพถ่ายที่ผู้ขายนำมาลงเท่านั้นแล้วจึงชื่มชมก็ไม่ว่ากันครับ
    แต่ด้วยความนับถือ สำหรับผู้ที่โพสข้อความโดยไม่ได้เห็นด้วยตาตนเองแล้วมาชมหากมันไม่เป็นไปตามนั้นก็จะทำให้ผู้โพสเสียหายได้ ฉะนั้น ก่อนจะโพสข้อความใดๆ ขอให้ดูให้แน่ชัดเสียก่อนนะครับ ขอแสดงความนับถือ
  • อ่าาาา รอเจ้าของมาชี้แจงแถลงไขดีก่า :o034:
  • ปรกติคนขาย จะบอกว่าถ้าลูกหมาไม่สมบูรณ์หรือเห็นแล้วไม่ถูกใจจะคืนเงิน คงไม่ได้ตกลงกันก่อนมั่งครับ
  • รอคนขายชีเเจง ค่ามัดจำหน่อย ครับ และขอรูปล่าสุด ด้วยครับ เพราะสนใจครับลูกสุนัขครับ

• คนทำหมามีเยอจังครับ ถ้าผมมีตังซื้อหมาแพงๆ
    เอามาเพาะใด้ใหมเนีย แต่ผมทำไม่เป็นแค่รัก นัยพิทบูล
    เพราะมันคือพิทบืลใครจะเข้าใจผมใหมเนีย
  • Tawee_1959 ไม่เคยเข้าใช้เวปนี้ใช่ไหมครับ???

Pitbullzone นั่นเจ้าของเวปครับ ,เจ้าของอาหาร F1 ,ประธาน ABC ,พี่ชาย ,เฮีย ,ป๋า
    และก็เป็นอีกหลายๆอย่างครับ เค้าหวังดีและข้อความก็ไม่ได้ต่อว่าอะไรนะครับ??? ลองดูๆอ่านดีๆครับ
  • ไม่เข้าจัยครับเพราะผมพึงเล่นคอมครับ
  • เรียนพี่ๆ ด้วยความเคารพ ก่อนอื่นหนูต้องขอให้ย้อนไปดู กระทู้แรกที่หนูได้ลง ว่าคุณ Tawee ต้องการที่จะซื้อลูกหมาตัวนี้ โดยการโพสต์ ข้อความที่ว่า M 1 = จอง โดยที่ไม่ได้แจ้งให้หนู ซึ่งเป็นเจ้าของทราบ จนได้มารับสายเค้า เค้าถามหมาตัวนี้ราคาเท่าไร หนูบอก 25000 โดยที่ไม่ต่อซักบาท เพราะเค้าบอกว่าอยากได้จริงๆ ตามที่พี่ได้เห็นในกระทู้แรก ตอนที่ได้ฉีดวัคซีนเข็มแรก 45 วันหนูพยายามติดต่อตลอด แต่ก็ไม่ยอมรับสาย ไม่โทรกลับ แต่พอโทรมา หนูบอกว่าถึงเวลาส่งหมาแล้ว ซึ่งเคยบอกไปแล้วว่า ฉีดยาไปแล้ว หลังจากนั้น 7 วันจะส่งหมาให้ ซึ่งเค้าก็รู้ เพราะตกลงกันแล้ว แต่พอถึงเวลาส่งหมาจริงๆ กลับเบี่ยงเบน และบอกว่า สุโขทัยน้ำท่วม ซึ่งก่อนหน้านี้ไม่เคยบอกเลยว่าน้ำท่วม หนูก็เข้าใจ บอกไม่เป็นไร เดี๋ยวจะดูให้ก่อน (แต่รบกวนโอนเงินมาให้ก่อนได้ไหม แต่คำตอบที่ได้คือ เค้ายังไม่สะดวกที่จะโอน)??? แกเลยบอกว่าจะมาเอาวันเสาร์นี้ แต่พอมาวันนี้กลับโทรมากระทันหัน แล้วบอกว่า จะมาเอาหมาวันนี้ โดยการบอกว่า ออกมาจากสุโขทัยล่ะ อ่ะ มาก็มา หนูก็รอ อ๋อ อีกอย่าง หนูลงรูปหมาตอนต้นเดือน แต่ เค้าขอวางมัดจำ วันที่ 25 เดือนนี้ได้ไหม เพราะว่าเงินเดือนออก ใครที่ไหนเค้าทำกันค่ะ หมาลงวันที่ 13 แต่คุณจะขอวางมัดจำ มันจะหมดเดือนล่ะไหม หนูจึงบอกเค้าไปว่า งั๋นหนูก็คงจะต้องให้สิทธิ์ คนอื่นก่อน แต่เค้าก็ได้โอนเงินมัดจำมาวันที่ 14 วันรุ่งขึ้น
  • ล่ะวันนี้ตอนสายๆ เค้าโทรมาก่อนที่จะมาเอาหมา พอดีตอนเช้าเค้าได้เปิดดูกระทู้นี้ทำไมหมาเค้าดูผอมจัง เห็นแต่กระดูก ล่ะทำไมหมาผมถึงขายแพงกว่าตัวอื่น หนูยังงงอยู่เลยว่า คนที่เค้าเลี้ยงหมาเป็น เค้าดูไม่ออกจริงๆหรอ ว่าทำไม ถึงเป็น M1 ล่ะทำไมถึงแพงที่สุด เรียนถามพี่ๆ ตามที่เห็นในรูป M1 มันเป็นแบบที่เค้าว่าจริงๆหรอค่ะ หมามันโตขึ้นทุกวัน มันก็ยืดตามอายุ มันก็ไม่แปลกตรงไหน ซึ่งหนูก็ได้แจงไปแล้ว เค้าก็ย้อนกลับมาว่า ผมรู้ ผมเลี้ยงหมามาเยอะ เรียนให้ทราบ ถ้าหมาตามกระทู้แรก และกระทู้นี้มันไม่เหมือนกัน ค่อยมาด่าหนู ว่ามันไม่ใช่ตัวเดียวกัน คนที่เค้ารักหมาจริงๆ เค้าต้องตื่นเต้น ที่จะมาเอาหมา พอมาดูหมาถึงที่ ก็ต้องจับตัวหมาว่าแข็งเเรงไหม ร่าเริงไหม มุมขาเป็นไง อ้างแต่ผอม เห็นกระดูก คุณบ้ารึเปล่า อย่ามาใช้อำนาจ เพียงเพราะว่าคุณเป็นอัยการ มาข่มขู่คนที่ด้อยกว่า อย่างงั๋นหรอ เนี่ยหรอ ใส่สูท ผูกเน็กไท้ รองเท้าหนัง เดินมาดูหมา ล่ะกอดอก ล่ะคุณจะรู้ไหมว่าหมาเป็นยังไง เค้าวางเงินมัดจำมา 5000 บาท ซึ่งการซื้อขายจบลงที่เค้าตั้งแต่วางเงินมัดจำ ล่ะหนูก็โพสต์ ไปล่ะ m1 มัดจำ โดยที่หนูไม่มีสิทธิ์ ที่จะขายให้คนอื่น
  • เค้าบอกไม่ถูกใจเพียงเพราะว่าหมาผอม ขอมัดจำคืน โดยที่หนูบอกว่าคืนไม่ได้ เพราะหนูเสียสิทธิ์ในการขาย หมาให้คนอื่นไปแล้ว แต่คุณเหมือนไม่รู้ว่า เงินมัดจำ อ่ะ มันคืออะไร ล่ะจะมามัดจำทำไม ทำไมไม่ขับรถมาดูหมาก่อนก็ได้ ยังไม่ต้องวางก็ได้นิ หนูบังคับคุณหรอ ให้ซื้อ มันเป็นความต้องการของคุณเองต่างหาก หนูให้พี่ที่เลี้ยงหมาด้วยกัน คุยโทรสัพกะคุณ คุณบอกจะขอเปลี่ยนเป็นตัวอื่น หนูก็ยินดีที่จะให้เปลี่ยน อ้าว พออีกที่ บอกว่าไม่เอาหมาตัวอื่นล่ะ จะเอาตังคืน มันเป็นเงินมัดจำ ยังไงก็คืนไม่ได้ ให้เอาตัวอื่นไปเค้าก็ไม่เอา โดยการเดินทางกลับไปที่รถ ไปเอากล้องถ่าย วีดีโอ มาถ่าย บ้าน ถ่ายรถ ล่ะบอกว่า คุณโกงผมหรอ คุณโกงผมหรอ เค้าจะฟ้องหนู เพราะหนูโกงเงินมัดจำ มันไม่ทุเรศ ไปหน่อยหรอค่ะคุณ เนี่ยหรอผู้ชายซึ่งมีน่าที่การงานดี แต่พูดจาดูถูกคนอื่น เพียงเพราะว่าไม่คืนเงินมัดจำ แค่คุณเดินเข้าประตูบ้าน หนูยกมือไหว้เค้า เค้ายังไม่รับไหว้หนูเลย เนี่ยหรอผู้ใหญ่ หนูคิดว่าคุณคงไม่อยากได้หมาตัวนี้ตั้งแต่แรกแล้วมากกว่า หาข้ออ้างมาสารพัดที่จะไม่เอา เตรียมกล้องมาถ่าย กะไว้แล้วซินะ ถ้าไม่ได้มัดจำคืน มึงโดนกูแน่ ผู้หญิงซะด้วย เอาเปรียบง่ายหน่อย แต่เอาเหอะ เจอมาเยอะล่ะ คนประเภทเนี่ย ล่ะที่บอกว่า ลูกหมา ทุกตัว หัวโต ซูบผอม เห็นซี่โครง เหมือนไม่ได้กินอาหาร ถ้ามันเป็นแบบที่คุณว่า คนที่เค้ากระทู้นี้ เค้าก็ด่าหนูกันหมดแล้ว มะ จะมาตรวจก็มาตรวจ หมาสิบกว่าตัว จะให้มีกลิ่นหอม ใครมันจะไปทำได้ บ้าไปแล้ว ถ้าหมาคอกหนูสกปรกจริง เหม็นจริง ข้างบ้านก็ร้องเรียนล่ะซิ ฝั่งขวาก็หอพัก ซ้ายก็บ้านคนทั้งนั้น อยู่มาตั้งนานไม่เห็นจะมีปัญหา แค่นี้ไม่หวั่นหรอกค่ะ หนูเลี้ยงหมา ไม่นิสัยหมาหรอกค่ะ
  • หนูถามเค้า ว่าหมาตัวเนี่ย มันไม่ดียังไง ไหนลองบอกมาซิ เค้าก็ไม่มีคำตอบให้หนู ยืนนิ่ง ถามไรก็ไม่ตอบ ล่ะหนูจะรู้ไหม ว่าหมามันเป็นยังไง หมานะ ไม่ใช่หมู จะได้เลี้ยงให้อ้วน มันรับน้ำหนักเยอะ เดี๋ยวโรคก็ตามมาอีก ล่ะไอ่ที่ขับรถมาเนี่ย ตั้งใจจะมาเอาตังคืนมากกว่า ไม่ได้มาเอาหมาหรอก คนอื่นที่เค้ามาดูหมา แล้วเคยมาที่บ้าน เค้ารู้อยู่แล้วว่าเป็นยังไง ไม่งั๋น คอกผ่านๆมา คงได้เก็บไว้เลี้ยงเองแล้วล่ะค่ะ ทุกอย่างที่หนูได้บอกมันคือความสัตจริง ตอนที่เค้าโทรมา บอกว่าหมาเค้า ผอมกว่าหมาตัวอื่น แต่พอมาตอนนี้บอกทั้งคอก ตลกอ่ะ กินข้าวค่ะ ไม่ได้กินหญ้า ถึงจะให้คนอย่างคุณมาเอาเปรียบ คนที่เค้าได้อ่าน เค้ารู้ว่า อะไร คืออะไร ตอนแรกที่ขับรถมา บอกหมาผอม หนูเลยบอกว่างั๋นเอางี้ ไม่ต้องขับรถ มาหรอก เดี๋ยวหนู คืนตังให้ พร้อมค่าน้ำมัน ถ้าคุณไม่พอใจ เค้ายังบอก ผมขับรถมาแล้ว ล่ะหนูก็ถาม เอากรงมาใส่หมาไหม เค้าบอกไม่ได้เอามา หนูก็ถามอีกว่า อ้าว แล้วน้ำไม่ท่วมแล้วหรอ เค้าบอก ไม่เป็นไร หมามันชอบน้ำ อยู่แล้ว เนี่ยหรอ เค้าที่เค้ารักหมา ซึ่งได้บอกไปแล้วว่า หมานะพึ่งจะฉีดวัคซีนนนนน แต่จะให้มันไปอยู่ก่ะน้ำ พี่ๆก็ลองพิจารณา ดูกันเองล่ะกันนะค่ะ ว่าหนูควรจะขายหมาให้คนแบบนี้รึเปล่า
  • เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบค่ะ ด้วยความเคารพค่ะ พี่ๆทุกคน หนูอาจจะแรง แต่เสแสร้งไม่เป็นค่ะ ถ้าอยากจะถามอะไรเพิ่มเติ่ม ก็ติดต่อหนูโดยตรงเลยนะค่ะ จะได้รู้ว่ามันเป็นไง ขอบคุณทุกคนที่ให้กำลังใจหนู ที่ให้คำปรึกษาหนูมาตลอด ขอบคุณจริงๆค่ะ ไปนอนก่อนนะค่ะ ฟิ้ววว [-X
  • พี่ dydy รูปที่ลงนี้ เพิ่งถ่ายเมื่อวานค่ะพี่ สนใจตัวไหน บอกได้เลยค่ะ จะเอามุมไหนของหมา ก็บอกมาเลยค่ะพี่ เบอร์ข้างบนนะค่ะ :005:
  • M 1 หลุดมัดจำ ล่ะนะค่ะ สนใจโทรมาเลยค่ะ
  • ออเข้าใจละ
  • M2 สวยดีครับขาแข้งใหญ่ทุกตัวสวยสวยทั้งนั้น
  • เรียนคุณ tawee เนื่องจากหมาในรูปเป็นหมาแนวกิจกรรม ไม่ใช่หมาแนวบูลลี่ ถ้าลูกสุนัขมีลักษณะตามรูป ผมรับได้ครับ ทุกวันนี้ผมต่อต้านการอัดอาหารลูกสุนัขจนอ้วนครับ เพราะมันจะทำให้ผู้ซื้อมองโครงสร้างที่แท้จริงของสุนัขไม่ออกครับ

มีผู้ขายจำนวนมากที่พยายามอัดอาหารลูกหมาให้อ้วนๆ เพราะมันดูน่ารักและขายได้ง่าย และคนซื้อมือใหม่ก็ชอบเสียด้วย แต่มันก็ไม่ต่างอะไรกับการหลอกลวงผู้ซื้อเพราะ มันไม่ใช่โครงสร้างของจริงครับ พอโตมาความจริงมันก็ฟ้อง จึงมีหลายคนที่ต้องผิดหวังที่ได้หมาไม่ตรงกับความต้องการ

และผมก็ไม่เคยสนับสนุนให้ใครซื้อหมาจากรูปภาพเลยครับ ผมอยากให้ไปดูให้เห็นกับตาแล้วค่อยตัดสินใจ ผมดูจากรูป ผมเห็นโครงสร้างลูกหมา ผมเห็นรูปพ่อ แม่หมา ผมจึงเตือนด้วยความปราถนาดี เพราะคนเลี้ยงจำนวนมากที่มีความสุขเมื่อเห็นหมากินเก่ง จึงเลี้ยงกันจนอ้วน ปรากฏว่าท้ายสุดขาเสีย หมาดีๆ ต้องกลายเป็นหมามีตำหนิเพราะความไม่รู้ ผมไม่ได้เขียนอะไรที่เกินเลยไปกว่าการแนะนำด้วยความปราถนาดีครับ
  • ผมจะยกตัวอย่างให้ดู นี่คือรูปหมาผม จากวันแรกที่ได้มา จนปัจจุบัน

image
    รูปนี้ถ่ายตอนอายุ 30 วันนิดๆ ตอนสองเดือน สูงยาว และผอมกว่านี้

image
    รูปนี้ คือรูปล่าสุดที่ผมถ่ายไว้ ตอนอายุ 7 เดือนกว่าๆ ผมเน้นอาหารคุณภาพและออกกำลังกายตามโปรแกรมที่เหมาะสม

ดังนั้นการคิดจะเลี้ยงหมาสักตัว ผมอยากให้คำนึงถึง สายเลือด อาหาร การออกกำลังกาย เพราะมันคือ ปัจจัยสำคัญ ที่ท่านจะได้สุนัขที่ถูกใจมากที่สุดครับ
  • เงินมัดจำ ในเมื่อมัดจำแล้วก็ต้องเอา ถ้าไม่เอาคนขายก็จะเสียสิทธิในการขาย
    เค้าก็มีสิทธิยึดมัดจำ มันแปลกตรงไหน

ผมดูโดยรวมหมาแนวกิจกรรมมันก็ต้องเป็นแบบนี้อยู่แล้ว ดูยังงัยว่าผอม
    ผู้ขายลงคลิปล่าสุดให้ดูเลยได้มั้ยครับ จะได้ไม่ต้องมีปัญหา
  • พี่น้องค่อยๆพูดค่อยๆจากัน ทุกปัญหามีทางอก ขอให้จบลงด้วยดีนะครับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0887.jpg 60K
  • Tawee_1959 ท่าจะมาใหม่ :o053:
  • คุณrinrinya อธิบายได้ละเอียดชัดเจนดีครับ ส่วนตัวผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรกับลูกหมาครอกนี้ ผมมองว่าการซื้อขายจบลงไปตั้งแต่การวางมัดจำแล้ว ถ้าด้านลูกค้าสมัครใจวางมัดจำเพื่อจองลูกหมาด้วยตนเอง ด้านผู้ขายก็มีการรักษาคำพูดโดยไม่เอาลูกหมาไปขายให้คนอื่น แม้ว่าจะมีผู้สนใจท่านอื่นๆเสนอราคาที่สูงกว่ามาให้ผู้ขายก็ต้องยอมเสียโอกาสนั้นไป อีกทั้งผู้ขายไม่สามารถขอเพิ่มราคาลูกหมาหลังรับมัดจำไปแล้วและผู้ซื้อก็ไม่สามารถขอลดราคาหลังจากวางมัดจำไปแล้วเช่นกัน นอกเสียจากว่าสภาพของลูกหมานั้นทุเรศทุรังจนรับไม่ได้ อันนี้ก็ต้องมาว่ากันอีกที
    แต่จากรูปที่ผู้ขายมีการอัพเดทในวันที่25 ที่ผ่านมา ผมมองไม่เห็นว่าลูกหมาตัวไหน มีอะไรผิดปกติไปจากการประมาณด้วยสายตา ดูแล้วก็เป็นไปตามวัยและตามสายเลือดเลยครับ
    image :063: :063: :063:
    ไฟล์แนบ
    318219.jpg 156K
  • ค่อยหาทางแก้ไข ว่ากันไปครับ ถ้ารักหมาแดงจริงๆ
  • โชคดีของลูกหมา ขอให้m1ได้อยู่กับเจ้าของที่รักและรับผิดชอบคับ