ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ประกาศ ราคาใหม่เอฟวัน เริ่ม 8/10/55
  • เรียน ท่านผู้มีอุปการะคุณทุกท่าน

อาหารสุนัขเอฟวัน ได้พยายามตรึงราคาเดิมมานานกว่าสองปีแล้ว เพราะไม่ต้องการให้ลูกค้าได้รับผลกระทบ แม้ว่าต้นทุนเรามีการขยับมาหลายรอบตั้งแต่น้ำท่วมปีที่แล้ว โดยปัจจัยหลักๆก็มาจาก ราคาวัตถุดิบที่มีการปรับตัวสูงขึ้นอย่างต่อเนื่อง ราคาน้ำมัน และการปรับค่าแรงขั้นต่ำของรัฐบาล ซึ่งล้วนส่งผลกระทบต่อต้นทุนของเราทั้งสิ้น ดังนั้นเพื่อให้เอฟวัน สามารถคงไว้ซึ่งคุณภาพและการบริการในระดับสูงสุดเช่นเดิมได้ เราจึงจำเป็นต้องขอปรับราคาขายปลีกดังต่อไปนี้

เอฟวัน รุ่น อีคอน ปรับเป็น 650 บาท
    เอฟวัน รุ่น เปอร์ฟอร์มานซ์ ปรับเป็น 880 บาท
    เอฟวัน รุ่น แอดวานซ์ ปรับเป็น 920 บาท
    เอกซ์ตรีมบูลลี่ ยังคงราคาเดิม 2,100 บาท

โดยจะมีผล ตั้งแต่วันจันทร์ที่ 8 ตุลาคม 2555 เป็นต้นไป

ทีมงานเอฟวันทุกคน ต้องขอขอบพระคุณทุกท่านที่ให้การสนับสนุนเราด้วยดีเสมอมา ^:)^

image
    ไฟล์แนบ
    All-Food.jpg 118K
  • รับทราบครับ ยังไงก็ F1 อยู่แล้วครับ :-D
  • ตอนนี้ ยี่ห้ออื่นขึ้นกันไปหมดแล้ว บางยี่ห้อขึ้นไปสามสี่รอบแล้วด้วย แต่ เอฟวัน ขอเป็นรายสุดท้ายครับ :-D
  • ไม่เป็นไรครับ ยังไงก็ เอ็กตรีม เอฟวัน ตลอดไปและตลอดกาล
  • ขอบคุณทุกท่านมากเลยครับ จะพยายามรักษาคุณภาพแบบนี้ไว้ตลอดไปเช่นกันครับ :039:
  • พี่มาร์ค

อย่าลืมส่ง e-mail ให้น้องด้วยนะครับ npsc02@hotmail.com

นัท
  • ยังมีโปร์ฯแถมเสื้ออีกมั่ยคับ
    ตอนนี้ผมใช้F1&เอ็กซ์ตรีมควบกันเลยคับ....รักเดียวใจเดียวไม่มีเปลี่ยนแปลง :063: :063: :063:
  • ท่านนัท เดี๋ยวจะรีบส่งราคาให้ครับ ตอนนี้ใช้ไอ้แปดเล่น มันไม่มีข้อมูล

เอฟวันยังสะสมแลกเสื้อได้ตลอดครับ
  • ไม่เป็นไรครับพี่ ยังไงผมก็จะแวะไปอุดหนุนพี่เหมือนเดิม ปกติซื้อที่อื่นตลอด แต่เดี๋ยวนี้แวะไปซื้อถึงออฟฟิคเลยอยากเจอ ป๋ามาร์คตัวจริงเสียงจริง เหมือนเป็นไอดอลในการดํารงชีวิต
  • รับทราบครับ สำหรับ "เจ๊ทโด้" ขอรับเพียง อีคอน ซองสีเหลือง ไม่เปืองตางค์ แต่คุณภาพล้นเหลือ น้านนาน ซองสีแดง แต่แรงอยู่ที่ 1700 กก. ไม่มีตก ครับ
  • พี่มาร์ค ครับ เงื่อนไขแลกเสื้อ เคยถามแต่ยังไม่ได้รับคำตอบฮะครับ ขอรบกวนอีกครั้งครับ เงื่นอไงครับ "ซองแดงกี่ซอง(ถุงนั้นแหละครับ) และ หรือ ซองเหลืองควบกีซอง ยังไงครับ ได้เสื้อหนึ่งตัว เก็บไว้กรอบหมดแล้วก็มี บางถุงขาดๆๆพอเป็นหลักฐานได้ ยังมีสิทธิ์ไหมครับ555555555555
  • ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ ผมมั่นใจว่าในบรรดาอาหารสุนัขที่จำหน่ายในบ้านเราตอนนี้ เอฟวัน เป็นอาหารที่มีลูกค้าน่ารักมากที่สุดในประเทศแล้วครับ

แต่มีอาหารอยู่ยี่ห้อหนึ่ง ไม่รู้ทำไมชอบไปแอบอ้างกับร้านค้าว่า อาหารเขาก็คือตัวเดียวกับเอฟวัน เพียงแต่เปลี่ยนยี่ห้อ และที่น่าเกลียดสุดก็คือการอ้างว่าเขาคือคนผลิตให้เอฟวัน ผมรู้เพราะว่ามีร้านค้าและลูกค้า โทรมาถามอยู่บ่อยๆ ผมก็ไม่รู้ว่าเขาจะอ้างแบบนั้นเพื่ออะไร ทำไมไม่รักในศักดิ์ศรีของตนเองบ้างเลย :003:

ผมอยากบอกอยากจะสอนเขามากๆเลยว่า หัวใจของการทำธุรกิจและแนวคิดการตลาดที่ดีที่สุดก็คือ การขายความจริงใจครับ การพยายามใช้เล่ห์เหลี่ยมทำให้คนหลงเชื่อแบบผิดๆ วันหนึ่งมันก็คือ การทำลายเครดิสของตัวเองชัดๆ :033:
  • กำลังจะหมดพอดี สั่งตอนนี้ยังราคาเดิมเนอะป๋า
  • พี่ไพทูลย์สุดหล่อ คุณพ่อของเจทโด้ซูเปอร์สตาร์ (รีบเรียกไว้ก่อนอีกไม่นานกรามล๊อคจะแทนที่555) ปกติตั้งไว้ที่ 10 ถุงครับ แต่ให้คละสีกันได้ครับ :-D
  • ท่านเจมส์ ถ้าของยังไม่หมดก็ไม่ต้องรีบร้อนครับ ไม่ต้องตุน เรามีชดเชยให้ทุกท่านอยู่แล้วครับ

:-D
  • ว้าวๆๆๆๆๆเดือนหน้า ตุลาคม เจ๊ทโด้ประหยัดเงินซื้ออาหารอีกแล้วครับท่าน เพราะหอบเอาจากรางวัลแข่งขันลาก ก็เต็มกระบะรถแล้ว เสร็จเจ็ทโด้แน่ๆๆๆๆๆ
  • แฮ่ๆๆๆๆขอโทษนะครับ หลงกระทู้ครับ ไปฟุ้นกันที่กระทู้ลากมันส์ๆๆดีก่าครับพี่ ตรงนี้ราคาอาหารครับ
  • ไม่เป็นไรครับพี่ ตามสบายครับ เราหยอกล้อกันแบบนี้ผมว่ามันช่วยให้บรรยากาศมันสบายๆขึ้นครับ
  • แพงเท่ายูคา ก็จะซื้อนะเฮ้ยยยยยย
  • รักเหมือนเดิม :p
  • ใครได้ใช้ก็ยอมรับว่าคุ้มค่าคุ้มราคา คอนเฟริ์ม :063:
  • แล้วแลกได้ที่ไหนครับ เอาทั่งใบ หรือมุมกระสอบ
  • ถึงแพงก็คุ้มกับราคาครับเพราะหมากินแล้วสุขภาพดี :063:
  • รับทราบครับ ไม่เคยเก็บเลยครับ ถุง F one ไม่รู้ว่าแลกเสี้อได้ด้วย ตามร้านตัวแทนจำหน่ายมีให้แลกหรือเปล่าครับท่าน มาเฟีย
  • รักเว๊ยเฮ๊ยยยยยย
  • พี่คับf1 กับgm อันไหนดีกว่ากันอ่า
  • ส่งมาแลกโดยตรงจะสะดวกกว่าครับ ใช้โลโก้ด้านบนตรงปากถุง ตัดมาเล็กๆเฉพาะโลโก้ก็พอ ถุงจะได้ไม่เสียหาย สามารถนำไปใช้เป็นกระสิบใส่ทรายกันน้ำท่วมได้ด้วยครับ :-D
  • ควรเอาเอฟวันเทียบกับอาหารนอกเกรดพรีเมี่ยมน่าจะเหมาะกว่าครับ
    ผมทำมาเพื่อแข่งกับอาหารนอกครับ ดังนั้นอย่าเอาอาหารไทยมาเทียบ
    เราไปไกลเกินกว่าจุดนั้นนานแล้ว วันนี้ที่มาเลย์ เอฟวันราคาถุงละ 1,950 บาทครับ
  • โทษนะครับพี่มาร์ค ผมสงสัยครับว่า มาเลย์เซียเป็นประเทศที่ส่วนใหญ่มีแต่อิสลามไม่ใช่หรอครับทําไมถึงส่งไปขายมาเลย์ ? ส่วนเรื่องโลโก้ครับ ต้องสีแดง กับ ม่วง และ เอ๊กตรีม แค่นี่ใช่ไหมครับแล้วผมจะวิ่งไปให้พี่เองได้หรือเปล่าครับ
  • รัปประทานได้ทุกสายพันธุ์คับ!!!ถ้าF1ขายในมาเลย์ไม่ได้ประเทศมาเลย์ก็คงไม่มีอาหารหมาขายมั่งคับถ้าF1เข้าไม่ได้ผมว่ายี่ห้ออื่นก็คงเข้าไม่ได้เช่นกันคับ!!!น่าจะใช่อย่างที่ผมคิดนะคับ
  • ประเทศมาเลเซียเป็นประเทศที่มีความหลากหลายทางเชื้อชาติและวัฒนธรรมมากครับ โดยจะมีชาวมุสลิม พูดภาษา มลายู ชาวจีน พูดภาษาฮกเกี้ยน ชาวอินเดีย พูดภาษาฮินดีและทมิฬ แต่ทุกคนจะต้องพูดภาษามลายูเป็นภาษาราชการ นอกนั้นเวลาอยู่บ้านก็ภาษาใครภาษามันครับ คนมาเลย์เชื้อสายจีนที่เลี้ยงหมามีอยู่เยอะครับ แต่อยู่กันเป็นกระจุกเฉพาะตามเมืองใหญ่ๆอย่างปีนัง ยะโฮห์บารู และ เค.แอล ครับ ที่บ้านน้าผมเป็นลูกครึ่งไทยมาเลย์ก็เลี้ยงพิตบูลลายเสือก 1 ตัว ครับ
  • เอ๊ะะ พี่มาร์คครับ แล้วอย่างงี้ ถ้าผมไปซื้อที่ร้านตัวแทนจำหน่ายก่อนวันที่ 8 ตุลา จะราคาเดิมไหม ถ้าเขาไม่ขายให้ราคาเดิมต้องทำยังไงครับ
  • เราแจ้งร้านค้าว่าเริ่มขึ้นราคาวันไหนครับ
  • พี่มาร์ค

ช่วยส่งราคาให้ด้วยนะครับ เพราะน้องๆ ที่นี่ต้องการสินค้ากันแล้วครับ

นัท
  • วันนี้เข้าออฟฟิตจะรีบส่งให้เลยครับ
  • 555..วันก่อนไปซื้อมา ตัวแทนจำหน่ายยังไม่ทราบเลย...
  • ตัวแทนจำหน่ายจะรู้หลังสุดครับ คือรู้ตอนสั่งของ เพื่อป้องกันการกักตุน กั๊กของ หรือขึ้นราคาก่อนกำหนด บางร้านอาจจะขึ้นราคาหลังจากรับสินค้าล๊อตใหม่ครับ
  • แล้วแชมพูละคับพี่มาร์คขึ้นปล่าว
  • ไม่ขึ้นครับ
  • เพิ่งจะสอยสีแดงมาเมื่อวาน ยังราคาเดิมอยู่ ^^
  • แถวฐานทัพ อากาศดอนเเมืองซื้อได้ที่ไหน ค่ะ
    หรือ ดินแดง ค่ะ รบกวนช่วยบอกทีค่ะ

เงาplychon