ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ความแตกต่างของเอฟวันแต่ละรุ่น
  • เมื่อก่อน 2 โต๋ที่บ้านก็กิน f1แต่ตอนนี้อ้อนวอนยังไงก็กินน้อยถึงขั้นไม่กินกันเลยทีเดียว เลยเปลี่ยนไปเป็น r3 โห หม่ำๆๆๆๆๆ จนเกลี้ยงเลย ไม่แน่ใจว่าพี่ๆ พอจะรู้จักยี่ห้อนี้กันบ้างหรือป่าวคะ ซึ่งก็ไม่แน่ใจว่าสูตรไหนมันจะดีกว่ากัน ก็เลยเลือกตามที่เจ้า 2 โต๋ชอบค่ะ
    ปล.นานมากแล้วเคยโดนพี่มาร์คตำหนิว่าเลี้ยงหมาแบบเสียหมา แหะๆๆ
  • เลือกยี่ห้อที่เราใช้แล้วสบายใจมีความสุขดีที่สุดครับ
  • เศร้า พะงันส่งของไม่ได้ ที่มีตัวแทนก็แพงเท่าอาหารนอก อยากให้ลูกกินอาหารดี ๆเน้อออ คนเน้อคน
  • เขาขายเท่าไร และซื้อที่ไหนครับ
  • ผมก็ใช้ เอฟ 1สีม่วงใช้มาประมาณปีกว่าเมื่อก่อนถุงอาหารเอฟ1แพ็ครวมในถุงเดียวแต่เดี๋ยวนี้แยกถุงเป็น3ถุงผมว่าดีมากเพราะไม่ชื้น
  • พี่มาร์ค เจ้าเพรช อายุ 9 เดือน ใช้สีม้วงหน้าจะถูกต้องนะครับ
  • ผมซื้อที่ สุราด พุนพิน 880 F1 ม่วง
  • พี่หมาร์ค...อาหารแต่ละสีที่กล่าวมาทั้งหมดตามต่างจังหวัดมีขายไมครับ หรือที่แมคโครมีหรือไม่ครับ คือผมอยู่ที่เวียงจันทร์ ครับพี่
  • ดูรายชื่อตัวแทนใกล้สุดจากเว็บเอฟวันเลยครับ หรือไม่ก็ขอเป็นตัวแทนที่เวียงจันทร์เลย 555
  • หมาผม โกลเด้น 8 ปี แล้วใช้สีม่วง มา ปีกว่า รู้สึกว่ามันอ้วนมากเลย จะเป็นเป็นสีแดง หรือ เหลืองดีครับ สุขภาพทั่วไปแข็งแรงมาก อายุ 8 ปี แต่ดูไม่แก่ มีราษี ดูดีกว่าหมาธรรมดา ติดที่อ้วนนิดเดียว ของเค้าดีจริง ๆ comfirm........
  • ถ้าเขายังแข็งแรง ทำกิจกรรมสม่ำเสมอ ใช้สีแดงจะดีกว่าครับ
  • พี่มาร์ค มาเฟีย

แน่ใจนะพี่มาร์ค ว่าต้องการตัวแทน ที่เวียงจันทน์ ถ้าผมจะทำ ผมทำทั้ง สปป.ลาว เลยพี่
    สนใจจริงๆ นะครับ เป็นตัวแทนจำหน่ายสินค้าที่ดี ราคาพอเหมาะ แต่ขอเป็นแต่เพียงผู้เดียวใน สปป.ลาวนะครับ เพราะงานประจำก็เป็นตัวแทนจำหน่ายสี แต่เพียงผู้เดียวใน สปป.ลาว เหมือนกันครับ

นัท

• เอาเลยครับ ถ้าทำได้ก็ยินดีครับ
  • พี่มาร์ค

มัวแต่คุยกันเรื่องเบียร์ช่วยงานที่ขอนแก่น กับเรื่อง สน.ลาดกระบัง ไม่ได้แวะมาคุยกับพี่เรื่องธุรกิจเลย ถ้าพี่ยินดีผมก็น้อมรับครับ (ปรึกษากับ ผบ.สูงสุด อนุมัติครับ) ดังนั้นขอทราบรายละเอียดของผลิตภัณฑ์ ที่พี่ผลิต คุณสมบัติ ข้อแตกต่างระหว่างผลิตภัณฑ์ (ผมได้อ่านคร่าวๆ ใน เอฟวันแต่ละรุ่นแล้วครับ) และราคา รวมทั้งเงื่อนไข การสั่งซื้อระยะเวลาการจัดส่ง จากกรุงเทพฯ ถึง หนองคายครับ ครับ ส่วนรายละเอียดเชิงลึก ค่อยคุยกันต่อ ณ เวียงจันทน์ นะครับพี่

นัท
  • ขอบคุณครับ
  • อยากทราบว่าการให้ f 1 สลับกับข้าวดีรึป้าว แบบว่าเช้า f 1 เย็นให้ข้าว ขอคำแนะนำด้วยครับ
  • ไม่แนะนำเลยครับ อาหารเม็ด เป้าหมายเพื่อความสะดวก เราจึงควรฝึกให้เขากินอาหารเม็ดเพียงอย่าวเดียวเพื่อให้เขาคุ้นเคย เราจะได้ไม่ต้องยุ่งยากเสียเวลาในการจัดเตรียมครับ
  • อยากทราบอ่ะคับพี่มาร์ค ว่าถ้าหมาปีกว่าๆควรกิน Fสีอะไรดีอ่ะคับ
  • สีม่วงใช้ได้จนอายุปีครึ่ง จากนั้นใช้สีแดง
  • ขอบคุณคับพี่
  • รบกวนถาม คุณ มาร์ค ว่าถ้าผมให้มื้อเช้าด้วยอาหารเม็ดไม่มาก มื้อกลางวันให้ barf เน้นโครงไก่ เย็นเนื้อตืดกระดูกพวกปลายปีกไก่เล็ก+โครงไก่บ้างไม่มาก จะให้ F1 แทนมื้อเช้าได้ไม๊ครับ หรือลดบางมื้อลง หมาอายุ 3 เดือนกว่า แต่ไม่ใช่พิตบูลครับ แต่กำลังจะนำเรดโน๊ตเข้ามาเพิ่ม 1 ตัว แต่ไม่ได้เลี้ยงที่เดียวกัน จะนำไปเลี้ยงที่ไรที่สระบุรี เนื้อที่ 5 ไร่กว่า แต่ต้องรออีกเกือบ 2 เดือนกว่าจะดำเนินการเสร็จ อยากขอคำแนะนำคุณ มาร์ค ครับ ขอบคุณมากครับ
  • ถ้าเลี้ยงแบบนั้นกลัวมันจะไม่กินอาหารเม็ดนะซิครับ
  • ที่บ้านมีหมาสิบกว่าตัว เป็นหมาที่ไม่ค่อยได้ใช้พลังงาน อายุตั้งแต่ 1 ปี-12 ปี
    ทุกตัวกิน F1 ถุงเหลืองเป็นอาหารเช้ามา 3 ปีแล้วค่ะ ตอนเย็นจะให้อาหารปรุงเองเป็นเนื้อไก่
    ตอนนี้เริ่มทำอาหารสดไม่ไหวเลยเปลี่ยนให้ F1 เพียว ๆ ทั้งสองมื้อ
    อยากเปลี่ยนสูตรดูบ้าง หรือไม่ก็ให้ผสมสองสูตรได้รึเปล่า
    อยากให้สุนัขได้อาหารที่ดีที่สุด คิดว่า F1 เหมาะสมมากแต่ก็อยากลองสูตรอื่นดูบ้างนอกจาก ECON

• อีคอนตั้งใจทำออกมาเพื่อช่วยให้คนไทยได้ใช้ของดีราคาถูกโดยตรงเลยครับ
    ถ้าจะเปลี่ยนใช้รุ่น เปอร์ฟอร์มานซ์ก็ได้ครับ เพียงแต่ราคาจะแพงขึ้นเท่านั้นเอง

ขอบคุณที่ช่วยสนับสนุนครับ
  • รบกวนถามพี่มาร์คนิดนึงครับช่วยวิจารณ์ความเหมาะสม และขอคำแนะนำเพิ่มเติมหน่อยครับ คือ
    หมาที่บ้านผมเลี้ยงแบบนี้ครับ เช้า โครงไก่ทั้งโครงไม่สับ เย็น F1 สีม่วง ดีแล้วหรือยัง
    มีเครื่องวิ่ง แต่ไม่เคยวิ่ง เพราะขึ้นไปแล้วเกร็งตัว ไม่ยอมขยับ
    นิสัยค่อนข้างขี้กลัว
  • เนื่องจากพี่เป็นเจ้าของอาหารสุนัข ขออนุญาติไม่พูดถึงเรื่องการเลี้ยงด้วยโครงไก่นะครับ เลือกเอาที่คุณเองสะดวกและมีความสุขดีที่สุดครับ

พี่เลือกอาหารเม็ด เหตุผลก็คือ ความสะดวก มีคุณค่าสารอาหารครบ ไม่ต้องเสียเวลาจัดเตรียม และบริเวณจุดที่ให้อาหารจะสะอาด ไม่มีแมลงวันมารบกวนครับ

การขึ้นเครื่องวิ่ง มันไม่ใช่การออกกำลังกายตามธรรมชาติ มันจึงต้องฝึกและค่อยๆสร้างความคุ้นเคยครับ แต่ถ้าหมามันกลัวเครื่องวิ่งไปแล้ว ก็อาจจะฝึกยากขึ้นอีกหน่อย พี่เคยทำคลิปสอนขึ้นเครื่องวิ่งไปแล้ว ไปหาดูเอาเองนะครับ
  • รับทราบ ขอบคุณมากครับ
  • รับทราบ ขอบคุณครับ :-D