ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ให้พิทบูล สองตัวครับ
  • สายกัดลายเสือ1ตัว อายุ 1 ปี เป็นตัวเมีย
    และ สีดำทั้งตัว อายุ 4ปี เป็นตัวผู้ครับ
    ย้ำขอครที่รักจริงๆนะครับและมีบริเวณบ้านด้วยนะครับ โทร 084 044 8180
  • ให้เพื่ออะไรคับ ขอเหตุผมหน่อยไม่สงสรานหมาหรอคับ แย่จัง :o051:
  • แจกแจงรายละเอียดหน่อยครับคุณพี่ หมานิสัยเป็นอย่างไร เพราะเหตุใดถึงให้ และมีอาการก้าวร้าวไหมกับคนและสุนัข ขอโทษที่ถามเยอะนะครับเพื่อเป็นการที่ผู้อุปการะได้รู้ไว้ก่อนครับที่จะนําไปเลี้ยง
  • มีความจำเป็นครับ เมียท้อง ลูกอ่อน เลี้ยงคนแก่ ย้ายบ้าน เปลี่ยนที่ทำงาน
  • อยู่ จ. ไรครับ
  • เหตุผลข้อเดียวคือ "ไม่เอาแล้ว" :o034:
  • ครับผมก็ว่างั้น ตัวนี้ถ้าจำไม่ผิดเมื่อปีที่แล้ว ตอนสุนัข 6 เดือนก็มีแนวคิดที่จะเพราะขาย เพราะว่าเลี้ยงไว้คู่นึง
    แล้วหลังจากนั้น ผ่านไปหนึ่งเดือน เริ่มจะขายออก แต่ขายไม่ได้
    แล้วเริ่มปีใหม ต้นปี ก็หาบ้านใหม่ให้น้องหมา สุดท้ายก็บอกว่าญาติเอาไปเลี้ยงแล้วครับ
    จนมาถึงวันนี้น้องหมาตัวเดิมก็ปีกว่าๆ ก็เหมือนเดิมครับ ให้ฟรีครับ ผมลองโทรไป ให้พี่สาวไปแล้วครับ
    เดี๋ยวเวลาผ่านไปสุนัขตัวนี้ก็ยังกับมาอีก ไม่รู้ว่าคิดอย่างไง ผมว่าคิดหาทางออกก่อนตั้งกระทู้ ดีกว่าใหมครับ
    หาทางออกไม่ได้จริงๆค่อยว่ากัน ถามใจตัวเองก่อนครับ ร่วมด้วยช่วยกันคนละม้ายคนละมือ

• เป็นข้อแก่ตัวที่แย่มากๆๆไม่มีเหตุผลคับ
  • ขอโทษครับทุกๆคน คือว่าที่บ้านผมมันมีปัญหากับข้างบ้าน เรื่องหมาครับเลยตัดสินใจจะให้ครับแต่คิดอยู่นานมากเลย โทรไปขอรอกวนพี่สาวครับ ให้ช่วยรับหมาไว้ชั่วคราวทั้งสองตัวครับ ตอนนี้ผมย้ายบ้านใหม่แล้วรับ หมากลับมาอยู่ด้วยกันแล้ว ขอบคุณทุกๆท่านที่โทรเข้ามาหา และเสนอความช่วยเหลือครับ ขอบคุณมากจริงๆ