ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอคำแนะนำครับเรื่องอาหาร
  • วันจันทร์นี้จะไปรับลูกหมา มาแล้วครับจึงอยากขอความกรุณา พี่ๆเรื่องอาหารของลูกหมาหน่อยครับ ลูกหมาอายุ45วัน เช่นช่วงวัยนี้....อาหารอะไร+กับอะไร+เสริมด้วยอะไร อะไรทีต้องหลีกเลี่ยง ศึกษามาบ้างแล้วครับ แต่กลัวรู้ไม่จริงครับ ส่วนเรื่อง กรง+โซ่ ที่พี่ๆไห้คำปรึกษา ก่อนหน้านี้ ตอนนี้เตรียมไว้พร้อมหมดแล้วครับ ขอบคุณทุกคนที่ช่วงตอบไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ.....จากผู้รู้น้อย
  • แนะนำ f1 ม่วงกับนมแพะครับ ของผมลองใช้กับ เจ้าแสบตัวที่ 3 ตั้งแต่ไปรับมาตอน ได้ประมาณ 37 วัน ตอนนี้ 3 เดือนกว่าแล้ว ไม่เคยเป็นอะไรเลย ถ่ายแข็งปกติมาตลอด ผิวหนังดี ขนดี ช่วงแรกๆผมเอาผสมกันแล้วเวฟให้ร้อนหน่อยจะนิ่มเร็ว เห็นไขมันแตกจากเม็ดอาหารเยอะพอสมควรก็เลยไม่ได้เสริมน้ำมันปลาขนก็เป็นเงามันดี น้ำหนักขึ้นตามคาด สารอาหารใน f1 เท่าที่อ่านดูก็ครบตามที่สุนัขต้องการ แก้ปัญหาเรื่องต้องคอยไปซื้ออย่างอื่นมาคลุกเสริม ประหยัดอีกต่างหาก ส่วน นมแพะช่วยได้มากเรื่องภูมิคุ้มกัน ลองดูครับ

• ตามนั้นเลยครับอย่าลืมฉีดวัคซีนด้วยนะครับ เอฟวันแช่นมแพะสักห้านาทีแล้วกินได้เลย :065: