ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

*** ขอข้อมูลครับจากเพื่อนๆด้วยครับ ***
  • ขอท้าวความเดิมก่อนนะครับ เมื่อปีที่แล้ว ผมเคยสั่งวัคซีนจากบริษัทหนึ่งมาใช้ ปรากฏว่า หลังจากกระตุ้นไปแล้ว 2ครั้ง ก็ยังพบว่า สุนัขบางรายยังป่วยเป็นลำใส้อักเสบกลับมาอีก

เลยสงสัยว่า การเก็บรักษาที่เรา หรือ การขนส่งมาที่เรามีปัญหาหรือเปล่า ก็เลยโทรไปสอบถามเพื่อนๆที่อยู่ต่างจังหวัด หรือที่กรุงเทพ ว่าเจอปัญหานี้ใหม ก็ได้รับคำตอบเหมือนกันครับคือเจอบ่อย

เมื่อต้นปีก็เลยตัดสินใจเปลี่ยนบริษัทใหม่มาใช้ จนถึงปัจจุบันยังไม่มีปัญหาเรื่องลำใส้อักเสบหลังทำวัคซีนเลย

แต่ก็ยังไม่พ้นครับ เพื่อนๆในกลุ่มที่เลี้ยงอยู่แล้วที่ซื้อวัคซีนยี่ห้อนี้มาฉีดเองก็ประสบปัญหาเช่นเดียวกัน
    ต่างอำเภอนำสุนัขเข้ามารักษาโรคด้วยอาการป่วยเป็นไวรัสลำใส้อักเสบทั่งพิทบูลและไม่พิทบูล และสมุดวัคซีนที่่เจ้าของนำมาด้วยเป็นสติกเกอร์ของบริษัทที่ผมเคยใช้แล้วมีปัญหาทุกคน ( เน้นทุกราย)

คำถาม : ทำไมไม่แจ้งบริษัท
    คำตอบ : ท่านก็จะได้ฟังนิทานจากเซล ขายวัคซีน โทษโน่นนี่ไปเรื่อย เพราะเขาก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน
    ( ใจจริงเขาคงอยากบอกเราเหมือนกันว่า กูไม่ได้เป็นคนผลิตวัคซีนโว้ย เป็นแค่เซลตัวเล็กๆ)

โรคลำใส้อักเสบเป็นที่ทราบกันดี เป็นแล้วโอกาสเสียชีวิตสูงมาก แม้ปัจจุบันจะมีตัวกระตุ้นภูมิมาช่วยเสริมในการรักษาก็ตาม

วันนี้เพียงแต่ขอข้อมูลจากเพื่อนๆ ว่าใครเคยเจอบ้าง จะได้หลีกเลี่ยง หรือเป็นวิทยาทานแก่ผู้ที่กำลังจะพาสุนัขพิทบูลของเขาไปทำวัคซีนว่าอย่าทำยี่้อนี้เสียว.....
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    15-2-2555.-3.JPG 29K
    15-2-2555.-5.JPG 24K
  • ถ้าเป็นไปได้ขอชื่อ ที่เป็นภาษาอังกฤษ หรือ ชื่อบริษัทที่ผลิตก็ได้ครับ สำหรับสุนัขที่ทำวัคซีน และกระตุ้นแล้วมีปัญหาลำใส้อักเสบว่าเป็น วัคซีนเจ้าเดียวกันใหม ขอบคุณครับ
  • หมอ ทำไมต้องรูปนี้ฮือๆ
  • ฮ้า......อารายกันเนี่ย.....ขนาดเห็นแต่ตูดกับขี้ก็ยังจำได้.......ได้ข่าวว่าวันนี้มีสมาชิกเกิดใหม่ เด๋วจะเข้าไปชมใน FACE นะคร้าบบบบบบ