ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

[เฉียด] (เรื่องไม่น่าจะเกิด)
  • เมื่อกี้พา เกิ้ล ไปเดินเล่น
    เกลิ่นก่อน เกิ้ลเป็นหมา อายุเพียงสามเดือนครึ่ง
    นิสัยส่วนตัวมันขี้กลัวถ้าเจอหมาตัวอื่นเห่าหรือวิ่งเข้ามาทำท่าจะกัด
    แต่ผมก้อพยายามฝึกให้มันนิ่ง ทุกครั้งที่มีหมาวิ่งมาผมก้อจะไล่อื่มแบบว่าเจอหลายครั้งแล้วแต่ไม่เกิดเรื่อง
    ผมพาเกิ้ลเดือนเล่นตั้งแต่สองเดือน บางคนปล่อยสายจูงแล้วมองดูหมาเค้าวิ่งไส่หมาเราโดยยืนดูห่างๆไม่เรียกหมาตัวเองสักคำ แต่ก้อยังพอทนเพราะหมาเค้าเห็นเราอยู่ก้อไม่กล้า เป็นการเพิ่มความมั่นใจไห้เกิ้ลได้รู้ว่าทุกครั้งไม่ว่าหมาตัวไหนจะวิ่งเข้ามา ผมจะหวางไว้ ไม่ไห้ทำร้ายมัน
    ทุกวันนี้ เกิ้ล3 เดือนครึ่งแล้วก้อมั่นใจในตัวผมข้อนข้างมาก แทนจะไม่กลัวหมาตัวไหน ถ้าไม่วิ่งและเห่ามาแต่ไกลเกิ้ลจะนิ่ง ถ้าหมาใหญ่นิ่งๆทำจะมาดม เกิ้ลแสดงอาการอยากเล่นด้วยซ้ำแต่ถ้าผมบอกไม่เกิ้ลก้อจะหยุด ตามด้วยไป เกิ้ลจะเดินมาด้านข้างและไปพร้อมกับผม ทุกวันนี้เบื่อที่จะพาเกิ้ลเดินเล่นที่สวนสาธารณะ เบื่อหมามี(เจ้าของ) เล็กบ้างใหญ่บ้าง ไล่ขู่ไล่เห่า เจ้าของมองแบบว่าชอบใจ
    เราเลยเลี่ยงพามาเดินรอบนอกรั้วสวนสาธารณะ ดีจังไม่มีหมามีแต่หมาจรไล่แป๊บเดียวมันก็ไป
    จนทุกวันนี้เดินมั่งวิ่งมั่งตามประสาหมา 3 เดือนครึ่ง วันนี้พาเปลี่ยนบรรยากาศ พาเดินจากที่พักไปสวนสาธารณะ มองเส้นทางแล้วมีหมาพันธุ์ทางบ้างหมาจรบ้างเอาอยู่ ดุ มันก้อไป เดินไปเรื่อยๆ เจอดัมเมเชี่ยลเด็ก ราวๆ 6-8เดือนไม่แน่ใจแต่เขี้ยวเริ่มใหญ่แล้ว เห็นแต่ไกลแต่มันอยุ่ในสายจูงกะว่าพอไปอีกนิดก้อจะพาข้ามเลี่ยงไป เพราะดูหมาเค้าไม่น่าดุบวกกับมีเจ้าของจูงอยุ่ไม่น่าเป็นไร ระยะห่างก้อเกือบ5 เมตรกำลังรอเพื่อข้ามถนน หมาดัมเมเชี่ยนั่นจี๊ดจัดพุ่งตรงผมหาหมาผม เกิ้ลเห็นผมอยู่เลยยืนนิ่งๆ เจ้าของแม่งเหรี้ยตอนแรกจับสายปล่อยมาครึ่งเดียวยังห้าว เห็นหมาผมไม่สู้ ไม่เห่าปล่อยมาซะหมดสายแถมเดินมาอีกสองก้าว
    แบบว่าห่างกันไม่ถึง 1 ฟุตแล้วทีนี้ เราก้อยืนนิ่งๆ เพราะผมจูงเกิ้ลแบบชิดตัวมากๆเพราะกำลังฝึกเดินและก้อระวังเรื่องรถและคนที่ผ่านไปมาด้วย เห็นกุนิ่งทำได้ไจไม่ลากหมากลับ หมามันคงหมั่นเขี้ยวมาก ดิ้นจนหลุดไอ้สายรัดอกแบบสองขาสอดแล้วคลิปเป็กด้านบน หมาหลุดมันยังนิ่งงับเข้าที่คอเกิ้ล จังหวะงับกำลังจะฝังเขี้ยว ผมกระชากสายจูกเพื่อดึงเกิ้ลแล้วถอยออกมาสองก้าว ใจคิดหมากูเลือดสาดแน่ แล้วหมามันวิ่งจะมาซ้ำอีก ผมกระชากเกิ้ลหลบง้างตีนรอ เจ้าของมันวิ่งมาขวางแล้วจับหมามันไว้ เห่อๆ เกิ้ลไม่ร้องซักแอะ ไม่รุ้ด้วยซ้ำว่าเค้าจะกัด ตรวจเช็คสภาพ น้ำลายเต็มคอ เจ้าของหันมาแล้วบอกว่าหลุดๆ สายมันหลุด
    ผมส่ายหน้าแล้วได้แต่นั่งหาแผลโชคดี ไม่เห็นไรมีแต่คราบน้ำลาย ผมพยายามคิดว่าเจ้าของมันไม่ตั้งใจจะปล่อยหมามากัด แต่มองอีกทางแม่งเหมือนชอบไจที่หมามันวิ่งไส่หมาเรา แบบว่าหมามันเก่ง หมามันกล้า
    หมั่นแม่งตอนปล่อยเชือกมาสุดๆอ่ะ หมามันยิ่งได้ไจจังหวะปล่อยเชืือกแหละหมามันเลยหลุดจากสายรัดอก
    มันคงสะไจที่หมามันทำทีท่าขู่ จะกัด และคงตกใจที่สายหลุด แต่ เลวร้ายกว่านั้น ผมห้ามหมามันอยุ่คนเดียวทั้งที่มันก้อยืนอยู่ แถมไม่ขอโทดกุซ๊ากคำ โชคดีนะที่หมามันเป็นดัมเมเชี่ย หนุ่ม ถ้าเป็นพิทบลูหนุ่มหมาผมคงเระ

• มันมีเยอะมาก ไอ้พวกเจ้าของที่เห็นหมาตัวเองเห่าแล้วมาไกล้ๆ วิ่งไส่ แล้วก้อปล่อย ไม่ทำไร ไม่เรียก ไม่ดุ ดูเฉยๆมีแต่ผมที่ดุหมามัน และผมที่คอยบอกไอ้เกิ้ลว่าไม่ แล้วก้อเดินจากไป วันนี้โอเค หมาผมไม่เป็นอะไร หมาคนอื่นก้อไม่โดนหมาผมกัดเพราะมันยังเล็ก แต่ถ้าวันนึงมันโต ต่อไห้ผมคุมมันไม่ไห้ไปยุ่งกับหมาคนอื่นได้ แต่หมาตัวอื่นก้อต้องมายุ่งกะหมาผมอยู่ดี จะทำไงกะพวกมันดี

ทุกวันที่พามันเดินเล่นเพราะอยากให้มันเลิกกลัว ทุกวันนี้ดีขึ้นเยอะแต่ก้อยังมีอาการกลัว คนมาลูบหัวจะเล่นด้วยยังกลัว ไม่อยากไห้มันเป็นบบนี้ พยายามทำไห้ดีขึ้นเรื่อยๆ ให้มันชินกับสิ่งแวดล้อม มันไม่กลัวเสียงดังๆ แบบรถ สิบล้อรือรถที่วิ่งทั่วไปแล้ว
    ผมกลัวว่าถ้ามันโตถึงวัยของมัน สัญชาติยาณการป้องกันตัวมันจะออก กลัวมันจะดุกับคน เลยพามันเดินให้เห็นคนเยอะๆ แต่กลับเจอแต่สิ่งที่น่าเบื่อหน่าย
  • หัวข้ออยู่ผิดที่ผิดทางไหมคับ ถ้าผิดที่ รบกวนคุณมาร์ค ย้ายให้ด้วยคับ
    และต้องขออภัยไว้ที่นี้ด้วยคับ
  • เป็นกำลังใจให้ครับ ผมว่าคนที่ปล่อยหมาให้มากัดหมาคนอื่น(ตั้งใจหรือไม่ตั้งใจก็ตาม)อนาคตเค้าคงมีปัญหากับหมาของเค้าแน่นอนครับ
  • เบื่อไอ้พวกเนี้ย หมามันเก่งต้องเจอพิทโตแล้วจะร้อง >:-)
  • พาไปเดินเล่นแถวไหนเหรอคับ ว่างๆว่าจะพาตัวเล็กของผมไปเดินเล่นบ้าง กะว่าไปหาดัมเมเชี่ยลตัวนั้น

แล้วผมจะแกล้งทำสายจูงหลุดมือบ้าง ดูสิเจ้าของมันจะทำหน้ายังไง ยังจะยิ้มภูมิใจอยู่มั้ย

(ถ้าเป็นผมนะ ไอ้เจ้าของหมาตัวนั้น มีปากพังกันบ้างล่ะ)

ปล. ตัวเล็กของผมimage
    ไฟล์แนบ
    266666.jpg 49K
  • เป็นผมจะล่ามหมาผมก่อน แล้วกระทืบเจ้าของหมาอีกตัวตรงนั้นเลย
  • เดินเล่นทางไปสวนสาธารณะแหลมฉบังอ่ะคับ อิอิ
    ผมก้อคิดเหมือน ท่านทั้งอ่ะคับว่าจะเตะหมาแล้วตะบันหน้าเจ้าของ แต่ในสายตาผมพูดตรงๆ
    เจ้าของไม่ได้ตั้งใจให้หมาหลุดคับ แต่ชุดรัดอกมันไม่ดี สายจูงมันคามือมันอยู่เลย อีกอย่างหมาผมก็ไม่เป็นไร
    ไม่มีรอยเขี้ยวมีก้อแค่คราบน้ำลาย
    แต่ เจ้าของมันก้อไม่น่าจะผ่อนสายจูกให้หมามันมาใกล้หมาเรา เจ็บใจหนักคือไม่มีคำขอโทษสักคำ ไม่แม้แต่จะถามว่าหมาเราเป็นไงมั่ง
    ตรงนี้คับที่น่าแค้นใจ
    ปล. ถ้าดัมเมเชี่ยนตัวนั้นเจอเจ้าตัวเล็กของน้า มันคงคลางหงิงๆนอนกลิ้งไปกลิ้งมา ไม่แม้แต่จะมองหน้าละมั้งคับ
  • เห็นด้วยกะคุณ durapafahtalay พวกแบบั้นมันต้องเจอของแข็ง.
  • บอกเขาพามางานมีทติ้งพิตบูลซิครับ มาถึงแล้วปล่อยสายจูงวิ่งเข้างานมาเลย
    เดี๋ยวมีคนใส่ถุงดำเก็บไว้ให้อย่างดี ถ้ารีบกลับบ้านเอาไปฝังจะยังไม่เน่าครับ อิอิ
  • ต้องโดนมั่งคนแบบนี้
  • สวนสาธารณะแหลมฉบังอยู่ใกล้สถานีตำีรวจนี่นา ทีหลังปล่อยให้กัดแล้วไปแจ้งตำรวจเลย 555555.
    มีคนพาไปเดินเล่ยที่นี้ด้วยหรอเนี่ย เมื่อก่อนพาไปเดินไม่เห็นเลยสักตัวนึง -. -
  • ตั้งแต่ฝนตกไม่ได้ไปเลยคับ
    แต่เมื่อเดือนก่อนผมไปจะพาเกิ้ลวิ่งแถวทางด้านหลัง ที่เค้าเต้นแอโรบิกอ่ะคับ
    ไม่ได้วิ่งรอบ เพราะเกิ้ลยังเด็ก ชอบแวะ
    ตอนช่วงหลังก่อนพายุมาพาวิ่งด้านนอกรั้วแถวบ่อน้ำพุอยู่พักนึงคับแต่ไปหลังทุ่มนึงแล้ว
    ฝึกเดิน วิ่งในสายจูง ง่ายดีคับ คนน้อย ไม่มีหญ้า เกิ้ลมันชอบหญ้า ชอบแวะ ดมๆ
  • ผมก็อยู่ศรีราชาครับimage
    ไฟล์แนบ
    เต็ม.jpg 163K
  • dekpe บ้านท่านยังเรียก ศีชาอีก หรอครับ 555555
  • อยากเจอจังอยากมันส์!!!ชอบๆ :032:
  • พี่มาร์คพูดถูกใจคอพิทบลู555 :-))
  • ตอนนี้น้องหมาอายุ3เดือนใช่ไมคับ รออีกชักปี ถ้าหมาตัวนั้นยังไม่ตาย
    ไปบ่อยๆๆ จนน้องหมาพี่ เป็นจ้าวถิ่นที่นั้นเจอหมาตัวนั้นเเล้วปล่อยเชื่อกเลยคับ มันละที่นี้
  • เป็นผมนะ เตะใส้เเตกควบเตะหมาก่อน เเม่งเเล้วเตะคนซ้ำ เลี้ยงหมาเเต่เจ้าของสันดานเสีย...

ว่างๆบอกนะครับ เดี๋ยวผมมาเดินเป็นเพื่อน เเล้วเราไปเดินตรงนั้นกันอีก
    เจอหน้าเเบบนี้ไปดูซิมันจะกล้าปล่อยมาขู่หมาเล็กอีกมะ บอกมันไปเลยว่านี่อะ มานี่ พี่ของ เกิ้ล
    image
    ของใหญ่ มาเจอนี่เลย.
    ไฟล์แนบ
    ลุยเละ.jpg 69K
  • :-(( ข้างบนนี้สายกัดดดดด..... :-S
  • เหมือนผมเลย เราเซฟของเราอย่างดี คนอื่นแม่งปล่อยหมามันวิ่งใส่เราจัง ได้แต่คิดในใจเด่วมึงได้รู้จักพิทบลู (คิดในใจจริงๆนะ 555) >:-)
  • เจ้าของ red nose ( ผม ) : 4 ทุ่ม จูงหมาเดินข้างถนน เพื่อให้เค้าได้ชินกับเสียงรถและเป็นช่วงที่คนไม่พลุกพล่าน
    เจ้าของบางแก้ว : ปล่อยลูกบางแก้วออกมาทันที และวิ่งเข้ามาหาหมาผม เจ้าของและทีมงานยืนดูด้วยความชอบใจกันตั้งหลายคน
    เจ้าของ red nose ( ผม ) : พาเลี่ยงให้พ้นบริเวณนั้นเท่าที่จะทำได้ หมา 5 เดือนแรงเยอะมาก เคยทำห่วงสเตนเลสฉีก 2 ห่วงแล้ว
    เจ้าของบางแก้ว : " น้องๆ หมาน้องดุ ระวังกัดหมาพี่นะ "
    เจ้าของ red nose ( ผม ) : หลังจากฟาดไปที่ปลายจมูกแล้ว " ผมให้เวลาพี่มาจับหมาพี่ไปดีๆ เพราะหมาพี่วิ่งข้ามฟากถนนเข้ามาหาฟันหมาผมเอง ถ้าของผมงับติด พี่ไปจุดธูปบนศาลเจ้าได้เลย ของพี่ไม่รอดแน่ "
    เจ้าของบางแก้ว : เจ้าของหมาตัวจริงได้แต่เดินวนไปวนมา ไม่กล้าจับหมาตัวเอง กองเชียร์ด้านหลังก็ ยิ้ม หัวเราะกันใหญ่เลย " น้องอย่าปล่อยนะ "
    เจ้าของ red nose ( ผม ) : " พี่รีบจับไปสิ "
    เจ้าของบางแก้ว : " พี่ไม่กล้าจับ พี่กลัวหมาน้อง "
    เจ้าของ red nose ( ผม ) : " ผมไม่พูดมากแล้ว พี่จะจับหมาพี่ตอนเป็นหรือตอนตาย " ขณะนั้นผมก็กำลังยื้อหมาผมไว้เต็มแรง พร้อมกับแข้งผมเต็มๆชายโครงบางแก้วอีกพาบ
    เจ้าของบางแก้ว : รีบอุ้มบางแก้วกลับ " หมาน้องดุเนาะ อย่าเลี้ยงให้ดุสิ "
    เจ้าของ red nose ( ผม ) : " ประเด็นไม่ใช่ดุหรือไม่ดุ แต่ประเด็นอยู่ที่พี่ปล่อยหมาพี่ให้วิ่งข้ามฟากมาหาปากของหมาผม "
  • Minoriorange ทีหลังพี่ไม่ต้องฝากเเข่งให้บางเเก้วคับ ฝากให้เจ้าของมันเลยยย อย่างกะหมามันไม่ดุงั้นเเหละ ดูดิถ้าพี่ฝากเเข่งไว้ที่เจ้าของมันเเล้วหมาพี่กะหมามันจะฝากเขี้ยวให้ใครอีก55+ :O :p
  • ห้าๆ เคยเห็นอยู่ครับกรณีของคุณ minoriorange