ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอปรึกษาหน่อยครับ
  • พอดีว่าเจอสุนัขจรจัดตัวหนึ่งซึ่งอยู่หน้าหมู่บ้านภายนอกผอมโซ สังเกตุดูว่าลิ้นห้อยมาข้างปากผมลองดึงปากสุนัขขึ้นปรากฏว่าดึงไม่ได้ครับเหมือนมันติดอะไรซักอย่างสอบถามคนแถวนั้นเค้าบอกว่าไม่รู้ว่าโดนอะไรมา ตัวสุนัขเองกินอะไรไม่ได้เลยครับเพราะปากของเค้าอ้าไม่ได้ อ้าได้แค่นิดเดียวซึ่งผมลองสังเกตุดูในปากแล้วไม่มีอะไรอยู่ข้างในแต่ปากอ้าไม่ได้นี้สิผมสงสัย เรื่องของเรื่องผมจะพาสุนัขตัวนี้ไปหาหมอครับแต่อยากทราบจากเพื่อนสมาชิกว่า เค้าเป็นโรคอะไรรึเปล่า ถ้าพาเค้าไปให้หมอตรวจนี้จะเสียค่าใช่้จ่ายมากน้อยแค่ไหนครับ ซึ่งผมก็ไม่ได้มีเงินเท่าไหร่นักเห็นแล้วสงสารอะครับชึวิตที่ต้องเร่ร่อนก็น่าหดหู่แล้วยิ่งมาเจอปากอ้าไม่ได้กินอะไรไม่ได้มันจะทุกข์แค่ไหน ยังไงผมจะลองพาไปหาหมอดูครับ เรื่องค่าใช้จ่ายถ้าไม่พอผมกะว่าจะเอาไปลงพันธุ์ทิพเผื่อจะได้เรี่ยไรมาบ้าง
  • ผมก็ไม่ค่อยสันทัดเรื่องนี้เท่าไร รอ ผู้ รู้ ก็แล้วกันครับ :o008:
  • รบกวนท่านช่วยพาไปหาหมอเลยครับ ค่าใช้จ่ายมาเอาที่พี่ก็ได้ครับ
  • ถ้าสะดวกเอามาที่นิมิตใหม่สัตวแพทย์ก็ได้ แล้วบอกว่าเดี๋ยวพี่มาร์ค มาจ่ายตังเอง ขอบคุณครับ
  • ป๋ามาร์คใจดีมากครับ =D>
  • คุณ Jcob_Rocky มีน้ำใจมาก ถึงแม้ไม่ใช่หมาตัวเองก็ตาม :063:
    ป๋า ก็ไม่ใช่จะหล่อแค่หน้าตานะครับ ใจของป๋า ยังหล่อมากครับ :006:
  • ก็ช่วยได้เท่าที่ช่วยครับ น้องเขาอยู่แถวนี้พอดี ร้านหมอก็อยู่ใกล้ออฟฟิต ้าต้องช่วยทุกตัวก็ไม่ไหวเหมือนกันนะ ฮ่าๆๆ
  • เอาใจช่วยนะครับ คุณ Jcob_Rocky ทำตามคำแนะนำ ของป๋า เลยครับ ขอให้น้องหายแล้วกลับมาใช้ชีวิตประจำวันได้เหมือนเดิมนะครับ :o001:
  • ขอบคุณครับ ผมจะทําตามที่พี่มาร์คบอกนะครับ นิมิตรใหม่สัตว์แพทย์ นี่ร้านประจําเลย อิอิ หมอเก่งส่วนค่าใช้จ่ายถูกและไม่เอาเปรียบผู้บริโภค